[Thảo luận] 200 k cho một lần giải quyết lỗi buồn trên đường Pháp Vân- Cầu Rẽ

giangcoi79

Xe điện
Không biết camera nó có quay được cảnh cụ chủ làm hư xxx không nhỉ.

henryk

Xe buýt
Có hôm bọn em còn mất 440k cho một lần hái cơ, nhưng không phải đường CG-NB và cũng không phải do xxx.
Hôm đó đi ra sân bay, rất vội, chỉ còn ít giờ, nhưng lái xe có nhu cầu cao, đành phải tạt vào lề (trên đường NB), hết đúng 5', và lại lên xe đi tiếp.
Vào tới nơi, còn 30' thì máy bay cất cánh, nhưng đúng lúc bọn em nhìn thấy biển: HN-HCM 11h30.. thì nó biến mất, nhẩy sang chuyến tiếp theo. Chạy vào tới nơi, cô bé làm thủ tục nói: Máy tính đã nhẩy, em không thể thay đổi được, bọn anh phải đi chuyến sau, và phải nộp thêm mỗi anh 220k. Jetstar nó thế !
Em quay sang đứa đi lái: EM chỉ cần 'lái' nhanh hơn 10 giây là kịp, lái gì mà đắt thế không biết.
Các Cụ cố tí vào sân bay lái có phải sướng hơn không !?

henryk

Xe buýt
Hôm nay em đi công tác tại Hà Nam, đi ăn trưa cùng khách hàng uống mấy cốc, trên đường về buồn quá dừng xe tại làn đường dừng khẩn cấp bật xinh,vừa giải tỏa xong thì có xe innova biển xanh dừng trước đầu xe 2 chú TTGT bước ra:
TTGT: anh cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ.
Em : (em biết mình đã sai) dạ vâng. anh thông cảm em buồn quá.
TTGT : mời anh lại đây giải quyết,
em: ( biết ý rút tờ 200k) thôi các anh thông cảm vì lỗi buồn ko chỉ riêng ai lên em...
TTGT: thôi được rồi lần sau rút kinh nhiệm nhé .
em: lầm bẩn số tao đen thôi, chứ ko thì chúng mày bốc c ứt.
em cảnh báo đừng bác nào mắc phải như em.
Nỗi buồn của Cụ lớn quá. Định giải tỏa cho đỡ buồn mà lại buồn hơn Cụ nhỉ !

anhtho

Xe ngựa
Lúc sắp vỡ bong bóng mà cụ nhịn được thêm 1h nữa thì em công nhận thận của cụ tốt thật!:D.Còn với em thì em sẽ cứ dùng mọi biện pháp để được LÁI thoải mái,hoặc ít ra em sẽ nhìn gương hậu để nếu thấy XXX em sẽ chờ nó đi q­ua rồi em LÁI.Chả lẽ nó rình em LÁI để phạt?
Chả nhẽ cụ đi từ HN vào đường cao tốc với cái bọng sắp vỡ vì nước 'lái'. Lái xe là phải lường trước những tình huống. Còn một khi đã là luật, vì quên, hoặc vì thận kém thì cứ chấp nhận nộp phạt, và các cụ nên coi đó là cái giá phải trả. Nó bình thường như đi mua hàng thôi mà.

anhtho

Xe ngựa
Các Cụ cố tí vào sân bay lái có phải sướng hơn không !?
Em thì em nhịn được, khổ ông kia chắc thận kém, mà lúc đó mới qua cầu TL chỉ mấy km thôi, trước đó kẹt xe khá lâu trong nội thành (hình như hôm đó thi ĐH). Thế mới nên chuyện, nếu biết trước giá nó đắt thế, nó cũng có thể nhịn tốt.

phuchung_2010

Xe hơi
Lần sau dừng làn khẩn cấp, bật đủ 4 signal nháy loạn cả lên, chú nào dám phạt? Lý do thì nhiều lắm, nào là đang đi thấy mùi khét, nào là nước sôi,....dừng thoải mái đê

Có lần, cận Tết, xe đông quá mà cần vào NH giao dịch, em phải đỗ ở chỗ ko có biển P, bật nắp capo, bấm đèn hazard, 10' sau ra thấy mấy chú GTCC đứng chỉ chỏ, hỏi em đi đâu, em nói là đi gọi thợ, mấy chú cũng phải té
Cụ này lắm chiêu nhỉ? Cho em hỏi khí không phải con trai cụ bây giờ sức khỏe của cháu đã đỡ hơn chưa?

2 tai 8 banh

Xe container
phát giải quyết nỗi buồn không ai chia sẻ được của cụ ... đắt quá ợ. Phí ..ái cao nhất VN đây

2 tai 8 banh

Xe container
Lần sau dừng làn khẩn cấp, bật đủ 4 signal nháy loạn cả lên, chú nào dám phạt? Lý do thì nhiều lắm, nào là đang đi thấy mùi khét, nào là nước sôi,....dừng thoải mái đê

Có lần, cận Tết, xe đông quá mà cần vào NH giao dịch, em phải đỗ ở chỗ ko có biển P, bật nắp capo, bấm đèn hazard, 10' sau ra thấy mấy chú GTCC đứng chỉ chỏ, hỏi em đi đâu, em nói là đi gọi thợ, mấy chú cũng phải té
Em phải học cụ vụ này - cảm ơn cụ nhiều

hieukieu

Xe máy
đi *** cũng có người rình phạt tiền.....buồn thật

niceshot

Xe container
Bởi vì Luật nhà mềnh chưa có định nghĩa rõ thế nào là "trường hợp khẩn cấp" nên mới sinh tranh cãi, và bọn xxx tranh thủ mập mờ đó để kiếm tiền. Lxe thì cũng chả biết đúng hay sai, ngại mất thì giờ thì thí cho bọn nó mấy trăm K cho nhanh.

Tình trạng sữ khoẻ của lái xe: buồn ngủ, buồn *ái, buồn *ả ... đều gây ảnh hưởng đến sự tập trung khi lái xe, qua đó ảnh hưởng đến an toàn giao thông, vì vậy người ta mới cần dùng đến làn dừng đỗ khẩn cấp. Chả ông nào nói chắc được nhu cầu tự nhiên ấy không thể phát sinh trong vòng 1 giờ chạy trên cao tốc cả.

Xe mà hỏng bất ngờ thì đố ông nào lê được đến đúng chỗ có làn dừng đỗ khản cấp mới dừng lại được đấy.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em đi công tác tại Hà Nam, đi ăn trưa cùng khách hàng uống mấy cốc, trên đường về buồn quá dừng xe tại làn đường dừng khẩn cấp bật xinh,vừa giải tỏa xong thì có xe innova biển xanh dừng trước đầu xe 2 chú TTGT bước ra:
em: ( biết ý rút tờ 200k) thôi các anh thông cảm vì lỗi buồn ko chỉ riêng ai lên em...
Cụ sao k bật cái nắp capo lên cho nó giống.

namlieu102vnn

Xe điện
Dừng xe trên cao tốc là coi thường pháp luật và tính mạng của chính mình, mất tiền còn kêu gì. Hehe
Nói thêm về làn dừng khẩn cấp cho các cụ: Đã vào cao tốc là cấm dừng, cấm đỗ. Làn dừng đỗ khẩn cấp là làn dùng để dừng, đỗ trong trường hợp "khẩn cấp" chứ k phải để đi...lái nhé!
Bất khả kháng thôi cụ ah , còn mất tiền ở đây là do chủ thớt chưa gì đã ....
Nói thẳng luôn là kể cả dừng ko đúng chỗ khẩn cấp , bật nhan , đèn báo nguy hiểm lên bẩu xe tui tự dưng lạng tay lái , nhiệt độ đồng hồ cao ....nhiều lý do phải dừng chiếc xe của mình lại để kiểm tra một lúc .
Cái quan trọng là mình ko run khi tt hỏi , vì đó là nhiệm vụ của người ta .
Mà cụ này chắc thận rất tốt lên ko phải dừng "lái" dọc đường .

hola

Xe tải
namcuif viết

Em sẽ ghi nhớ bài học của kụ này, thế nào cũng có ngày dùng tới.

Cuonghadhxd

Xe buýt
"Lái" cũng là khẩn cấp chứ các cụ nhỉ !? Không "lái" thì cũng nguy cơ gây nguy hiểm lắm.

namlieu102vnn

Xe điện
Dừng khẩn cấp là khi xe hỏng, bị va chạm, tai nạn bất khả kháng. Còn một phát wc thì chưa được liệt vào dạng khẩn cấp. Đằng nào thì quãng đường đó chỉ chạy chưa tới 1 giờ (kể cả từ PV tới NB). Không lẽ các cụ không nhịn được tới hết đường High way và tạt vào quán nào đó, vừa nhâm nhi cà phê, thuốc là và chạy thận luôn thể. Cụ nào ko nhịn nổi trong vòng 1 giờ thì cũng không nên lái xe đường trường làm gì, mà nên tìm tới khoa thận của bv Bạch mai.
Nếu đường cao tốc nối dài hàng trăm km, vào tận Vinh, Quảng bình và xa hơn nữa thì chắc chắn họ sẽ phải làm các nhà wc, trạm xăng v.v..
Cụ đang chạy xe , lốp xịt . Mà cụ ko biết bao giờ mới đến chỗ khẩn cấp (cụ đừeng bảu chạy cái lốp xịt đó đến chỗ khản cấp mới thay nhé ) cụ tấp vào lề đường bật đèn khẩn cấp thay lốp . Vừa thay xong cất đồ lên chuẩn bị lái tiếp thì tt đến phạt cụ thì cụ nghĩ sao .
Xe đang đi tự dưng thấy đèn báo động cơ hiện lên hay nhiệt độ máy tự dưng lên cao quá , là một người biết và cẩn thận cụ có dừng lại kiểm tra ko ? Hay chạy cố đến chỗ nào có vạch khẩn cấp mới dừng .
Nhiều quả bất khả kháng , chẳng ai muốn dang phi ầm ầm mà tự dưng dừng lại để đi ... .
Với cháu , dừng nó ntn . Đỗ xe sát vỉa và bật đèn báo hay không .
Ps: như cụ nói chắc cháu lên bm chạy thận luôn và ngay , khi lái xe đường dài thì lên thuê ông tài xế .

jinyo89lie

Xe tăng
cụ chủ non thật đấy, nên đọc bài của cụ USS đi nhé :))

anhtho

Xe ngựa
Cụ đang chạy xe , lốp xịt . Mà cụ ko biết bao giờ mới đến chỗ khẩn cấp (cụ đừeng bảu chạy cái lốp xịt đó đến chỗ khản cấp mới thay nhé ) cụ tấp vào lề đường bật đèn khẩn cấp thay lốp . Vừa thay xong cất đồ lên chuẩn bị lái tiếp thì tt đến phạt cụ thì cụ nghĩ sao .
Xe đang đi tự dưng thấy đèn báo động cơ hiện lên hay nhiệt độ máy tự dưng lên cao quá , là một người biết và cẩn thận cụ có dừng lại kiểm tra ko ? Hay chạy cố đến chỗ nào có vạch khẩn cấp mới dừng .
Nhiều quả bất khả kháng , chẳng ai muốn dang phi ầm ầm mà tự dưng dừng lại để đi ... .
Với cháu , dừng nó ntn . Đỗ xe sát vỉa và bật đèn báo hay không .
Ps: như cụ nói chắc cháu lên bm chạy thận luôn và ngay , khi lái xe đường dài thì lên thuê ông tài xế .
Tất nhiên những trường hợp bất khả kháng đó thì cụ cứ tấp vào lề, bật đèn cảnh báo rồi tính tiếp, không ai bắt cụ phải lê tới tận chỗ lõm vào. Nhưng nếu thấy xe có vấn đề, vẫn có thể đi thêm 1, 2km, ta nên dừng ở chỗ dừng khẩn cấp vì nó an toàn hơn là dừng linh tinh.
Theo em luật này là hợp lý, phần nhiều các cụ dừng đa số là muốn ngắm cảnh, đi lái chỗ thoáng đãng chứ ko thực sự là khẩn cấp. Nhiều khi đi trong phố, tắc đường cả tiếng, không lẽ nó khẩn cấp tới mức phải đứng úp vào cột điện ?.
Cả đoạn cao tốc mới chỉ 60km, đi nhanh chỉ 40', khó có khả năng bị bí tới mức không chịu nổi lắm.
Hôm đi với thằng bạn, nó cũng đòi xuống, em bảo, ra đầu kia (chỗ soát vé) có chỗ rộng thoáng, mà cũng chỉ còn hơn chục km. Nó bảo: thích ở đây vì chưa được đứng đây bao giờ. Đó, ý thích nó vậy.

mr.ken_no1

Xe container
Em nói thật buồn ái mà éo được ái thì ái *** ra quần à
TH chủ thớt chạ qua gặp phải 2 thèng TT củ chuối nên mới mất 200k thoai.

kklong34

Xe tải
Đi trên đường quốc lộ thỉnh thoảng gặp một lũ vô văn hóa không chịu xuống hẳn rệ đường hoặc là đứng ý tứ khuất cho đỡ nhìn thấy cứ giương cái của nợ ấy ngay bên đường mà hành sự, E đi là hay ghé trạm xăng.

GIA DINH NHO

Xe điện

hj hj. Em không phạt cụ cái tội dừng đỗ nhé . mà phạt cái tội Đ ái bậy .

Lần sau 500k cho chừa ..

em Fun tý