[2009] Hà Nội - Đồng Hới, mùa mưa bão đi theo đường chim bay

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đồng Hới cách Hà Nội tròn 500km, tự lái xe đi mất khoảng 10h đồng hồ tức là mất đúng một ngày, còn nếu chạy đêm thì đến sáng có thể được ngủ. Đồng Hới không quá xa, là điểm có danh lam thắng cảnh Động Phong Nha được Unesco công nhận, là điểm có khu nghỉ mát khá nổi tiếng và là thành phố nằm sát đường HCMC cho nên không xa lạ gì với rất nhiều thành viên OF.

Tuy nhiên, đi Đồng Hới vào mùa mưa bão với những cơn gió giật, sóng biển đánh ùm ùm và đặc biệt là đi theo đường chim bay chứ không phải đường chim đi xe đạp, thì có lẽ chưa có nhiều lắm, nhất là trên OF.

Bắt đầu từ 1/7/2009, Sorry Airlines đã mở đường bay từ Hà Nội và TP HCM tới TP Đồng Hới bằng máy bay Fokker 70 với 79 ghế ngồi, một tuần 3 ngày vào Thứ Hai, Tư và Sáu.

Chính vì vậy, cơ quan em quyết định chọn Đồng Hới làm điểm tập trung nhân viên của cả 2 miền để học tập, trau dồi đạo đức tại Đồng Hới, vào đúng thời điểm mưa bão đổ bộ vào Miền Trung.

Và chuyến đi theo đường chim bay từ Hà Nội vào Đồng Hới bắt đầu.

Các bác cho em pha ấm trà, soạn ảnh ọt và hầu chuyện các bác nhé.

Mợ cứ quan trọng hóa vấn đề. Bọn em ở miền Trung mùa này kg bay thì đi bằng mắt à. Chơi xe lửa , xác suất uống nước lã ăn mì tôm sống còn cao hơn cụ ợ.

Có ảnh ọt thì lên mau đê, kg vote trừ bây giờ :21::21:(b)(b)

Dza

Xe đạp
Bác Dza có biết là 'Đi Offroad phải biết lái xe bằng đầu, chơi với hội Nhiếp ảnh phải biết chụp bằng mồm' không?
Reply With Quote

Dạ thưa cụ em chỉ biết là đi Offroad thì lái toàn thân, còn chơi với hội nhiếp ảnh thì phải biết chụp bằng tay thôi cụ. mà cụ vào đề dài dòng quá có ảnh thi phọt để em con (b) nhé

Mợ Thông làm gì mà lâu thế :102::102:

tiger

Xe tăng
Có lẽ bị Mr.Sun lôi lên rừng chơi với đàn khỉ roài
:21::21::21:

hajinbk

Xe tăng
Hôm nay có bác nào nghe VTV thông báo có máy bay gặp nạn kg???? :21::21:
Chưa thấy đưa tin, nhưng nghi lắm:^) Với những vụ quan trọng báo chí phải đợi ý kiến của Ban tư tưởng văn hóa TW mừ:))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm qua em tham gia đi xem phá xe của hội Offroad ở tăng Xuân Mai nên chưa kịp post ảnh, áy náy với các bác quá. Coi như em tại lỗi qua vote nhé.

Đây là SB Đồng Hới, quy mô thậm chí to hơn cả nhiều sân bay trong nước khác

Còn đây là Fokker 70 bay từ HN & TP HCM.

Hôm rồi em bay vào Huế, máy bay hạ cánh 2 lần không được. Cơ trưởng quyết định bay vào Đà Nẵng rồi cho bà con ngồi trên máy bay chờ 1 tiếng rồi lại cất cánh bay lại Huế. Cuối cùng chặng HN-Huế thời gian bằng HN-Sing :102::102::102:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm rồi em bay vào Huế, máy bay hạ cánh 2 lần không được. Cơ trưởng quyết định bay vào Đà Nẵng rồi cho bà con ngồi trên máy bay chờ 1 tiếng rồi lại cất cánh bay lại Huế. Cuối cùng chặng HN-Huế thời gian bằng HN-Sing :102::102::102:
Hôm trước anh cũng chạy từ Đồng Hới vào Huế để bay ra Hà Nội, tuy nhiên bay bằng Airbus 321 nên không thấy trục trặc gì.

@Gấu: Hôm đấy em vội đi thẳng ra máy bay nên không vào xin bác tý mật được, nếu không thì bác khô luôn rồi, không còn vào đâm chém em được đâu.