[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ban nhạc khí của Phú Quang
. Va bản Tình Yêu Của Biển cùng tên của Cát Vận.

matizvan2009

Xe ba gác
Xin giới thiệu một số nhạc phẩm mới của Nhạc sỹ HHA
- Nắng hè Maloca (7/2022)
- Maloca mênh mang sắc thu (10/2022)
- Tuyết trắng Maloca (12/2022)
- Xuân này con không về (1/2023)
- Mùa xuân trên thành phố Maloca (2/2023)
Có lẽ phổ lại nhạc bài Tra trang ngày về thành Malorca ngày về. Em thấy hợp.
.

Nha Trang ngày về
Mình tôi trên bãi khuya
Tôi đi vào thương nhớ
Tôi đi tìm cơn gió
Tôi xây lại mộng mơ năm nào
Bờ biển sâu
Hai đứa tôi gần nhau
Đêm xưa biển này
Người yêu trong cánh tay
Đêm nay còn cát trắng
Đêm nay còn tiếng sóng
Đêm nay còn trăng soi
Nhưng rồi chỉ còn tôi
Trên bãi đêm khóc người tình
Cát trắng thơm tho
Lùa vào trong nắm tay
Nào ngờ cát úa tuôn ra
Dần dà chẳng có hay
Ân tình trong lúc đôi mươi
Bao giờ cũng dễ mau phai
Cho nhàn thông réo tên ai
Từ đó lớp sóng mơn man
Thịt mềm da ngát hương
Nào ngờ sóng cuốn trôi đi
Lầu vàng trên bãi hoang
Khi tình tơ chít khăn tang
Ai gào ai giữa đêm trăng
Cho từng lớp sóng kêu than
Ôi Nha Trang ngày về
Ngồi đây tôi lắng nghe
Đê mê lòng tôi khóc
Như oan hồn trách móc
Ôi trăng vàng lẻ loi
Ôi đời trời biển ơi
Không cố nuôi tình tôi
Nha Trang biển đầy
Tình yêu không có đây
Tôi như là con ốc
Bơ vơ nằm trên cát
Chui sâu vào thân xác lưu đầy
Dã tràng ơi
Sao lấp cho vơi sầu này
Nha Trang ngày về
Ngồi đây tôi lắng nghe
Đê mê lòng tôi khóc
Như oan hồn trách móc
Ôi trăng vàng lẻ loi
Ôi đời trời biển ơi
Không cố nuôi tình tôi
Nha Trang biển đầy
Tình yêu không có đây
Tôi như là con ốc
Bơ vơ nằm trên cát
Chui sâu vào thân xác lưu đầy
Dã tràng ơi
Sao lấp cho vơi sầu này
Dã tràng ơi
Sao lấp cho vơi sầu này
Nguồn

Tlbooks

Xe buýt
Có viết 1-2 bài gì đó nhưng thuộc dạng ca khúc phối lại cho dàn nhạc đánh (cứ trả tiền thì dàn nhac họ đánh thôi), nhưng còn mút mùa mới được gọi là "tác phẩm âm nhạc giao hưởng",
Về học vấn thì ông PQ từng học thổi kèn ở nhạc viện, ko liên quan gì đến học sáng tác cả.,
8x trở về trước gần như 100% đều biết đến 02 tác phẩm khí nhạc của cụ Phú Quang:

slavik

[Tịch thu bằng lái]
8x trở về trước gần như 100% đều biết đến 02 tác phẩm khí nhạc của cụ Phú Quang:

Cụ đọc kỹ lại còm em ạ.
"8x trở về trước gần như 100% đều biết" thì mời cụ cho nguồn thống kê, thanks.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Ngược lại chứ cụ ơi. HHA mang hình ảnh thân thiện, tài năng, bề ngoài cũng ok. Nói chung đánh vào tầng lớp khách hàng chỉn chu.
Ông kia nói thật nhìn mẹt ít người ưa. E còn thấy lạ là 2 người này đi với nhau.
E lại ko thấy thế ak :D

Kuu

Xe lăn
NS dính vào 1 vụ "thác loạn" trong 1 bữa tiệc sinh nhật Pie Tân, cách đây cũng gần 30 năm rồi.

Em nhớ lúc đó em đọc báo CA, nào là "nhầy nhụa" BSC vương vãi trên nền nhà ...=))=))

Sau này NS có tâm sự là báo nâng quan điểm, vì hôm đó chỉ là SN bình thường, BSC gắn trên 1 cây thông để trang trí cho 1 trò chơi.

NS bị đánh mạnh, nâng quan điễm để xử.

Chủ yếu vì tội mặc áo lính CH, hát nhạc lính CH trong khi CQ đã nhắc nhở, khuyến cáo.
Rồi, NS đi tù vì hát nhạc cấm chứ ko phải vì vụ sinh nhật Piere Tân.

NS thì dính nhiều vụ lùm xùm ăn chơi gái gú lắm, trong đó có vụ đi Hạ Long hát rồi over night với 1 bé tên Q, bị bé này lật kèo tố bị NS dụ cho uống thuốc kích dục hay ma túy gì đó rồi cưỡng XXX...
May là sau đó bé kia rút đơn.

Tlbooks

Xe buýt
Cụ đọc kỹ lại còm em ạ.
"8x trở về trước gần như 100% đều biết" thì mời cụ cho nguồn thống kê, thanks.
không những thế, hầu như ai cũng nghe các bản nhạc sau: Tuổi trẻ tình yêu (Hoàng Vân), Trăng sáng quê tôi (Đinh Thìn), Chiều quê hương (Nguyễn Thị Nhung), Khúc nhạc quê hương (Lê Lôi), Tình yêu của biển (Cát Vận), Mùa thu (Cát Vận). Cụ cứ nghe kỹ đi ạ, cụ nhận ra ngay,.
Nhân tiện, giờ này, e tặng cụ thêm bản này, cụ có nhận ra không (kỳ ngộ là lại đúng mẹ của HHA biểu diễn):

slavik

[Tịch thu bằng lái]
không những thế, hầu như ai cũng nghe các bản nhạc sau: Tuổi trẻ tình yêu (Hoàng Vân), Trăng sáng quê tôi (Đinh Thìn), Chiều quê hương (Nguyễn Thị Nhung), Khúc nhạc quê hương (Lê Lôi), Tình yêu của biển (Cát Vận), Mùa thu (Cát Vận). Cụ cứ nghe kỹ đi ạ, cụ nhận ra ngay,.
Nhân tiện, giờ này, e tặng cụ thêm bản này, cụ có nhận ra không (kỳ ngộ là lại đúng mẹ của HHA biểu diễn):
Cụ muốn chứng minh PQ là Nhà soạn nhạc giao hưởng thì cứ việc đưa ra dữ liệu minh chứng chứ sao lại phải lôi ra 1 lô 1 lốc các ns đủ loại ra thế nhỉ, e nghĩ chắc ông ấy cũng ko vui khi mang tiếng dựa hơi họ đâu ạ. ;))

Mọi việc cần được gọi đúng tên của nó thôi, songwriter cũng có level này level khác (composer cũng vậy), cụ cố khoác cái áo choàng composer-simphonist quá khổ cho ông ấy thì cũng tội cho him.

Về Hoàng Vân trong vai trò composer thì cụ có thể tham khảo list tác phẩm giao hưởng, hợp xướng của ông ấy, nghe được nữa thì tốt chứ mang ổng ra cho vào cùng 1 rọ với PQ hay HHA của cụ thì có phần kệch cỡm lắm cụ ạ .

buicongchuc

Xì hơi lốp
Trước bị đăng báo rồi đó cụ. Mời sinh nhật, giấy mời ghi rõ: Mang bao cao su không lủng.

Nguồn: báo giấy ạ. 😁
Hình như có vụ tiệc sinh nhật se.x hay nude gì đó ồn ào phết. Lâu rồi, từ khi Đàm còn đang làm thợ cắt tóc cơ.
Một sự vu khống trắng trợn và vớ vẩn của một số lờ đờ (+) liên quan đến 10 bài hát không được phép phát hành.

Chỉnh sửa cuối:

Kurumasuki

Xe container
Cụ muốn chứng minh PQ là Nhà soạn nhạc giao hưởng thì cứ việc đưa ra dữ liệu minh chứng chứ sao lại phải lôi ra 1 lô 1 lốc các ns đủ loại ra thế nhỉ, e nghĩ chắc ông ấy cũng ko vui khi mang tiếng dựa hơi họ đâu ạ. ;))

Mọi việc cần được gọi đúng tên của nó thôi, songwriter cũng có level này level khác (composer cũng vậy), cụ cố khoác cái áo choàng composer-simphonist quá khổ cho ông ấy thì cũng tội cho him.

Về Hoàng Vân trong vai trò composer thì cụ có thể tham khảo list tác phẩm giao hưởng, hợp xướng của ông ấy, nghe được nữa thì tốt chứ mang ổng ra cho vào cùng 1 rọ với PQ hay HHA của cụ thì có phần kệch cỡm lắm cụ ạ .
Thật sự em vẫn không hiểu cụ cố chứng minh điều gì.
- Theo từ điển tiếng Việt, nhạc sĩ là tất cả những người hoạt động trong lĩnh vực âm nhạc
- Theo cách hiểu đa số trong xã hội hiện nay thì nhạc sĩ là những người sáng tác âm nhạc
- Theo cụ thì Văn Cao, Phạm Duy, Phú Quang chưa được gọi là nhạc sĩ mà chỉ được gọi là người viết ca khúc (song writer). Phải Đỗ Nhuận, Hoàng Vân mới được gọi là nhạc sĩ (composer)
Có phải vậy không?

toiyeeuvietnam

Xe máy
Đọc thấy cc tranh luận nhiều phết. Thế túm lại 2 nghi phạm vẫn còn bên tây cccm nhỉ.

backaza

Xe máy

ubisapro

Xe trâu
Lềnh phềnh mấy hôm, giờ chả thấy tin gì mới :D

Main_GSM

Xe tăng

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

Xe cỏ cũ

Xe điện
2 anh này xin visa chắc 30 ngày mà được tự độnggia hạn 12-15 năm có lẽ là kỷ lục hiện nay.

Trạng thái
Thớt đang đóng