[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nếu muốn thành ca sĩ cụ phải có giấy phép biểu diễn của Cục văn hóa nghệ thuật.
Trong giới giải trí em thấy ChiPu bị dân mạng chửi như C/h mà vẫn cầm mic ra album ầm ầm
Em nghĩ muốn biểu diễn và hành nghề biểu diễn trong điều kiện nào đó cần phải có giấy phép biểu diễn thì đúng hơn cụ ah. Chứ không phải “muốn thành ca sĩ phải có giấy phép biểu diễn”, bởi cái danh “ca sĩ” có phải do cơ quan chức năng nào quyết định để có đâu. Ca sĩ đơn thuần chỉ là người thực hiện, biểu diễn các bài hát bằng giọng ca của mình!

datinh

Xe container
Em nghĩ muốn biểu diễn và hành nghề biểu diễn trong điều kiện nào đó cần phải có giấy phép biểu diễn thì đúng hơn cụ ah. Chứ không phải “muốn thành ca sĩ phải có giấy phép biểu diễn”, bởi cái danh “ca sĩ” có phải do cơ quan chức năng nào quyết định để có đâu. Ca sĩ đơn thuần chỉ là người thực hiện, biểu diễn các bài hát bằng giọng ca của mình!
ơ ơ em tưởng phải học nhạc hẳn hoi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
ơ ơ em tưởng phải học nhạc hẳn hoi.
Nhiều người vốn ban đầu chỉ là thợ điện, thợ cắt tóc, … nhưng hát hay sau đi diễn còn được ví như ông hoàng của dòng nhạc nào đó cơ cụ ah :))

juve99

Xì hơi lốp
Có bằng cấp ca sỹ ( thanh nhạc ) thì phải kêu là Cử nhân thanh nhạc, bác ạ, không kêu là Ca xĩ, nhá.
Vậy Siêu Chã thì phải có bằng cấp gì vậy bác, hay là cứ xì lốp nhiều là thành siêu chã =P~

AnhhoangSu

Xe điện
Khiếp lôi cả 3 mợ già ra đè cô người mẫu lé vờ 4' biết hát, danh giá quá :D
Nếu định nghĩa như cụ thì em thấy T.Lam vs Hà Hồ đâu có # j nhau mấy đâu mà ko so đc.
Đến cả công nương Diana nếu muốn soi ra cũng còn bét tè lè nhè kìa cụ.

Hiendai

Xe tăng
Cụ cứ đùa, Thanh Lam, Mỹ Linh, Hồng Nhung giờ vẫn đè tẹt cụ ah. Nạn nhân và cũng là điển hình là Thu Minh. Hát solo thì giọng khỏe và chiến lắm, nhưng cứ hễ song ca với hội trên là chả còn nghe thấy giọng đâu.
Thế hoá ra mấy Diva tự phong là nhờ giọng hát to tay đàn khỏe hả cụ 😂😂😂

Hiendai

Xe tăng
Hà hồ đó có biết mẹ j thanh nhạc đâu, học mót rồi cũng dc gọi là ca sĩ, quan trọng nó có hàng ngon và tiền nhiều
Cụ nói em nó không phải chuyên ngành hát thì được chứ bảo không biết về thanh nhạc thì không ổn. Em nó học trường nghệ thuật quân đội từ 14-15 tuổi đấy cụ.

alecom

[Tịch thu bằng lái]
Hà Hồ cũng có chất giọng tự nhiên hơn nhiều ca sĩ đó cụ. Chẳng qua là tay ngang, tuổi nghề muộn rồi với nhiều thị phi quá nên ko tập trung cho chuyên môn đc thôi.
Thang Lam với Phương Thanh nổi tiếng đè giọng khi hát song ca. Mà hát chung với Hà Hồ cũng có đè nổi đâu.
hik, cụ nghe kiểu thế, HH hát chả có cái bài nào kỹ năng cả, hát như 1 đường thẳng giống nguyễn phi hùng

Cụ nói em nó không phải chuyên ngành hát thì được chứ bảo không biết về thanh nhạc thì không ổn. Em nó học trường nghệ thuật quân đội từ 14-15 tuổi đấy cụ.
cứ NTQĐ đâu có phải đào tạo hát đâu, mà em cũng chuaw nghe bao h, nhưng KQ hát bây h em thấy ko tiêu hoá được, cứ đi theo nghề mẫu đi thì hơn

Chỉnh sửa cuối:

Hiendai

Xe tăng
hik, cụ nghe kiểu thế, HH hát chả có cái bài nào kỹ năng cả, hát như 1 đường thẳng giống nguyễn phi hùng

cứ NTQĐ đâu có phải đào tạo hát đâu, mà em cũng chuaw nghe bao h, nhưng KQ hát bây h em thấy ko tiêu hoá được, cứ đi theo nghề mẫu đi thì hơn
Cụ bảo em nó không học hát thì đúng rồi. Còn chuyên ngành của em nó là piano, chắc từ hệ sơ cấp. Nổi tiếng thì nhờ làm model.

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Lá lành đùm lá rách, cùng là checker, đồng bệnh tương thân,
Hay là ofers chúng ta quyên góp ít xèng cho hai anh chạy án bên đó, sớm về quê hương.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Các cụ hiểu thế này, trong triết tự tự từ Hán-Việt ngày xưa thì :
-Người có học và có thể dạy (sư---phạm) thì có kỹ sư, kiến trúc sư, giáo sư, tiên sư....đều là lớp người gọi là trí thức trong XH.
- Còn lớp người có chữ 'sĩ' như ca sĩ (ca nương), chiến sĩ, kẻ sĩ, sĩ phu trong bài cờ có quân sĩ, sĩ điều...là tầng lớp dưới (phục vụ) thôi.
Ngày nay lên ngôi thế nào em không còm
Ngày xưa ư?
Xưa không có từ ca sỹ, thậm chí chiến sỹ, mà chỉ có binh sỹ (nghĩa là binh và sỹ)
Sỹ ngày xưa là một hạng dân trong tứ dân. Thứ hạng gồm Vua rồi đến Dân (sỹ công nông thương) và hạng dưới nữa không được coi là dân (nô bộc, ca nương...).
Sỹ đứng đầu tứ dân, oai lắm, gồm quan lại, kẻ có học, nho sỹ... Họ thuộc tầng lớp cai trị, lao động trí óc, chứ không phải tầng lớp thấp kém, lao động chân tay. Sư cũng thuộc Sỹ. Ngày xưa không có kỹ sư, kiến trúc sư. Sư là thầy thôi. Trong một số nghề thấp kém cũng có thầy, có sư phụ, trên nữa là tổ sư. Không chỉ nghề nhạc, nghề hát... mà cả nghề điếm, nghề khoét ngạch... cũng có sư phụ, tổ sư... Còn tiên sư thường chỉ người thầy đã mất.

Chỉnh sửa cuối:

Vienxu

Xe tăng
Vụ này sẽ ko có tù tội gì hết. Cụ nào dám cá với em ko? Em ko biết nội tình như nào, nhưng em biết chắc chắn hệ thống chính quyền và cảnh sát ở nước này có ăn tiền, giống như ở… Mỹ

tho.

Đại Ba

Xe điện
Vụ này sẽ ko có tù tội gì hết. Cụ nào dám cá với em ko? Em ko biết nội tình như nào, nhưng em biết chắc chắn hệ thống chính quyền và cảnh sát ở nước này có ăn tiền, giống như ở… Mỹ

tho.
Khéo mà cảnh sát TBN ăn giơ với các băng nhóm lừa đảo ấy chứ. Nó cứ om vụ việc này ko đưa ra xét xử 1 vài năm là 2 ông kia cũng phải nôn tiền thôi.

windy1

Xe điện

tho.
Làm sao dám đánh cá hở cụ. Khi ai cũng hiểu, phép vua, luôn thua lệ làng mà.

potter.nguyen

Xe buýt

tho.
Đút nhiều chox đấu cụ ạ. Bị hại là công dân Anh, nó cứ táng đại sứ quán Anh, đại sứ quán lại táng các anh Bán Nhà. Tiếng nói các ông ấy thì chắc chắn hơn nhà ta rồi

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ cứ hình dung thế này ạ, ví dụ cụ hỏi em làm nghề gì, em bảo em làm ngành Y, cụ quan tâm hơn hỏi em làm chuyên môn gì em bảo em làm Y sĩ, chuyên môn hẹp làm hộ lý bưng bô, cụ thắc mắc làm hộ lý cũng gọi là Y sĩ?
E sẽ giải thích với cụ rằng ở chỗ em từ Giáo sư Bác sĩ tới Y tá, Hộ lý đều có danh xưng chung là Y sĩ, em nói vậy có gì sai ko cụ? ;))
Em cũng Thi sĩ đây mà văn thơ kém quá

blueseahn

Xe buýt
Trắng hay nhơ chưa biết, cứ tại ngoại từ giờ đến Tết đủ ươn người rồi :>

Trạng thái
Thớt đang đóng