[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy lạ là nhiều người coi đây là cái "tai nạn", rồi cầu mong cho hai thí chủ kia tai qua nạn khỏi. Cáo buộc là hành vi hiếp dâm, lại còn với trẻ vị thành niên, nếu đúng là như vậy thì là hành vi vi phạm pháp luật chứ tai với chả nạn cái gì đây hả trời? Đọc lướt rất nhiều còm men trên face cũng vậy, các fan hâm mộ toàn mong các anh "tai qua nạn khỏi" :-s:-s:-s
E lại nghĩ chính mấy quả suốt ngày ra rả "tai nạn, đàn ông ai chả thế, bị gài bẫy...." mới chính là những antifan tích cực nhất của 2 anh kia ;))

khanhnguyen09

Xe container
tôi thấy cái bài này nhảm , 2 a này có máu dồn xuống háng cũng chưa n.g.u đến mức bỏ thuốc vào thức uống rồi còn bố trí về trước chuẩn bị...
Nhiều thằng nó ngâu lắm cụ ợ, đọc mà cứ nghĩ người ta giống mình, rồi tha rác về hể hả như bắt được vàng.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý cụ vế trước, súng kề miệng hang mà nó nói No vẫn phải thu quân.

Nhưng vế sau 2 vs 1 thì chưa chắc nhé, gái Tây món đấy nếu nó ok thì cũng cháy lắm, 2 vs 1 bình thường.
Cụ nói chuẩn rồi. À em đã inbox để hỏi cụ về giày thể thao, rảnh cụ xem giúp em với cụ nhé. :)

Kurumasuki

Xe container
Đồng ý cụ vế trước, súng kề miệng hang mà nó nói No vẫn phải thu quân
Cho nên nhiều cụ cứ cẩn thận quay clip làm bằng chứng :D
Đen mà bị lộ như Trâm Anh, Hoàng Thuỳ Linh, Anh Thư... thì cùng lắm bị đá đít chứ ko phải vào nhà đá :))

juneboy

Xe buýt
Đòn này rất nhiều cụ dính. Nhất là những cụ chân ướt chân ráo sang Tây. Gái Tây dễ dãi, phóng khoáng và nhìn phổng phao hơn so với tuổi. Nhưng văn hoá của họ là chuyện nào ra chuyện đó. Có thể nhảy nhót, ôm, hôn trong bar, nhưng muốn xxx thì phải có sự đồng ý của họ và phải kiên quyết bắt cho xem ID trước khi xxx. Em có nhiều đồng nghiệp nữ kể năm 13,14 tuổi chúng nó đi mua thuốc lá và rượu là người bán không thèm hỏi ID. Vì nhìn chúng nó cao to như độ tuổi 22,23. Cái sai của hai cụ này là quan hệ với trẻ vị thành niên, không có gì để biện minh cả. Nhưng cùng cảnh đàn ông, em nghĩ các cụ ý thiếu kinh nghiệm nhiều hơn. Chứ biết nạn nhân mới 17 tuổi, em chắc lúc đó phần người trong đầu các cụ ý sẽ chiến thắng phần con.

El Jefe 2

Xe tăng
Cho nên nhiều cụ cứ cẩn thận quay clip làm bằng chứng :D
Đen mà bị lộ như Trâm Anh, Hoàng Thuỳ Linh, Anh Thư... thì cùng lắm bị đá đít chứ ko phải vào nhà đá :))
Vụ clip này giờ cũng thoáng phết. Hồi xưa thì gần như ko bao giờ có chuyện clip, kể cả chụp ảnh cũng còn khó. Giờ thì khéo khéo tý là clip được, chưa kể có em còn chủ động hỏi anh có quay lại ko hehee

hatinh5760

Xe điện
Em vừa xem kênh bình luận "Góc nhìn Hoàng Duy Hùng", 1 luật sư người Mỹ gốc Việt đang sống và làm việc ở Mỹ. Theo quan điểm của ông ý thì 2 nghệ sỹ VN khả năng cao là vô tội ( đối với nghi án hiếp dâm).
Theo ông ý phân tích thì cô gái Anh 17 tuổi kia, ở 1 mức độ nào đó có sự đồng thuận từ thời điểm cô ta đồng ý ăn, uống cùng với 2 nghệ sỹ, đồng ý đi ra bãi biển "tâm sự" với 2 nghệ sỹ, sau đó đồng ý lên phòng khách sạn của 1 trong 2 nghệ sỹ để "tâm sự" tiếp.... Nếu 1 cố gái không có sự "cảm mến" và "đồng thuận" thì không bao giờ có chuyện đó, ví kể cả 2 nghệ sỹ có dùng vũ lực cũng không ép được cô gái phải lên phòng ks.
Do đó, với các tình tiết trên, nếu 2 nghệ sỹ thuê được luật sư giỏi, có thể tòa chỉ xử phạt hành chính 2 nghệ sỹ thôi.
Cô bạn cùng phòng ký túc xá (người Đức) kể: đã có làn đi du lịch ở Nga, bị cậu người Nga mới quen cưỡng hiếp. Nhăm không thoát được, cô ta buông xuôi chịu trận. Cô ấy đã nghĩ: nếu chống cự quyết liệt, nhỡ nó vặn cổ, vặn tay, thành tai nạn, đành là nó không muốn đến mức nặng, nhưng, tai nạn thì khó lường.
Nên sự không đồng thuận ngay từ cô gái kia, có thể có.
Nhưng sự xong việc mà đi rửa cho sạch dấu vết ô nhục, thì hơi sao sao đó. Hình thức của cô gái (qua clip tiktok trên MXH), e thấy cô gái ấy Ngây thơ khá đủ kinh nghiệm.
Nhưng ở 1 góc nhìn khác.
E đã có 1 thời gian trọ ở khu rẻ tiền, TP Hamburg (Đức). Ở phố nhỏ đó, hoạt động nhộn nhịp công khai hơn PNL, hay TKD nhà mình. E đã nhìn thấy có những ông bố, bà mẹ, ông anh trai điều hành, sắp xếp cho e gái hành nghề. 1 cậu trong đoàn (không phải người VN) đi "trải nghiệm về kể: có cậu thanh niên, điều cô gái tới, thu trước nửa tiền. Cậu ta theo cô gái lên phòng, cô gái bảo: mày không phải làm gì hết. Rồi rất nhanh, sập hầm, xong việc, thanh toán nốt. Nhanh sững sờ.
Đi công tác, trong nước, ngoài nước, 1 vài %người có tính thích khám phá.
Ta chỉ nên bàn tán vừa phải, đâu cần thiết quy chụp, thể hiện, rồi bỏ bóng đá người, quay sang tự nhục, tôn Tây. Chán.

3077

Xe container
Đòn này rất nhiều cụ dính. Nhất là những cụ chân ướt chân ráo sang Tây. Gái Tây dễ dãi, phóng khoáng và nhìn phổng phao hơn so với tuổi. Nhưng văn hoá của họ là chuyện nào ra chuyện đó. Có thể nhảy nhót, ôm, hôn trong bar, nhưng muốn xxx thì phải có sự đồng ý của họ và phải kiên quyết bắt cho xem ID trước khi xxx. Em có nhiều đồng nghiệp nữ kể năm 13,14 tuổi chúng nó đi mua thuốc lá và rượu là người bán không thèm hỏi ID. Vì nhìn chúng nó cao to như độ tuổi 22,23. Cái sai của hai cụ này là quan hệ với trẻ vị thành niên, không có gì để biện minh cả. Nhưng cùng cảnh đàn ông, em nghĩ các cụ ý thiếu kinh nghiệm nhiều hơn. Chứ biết nạn nhân mới 17 tuổi, em chắc lúc đó phần người trong đầu các cụ ý sẽ chiến thắng phần con.
Chém như thật, tuổi vị thành niên bên nó là dưới 16 ạ. Nó đang điều tra hiếp dâm (17 hay 71 tuổi cũng như nhau) chứ không phải qh với trẻ vị thành niên

Young pilots

Xe hơi
* Oẳn (1): muốn thêm dâu ngô vào bảng thành tích.
* Tù (2) : chủ quan không chịu ngó ID
* Tì (3): có tí bia rượu tưng tưng.
2 gừng sỹ này ở quê nhà không đến nỗi bí bách thiếu girl để sang đấy làm liều.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chị H mãi đỉnh bị bế thì tất cả những fan cuồng sẵn sàng ăn tươi nuốt sống những ai trái quan điểm ... im lặng, Một số NS được cqcn tuyên bố không ăn chặn từ thiện thì những ông khăng khăng đây là án điểm đã được chỉ đạo và chị H là người của cqcn gài vào ... quên ngay những gì mình đã từng nói và đã từng chưởi như hát hay. Mới đây vụ thiền am đa số những ông đã im lặng, quên đã mở miệng nhớ lại và chưởi một cách thậm tệ đồng thời tuyên án ngay và luôn để cuối cùng lại tiếp tục ... im lặng, quên :))

Khổ lắm, lúc nhớ lúc quên lúc á khẩu lúc hát vang cũng chả sao cả vì thân xác của ta ta có quyền định đoạt nhưng đừng bắt người khác phải suy nghĩ bằng chân để ai không đi cùng hướng với mình thành ... ngược dòng. Gu thẩm mỹ cũng vậy, mình thích xỏ khuyên lỗ mũi còn người khác không thích thì kệ họ chứ :))

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Ngay bên Thái (BKK) vào các sàn nhảy/quán bar lớn toàn có đội security đứng chặn ngay cổng ngoài kiểm tra ID/ hộ chiếu của từng khách từ đầu đến cuối buổi, ko có thì biến, chắc kiểu thà bắt nhầm còn hơn bỏ sót hay sao mà cả khách già chát ngoài 30 nó vẫn check ID tuốt ;))

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Chị H mãi đỉnh bị bế thì tất cả những fan cuồng sẵn sàng ăn tươi nuốt sống những ai trái quan điểm ... im lặng, Một số NS được cqcn tuyên bố không ăn chặn từ thiện thì những ông khăng khăng đây là án điểm đã được chỉ đạo và chị H là người của cqcn gài vào ... quên ngay những gì mình đã từng nói và đã từng chưởi như hát hay. Mới đây vụ thiền am đa số những ông đã im lặng, quên đã mở miệng nhớ lại và chưởi một cách thậm tệ đồng thời tuyên án ngay và luôn để cuối cùng lại tiếp tục ... im lặng, quên :))

Khổ lắm, lúc nhớ lúc quên lúc á khẩu lúc hát vang cũng chả sao cả vì thân xác của ta ta có quyền định đoạt nhưng đừng bắt người khác phải suy nghĩ bằng chân để ai không đi cùng hướng với mình thành ... ngược dòng. Gu thẩm mỹ cũng vậy, mình thích xỏ khuyên lỗ mũi còn người khác không thích thì kệ họ chứ :))
Thấy cái vụ thiền am cứ bị sao đó.Nổi quá dễ bị vớt chăng?

Bemagauvn

Xe điện
Ta chỉ nên bàn tán vừa phải, đâu cần thiết quy chụp, thể hiện, rồi bỏ bóng đá người, quay sang tự nhục, tôn Tây. Chán.
Trong chuyện này kết quả cuối cùng đều phải chờ kết luận của Toà án bên bạn,
Em thì chỉ chia sẻ là Á nhỏ nhắn chưa bao giờ là Gu của phần lớn gái Châu Âu. Tức là em cũng nghiêng về là có khả năng bị trap.
Một số cụ bức xúc vì có những ý kiến là đẹp trai quá nó tự theo, rồi theo tố cáo thì hai anh giới thiệu mình là diễn viên nhạc sĩ nổi tiếng. Đồng nghiệp thì “ chó mèo đi phán xét hổ báo “… bla bla…
Chính họ phần nào đã tự đặt mình trên người khác, ảo tưởng và dẫn đến những hành vi mà hậu quả giờ ai cũng thấy ( Bây giờ thì theo cụ trap hay không trap còn quan trọng không, cô bé kia lão luyện hay ngây ngô cũng có còn quan trọng không …).
Không ai tự nhục và chả ai tôn Tây cả. Sự thực bây giờ là hai bố bị tố cáo tấn công tình dục, hiếp dâm. Còn cô gái kia là nạn nhân. Hết và chờ xem. Đừng lèo lái.
Có chơi thì có chịu. Không ai dí dao vào cổ để hai bố ý dắt con người ta vào phòng cả.

Dân Tổ

Xe container
Ngay bên Thái (BKK) vào các sàn nhảy/quán bar lớn toàn có đội security đứng chặn ngay cổng ngoài kiểm tra ID/ hộ chiếu của từng khách từ đầu đến cuối buổi, ko có thì biến, chắc kiểu thà bắt nhầm còn hơn bỏ sót hay sao mà cả khách già chát ngoài 30 nó vẫn check ID tuốt ;))
Thực ra nếu muốn thì đội teen teen của Tây chúng nó fake ID được hết cụ à, bản thân bọn em thời college mới 14,15,16 muốn đi xem đại nhạc hội (trên 18) hoặc đơn giản vào bar, pub, club... cũng mua fake ID đầy ý mà :D Đội làm fake ID cò mồi nó đầy xung quanh các khu vực tổ chức bar, club - mất khoảng 30-45' nó làm cho cái có ảnh (chụp qua mấy cái photo booth) khoảng 50 Bảng ngon lành (những năm 2004-2008) ở London ạ :D

Còn với các đội bouncer/security của châu Á (Bangkok, Hongkong, Spore, KL...) mình thì khéo kẹp 1-2 tờ đẹp là lại còn chả phải xếp hàng để vào ấy ạ :D

Jangmi

Xe buýt
Cô bạn cùng phòng ký túc xá (người Đức) kể: đã có làn đi du lịch ở Nga, bị cậu người Nga mới quen cưỡng hiếp. Nhăm không thoát được, cô ta buông xuôi chịu trận. Cô ấy đã nghĩ: nếu chống cự quyết liệt, nhỡ nó vặn cổ, vặn tay, thành tai nạn, đành là nó không muốn đến mức nặng, nhưng, tai nạn thì khó lường.
Nên sự không đồng thuận ngay từ cô gái kia, có thể có.
Nhưng sự xong việc mà đi rửa cho sạch dấu vết ô nhục, thì hơi sao sao đó. Hình thức của cô gái (qua clip tiktok trên MXH), e thấy cô gái ấy Ngây thơ khá đủ kinh nghiệm.
Nhưng ở 1 góc nhìn khác.
E đã có 1 thời gian trọ ở khu rẻ tiền, TP Hamburg (Đức). Ở phố nhỏ đó, hoạt động nhộn nhịp công khai hơn PNL, hay TKD nhà mình. E đã nhìn thấy có những ông bố, bà mẹ, ông anh trai điều hành, sắp xếp cho e gái hành nghề. 1 cậu trong đoàn (không phải người VN) đi "trải nghiệm về kể: có cậu thanh niên, điều cô gái tới, thu trước nửa tiền. Cậu ta theo cô gái lên phòng, cô gái bảo: mày không phải làm gì hết. Rồi rất nhanh, sập hầm, xong việc, thanh toán nốt. Nhanh sững sờ.
Đi công tác, trong nước, ngoài nước, 1 vài %người có tính thích khám phá.
Cụ tin con bé livestream trên tiktok là con bé 17 tuổi đấy hả, e thấy cụ ngây thơ quá, đến danh tính nghi phạm còn ko được tiết lộ thì con bé kia lộ được chắc, con bé trên tiktok nó câu view thôi cụ ơi

Bemagauvn

Xe điện
Thực ra nếu muốn thì đội teen teen của Tây chúng nó fake ID được hết cụ à, bản thân bọn em thời college mới 14,15,16 muốn đi xem đại nhạc hội (trên 18) hoặc đơn giản vào bar, pub, club... cũng mua fake ID đầy ý mà :D Đội làm fake ID cò mồi nó đầy xung quanh các khu vực tổ chức bar, club - mất khoảng 30-45' nó làm cho cái có ảnh (chụp qua mấy cái photo booth) khoảng 50 Bảng ngon lành (những năm 2004-2008) ở London ạ :D

Còn với các đội bouncer/security của châu Á (Bangkok, Hongkong, Spore, KL...) mình thì khéo kẹp 1-2 tờ đẹp là lại còn chả phải xếp hàng để vào ấy ạ :D
Trước bán quán gặp suốt. Một lũ cứ cử con to cao nhất vào mua rượu.
Phần lớn target những quán của dân nhập cư. Á là một trong số đó. Biết cả nhưng kệ.
Nhìn bọn nhóc con lúc mua được rượu ra mắt mở to vỗ tay nhún nhẩy happy má ơi mới thấy văn hoá rượu chúng nó ác ôn 🥵.
Bọn này thường uống mix với nước hoa quả.

AKAN_N

Xe buýt
Trong chuyện này kết quả cuối cùng đều phải chờ kết luận của Toà án bên bạn,
Em thì chỉ chia sẻ là Á nhỏ nhắn chưa bao giờ là Gu của phần lớn gái Châu Âu. Tức là em cũng nghiêng về là có khả năng bị trap.
Một số cụ bức xúc vì có những ý kiến là đẹp trai quá nó tự theo, rồi theo tố cáo thì hai anh giới thiệu mình là diễn viên nhạc sĩ nổi tiếng. Đồng nghiệp thì “ chó mèo đi phán xét hổ báo “… bla bla…
Chính họ phần nào đã tự đặt mình trên người khác, ảo tưởng và dẫn đến những hành vi mà hậu quả giờ ai cũng thấy ( Bây giờ thì theo cụ trap hay không trap còn quan trọng không, cô bé kia lão luyện hay ngây ngô cũng có còn quan trọng không …).
Không ai tự nhục và chả ai tôn Tây cả. Sự thực bây giờ là hai bố bị tố cáo tấn công tình dục, hiếp dâm. Còn cô gái kia là nạn nhân. Hết và chờ xem. Đừng lèo lái.
Có chơi thì có chịu. Không ai dí dao vào cổ để hai bố ý dắt con người ta vào phòng cả.
Cụ nói chuẩn, bây h chờ xem tòa xử tội hai gừng sỹ đó ntn thôi. Em thì tin 90% hai cụ đấy có tội

Dân Tổ

Xe container
Thôi nhân tiện cũng chưa có thông tin gì mới, em lại đang nghỉ tea break, vào hầu các cụ câu chuyện cho có thêm tí trải nghiệm kick four oversea. :D

Thời xa mẹ, em cũng có cái may mắn là hòa đồng đám bạn học (bản địa) tốt, văn hóa, sinh hoạt, tâm lý chúng nó ít nhiều mình cũng hiểu được để có đứa thì thân, có đứa chỉ quen.
Trước bán quán gặp suốt. Một lũ cứ cử con to cao nhất vào mua rượu.
Phần lớn target những quán của dân nhập cư. Á là một trong số đó. Biết cả nhưng kệ.
Nhìn bọn nhóc con lúc mua được rượu ra mắt mở to vỗ tay nhún nhẩy happy má ơi mới thấy văn hoá rượu chúng nó ác ôn 🥵.
Bọn này thường uống mix với nước hoa quả.
Chuẩn luôn cụ :D Em đang định tranh thủ tea break vào làm 1 bài hầu các cụ trên này nhân vụ kia chưa có thông tin gì mới. Nhưng thôi chắc để tới cuối tuần em có nhiều thời gian hơn ạ :D

Mấy vụ chơi bời, kick four oversea nó không hài như nhiều cụ nghĩ :D Checker Việt cũng lắm số má lắm chứ đùa, ít nhất là đám thế hệ sau bọn em đi tây :))

Trạng thái
Thớt đang đóng