2007 - Quyên góp và tổ chức ủng hộ đồng bào bão lụt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Libor

Xe điện
Oái bác ui... còn nhiều thứ lắm lắm... ngoài khả năng điều trị của em rùi... có bác nào thông thổ nhảy vào giúp thì mới ổn được... với chương trình này nhà em chỉ lo được phía Pháp thui ợ... đi gặp mấy quan chức VN mệt mỏi lắm.. mình làm từ thiện thôi nhưng họ cứ tưởng mình kiếm chác được nhiều nên phức tạp quá! Nghe đâu nhà Nghiabui làm được thì phải??? lên tiếng cái đi nhể!!:D :D :D Làm cái này em còn có nhiều chiêu hay lắm đới!

Chồn

Xe tải
Các bác quan chức cho đội bóng OHFC đóng góp 1,500K VND ủng hộ đồng bào lũ lụt với nhá. Em nhờ bác Camel nộp cho BTC rồi ạ, thanks bác Camel.

Báo cáo các bác , chương trình cứu trợ xin được chốt lại như sau :
1- Ngày 12/10 - Bác NAKIO làm trưởng đoàn ( dt 0913226776 )
Sẽ đi hai địa điểm ở Ninh Bình và Thanh Hóa
-Ninh Bình : Huyện Nho Quan
Sáng đi sớm để 8 h sáng 12/10 có mặt tại UBND huyện Nho quan
xong sẽ đi luôn Thanh Hóa
- Thanh Hoá : Huyện Thiệu Hoá , xã Thiệu Khánh
2- Ngày 14-10 : Bác Giang trọc làm trưởng đoàn ( dt 0903434499)
Nghệ An : Huyện Tân kỳ - xã Nghĩa dũng
Sẽ có thông tin chi tiết sau.

Dự kiến mỗi đoàn sẽ cần 4-6 tình nguyện viên , tập trung đi một hoặc hai xe , sẽ cố gắng đi và về trong ngày
+ một xe chở hàng. Tránh đi nhiều xe rầm rộ - lãng phí không phù hợp với mục đích của chuyến đi
Các bác TNV đăng ký tham gia đi chuyến nào xin thông báo ngay trên này
( cùng số dt luôn ) và liên lạc với bác trưởng nhóm để thống nhất lại lịch trình và các công việc chuẩn bị
Em sẽ tiếp tục cập nhật các thông tin mới trên này để các bác tiện theo dõi.

Báo cáo các bác , chương trình cứu trợ xin được chốt lại như sau :
1- Ngày 12/10 - Bác NAKIO làm trưởng đoàn ( dt 0913226776 )
Sẽ đi hai địa điểm ở Ninh Bình và Thanh Hóa
-Ninh Bình : Huyện Nho Quan
Sáng đi sớm để 8 h sáng 12/10 có mặt tại UBND huyện Nho quan
xong sẽ đi luôn Thanh Hóa
- Thanh Hoá : Huyện Thiệu Hoá , xã Thiệu Khánh
2- Ngày 14-10 : Bác Giang trọc làm trưởng đoàn ( dt 0903434499)
Nghệ An : Huyện Tân kỳ - xã Nghĩa dũng
Sẽ có thông tin chi tiết sau.

Dự kiến mỗi đoàn sẽ cần 4-6 tình nguyện viên , tập trung đi một hoặc hai xe , sẽ cố gắng đi và về trong ngày
+ một xe chở hàng. Tránh đi nhiều xe rầm rộ - lãng phí không phù hợp với mục đích của chuyến đi
Các bác TNV đăng ký tham gia đi chuyến nào xin thông báo ngay trên này
( cùng số dt luôn ) và liên lạc với bác trưởng nhóm để thống nhất lại lịch trình và các công việc chuẩn bị
Em sẽ tiếp tục cập nhật các thông tin mới trên này để các bác tiện theo dõi.
Các bác tình nguyện viên nhớ mặc áo OF cho đẹp đội hình nhé, có thêm mũ bảo hiểm nữa càng tốt :)) :))

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Em xin đi đoàn 2 về Nghệ an Quê em - Nếu không có ai là nữ thì em xin rút luôn ạ.
Thanks các bác

beer

Xe hơi
em vừa đi theo đoàn ứuư trợ ở nghẹ an, thanh hóa vệ tất cả tièn và hàng cứu trợ đều phải nộp hết cho ubnd tỉnh không được đưa tận tay máy bác đang đứng trên mái nhà hoặc ngọn cây, phải để ub, mặt trận tự chia, em thấy mặt các bác này tươi lặm em có đọc 1 mẩu tin trên 1 tờ báo thanh niên thì phải, có lệnh nghiêm cấm trao tận tay đấy các bác đi cứu lưu ý không lại to tiếng với địa phương

hanhlexus

Xe tải
em vừa đi theo đoàn ứuư trợ ở nghẹ an, thanh hóa vệ tất cả tièn và hàng cứu trợ đều phải nộp hết cho ubnd tỉnh không được đưa tận tay máy bác đang đứng trên mái nhà hoặc ngọn cây, phải để ub, mặt trận tự chia, em thấy mặt các bác này tươi lặm em có đọc 1 mẩu tin trên 1 tờ báo thanh niên thì phải, có lệnh nghiêm cấm trao tận tay đấy các bác đi cứu lưu ý không lại to tiếng với địa phương
Thế thì quá đáng thật, không thể chấp nhận với kiểu áp đặt này được,

Lập Tái

Xe điện
Sao lại có cái lệnh củ chuối thế này không biết8o| 8o| 8o| 8o| .
Các bác nên có cuộc họp tất cả các TNV để trao đổi và thống nhất phương pháp làm việc trước khi xuất phát. Đảm bảo đúng tinh thần của OF.(b)

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Check lai thông tin chính xác đi anh ơi!

Explorer

Xe buýt
Cho đến 11h30 hôm nay 10/10, đã có các khoản sau chuyển cho em:

- Từ Ngô M. Hoàng = 200k --> không rõ có phải là bác Explorer không?
- Từ Nguyễn Quốc Hòa = 1000k --> có lẽ là bác NhanVuVN
- Từ Nguyễn Ngọc Diệp = 1000k --> nick DiepNguyen

Xin các bác xác nhận để em nối tên người gửi qua VCB với nick OF!
Các bác lưu ý ghi Tên người gửi.
Vâng đúng rồi bác ạ. Đấy là em nhờ cậu em em chuyển vì nó có sẵn TK bên ấy ạ.

Thông tin này sẽ được kiểm tra tại các điểm mà ta định đến. Sẽ thông báo lại cho các bác sớm.

chauchau

OF vì cộng đồng
Các bác ở trong đấy là rất nguyên tắc, rất nhiều lý luận. Mong các bác OF nhà ta "chân cứng đá mềm"

beer

Xe hơi
còn nữa, em đi trao quà thì không được vào tận nơi, (nếu cứ vào thì ub k0 chịu trách nhiệm), hi hi em thấy mấy nhà dân xung quanh chỗ không bị lụt mỳ tôm chất cao gần đến nóc nhà, mà còn có tin rất hay là bà con vùng lũ vớt được 1 con hổ 70kg bán được 200triệu. mấy quan chức còi ở địa phương ông thì bảo thiệt hại 1000tỷ ông thì bảo thiệt chỉ 140 tỷ tom lại là như các báo nói cũng đúng chết khoảnh 15 người nhà cửa đổ nhiều trâu, bò, gà chết cũng lắm bởi vì năm nay lại bị lũ lụt vùng núi cho nên k0 đề phòng, 1 cụ già cho biết trận lũ này to nhất cách đây 47 năm, đêđêến hôm qua ở hà tĩnh vẫn có những trận mưa rất to, việc đi vào tận nơi chỉ clb xe 2 cầu là đi đc,

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Nếu đúng như thế này thì em đề nghị chuyển số hàng cứu trợ sang địa phương khác các bác ạ. Chắc mấy ông sếp ở tỉnh đang mong 1 năm bão mấy lần để còn... cải thiện đây:P

vili

Xe tải
@BĐH: Xác nhận thông tin của bác beer - Vì một hội bạn em cũng vừa đi vào Thanh hóa, sau đó chở cả xe hàng ra Phủ Lý bán cho con buôn, vì không chịu được - vấn đề các bác địa phương nói vào vùng ngập không an toàn, ngoài ra địa phương đang rất bận "khắc phục hậu quả" nên không bố trí được cán bộ dẫn đường (Đã có đoàn đi vào vùng ngập và bị tai nạn rồi - không chết ai nhưng cả đoàn sợ đến già vì NHẤT THỦY NHÌ HỎA mà)

- Một hội bạn khác của em thì lại chọn cách ủng hộ đồng bào các tỉnh phía bắc, nhưng sẽ ủng hộ sau đây khoảng 1-2 tuần, khi lũ rút hẳn - bọn em sẽ lên tận nơi và lựa chọn các gia đình bị tổn thất thực sự mà tặng quà (sẽ là sách vở cho trẻ con, chăn, màn, quần áo quyên góp, mì chính - bột ngọt - vì không bị lụt thì người ta cũng đã thiếu rồi).

@libor: Thiện chí của bác rất đẹp, nhưng em nghĩ nên tập trung ủng hộ thuốc - dụng cụ y tế cho một bệnh viện nào đó ở HN có chương trình cụ thể, em có thể khuyến nghị bác tặng cho bệnh viện Nhi Trung ương (Thụy điển) hiện ở đây có chương trình mổ và điều trị miễn phí cho các trẻ em nghèo - hoặc trực tiếp cho chương trình Operartion Smile (Mỗ miễn phí cho trẻ sơ sinh bị hở hàm ếch). Các chương trình này đảm bảo sẽ update cho bác chi tiết đã dùng số dụng cụ tài trợ này cho việc gì, ở đâu, cho ai - mình yêu cầu thông tin được mà.

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng đấy các bác ạ phải xem lại thôi chứ như này toàn béo quan thôi , người Dân chắc chẳng được gì đâu họ khổ quá rồi.

hanhlexus

Xe tải
VTV1 đang trình chiếu phim "Ma làng": Xem phim em thấy phản ánh rất chân thực và sát với đời thường của mấy ông quan chức quận, huyện, phường (kể cả ở thành phố), xã, thôn,..... của nước mình củ chuối quá và cực kỳ củ chuối. Chán............8o|

Đề nghị adms, mods và các trưởng đoàn cân nhắc để hàng cứu trợ đến tận tay người dân.

Trạng thái
Thớt đang đóng