[2009] Chuyến đi cuối năm – Đường lên Tây Bắc vút xa mờ…

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thôi, tạm biệt các bác em lên đường đi Điện Biên đây. Xen hẹn gặp lại các bác trong buổi công chiếu tiếp theo của chương trình.

Next: Hoa mận sớm ở Mộc Châu và Khóa VT ở Nhà tù SL.

Chúc bác Thông lên đường may mắn và có nhiều ảnh đẹp :):)

Tây Độc

Xe điện

Đẹp quá, nhìn cái này cứ như ở trời Tây ý bác nhỉ?

hon nhien

Xe điện
Hua Tạt chỗ em chụp mới chỉ là cái ngã ba, đối với em thì cái ngã ba đấy rất quan trọng, mà quan trọng nhất là cái biển chỉ dẫn. Vì nếu không có biển chỉ dẫn là em sẽ bị đi nhầm vào các bản của Hua Tạt, con gái Thái Trắng ở đó da cứ trắng hồng, giọng của các em nó cứ ngọt như mía lùi, cuối câu cứ kéo dài giọng ra kiểu như "anh Bon Phờ Ri ơiiiiii, đi đâu mà không rủ emmmmmm?", em sợ sẽ bị quên đường về. Cái truyện Những ngọn gió Hua Tạt (hình như tên truyện đề là Hua Tát thì phải) em chưa được đọc. Truyện của Nguyễn Huy Thiệp em chỉ tâm đắc mấy cuốn là Tiếng Chim Hót Trong Bụi Mận Gai (viết về mận Mộc Châu) và Những Tấm Lòng Cao Cả (viết về chiến thắng Điện Biên) mà thôi.

Có lãnh đạo cho ý kiến chỉ đạo thế này rồi, em cứ thế mà chiến thôi(b)
Xe của bác GT ăn xăng ít nhỉ (b)
Chuyện của Nguyễn Huy Thiệp là "... Hua Tát". Văn thì hay mỗi tội đọc chẳng hiểu gì :)
Văn hay, ảnh đẹp...thèm! (b)(b)(b)

Truyện của Nguyễn Huy Thiệp em chỉ tâm đắc mấy cuốn là Tiếng Chim Hót Trong Bụi Mận Gai (viết về mận Mộc Châu)
Lại có quả chôm chĩa này nữa à mợ ? :77::77: Ít nhất cũng phải đổi lại là Tiếng Gai Hót Trong Bụi Mận Chim chứ :21:

Chúc mợ đi đường may mắn nhá, nhất mợ roài

NTVH

Xe hơi
Bác cứ ngao du thế này thì XC4 chắc thua mất thôi bác ời :'( :'( :'(

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đẹp quá, nhìn cái này cứ như ở trời Tây ý bác nhỉ?
Vâng, có vẻ thế bác nhỉ.

Xe của bác GT ăn xăng ít nhỉ (b)
Chuyện của Nguyễn Huy Thiệp là "... Hua Tát". Văn thì hay mỗi tội đọc chẳng hiểu gì :)
Văn hay, ảnh đẹp...thèm! (b)(b)(b)
Hôm nay em hỏi ý kiến chuyên gia rồi, cái truyện đấy hình như liên quan gì tới bộ đội và giáo viên vùng cao thì phải. Mà nếu thèm thì bác ra Bắc làm chuyến đi, mùa này đi cũng hay lắm.

Có phải chỗ này ko Mợ Thông:

Em nghĩ là đúng chỗ này ạ.

Lại có quả chôm chĩa này nữa à mợ ? :77::77: Ít nhất cũng phải đổi lại là Tiếng Gai Hót Trong Bụi Mận Chim chứ :21:

Chúc mợ đi đường may mắn nhá, nhất mợ roài
Đúng rồi, công nhận ý kiến của Mợ chuẩn xác. Mợ đợt này không kéo kéo giật giật nữa à, hay là đi nhiều quá nên hộ chiếu bị xé rồi?

Bác cứ ngao du thế này thì XC4 chắc thua mất thôi bác ời :'( :'( :'(
XC4 có tố chất tốt, cần gì tập luyện vẫn thắng tốt, hehe

pmhunghero

Xe buýt
sang tuần e cũng làm 1 vệt

Hà Nội - Phú Thọ - Yên Bái - Tuyên Quang - Hà Giang - Tuyên Qang - Vĩnh Yên - Hà Nội

(b)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
sang tuần e cũng làm 1 vệt

Hà Nội - Phú Thọ - Yên Bái - Tuyên Quang - Hà Giang - Tuyên Qang - Vĩnh Yên - Hà Nội

(b)
Bác chỉ lên đến Hà Giang hay là đi tiếp cả vòng Đồng Văn - Mèo Vạc? Có một hội OF nhà mình cũng đang hẹn hò nhau đi cung này đấy, có khi gặp nhau trên đấy không biết chừng.

pmhunghero

Xe buýt
Bác chỉ lên đến Hà Giang hay là đi tiếp cả vòng Đồng Văn - Mèo Vạc? Có một hội OF nhà mình cũng đang hẹn hò nhau đi cung này đấy, có khi gặp nhau trên đấy không biết chừng.
Em chỉ lên thị xã Hà Giang , làm việc trong ngày rồi về luôn, rất muôn đi xa, nất là vào thôn bản, nhưng cuối năm bạn nên thời gian hạn hẹp.

Hy vọng sang năm 2010 ông việc ổn định , dự án hòm hòm rồi thì rảnh rang đi vào các huyện và thôn bản chơi được

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cập nhật tình hình: Ngày hôm nay, 26/12, em đã chạy từ Sơn La sang Điện Biên. Xuất phát từ 9h sáng, trưa ăn cơm Minh Hoàng ở Tuần Giáo, chiều 2h30 đến Điện Biên. Tới Điện Biên đã đi thăm Hầm Đờ-Cát, đồi A1, đồi Him Lam (chỗ này không có thổ dân dắt đi thì cũng phải một thời gian nữa mới tham quan được vì bây giờ mới đang cải tạo). Tối đi ăn đồ rừng ở Liên Tươi theo chỉ dẫn của nhà BL. Định qua Bản Ten ăn đồ nướng nhưng do không đặt trước để họ đi chợ nên không thực hiện được, bản Ten cũng không có chỗ nghỉ qua đêm. Tối nghỉ tại KS Him Lam hoành tráng của Điện Biên được xây dựng trên 3 quả đồi. Sáng mai có thể đi xem suối nước nóng có gì hay không rồi sẽ chạy qua Lai Châu.

Em tiếp ít ảnh trên Mộc Châu, những chỗ này em đã đi mấy lần, nhưng thời tiết lần này khác những lần trước

Trẻ chăn trâu đang chơi đùa

Dép vẫn còn đây mà người nơi đâu

jack_derida2000

Xe tăng
Cụ về có vác tí Đào rừng ko, mùa này buồn nhưng đẹp quá

bigfun

Xe điện
cụ chụp bông hoặc cây Ban đỏ em nghía xem cái. Lần trước lên em toàn thấy hoa mận, chả biết bông ban nó thế nào

focus_S

Xe điện
Thôi, tạm biệt các bác em lên đường đi Điện Biên đây. Xen hẹn gặp lại các bác trong buổi công chiếu tiếp theo của chương trình.

Next: Hoa mận sớm ở Mộc Châu và Khóa VT ở Nhà tù SL.
Bác có vào nhà tù Sơn La, thì bác chụp cây đào Tô Hiệu mới xem như nào.
Nghe nói, cây trước này đã bị chết và bây giờ đã trồng cây mới để thay thế.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Ngủ sớm đi, ngày mai đường xấu đấy nhiều đoạn có khả năng phải dừng đợi nổ mìn, nên mua dự phòng mấy khúc cơm lam
May mắn nhé mợ (b)

montaigne

Xe tải
Muốn vốt bác vì chuyến đi hay và lời kể hấp dẫn nhưng hết rượu rồi. Bác nhận lời vốt suông vậy.

"Là OFer thì phải biết vote suông".

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Có góc này chắc ít người chụp vì nó khuất quá

Những căn nhà nằm gọn trong rừng mận trông thật thanh bình

Có những cây mận đã bắt đầu nở trắng hoa

cabin

Xe buýt
Chúc bác Giao thông có chuyến đi thật an toàn, thú vị và upload lên cho anh em thật nhiều ảnh nhé. Em cũng muốn được đi như các bác quá mà chưa có điều kiện, lúc nào về VN em sẽ nhờ kinh nghiệm các bác nhé(b)(b)(b)