[2009] Hội An: The Nam Hải Resort, một trong những khu nghỉ đắt nhất Việt Nam

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Ối, bọn này nó táo tợn thế nhỉ ? Hồi em đi nó trôn đâu hết í
Để cuối tháng này em vào Vinpearl xem chúng nó còn táo tợn thế không.

Thớt này từ 2 lẻ 9 rồi mà ông vẫn tham gia moi lên à :))
Ps: Sorry cụ chủ thớt nhé! E trách ông bạn e tý, ảnh và phóng sự e đã xem từ năm ngoái và vodka cụ cũng từ năm ngoái rùi ạ :-bd
Thỉnh thoảng lôi nó lên cập nhật thông tin cụ ạ. Hôm trước em có chụp khu villa của Sun Spa, sẽ post lên để các cụ so sánh.

pacuapin

Xe buýt
GT khi nào đi hú em với nhé.

Bóng Chày

Xe lừa
Em vừa ở sandy beach cũng có cảm giác riêng tư thế, phòng khoảng 100

Không hiểu các bác thế nào chứ em bây giờ thấy cảm giác là quan trọng nhất. Thấy nó hay là nó hay thôi, có dịch vụ gia tăng hay đồ dùng sang lên cũng tốt, nhưng mà nhiều khi không để ý cũng chẳng thấy khác biệt nhiều.
Ví như với em, cái Nissan Patrol là ngon rồi, cho dù cái GL550 hay hơn nhiều, có nhiều tính năng nổi trội.
Về cái Nam Hải này em lần đấu thấy ảnh, chứ nghe thì cách đây 2-3 năm gì đó, một patner nói chuyện. Nó sang đó với một lũ bạn dạng có tiền, hình như là đi máy bay riêng của đứa nào trong nhóm, bay từ Úc sang Indo, rồi từ đó sang Đà nẵng, ở phòng gì mà nó bảo tận 5K/đêm (chả hiểu là có dịch vụ thêm hay nó bị chặt chém hoặc ...).
Mà cũng lạ cái bọn Tây mà em biết -từ bọn làm thuê cao cấp đến bọn investor-, nhất là bọn dạng upper middle, rất thích xài đồ xa xỉ, rất hay nói chuyện chơi với anh kia có tài, chị kia nhà giàu, mợ kia nổi tiếng (kiểu như em, khoe là biết bác GT, kar,.., nhờ đọc bài trên forum, hoặc đi vào TopCare mua cái usb 2Gb, nhưng xóc tay vào túi quần hỏi xem bác Nakio hoặc bác 4x4 có đây không :) ).

Lại bàn về khách sạn, mấy cái Sunspa (không có đường bay, gần đây mới có nhưng hình như tắc bọp lắm, lại bay ATR72), Furama,..., em qua hơn một lần rồi thấy cũng tốt, chả khác nhau nhiều lắm.
Trong vòng 2 tháng lại đây em có mặt ở Nha trang 2 lần, đều chạy qua cả Diamondbay và Vinpearl. Lần 1 thì vướng phải vụ kick-off, cãi nhau ở Hà nội chưa ngã ngũ nên phải kéo nhau vào đó. Lần 2 thì cả nhà tranh thủ đi chơi.
Nhìn chung là em khoái Diamond Bay hơi Vinpearl cho dù VP có bể bơi to hơn, phòng ốc cũng "xịn" hơn một chút. Bởi vì VP đông người quá, ở DB ngồi một mình trên bãi biển vài phút mới có người, ở VP thì người như quân Nguyên, bể bơi đông nghịt, thêm nữa giá lại cao gấp 3.5 lần so với DB (sang năm chắc cả công ty em vào đây).
Nếu bỏ qua phòng ốc xịn, có tính bảo về đời tư cao, và bể bơi cho từng villa thì so sánh mấy tiêu chí mà trên bác GT nếu ra em thấy DB rất được:
- Ở Db có cả chung cư và villa dọc bờ biển, giá bằng nhau
- Db có mấy bãi tắm, nhưng mà sóng thì hơi yếu chút
- Db có đưa đón xe điện miễn phí. Em cho tiền lái xe, nó đưa đi suốt, lấy số phone, gọi phát 3 phút là có mặt
- Db có khu vui chơi, không thật xịn nhưng cũng chơi được và sạch sẽ
- Db rộng, xung quanh không có nahf dân lô nhố
- Db có sân golf 18 lỗ cuối năm mở
- ăn uống ở Db tốt ngang VP, món hải sản nướng buổi tối còn ngon hơn
- và cuối cùng quan trọng phết là giá rất rẻ, em đi đợt vừa rồi có $45/đêm (đợt trước là $65)

bes

Xe lăn
Thỉnh thoảng lôi nó lên cập nhật thông tin cụ ạ. Hôm trước em có chụp khu villa của Sun Spa, sẽ post lên để các cụ so sánh.
Anh cập nhật khu Sunspa villa sang thớt cẩm nang đi, để mọi người có cơ hội thì nghỉ ngơi, đỡ phải lần mò tìm thông tin, hình ảnh.
http://www.otofun.net/threads/267628-cam-nang-resort-khach-san-viet-nam

Nam Hải ghét nhất là từ phía biển đi vào (cái cửa có 2 cái ghế đằng trước) không có cái biển nào đánh số villa. Thế là nếu mà đi ra biển bơi, đến khi quay trở về cứ phải đi từng villa để tìm, cực nhục.
Con bé nhà chạy sang phòng bạn, rúc nhầm vào phòng cô chú bên cạnh đang nô đùa trong bồn
ối dời ơi :))
Em phải đánh dấu bằng cách ném cái gì đó sặc sỡ ở thềm nhà.

Già bà

Xe điện
ngochan38 nói:
sun spa mà rẻ thế này hả cụ? hè này nhà e định đi
Hôm Tết ta vừa rồi đặt qua cty tour là 70$/ đêm đấy mợ ạ. Chả rẻ đâu vì SS bây h chán lắm rồi.
bes nói:
...
Con bé nhà chạy sang phòng bạn, rúc nhầm vào phòng cô chú bên cạnh đang nô đùa trong bồn
Thế mà cũng đòi đánh dấu. Tưởng 2 bố mẹ ra nằm ghế phơi nắng luôn chứ :D

bes

Xe lăn
Hôm Tết ta vừa rồi đặt qua cty tour là 70$/ đêm đấy mợ ạ. Chả rẻ đâu vì SS bây h chán lắm rồi.

Thế mà cũng đòi đánh dấu. Tưởng 2 bố mẹ ra nằm ghế phơi nắng luôn chứ :D
Gớm chết, cái sặc sỡ cởi ra ném ở thềm đánh dấu rồi, bố mẹ phải chui vào trong chứ ạ :))

Già bà

Xe điện
bes nói:
Gớm chết, cái sặc sỡ cởi ra ném ở thềm đánh dấu rồi, bố mẹ phải chui vào trong chứ ạ :))
Ơ này. Cái link Cẩm nang vào thì đc nhg muốn vào từ box Hỏi đáp thông tin đg xá cho các chuyến đi lại k thấy đâu là sao nhỉ.
Làm lúc nào muốn vào lại cứ phải tìm thớt này rồi vào qua cái link này mới đc :(

bes

Xe lăn
Ơ này. Cái link Cẩm nang vào thì đc nhg muốn vào từ box Hỏi đáp thông tin đg xá cho các chuyến đi lại k thấy đâu là sao nhỉ.
Làm lúc nào muốn vào lại cứ phải tìm thớt này rồi vào qua cái link này mới đc :(
Đây mợ ơi

Topic dính trong mục Hỏi đáp thông tin chuyến đi mà :)

linhtun

Xe đạp
Anh cập nhật khu Sunspa villa sang thớt cẩm nang đi, để mọi người có cơ hội thì nghỉ ngơi, đỡ phải lần mò tìm thông tin, hình ảnh.
http://www.otofun.net/threads/267628-cam-nang-resort-khach-san-viet-nam

Nam hải này phòng ở đi từ biển vào cũng có số phòng mà chắc các bác không để ý thôi. vì nó nằm gần sát mặt đất. hehe. Nhưng công nhân bồn tắm vo duyên quá. làm ở giữa nhà. em đi có trẻ con bé chỉ sợ đi ngã vào cái bồn tắm đấy thôi.

bes

Xe lăn
Nam hải này phòng ở đi từ biển vào cũng có số phòng mà chắc các bác không để ý thôi. vì nó nằm gần sát mặt đất. hehe. Nhưng công nhân bồn tắm vo duyên quá. làm ở giữa nhà. em đi có trẻ con bé chỉ sợ đi ngã vào cái bồn tắm đấy thôi.
Nó không vô duyên đâu vì thiết kế không dành cho family.
Em thích cái sự khác lạ của nó, tuy nhiên bảo ở lâu cũng không khoái vì đắt đỏ và khép kín 1 cách buồn tẻ.

hung_ford

Xe đạp
Biển đẹp quá. lúc nào biển cũng là nơi em muốn đi nhất.

205

Xe máy
Úi giời e chui vào đây thật hữu ích quá thể. 5/6-10/6 nhà e cũng đi ĐÀ NẴNG và nghỉ 5 đêm ở NAM HẢI villa 3 phòng ngủ các cụ ạ. E dòm trên ảnh thì thấy cái giường nó cao quá, e sợ 2 thằng cu nhà e nó nghịch ngợm lắm ạ. Ăn uống trong đó có ổn ko ạ, ông già e ăn kiêng nên e băn khoăn cái vụ ăn uống lắm ạ.

205

Xe máy
Cháu ở đây đc 3 ngày rồi. Dịch vụ và phục vụ tốt, nhà cháu villa 3 phòng nên có nhiều thứ đc free lắm, nhưng cách bố trí trong phòng theo cháu là ứ hợp lý, vì cháu đã bước hụt 2 phát vào cái khoảng thụt chỗ bàn viết đầu giường, giờ đùi cháu như xăm trổ tranh thủy mặc í ạ, tím đỏ thâm xen lẫn. Đầu gối dán 2 phát urgo, lúc bơi xót ko chịu đc. Còn 2 ngày nữa ở đây chẳng lẽ cháu lại nằm xem film, hic... À, đồ ăn sáng cũng kém phong phú ạ.

mtkien1202

Xe tăng
Ngoại thất đẹp nhưng cũng không phải là quá đẹp so với giá.

nvmy

Xe tải
Giá bao gồm nhiều dịch vụ miễn phí trong Villa mà cụ: Xe cộ đưa đón đi chơi Hội An, Đà nẵng miễn phí, ra sân bay, minibar, tủ lạnh, giặt đồ, trà, nước phục vụ suốt ngày...Mà thấy bảo trong minibar toàn đồ xịn, đắt là phải.
POOL VILLA BENEFITS
  • Private butler service
  • Complimentary return airport transfers
  • Complimentary daily afternoon tea service with snacks in the villa
  • Complimentary pre-dinner drinks with canapés served in the villa from 6:00 pm to 7:00 pm
  • Complimentary private car transfers to Hoi An Heritage Town and Da Nang City (24-hour notice advised)
  • Complimentary minibar in the villa with selected alcoholic beverages, replenished once daily
  • Complimentary laundry service (excluding drycleaning)

Tourcare

Xe tăng
Chỉ có phòng Pool villa thì mới có dịch vụ đưa đón sân bay thôi cụ nhé, mà phòng này là 800++
Còn phòng thường thì có shutter bus vào Hội An chạy theo giờ, ngày khoảng 6 chuyến gì đó
Em cũng ở đây 2 đêm, thấy rất tuyệt, nhưng công nhận đắt quá
Giá bao gồm nhiều dịch vụ miễn phí trong Villa mà cụ: Xe cộ đưa đón đi chơi Hội An, Đà nẵng miễn phí, ra sân bay, minibar, tủ lạnh, giặt đồ, trà, nước phục vụ suốt ngày...Mà thấy bảo trong minibar toàn đồ xịn, đắt là phải.