[Funland] (20 năm) Những nhân vật nổi tiếng nhưng bí ẩn trên các Forum Việt !!!

hanoipho79

Xe lăn
Ông Đò chụp Amater rất có năng khiếu, ngày ấy dùng con Motorolla mà chụp vẫn nét và khung hình rất đẹp :)) nổi tiếng cùng anh 269 bên box Ptks có hình :))
Đò Ngang mà amater gì...có nghề đấy Cán bộ ak,em dù chưa bao giờ xem hình ở các Ký sự của hắn,nhưng có 1 em đã từng cho em xem bộ ảnh hắn chụp cho em ý.

Bát Mã

Xe điện
Tôi ở ngoại ô, nhà xinh, hoa thơm, trái lành !
Sao bảo OF này có 1 siêu cao nhân sức công phá bằng tất cả cao nhân trên cộng lại. Dị nhân tuyên bố: "Em mà rời bỏ diễn đàn nào là diễn đàn đấy sụp đổ". Đấy mới thực sự là Đông phương bất bại vì phá được cả 1 diễn đàn dù có cả trăm nghìn cao nhân khác chống lưng xây dựng. Chả hiểu offers ở đây đã ai được diện kiến vị Cao nhân này chưa? Nếu có cho ít review để các mem hậu bối mới ra nhập mở dộng tầm view
Có khi bế quan luyện công mong đả thông 2 huyệt nhâm đốc hòng đạt tuyệt kĩ rồio:-)

xukixuka

Xe tải
Internet tại Việt Nam được coi như chính thức bắt đầu từ cuối năm 1997. Ngày 19 tháng 11 năm 1997 là ngày đầu Việt Nam được hòa vào mạng Internet toàn cầu.
Từ đó các Dịch vụ trực tuyến, các Forum Việt cũng bắt đầu xuất hiện từ cuối năm 1998 ...đến nay đã tròn 20 năm.
Trên các diễn đàn xã hội, công nghệ, giới tính...xuất hiện một số nhân vật nổi trội vì kiến thức, vì văn phong, vì tính cách... nhưng không bao giờ ra mặt và cố ý giấu kín nhân thân làm cho cộng đồng mạng càng thêm tò mò...
Em thử điểm qua một số nhân vật qua các diễn đàn đã từng biết:
1. Lãng Tathy:
Nhân vật này khá tốn giấy mực của CĐM, nhiều người cuồng cũng ko ít kẻ ghét...Bao nhiêu người tìm hiểu nhưng hầu như chẳng ai biết hắn là ai? Nghe đồn là XX đã truy ra và dán băng dính vào mồm nhưng cho giữ kín thân phận?
2. Mod Nhahoang của SV.com:
Gã này cực kỳ bí hiểm, ngay cả Admin Xadoa cũng hình như ko biết là ai nhưng vẫn phong Mod, có nhiều tương tác online với anh em SV nhưng ko bao giờ lộ tung tích (có lần anh em SV Offline còn gửi đến 1 chai Black góp vui), đến quãng năm 2005-2006 thì mất hẳn tín hiệu...mất tích bí ẩn như MH370
3. U-thoi-em-ve của SV.com:
Gã này thì văn phong tưng tửng nhưng rất lôi cuốn, phong cách ngạo mạn/kẻ cả kiểu dân quê học hành thành đạt làm sở Tây có tiền coi thường các cậu ấm HN nên bị ném đá cũng ác...nhưng tất cả đều phục về lối viết truyện rất hấp dẫn. Kể chuyện chăn rau, cặp bồ rất sinh động :))
Thời đó cũng không ai biết gã này là ai mặc dù các Mod SV soi rất ác :))
4. Giáo sư AnhHai69 của SV.com:
Bác này lớn tuổi tự xưng là GS-TS nhưng sức khỏe kinh hồn, chịch cực khỏe và say mê sex, có nhiều ảnh tự chụp thân nom vạm vỡ lắm :D Nói chuyện rất vui và cũng có tương tác qua ĐT với nhiều anh em SV nhưng thân nhân thì cũng chẳng ai tỏ tường :D
5. Thánh cô cô bóc Huyen Nguyen:
Hồi em này bóc Phượng Chanel và một số nhân vật showbiz khác, theo thông tin có được thì ai cũng nghĩ là 1 nhân vật có quyền lực, có tầm ảnh hưởng lớn (đồn là con 1 vị ********** XX), nắm rất rõ thông tin lừa đảo/nổ của các nhân vật showbiz và rất ghét bọn này. Các mợ bên WTT cứ là thần tượng em này và trở thành tín đồ của ẻm. Cách nói chuyện và văn phong cũng rất "nguy hiểm", đưa cảm giác tin tưởng và phục tùng của người nghe.
Sau này do có động chạm đến em Phượng X (là bạn của Phượng Chanel) nên bị XX truy tìm được, kết quả bắt được em Trần Thị Hương Giang diễn viên nửa mùa...tuy nhiên CĐM ko tin lắm vì em Giang này nói năng và tầm hiểu biết ko so được với nick Huyen Nguyen...giả thiết cho rằng em Giang này là Lê Lai cứu chúa và Huyen Nguyen thực sự vẫn là 1 nhân vật bí hiểm đầy quyền lực nào đó đã tạo ra 1 kịch bản ve sầu thoát xác hoàn hảo (đến em Hương Giang cũng ko biết, chỉ là được thuê tiền và dặn làm theo kế hoạch).
Cũng có 1 giả thuyết cho rằng là 1 nhóm người tổ chức theo kiểu bí mật, ko ai biết ai ngoài đời, chỉ tương tác online?
6. Bờ dồ Đứngcạnhcửasổ của OTF:
Nổi tiếng về tốc độ truy tìm thông tin và thái độ bình cảm trước mọi lời ong tiếng ve, 1 mình cân cả 1 phương diện quân trên mạng :)) Kiến thức về mọi mặt cũng cực kỳ nổi trội...cũng đã có người truy ra ảnh 1 người nào đó, nhưng ko chắc (tất nhiên Bờ dồ Sổ cứ nhận là mình như thường lệ :)) )
Bặt vô âm tín từ năm ngoái, nghe nói là do bị lộ tung tích (chưa ai khẳng định)...
Cũng có 1 giả thuyết cho rằng là 1 nhóm người tổ chức dịch vụ giải quyết khủng hoảng truyền thông mạng và cũng đã có nhiều phi vụ thành công?
7. Mợ Bông Xương rồng của OTF:
Lý luận tương đối sắc bén và am hiểu luật, tính cách kiên định...cũng tương tác với nhiều người nhưng chưa rõ đã ai biết nhân thân thực tế chưa? Theo em thì chắc là chưa...và cũng mất tích từ năm ngoái, nghe nói là dỗi một số Chã nào đó :))

Mời cccm bổ sung thêm các nhân vật khác tương tự ở các Forum khác và gợi mở các thông tin nếu có !
Cho em bổ sung:
- Adonis của mocxi.
- Innovato của SV.
- Quarker: thánh tán gái ttvnol, bí kíp được lưu truyền cho đến ngày hôm nay. Em thoát kiếp gà cũng nhờ luyện bí kíp này.

do hoi

Xe tải
Sv thì đơn giản. Hamvui , quán lá, viet4 còn xưa hơn nhiều

gld

Xe điện
Thiếu mợ Mun nhá

banmotnucuoi

Xe lăn
Forums lớn nhất việt nam mà ko có ai à cụ. Hay cái màn hình đen nó nổi hểt lên rồi
trang
Con An Hoàng Trung Tướng thì nhiều ng gặp rồi mà ;)) Con này đẻ ra cái ngôn ngữ bựa cũng độc phết, có 2 thằng đệ bắt chước hót như khiếu là Pín lol trâu và Napoleong :))

hanoipho79

Xe lăn
Nhắc đến MX em mới nhớ. Admin MX lúc bị bớ em mới biết đấy là bạn em, chơi với nhau bao lâu ở ngoài rồi. Đến lúc xảy ra việc mới biết là bạn mình kể cũng hay ho :D
Cụ nói thế lào chứ bạn bè Món ngon phải chia cho nhau chứ,ai lại làm thế...chắc rau cỏ cũng tặng cụ hàng bó;))

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ còn quên 1 nhân vật cực kỳ nổi tiếng cõi mạng, xuất hiên liên tục và được hắc bạch hai phái ở các diễn đàn cực kỳ quan tâm: namtuocBMWZ4 và các nick NamtuocXXXxx.
Đã ai được chiêm ngưỡng dung nhan chửa?

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Cho em bổ sung:
- Adonis của mocxi.
- Innovato của SV.
- Quarker: thánh tán gái ttvnol, bí kíp được lưu truyền cho đến ngày hôm nay. Em thoát kiếp gà cũng nhờ luyện bí kíp này.
Bro Innovato gì đó phải Mod SG ko cụ? ;))

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Đò Ngang mà amater gì...có nghề đấy Cán bộ ak,em dù chưa bao giờ xem hình ở các Ký sự của hắn,nhưng có 1 em đã từng cho em xem bộ ảnh hắn chụp cho em ý.
Hồi chơi sv là amateur thôi, sau đc cụ DQĐ nhận làm đệ mới thành nghề..chụp nude nhiều khách vãi :))

hanghieu

Xe buýt
Toàn no name ko à