[2007] Phong cảnh và con người Sapa

gamo2007

Xe tải
bác đi sapa hình như chỉ để nghỉ dưỡng thì phải, e thấy bác tuyền loanh quanh cái nhà thờ thôi nên chưa hiểu lắm về sapa
Dạ em đi SP lần này là lần thứ 7 ạ..nên cũng hiểu chút ít..lần này em chỉ post những bức ảnh nhỏ góc cạnh về SP thôi...!

hoangminhtnvn

Xe điện
Dạ em đi SP lần này là lần thứ 7 ạ..nên cũng hiểu chút ít..lần này em chỉ post những bức ảnh nhỏ góc cạnh về SP thôi...!
e chê bác đừng giận, không biết bác đã từng ăn cùng, ngủ cùng nhà người Dao đỏ chưa, bác có biết xôi nếp họ đồ bằng gì không, món gì của người Dao là ngon nhất?, trước khi làm guide tuyến Tây Bắc thì e là sv Mỹ thuật nên e có dịp ở sapa gần 3 tháng, không khoe đâu nhưng e tin là e hiểu và có đủ nhiều tranh ảnh về chỗ này đấy ợ

gamo2007

Xe tải
e chê bác đừng giận, không biết bác đã từng ăn cùng, ngủ cùng nhà người Dao đỏ chưa, bác có biết xôi nếp họ đồ bằng gì không, món gì của người Dao là ngon nhất?, trước khi làm guide tuyến Tây Bắc thì e là sv Mỹ thuật nên e có dịp ở sapa gần 3 tháng, không khoe đâu nhưng e tin là e hiểu và có đủ nhiều tranh ảnh về chỗ này đấy ợ
Cũng như bác nói ở trên em đi Sp 7 lần nhưng cũng đơn thuần là nghỉ dưỡng thôi và em có cách cảm nhận về SP theo suy nghĩ của 1 du khách..mỗi người đều có khả năng chuyên sâu trong lĩnh vực yêu thích của mình..nên cũng khó nói lắm bác ạ...
Em đưa thớt này lên cũng chỉ để chia sẻ với các bác OF..chứ cũng ko có ý gì về chủ đề "sự hiểu biết văn hoá dân tộc", nếu không em đã đưa cái thớt nói về chuyên nghành của em rùi..cũng như bác ý..vui vẻ thôi mà bác...:)
P/S: cuối năm em có thể sẽ lên SP tiếp..nếu bác rảnh em mời bác cùng đi nhé...:101:

MinhBum

Xe container
Em nghĩ chuyện ở lâu hay đi về nhanh thì quan trọng gì đâu nhỉ? nói chung là có ảnh là được rồi, chứ các bác nói thế, người lào cai lại nhảy vào đây tranh cãi thì mất hay (em sắp làm rể Lào cai đấy nhé).
Sapâ à? tránh xa mấy món này ra các bác nhé, ăn vào đau bụng suýt chết đấy (tất nhiên là 0 phải em):

MinhBum

Xe container
Đố các cụ biết đây là món gì, đặc sản Sâ pa đấy, vừa tươi, vừa ngon, vừa bổ (em lên đó thì toàn đi ăn, chả biết cảnh đấy nó đẹp thế nào, nhìn lại ảnh của các cụ mới thấy là đẹp thật).

Chỉnh sửa cuối:

gamo2007

Xe tải
Đố các cụ biết đây là món gì, đặc sản Sâ pa đấy, vừa tươi, vừa ngon, vừa bổ (em lên đó thì toàn đi ăn, chả biết cảnh đấy nó đẹp thế nào, nhìn lại ảnh của các cụ mới thấy là đẹp thật).
Em chén món này rồi: trứng cá hồi muối ăn ngon tuyệt, bác nào mà tửu lượng tốt gặp em này cứ gọi là..em thì chỉ ăn vã thui..hehe

gamo2007

Xe tải
Em nghĩ chuyện ở lâu hay đi về nhanh thì quan trọng gì đâu nhỉ? nói chung là có ảnh là được rồi, chứ các bác nói thế, người lào cai lại nhảy vào đây tranh cãi thì mất hay (em sắp làm rể Lào cai đấy nhé).
Sapâ à? tránh xa mấy món này ra các bác nhé, ăn vào đau bụng suýt chết đấy (tất nhiên là 0 phải em):

bác nói không sai...em cũng giống bác thui..ăn xong đi ngắm cảnh..ngắm cảnh xong lại ăn..ăn xong..(c)

hoangminhtnvn

Xe điện
ăn mấy thứ ấy không đau bụng đâu ợ, chỉ suýt chết vì say rịu thôi, ặc, đến giờ cơm lại phang mấy cái này ra, chết thèm

hoangminhtnvn

Xe điện
Cũng như bác nói ở trên em đi Sp 7 lần nhưng cũng đơn thuần là nghỉ dưỡng thôi và em có cách cảm nhận về SP theo suy nghĩ của 1 du khách..mỗi người đều có khả năng chuyên sâu trong lĩnh vực yêu thích của mình..nên cũng khó nói lắm bác ạ...
Em đưa thớt này lên cũng chỉ để chia sẻ với các bác OF..chứ cũng ko có ý gì về chủ đề "sự hiểu biết văn hoá dân tộc", nếu không em đã đưa cái thớt nói về chuyên nghành của em rùi..cũng như bác ý..vui vẻ thôi mà bác...:)
P/S: cuối năm em có thể sẽ lên SP tiếp..nếu bác rảnh em mời bác cùng đi nhé...:101:
hơ, e chỉ fun thôi mà, ý e là đi xa thế mà không lọ mọ thì phí, bao giờ lên rủ e nhá, e mời bác các loại hun khói chính hiệu

gamo2007

Xe tải

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác Gà Mờ sang bên "Phong cảnh và con người Sapa" chơi với em đi, bên đấy bác post ảnh thoải mái không hạn chế số lượng mà không bị đâm (nếu bác muốn bị đâm thì em sẽ rủ hội Ô Phở sang gặp bác).

Nếu bác đồng ý thì để em chuyển cái thớt này.:101:

cba

Xe đạp
Sapa , Fanxifang .......:38:

gamo2007

Xe tải
Bác Gà Mờ sang bên "Phong cảnh và con người Sapa" chơi với em đi, bên đấy bác post ảnh thoải mái không hạn chế số lượng mà không bị đâm (nếu bác muốn bị đâm thì em sẽ rủ hội Ô Phở sang gặp bác).

Nếu bác đồng ý thì để em chuyển cái thớt này.:101:
thế bác chuyển luôn nhà hộ em nhé..em thì ko sợ bị đâm, em chỉ thấy ở đây có vẻ chưa hợp bằng bên "Phong cảnh và con người Sapa"...thanks bác.

gamo2007

Xe tải
mấy món này có đau bụng không bác giaothong nhảy...

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn

Cái món gà con này mà chị bán hảng bảo là chim, tối hôm ở Bắc Hà bọn em trót gọi mấy con gà con nướng ra uống rượu ma mà kô bị đau bụng. Sáng hôm sau anh lái xe nói là gà con mới biết vì lúc nhậu thấy bảo chim sẻ gì mà cổ nó to thế *-)nhưng vẫn cứ nhậu

chauchau

OF vì cộng đồng
em cũng có vài cái ảnh sapa đóng góp với các bác

#1: thú vị đầu tiên khi đi sapa là được đi tàu, đây là nhóc cháu em từ SG ra, được ngủ trên tàu khoái quá, lấy harmonica ra thôi cùng tiếng nhịp đều đều của đường ray...

#2: Sân ga Lào cai

#3: Những cây thông làm nên nét Âu phảng phất ở phố núi này

#4: Mây và Núi, điều thường thấy ở Sapa

#5: Suối:

#6: Cô hướng dẫn viên người Dao. Trên xe 2 cô hướng dẫn viên người Dao nói chuyện riêng với nhau về mấy anh người yêu bằng tiếng Anh để mọi người không chú ý...

#7: Một cụ bà...

#8: Nhà sàn mẫu và vật dụng mẫu. Thằng ku cháu lần đầu tiên được thử với xay lúa

#9: Tiết mục văn nghệ...

#10: Đặc sản thịt hun khói

#11: Tập tọe chút, nhân lúc ngồi đợi ngớt mưa...

#12: Rời Sapa, về Lào cai, nhân lúc đợi tàu, bọn em làm chuyến vượt biên. Biên giới với Khựa, "nơi con sông Hồng chảy vào đất Việt..."

#13: Bất ngờ, em gặp 1 đoàn Land Rover...

#14: Ra giao lưu văn hóa và quảng cáo cho OF tí, nhân thể đang có cái áo da cam...

===

Chỉnh sửa cuối:

vietnova89

Xe buýt
ôi sapa thích quá nao phải lên mới đuwocj

tamdao

Xe tăng
Ảnh bác chụp mốc đỏ không phải là nấm mốc đâu, đấy là một loài rêu màu đỏ chỉ sống ở môi trường ẩm và lạnh như ở trên Sapa, đây là một loài đặc hữu mà không ở đâu có, điều này cho thấy một giá trị nữa về đa dạng sinh học của Sapa.

Iron man

Xe tăng
Lại cóa Cụ chơi đồ cổ ..... :^)
Nhưng cũng phởi công nhận ảnh của Cụ chủ thớt đáng giá đới ợ ... (b)

Bình Lốp

Xe máy
Xem một mạch hết 10 trang...ảnh các bác chụp đẹp quá