2007 - Ủng hộ đồng bào lũ lụt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Minh cồ

Xe đạp
Đã làm từ thiện thì mong các bác cứ âm thầm ta làm thôi, đừng đưa lên các phương tiện thông tin đại chúng làm gì (Đấy là ý kiến cá nhân của em)
Em cũng thích như vậy. Truyền hình ngại lắm.:D

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Nhà iem ngại lên truyền hình lém , ra đường ai cũng biết mẹt thì còn làm ăn giề nữa.
Quan trọng là cái tâm thôi , giúp được chút nào thì giúp thôi

vili

Xe tải
Thêm tí nữa, em ũng hộ cách làm của bác libor - nếu làm như vậy em sẽ cố gắng join với bác, nếu rùm beng (có báo chí truyền hình) thì em xin kiếu - nhưng vẫn đóng góp ạ - các bác thông cảm em mẹt xấu nên không ăn hình mà

Em đã đôi lần đi vụ tương tự, cứ gom góp, đủ chuyến là chạy tới điểm mình xác định, trao cho các gia đình mà mình thấy khó khăn (hoàn toàn dựa trên cảm nhận tại chỗ) - ngoài ra 1 lần em đi theo đoàn thể, cũng trao quà - sau đó 2 tháng ngẫu nhiên qua đúng chỗ đó mới nhận ra mấy gia đình mình "cứu trợ" toàn họ hàng gia đình cán bộ cả (Mà họ có lẽ tiền không kém nếu ko muốn nói là nhiều hơn mình)

ML320

Xe hơi
Em đề nghị cuối tuần này thứ 7 đi chủ nhật về.

meoden

Xe buýt
Thực tế ra là UBMTTQ muốn lấy phóng sự này để làm công tác tuyên truyền để những người khác biết đến , đóng góp và nhân rộng hình thức ủng hộ của các cá nhân , tập thể..... trong việc quyên góp ủng hộ cứu trợ đồng bào bị thiên tai lũ lụt. Diễn Đàn mình không những làm cái trước mắt mà còn làm cái về sau nữa. Đó là ý kiến cá nhân của em , còn quyết định như thế nào là do admin chủ trì. Em chỉ là thành viên trong hội cứu trợ thôi.
(các bác vote cho em đê )

Libor

Xe điện
Ban chỉ đạo PCLB Trung ương cho biết, 20h ngày 7/10, mưa lũ tại các địa phương đã làm 51 người chết và 14 người mất tích. Nghệ An là tỉnh chịu thiệt hại về người nhiều nhất: 22 người chết và 3 người mất tích. Tiếp đó là Hòa Bình (9 chết, 3 mất tích), Sơn La (7 chết, 3 mất tích), Thanh Hóa (6 chết, 3 mất tích), Ninh Bình (4 người chết), Yên Bái (1 chết, 1 mất tích), Quảng Bình, Hà Tĩnh (1 người chết) và Thừa Thiên Huế (1 chiến sĩ biên phòng bị lũ cuốn trôi). Trong khi ngày 6/10, mới có 37 người chết, 24 người mất tích.

Tình hình này lên Hòa bình hay Sơn La có khi hay hơn các bác ợ!!!

chauchau

OF vì cộng đồng
4R mình không phải là 1 tổ chức kinh tế lớn, thiết nghĩ nên tìm đến những nơi ít được báo chí nói đến. Thường báo đã nhắc đến thì nhiều "nhà tài trợ" hỏi thăm lắm rồi.

Có lẽ mất công 1 tý tìm đến đúng nơi "1 gói khi đói" thì cũng bõ cái công các bác ạ.

Nhưng việc này em biết các bác BDH thạo lắm rồi, em cứ chờ lệnh thôi.

Mà hồi em mới vào OF cũng có vụ cứu trợ lũ lụt ở Huế thì phải. Các bác lật lại xem bài ảnh hồi đó thì hiểu cách làm của OF.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Em nghĩ các bác đăng lý TNV thì đăng ký luôn cả xe (nếu có) và SDT luôn để cho tiện, đỡ mất công hô lại

Các bác chờ tý , chắc là các bác BĐH đang tìm địa điểm va danh sách các gia đình cần cứu trợ (giống lần trước). Các bác cứ chuẩn bị quyên góp dần đi thôi.

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
Em hoàn toàn ủng hộ việc này ngoài ra em có đề nghị:
- Những topic này luôn để ở đầu trang để mọi người chú ý
-OF nên có tài khoản cố định để tiện quyên góp và dự trữ những việc bất ngờ (mà thiên tai thường bất ngờ)
Đề nghị các Bác cho địa chỉ để anh em ủng hộ

Em đã ra thông báo v/v quyên góp và tổ chức cứu trợ
Mời các bác Tình nguyện viên sang đây đăng ký - cho em số dt liên lạc luôn.
Về xe không cần đi nhiều - chỉ cần một - hai xe to cho nhóm trực tiếp đi nhưng sẽ cần xe tải để v/c hàng

meoden

Xe buýt
Em đã ra thông báo v/v quyên góp và tổ chức cứu trợ
Mời các bác Tình nguyện viên sang đây đăng ký - cho em số dt liên lạc luôn.
Về xe không cần đi nhiều - chỉ cần một - hai xe to cho nhóm trực tiếp đi nhưng sẽ cần xe tải để v/c hàng
Em đăng ký TNV đầu tiên đi cứu trợ. (Các bác đi cứu trợ ở đâu cũng được , miễn là thiết thực thì em theo các bác ).Đt của em 0904.666.393.
Em không có nhiều ziền , em chỉ có tấm lòng và đóng góp 1.000.000.
Cái này chuyển khoản cho VBD à các bác.? Em thấy thế là hợp lý.(y)

Chỉnh sửa cuối:

phunuvietnam003

Xe hơi
Lên TV rất ngại ,nhưng cũng có tác dụng tích cực với đồng bào bị nạn ,tạo thành phong trào ủng hộ rộng rãi trong xã hội.Liệu ta có yêu cầu đài báo phóng viên chỉ quay xa với màu áo của OF được không.Thành viên Hải phòng ta góp thì tập trung vào rồi gửi nhé.Tôi chắc không đi tận nơi được rồi ,buồn lắm. Bác 2s đâu rồi nhỉ.... cho í kiến đi

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Cho em tham gia làm TNV với , tiện thể em vào đòi nợ mấy chú XXX thanh hóa hôm trước dám lừa em :)):))

Lên TV rất ngại ,nhưng cũng có tác dụng tích cực với đồng bào bị nạn ,tạo thành phong trào ủng hộ rộng rãi trong xã hội.Liệu ta có yêu cầu đài báo phóng viên chỉ quay xa với màu áo của OF được không.Thành viên Hải phòng ta góp thì tập trung vào rồi gửi nhé.Tôi chắc không đi tận nơi được rồi ,buồn lắm. Bác 2s đâu rồi nhỉ.... cho í kiến đi
Sang bên này cho tập trung đi các bác ơi
http://www.otofun.com/showthread.php?t=16348

meoden

Xe buýt
Hôm nay em theo chân hội củ sâm of và lý do là ủng hộ đồng bào lũ lụt. tất cả đã quyên góp được 7.050.000/ 1 con số không nhỏ đối với đồng bào ta.....Hội củ sâm thật đúng là tinh thần FUN. Hội Mông nhà mình đâu rùi nhể / Bác chủ tịch ơi ! of thui..........(y)

Trạng thái
Thớt đang đóng