[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Theo luật TBN thì phụ nữ phải nói yes.
Nếu luật này áp dụng ở VN thì đàn ông VN đi tù hết.
Các cụ thú thật đi, cụ nào chẳng ít nhất 1 vài lần bị câu "đừng, đừng anh" nhưng vẫn làm tới.
"đừng, đừng anh" nghe phê tít :))

Dungha

Xe điện
Qua bọn Tây Ban Nha em mới biết Hồ Hoài Anh và Hồng Đăng là nhạc sỹ nổi tiếng chứ từ trước đến nay em cứ nghĩ họ là những người bình thường, kém tiếng tăm.
Em chưa thấy tác phẩm nào của Hồ Hoài Anh mà có tên tuổi hoặc được mọi người biết đến và được đánh giá cao.
Hồng Đăng thì em có đóng trong một vài phim. Em thấy chú này diễn xuất cứng đơ đơ, chất lượng diễn chỉ cỡ diễn viên đóng vai phụ.
Họ nổi tiếng là thật, tài nằng thì chưa biết:)). Như các chị em ai chả biết 2 dc ý( kế cả không xem phim, xem trò của họ nhưng suốt ngày đọc mương 14 chẳng hạn) vậy mà có biết đến các cầu thủ bóng đá là ai đâu?

sthd

Xe lăn
Qua bọn Tây Ban Nha em mới biết Hồ Hoài Anh và Hồng Đăng là nhạc sỹ nổi tiếng chứ từ trước đến nay em cứ nghĩ họ là những người bình thường, kém tiếng tăm.
Em chưa thấy tác phẩm nào của Hồ Hoài Anh mà có tên tuổi hoặc được mọi người biết đến và được đánh giá cao.
Hồng Đăng thì em có đóng trong một vài phim. Em thấy chú này diễn xuất cứng đơ đơ, chất lượng diễn chỉ cỡ diễn viên đóng vai phụ.
em cũng chả biết bọn này có tác phẩm gì? chỉ thấy cái mặt vênh vênh chảnh chọe ra dáng ông sao lắm

LienPhuong

Xe điện
Họ nổi tiếng là thật, tài nằng thì chưa biết:)). Như các chị em ai chả biết 2 dc ý( kế cả không xem phim, xem trò của họ nhưng suốt ngày đọc mương 14 chẳng hạn) vậy mà có biết đến các cầu thủ bóng đá là ai đâu?
Không biết cầu thủ là do chị em không xem thôi.

lai 4 fun

Xe tải
Mấy ông vào cứ bình luận họ ko nổi tiếng nhưng cũng biết mặt họ vênh vênh rồi thì đóng còn cứng. Thế là nổi tiếng chứ còn gì nữa. Em thật em cũng chả thích ng này ng kia. Kể cả HHA và HĐ em cũng chả xem phim việt nhạc việt nhiều nhưng thấy nhiều cụ bảo ko nổi tiếng thì cũng ạ các cụ.Như em còn chả bao giờ nghe và biết mặt bọn BTS nhưng mình ko nghe ko thích mà vẫn biết nó nổi tiếng vì mình là số ít đâu đại diện cho những fan của họ đâu

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Mấy ông vào cứ bình luận họ ko nổi tiếng nhưng cũng biết mặt họ vênh vênh rồi thì đóng còn cứng. Thế là nổi tiếng chứ còn gì nữa. Em thật em cũng chả thích ng này ng kia. Kể cả HHA và HĐ em cũng chả xem phim việt nhạc việt nhiều nhưng thấy nhiều cụ bảo ko nổi tiếng thì cũng ạ các cụ.
Văn hoá chê nó len lỏi khắp nơi và nhất là trên này mà cụ :)) nào là k nổi, rồi thì ơ đóng phim vtv à, tao k xem phim vtv thậm chí k xem truyền hình trong nước các kiểu. Tất nhiên là có nhưng chiếm quá ít % so với xã hội và cái cần xét ở đây kể cả người dân bình thường mà dính vụ này cũng ăn đòn chứ nghệ sĩ thì độ lan toả hoặc gây ảnh hưởng về mặt hình ảnh nó sẽ lớn hơn

nissantiida

Xe điện
Như vụ Hoắc Tôn bên Tàu, chuyện chả có gì, một con bé người yêu cũ vì cay cú không cưới được mục tiêu nên cắt ghép tin nhắn, tống tiền, vu khống lung tung mà cũng khiến chính chủ mất cả sự nghiệp.
Hơi tiếc cho 1 nền văn hóa lâu đời TQ mà lại dân tới tình trạng này. Sách Nho gia, đạo đức kinh... có lẽ đang bị lãng quên ở TQ chăng?

Dễ thấy bản năng chúng ta khi nghe về 1 người có địa vị cao hơn vấp ngã thì phần đông sẽ dìm dù chưa biết rõ sự việc. Vì thế cần 1 nền tảng văn hóa nhất định.
Văn hoá chê nó len lỏi khắp nơi và nhất là trên này mà cụ :)) nào là k nổi, rồi thì ơ đóng phim vtv à, tao k xem phim vtv thậm chí k xem truyền hình trong nước các kiểu. Tất nhiên là có nhưng chiếm quá ít % so với xã hội và cái cần xét ở đây kể cả người dân bình thường mà dính vụ này cũng ăn đòn chứ nghệ sĩ thì độ lan toả hoặc gây ảnh hưởng về mặt hình ảnh nó sẽ lớn hơn

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Theo cá nhân em thì phong sát là 1 nét văn hóa toxic. Con người có sai lầm có vấp ngã là bình thường. Qua sai lầm học được những bài học giá trị. Với phần đa thì nên có cơ hội làm lại (trừ khi là tội ác quá lớn).
Vẫn đỡ hơn ngâm tiền ủng hộ lũ lụt rồi vẫn đi diễn bình thường cụ à.

coquay

Xe container
Theo luật TBN thì phụ nữ phải nói yes.
Nếu luật này áp dụng ở VN thì đàn ông VN đi tù hết.
Các cụ thú thật đi, cụ nào chẳng ít nhất 1 vài lần bị câu "đừng, đừng anh" nhưng vẫn làm tới.
Càng đừng thì lại càng tiến kiểu ở mình là thế

nhưng khác cái gái mình sẵn sàng vào p cùng rồi thì coi như đã bật đèn xanh chứ ko lằng ngoằng như gái tàu, tây, ấn, phi

Xưa e đi cưa gái hay có mấy bài kinh điển như hoa mắt chóng mặt vào đây anh nghỉ tí hay anh đau bụng quá, gặp e nào cao thủ hơn thì phải rủ đi biển đi chơi xa nhưng khi đã ok đi rồi là đồng ý ngủ cùng rồi chứ ko như ơ e tưởng chỉ a b c thôi ko x y z

nissantiida

Xe điện
Vẫn đỡ hơn ngâm tiền ủng hộ lũ lụt rồi vẫn đi diễn bình thường cụ à.
Sai thì có pháp luật trừng trị. Người ta trả nghĩa vụ pháp luật xong thì cũng nên cho người ta làm lại.
Còn nếu pháp luật chưa trừng trị được thì sửa luật.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Công nhận hồng đăng nếu nói về diễn xuất thua xa phan hải con phan quân,

Lucifer2306

Xe tăng
Nếu thực sự tuyên án 15 năm tù thì cuộc đời của 2 vĩ nhân này sẽ ra sao nơi xứ người nhỉ?

coquay

Xe container
Chắc mấy vị đấy phải tầm cỡ lắm, trình độ cao siêu lắm để hát hay diễn cho họ nghe đc diễn viên ca sỹ quốc tế mới đủ trình kiểu như Mariah Carey hay Tom Cruise
Mấy ông vào cứ bình luận họ ko nổi tiếng nhưng cũng biết mặt họ vênh vênh rồi thì đóng còn cứng. Thế là nổi tiếng chứ còn gì nữa. Em thật em cũng chả thích ng này ng kia. Kể cả HHA và HĐ em cũng chả xem phim việt nhạc việt nhiều nhưng thấy nhiều cụ bảo ko nổi tiếng thì cũng ạ các cụ.Như em còn chả bao giờ nghe và biết mặt bọn BTS nhưng mình ko nghe ko thích mà vẫn biết nó nổi tiếng vì mình là số ít đâu đại diện cho những fan của họ đâu

otothanglong

Xe điện
Thật em thấy ghê ghê mấy cái còn như vậy, họ nổi là cả cái xã hội việt này biết chứ cần éo gì mấy ông mù chữ mù màu biết, chán bỏ mịa đàn ông đàn ang gì mà quá đàn bà bới móc xỉa xói mua vui xát muối vào nỗi đau của họ, đàn ông ông nào chẳng hồ đồ bay bướm thấy gái đẹp là tơm tớp lên, mình chắc éo gì hơn người ta mà phán với xét như thánh nhân cụ nhỉ.

sskkb

Xe tăng
Nếu thực sự tuyên án 15 năm tù thì cuộc đời của 2 vĩ nhân này sẽ ra sao nơi xứ người nhỉ?
Được học tiếng TBN hàng ngày cụ ạ, 15 năm học thì nói giỏi hơn cả tiếng mẹ đẻ ấy chứ. Sau khi ra tù biết đâu lại thành dịch giả, giáo viên ngoại ngữ hoặc hướng dẫn viên du lịch nổi tiếng 😂😂😂

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em hoàn toàn đồng ý với cụ. Mie, buổi tối xem thời sự VTV và phim VTV lòi cả mắt ra mà cứ comment sang chảnh vãi nuồi. Kiểu “mình 100 năm rồi éo thèm quan tâm nhạc sỹ HHA là thằng méo lào… H Đ là anh giai mưa làm sao???”…

Sốt cả ruột!

sskkb

Xe tăng
Không cãi được cụ ạ. Dù là người yêu, sống với nhau, xoạc nhau hàng năm trời rồi nó vẫn kiện được.
Ở bển có luật cho phép tố hấp diêm không cần bằng chứng.
Em sẽ ghi nhớ lời này của cụ, sau này có đi bước nữa thì vẫn chỉ lấy gái Việt cho an toàn ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng