[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

beomap2

Xe container

Bastion.P

Xe container
Cụ có tin rồi sẽ có 1 buổi tọa đàm được ghi hình phát sóng về chuyện này, trong đó cho 2 tồng chí sẽ lên kể 1 câu chuyện về 1 chuyến đi đầy thú vị nhưng cũng đầy bể dâu khi bị tố cáo, bắt bớ nhầm bla bla. Các bạn đồng nghiệp của 2 chàng sẽ tham dự, rồi phát biểu tỏ ra rất bất bình & thông cảm với tủi nhục oan ức với 2 chàng. Có thể 2 chàng sẽ ứa nước mắt giàn sụa vì cảm động với hoàn cảnh Thị Kính của mình.

Gần cuối buổi ghi hình, 2 chàng sẽ được mời có những lời khuyên với các bạn hay đi du lịch làm sao để tránh ko bị lừa như vậy nữa. Làm sao để chào hỏi gái mà ko bị nó nghĩ là muốn rủ chơi gameshow bóc bánh trả tiền, làm sao rủ nó lên phòng nói chuyện âm nhạc Rock, Rap, R&B, country, ... mà ko bị nó hiểu là bắt nó rửa sạch chất lỏng trong em bé, ...

Và đoạn kết thúc, phần quan trọng nhất, 1 vị có tý name nào đó của nhà đài sẽ khẳng định 2 chàng bị oan, và sẽ khuyên 2 chàng hãy quay trở lại công việc, cống hiến hơn trước, chứ không nên vì bị hiểu nhầm mà nản chí, đất nước lại mất đi 2 "tinh hoa", người hâm mộ lại hụt hẫng khi mất đi 2 nam thần trên tivi hàng tối, giới trẻ lại mất đi 2 thần tượng với các tuyệt phẩm để đời, tuy ít người biết đến nhưng chắc chắn là các tuyệt phẩm đương đại.

Sau đó 1 tuần thì cụ mợ nào còn đặt chuyện vu oan cho 2 chàng là mua dâm, hiếp dâm này nọ thì sẽ bị 2 chàng ủy quyền cho 1 cty luật đâm đơn kiện ra các cơ quan chức năng. OF cũng sẽ hưởng ứng bằng việc khóa nich, xóa thớt nói linh tinh về 2 chàng. Giang hồ lại yên ả, thái bình trở lại như trước, người hâm mộ lại được thưởng thức vẻ đẹp cực gắt cực nắng của 2 nam thần trên tivi mỗi tối như trước, như một nét văn hóa tinh tế 4.0 không thể thiếu, đã ăn sâu vào hơi thở của cuộc sống hàng ngày.

gia đình 2 ông này giờ có nước úp mặt vào tường, còn dám nhìn ai nữa
dại quá

Chỉnh sửa cuối:

XanhTeA

Xe tải
Cụ đừng dùng kiểu tranh luận ngụy biện, lập lờ đánh lận 2 khía cạnh trong 1 câu.
Không nên xúc phạm nghề nghiệp của họ là đúng. Nhưng hành vi sai thì chắc chắn có quyền đánh giá nhân cách 2 chú này đồi bại.
Nhất là người hay xuất hiện trước công chúng có ảnh hưởng đến 1 lớp trẻ.

Cái gì ra cái ấy, đánh giá 1 hành vi là sai thì không có nghĩa là có quyền xúc phạm đến nghề nghiệp của họ hoặc cho họ là nhân cách đồi bại.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng dùng kiểu tranh luận ngụy biện, lập lờ đánh lận 2 khía cạnh trong 1 câu.
Không nên xúc phạm nghề nghiệp của họ là đúng. Nhưng hành vi sai thì chắc chắn có quyền đánh giá nhân cách 2 chú này đồi bại.
Dạ. Đến cả pháp luật khi kêt án thì cũng chỉ dùng cụm từ " hành vi " cụ thể thôi ạ. Nhân phẩm là cái bất khả xâm phạm đươc hiến pháp bảo hộ nên chẳng ai có quyền phán xét cả. Chỉ nên đánh giá trong 1 tình huống cụ thể thôi. Nói như cụ thì những người đax từng pham tội thì nên loại trừ ra khỏi xã hội để khỏi ảnh hưởng đến lớp trẻ.

Azeglio

Xe điện
Vãi cả liên quan, thế chứng cụ nở mấy lần rồi???
Em làm ra được đồng tiền đã bục mặt rồi, không có tiền để đốt. Với em làm gì cũng tập trung vào công việc của mình, không hóng hớt soi mói việc của người khác và không đánh giá khi không là người trong cuộc.
Ví dụ: em không nghe lỏm cuộc điện thoại của bạn bán hàng trong lúc nói chuyện với khách hàng rồi đi ton hót với sếp là khách hàng đó không tốt, hôm nọ thấy nói chuyện thế này thế kia, rồi lên các diễn đàn bêu xấu, dù chả biết khách hàng đấy là ai.

XanhTeA

Xe tải
Em nói rồi, cách cụ tranh luận là ngụy biện đưa 1 điều hiển nhiên đúng lồng vào với ý tưởng của cụ, nhằm đánh lận ý tưởng của cụ là đúng. Người đọc không tinh ý, nghe cụ nói có thấy sai sai nhưng ko biết đâu là sai.
Em xin phép nói thẳng Nhân phẩm là do sự phán xét. Nếu không có xã hội phán xét thì nhân phẩm chỉ là 1 từ.
Còn người phạm tội nghiêm trọng ( giết nhiều người) gây ảnh hưởng đến tư duy suy nghĩ 1 lớp người có phải như di căn không, có đáng loại trừ không?
Câu cú cụ thiếu từ, người đã từng phạm tội? phạm tội gì?Nặng hay nhẹ? cụ nói thế nếu tiếp tục tranh luận chắc chắn cụ sẽ lật lọng lại tôi chỉ nói người đã từng phạm tội nhẹ?

Dạ. Đến cả pháp luật khi kêt án thì cũng chỉ dùng cụm từ " hành vi " cụ thể thôi ạ. Nhân phẩm là cái bất khả xâm phạm đươc hiến pháp bảo hộ nên chẳng ai có quyền phán xét cả. Chỉ nên đánh giá trong 1 tình huống cụ thể thôi. Nói như cụ thì những người đax từng pham tội thì nên loại trừ ra khỏi xã hội để khỏi ảnh hưởng đến lớp trẻ.

Văn Quyến bán độ xong treo vài năm về lại đá. Dân cũng cho qua.
Hoàng Thuỳ Linh sau vụ 18+ dăm năm sau cũng đi hát, đi đóng phim lại. Giờ thì xoá trắng vết nhơ cũ rồi.
Mấy vụ như Văn Mai Hương, Hiền Hồ thì còn nhanh hết hơn.
2 thằng kia em dự nếu về được Vn thì cùng lắm treo 2 năm ko làm ăn gì, sau dân lại quên, đâu lại vào đó, trờ lại người lương thiện. HĐ còn lâu hơn tí, chứ HHA thì nhanh chốc thôi.
VMH HTL là nạn nhân nên sự nghiệp vẫn ok, còn phát triển mạnh. VQ sự nghiệp lụi tàn, bằng 1/100 trước khi bán độ. Hiền Hồ giờ đố dám xuất hiện ở sân khấu lớn và lên mặt báo nữa, có chăng lang thang ở mấy phòng trà bé tí thôi.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Em nói rồi, cách cụ tranh luận là ngụy biện đưa 1 điều hiển nhiên đúng lồng vào với ý tưởng của cụ, nhằm đánh lận ý tưởng của cụ là đúng. Người đọc không tinh ý, nghe cụ nói có thấy sai sai nhưng ko biết đâu là sai.
Em xin phép nói thẳng Nhân phẩm là do sự phán xét. Nếu không có xã hội phán xét thì nhân phẩm chỉ là 1 từ.
Còn người phạm tội nghiêm trọng ( giết nhiều người) gây ảnh hưởng đến tư duy suy nghĩ 1 lớp người có phải như di căn không, có đáng loại trừ không?
Câu cú cụ thiếu từ, người đã từng phạm tội? phạm tội gì?Nặng hay nhẹ? cụ nói thế nếu tiếp tục tranh luận chắc chắn cụ sẽ lật lọng lại tôi chỉ nói người đã từng phạm tội nhẹ?
Vâng. Tội nặng, nhẹ thì có chế tài pháp luật. Còn từ xưa đến nay thì chẳng có ai, từ cụ, hay em hay những người khác có quyền đánh giá ai là người có nhân phẩm tốt xấu. Còn giết người, hiếp dâm, trộm cắp lưu manh thì đấy chính là 1 tình huống cụ thể và ta chỉ có thể đánh giá trong tình huống ấy thôi. Em thấy đầy rẫy những trường hợp khi họ có hành động tốt thì ca ngợi tung hô nhưng khi có chuyện gì thì chính những người vừa tung hô lại quay ra bảo họ là này nọ. Một người có thể là đúng trong hành vi này nhưng sai trong hành vi kia, nhưng không thể nói bản chất, nhân cách của họ thế này thê kia được. Cái gì cũng nên rõ ràng.

VUONGNET_PRO

Đi bộ
Em nghĩ bé đó là con nhà lành. Nhìn bé hút thuốc 2 ông này tưởng là gái xxx. Bé mê âm nhạc, đúng cạ, ông HHA cứ ngỡ giống học trò của mình cứ như đang ở VN vậy.......tay chân ông lòng vòng, rồi người ông cũng lòng vòng như đối với các học trò là các girls ở VN......Ai ngờ !!! Ông HĐ kia chỉ theo đóm ăn tàn thôi. Hihihiihi. Khả năng HHA đi nặng ngồi 3-4 tập, còn HĐ nhẹ hơn có khi còn đc tha.

LienPhuong

Xe điện
Danh hiệu đó do một đám người tự đặt ra, không phải là sự công nhận của cộng đồng. Thằng biết hát và hát chuyên nghiệp tất nhiên phải hát hay hơn thằng dân bt.
Danh hiệu nào chẳng do một đám người đặt ra cụ? Ngay cả khi đi thi the voice,....có hạng mục khán giả bình chọn thì cũng được tầm vài nghìn vote là cao rồi, mà để cho vote không khéo danh hiệu lại về ST MTP hết 😅

Đại tướng Alo

Xe điện
Trước Ronaldo CR7 cũng dính vụ với "em gái mưa"....và Ronaldo đền cho em ý 600k Euro thì phải để em ý rút đơn kiện.
Vụ này There Some, chắc em gái mưa phải cần cái giá cao hơn ... nhưng chắc 2 triệu Bảng Anh thì em ý sẽ không từ chối đâu các cụ nhỉ. :D
Quả này vớ vỉn HĐ mất quả nhà vườn 1800 m2 ở Vĩnh Phúc. Thôi thì...âu nó cũng là cái liễn...:))

LienPhuong

Xe điện
Đánh giá nhân cách và xúc phạm nghề nghiệp khác nhau hoàn toàn mà, ngụy biện gì đâu cụ, chỉ có không hiểu gì mới viết vậy.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Danh hiệu nào chẳng do một đám người đặt ra cụ? Ngay cả khi đi thi the voice,....có hạng mục khán giả bình chọn thì cũng được tầm vài nghìn vote là cao rồi, mà để cho vote không khéo danh hiệu lại về ST MTP hết 😅
Đúng rồi, cho nên cái danh hiệu chả thể hiện con ng đó ntn? Đầy thằng/ con có danh hiệu này nọ nhưng sống như loằ n. Họ cũng là con người mà thôi.

LienPhuong

Xe điện
Xướng ca vô loài là do cha ông ta để lại chứ chẳng ai phịa ra câu đó đâu cụ.
Thời các cụ đứng giữa đường hôn nhau khéo sống không thể ngẩng mặt cả đời, vẫn là ông cha ta nhé.
Rồi có một số cụ lại tiêu chuẩn kép nữa chứ, chỉ có ca sĩ của ta là xướng ca, còn Tây Hàn,... thì không chăng???

yourman

Xe máy
Bác Bastion P nói đúng nhưng chỉ có một phần!

Não của lũ xướng ca vô loài này, có thể bẻ đôi không ra được một chữ tiếng Anh cho tử tế, nhưng trong ứng xử hằng ngày, trước tính huống ntn, thì không chỉ lũ xướng ca này, mà của tất cả những thằng đàn ông, và cả những con đàn bà, chúng đều biết một cái ngôn ngữ đó là "body language" nên việc "ra lệnh" không cứ bằng mồm (bằng tiếng Anh) mà có thể bằng nhiều cách! [-X :D

Xin lưu ý đây chỉ là tranh biện về logic, còn thực tế như thế nào thì chỉ những kẻ trong cuộc mới biết mà thôi. :P
Sao lại có anh thợ canh chỉnh đàn lại đi chê anh thợ viết/sản xuất âm nhạc và anh thợ diễn thế? Không phải là cùng hội cùng thuyền theo một nghĩa nào đó hay sao?
Ngoài ra thấy nhiều cụ cũng dùng từ "xướng ca vô loài" - đó là tư duy lạc hậu cổ hủ. Giờ người ta hay gọi là minh tinh, diva, divo hay music producer... toàn những người có cống hiến cho ngành giải trí cả... hay "tây" họ cho rằng các nghệ sỹ/nhạc sỹ/opera singer là xướng ca có loài? phê phán cái sai thì cũng nên việc nào ra việc đấy chứ nhỉ. [-X

LienPhuong

Xe điện
Trước Ronaldo CR7 cũng dính vụ với "em gái mưa"....và Ronaldo đền cho em ý 600k Euro thì phải để em ý rút đơn kiện.
Vụ này There Some, chắc em gái mưa phải cần cái giá cao hơn ... nhưng chắc 2 triệu Bảng Anh thì em ý sẽ không từ chối đâu các cụ nhỉ. :D
Quả này vớ vỉn HĐ mất quả nhà vườn 1800 m2 ở Vĩnh Phúc. Thôi thì...âu nó cũng là cái liễn...:))
Theo tiêu chí của vài cụ, anh Ro mà đồi bại vậy thế hóa ra bóng đá vô loài ạ 😉

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại có anh thợ canh chỉnh đàn lại đi chê anh thợ viết/sản xuất âm nhạc và anh thợ diễn thế? Không phải là cùng hội cùng thuyền theo một nghĩa nào đó hay sao?
Ngoài ra thấy nhiều cụ cũng dùng từ "xướng ca vô loài" - đó là tư duy lạc hậu cổ hủ. Giờ người ta hay gọi là minh tinh, diva, divo hay music producer... toàn những người có cống hiến cho ngành giải trí cả... hay "tây" họ cho rằng các nghệ sỹ/nhạc sỹ/opera singer là xướng ca có loài? phê phán cái sai thì cũng nên việc nào ra việc đấy chứ nhỉ. [-X
Lũ này thì không làm gì tốt đẹp cho xã hội cả mà tiền tụi nó kiếm được còn nhiều hơn tất cả các nghề khác trong xã hội.

Đại tướng Alo

Xe điện
Vâng. Tội nặng, nhẹ thì có chế tài pháp luật. Còn từ xưa đến nay thì chẳng có ai, từ cụ, hay em hay những người khác có quyền đánh giá ai là người có nhân phẩm tốt xấu. Còn giết người, hiếp dâm, trộm cắp lưu manh thì đấy chính là 1 tình huống cụ thể và ta chỉ có thể đánh giá trong tình huống ấy thôi. Em thấy đầy rẫy những trường hợp khi họ có hành động tốt thì ca ngợi tung hô nhưng khi có chuyện gì thì chính những người vừa tung hô lại quay ra bảo họ là này nọ. Một người có thể là đúng trong hành vi này nhưng sai trong hành vi kia, nhưng không thể nói bản chất, nhân cách của họ thế này thê kia được. Cái gì cũng nên rõ ràng.
Em hiểu ý cụ là rất nhân văn.
Tuy nhiên ở đây hãy trung lập. Và không nên cổ súy cho những hành vi trái pháp luật, trái đạo đức xã hội cụ ạ.
Hiếp dâm là hành vi vừa trái đạo đức xã hội, vừa vi phạm pháp luật. Đây là em nói trong phạm vi nhỏ của 1 hành động sai trái mà 2 anh nghệ sỹ đang bị cáo buộc ( tuy chưa có kết luận cuối cùng từ phái CS điều tra TBN).
Những hành vi sai trái, dù nhỏ hay to, nếu nó vi phạm pháp luật và trái chuẩn mực đạo đức xh thì đều bị và đáng bị đánh giá là nhân phẩm tồi. Cũng là bình thường, không có gì để biện hộ cả.
Còn nghề nghiệp thì nghề nào cũng cao quý. Em đồng ý là không nên miệt thị nghề nghiệp.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng