[2010] Câu chuyện OFer: Chinh phục Fansipan có không tưởng với một người bị đau chân?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Leo Fan bạn mới thấy sự vất vả khi dùng máy ảnh dSLR. Trước khi đi tôi đã phải mượn lão lẻo khẻo QD cái ống KIT 18-55mm VR để cho nó nhẹ (riêng ống 24-70 đã nặng hơn 900g) tuy nhiên cả máy cả ống cũng phải trên 1kg, thật là cực hình cho những chặng cuối.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em khai quật bài này lên để chuẩn bị cho chuyến leo lại Fansipan sau tết:

1. Lên tàu tối thứ 6, 11/02/2011
2. Sáng hôm sau khoảng 7h đã có mặt tại Sapa. Ăn sáng và sửa soạn xong thì là khoảng 9h.
3. Tùy theo cung đường nào đẹp, có thể đi Cát Cát về Trạm Tôn hoặc ngược lại. Cung này sẽ đi 3 ngày 2 đêm. Một lần ngủ ở mốc 2200m, một lần ngủ ở mốc 2800m, có lẽ là như vậy
4. Chiều ngày thứ 2, 14/02/2010, đúng vào ngày lễ tình nhân là từ Sapa về Lào Cai đi tầu. Sáng sớm ngày thứ 3 15/02 đã đi làm bình thường,

Để chuẩn bị cho chuyến đi và cũng khẳng định quyết tâm, đã sắm sửa được các thiết bị sau:

1. Một balo Topsky 26L rất nhẹ, xinh xắn và ôm khít lưng giá 590K. Balo này lại kèm theo luôn túi chống mưa, rất tiện lợi
2. Một mũ lưỡi trai có che chắn trước và sau giúp chống mưa nắng và chống vắt, giá 95K
3. Một đèn pin Police của Tàu giá 65K sử dụng 3 pin AAA
4. Một túi nylon chống thấm nước dùng để đựng điện thoại
5. Một con dao gấp Smith & Wesson vừa sắc vừa bền có thể dùng để chặt và vót trúc làm gậy chống
6. Vẫn còn bộ găng tay leo núi và xà cạp sơ cua từ năm ngoái, năm nay sẽ lôi ra dùng
7. Năm nay không vác DSLR nữa mà thay vào là PnS cho nó lành. Một chiếc điện thoại tầu 2 sim 2 sóng dùng được 1 tuần cũng sẽ để làm sơ cua.

Khoai Nuong

Xe máy
Cụ Show hàng hơi bị nhanh đấy, không biết đã có Visa chưa mà lên lịch nhanh thế. Sao cụ không show ngày mà cứ thích show đêm thế.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ Show hàng hơi bị nhanh đấy, không biết đã có Visa chưa mà lên lịch nhanh thế. Sao cụ không show ngày mà cứ thích show đêm thế.
Nhà em đơn vị cấp visa cấp không kỳ hạn và multiple entry mợ ạ. Mợ hôm qua mua được mấy đồ mới mà chưa thấy show nhỉ.

Smee april

Xe điện
Cụ Thông dự trù cho cái ngân sách để em xem có theo được không với?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Smee april

Xe điện
Giá vé tàu nằm mềm 2 tầng/cabin4 giường theo em biết là đâu đó khoảng 900k/người khứ hồi cụ Thông ạ, còn nếu đi vé của Victoria thì hình như cao hơn ấy. Vé ô tô Lc-SP 30k/người/lượt.

Khoai Nuong

Xe máy
Nhà em đơn vị cấp visa cấp không kỳ hạn và multiple entry mợ ạ. Mợ hôm qua mua được mấy đồ mới mà chưa thấy show nhỉ.
Em chưa được phát bằng chuyên nghiệp nên ko dám show lên ạ.
Cụ cứ cẩn thận ko lại bị tước visa đấy tuýt còi phạt thẻ đỏ đấy.
Khi nào em có bằng em xin một chân theo cụ leo Fan 8-}ước mơ của em đấy nhưng cụ nhớ "trông con" cho em nhé...
Nhưng lúc ấy nhớ cấp cho em quả chứng chỉ giống như trên ạ!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em mới nhận được báo giá và chương trình cho hôm tới, đưa lên để các bác tham khảo:

Fansipan 3 ngày 2 đêm (Trạm Tôn - Sín chải)

Ngày thứ 1:12/2 Sapa - Trạm Tôn - 2200m - 2800m (ngủ đêm) ăn: (S- T- T)

6h00: Xe của công ty Sapa Village sẽ đón đoàn tại ga Lào Cai đưa về TT Sapa ăn, tắm giặt và chuẩn bị đồ đạc trang bị để leo Fansipan. (có phòng để đồ tại Sapa)
8h00: Xe ôtô đón tại khách sạn đưa đoàn lên Trạm Tôn để bắt đầu hành trình chinh phục đỉnh Fansipan. Đến điểm 2200m, đoàn ăn trưa lunch box trên đường. Lên đến điểm 2800m, đoàn cắm trại ăn tối và nghỉ qua đêm.

Ngày thứ 2 :13/2 2800m - Đỉnh Fansipan 3143m - 2200m (ngủ đêm) ăn (S- T-T)

- Sau khi ăn sáng, đoàn xuất phát sớm từ điểm 2800m tới đỉnh Fansipan cao 3143m, đoàn uống rượu Champange ăn mừng chiến thắng và chụp ảnh lưu niệm giây phút chiến thắng chính bản thân mình. Xuống 2.800m ăn trưa và trở về 2200m cắm trại nghỉ đêm.

Ngày thứ 3:14/2Từ 2200m – Sín Chải - Sapa (s-)

- Sau khi ăn sáng, đoàn trở về Sapa bằng đường Sín Chải. Về tới cửa rừng Sín Chải, xe đón đoàn đưa về sapa ăn trưa và nhận phòng khách sạn tắm giặt nghỉ ngơi.
- 17h00: Xe đưa đoàn ra ga Lào Cai ăn tối tự do và lên tàu trở về Hà Nội.

Kết thúc chương trình: 1.350.000VND/1khách.​
Áp dụng đoàn từ 10 khách trở lên​

Chi phí bao gồm:
- Porter thông thạo đường (2 người/1 porter) – không mang đồ cho khách
- Hướng dẫn viên chuyện nghiệp, nhiệt tình.
- Ăn uống chất lượng, ngon, đầy đủ đặc trưng của Sa Pa.
- Trại và túi ngủ loại dầy, ấm, êm & sạch sẽ.
- Xe đưa đón theo lịch trình:
* Đưa Trạm Tôn – đón Sín Chải
* Đón Ga Lào Cai - Sa Pa và khứ hồi.
- Giấy phép tham quan (Bao gồm: bảo hiểm, vệ sinh, giám sát, vé, phí ngủ….)
- Phòng tắm giặt, gửi đồ tại Sapa
- Rượu Champange ăn mừng chiến thắng trên đỉnh Fansipan.
- Giấy chứng nhận chinh phục đỉnh Fanxipan ( Nóc nhà Đông Dương)

Không bao gồm:
- VAT, Tiền típ, chi phí khác;

jazoo

Xe hơi
Em hóng hớt up lên cái, để qua tết NĐ em xếp việc đi có kịp ko bác Thông?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em hóng hớt up lên cái, để qua tết NĐ em xếp việc đi có kịp ko bác Thông?
Chắc là khó bác ạ, vì hiện tại có thể đã không còn vé tàu. Nếu mà bác đi bằng ôtô (xe chất lượng cao) thì khá vất vả, mà đi ghế ngồi thì chắc không còn sức để leo.

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Quyết rồi, kể cả vợ không cho thì em vẫn đi với bác chuyến này. Ngày kia về nhà em nộp tiền quyết tâm ngay cho bác nhé.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Quyết rồi, kể cả vợ không cho thì em vẫn đi với bác chuyến này. Ngày kia về nhà em nộp tiền quyết tâm ngay cho bác nhé.
Hihi, có chắc quyết tâm được không?

Các bác có ý định sau tết leo fan, xin thông báo với các bác là hiện tại không còn giường nằm bất kỳ ngăỳ nào lên Lào Cai và thậm chí không còn tàu nhanh, chỉ còn ghế ngồi mềm vì đường sắt bán hết cho bọn Tàu khựa du lịch rồi. Kế hoạch của em chắc phải hoãn lại tới 25/2.

lucky-boys

Xe đạp
Chào các bác
Em mới tham gia nên chưa hiểu nhiều, nhưng có điều thế này. Em đi thì nhiều gần như các tỉnh trên cả nước, và ngày xưa em đi có lái xe nên em quái quan tâm đường xá ra sao. Nhưng nay thấy rất vui là sau tay lái lại được kể về cảm nhận của mình, chia sẻ khó khăn. Em rất ngưỡng mộ các bác được và mong cũng đến được những chỗ này

hajinbk

Xe tăng
Chào các bác
Em mới tham gia nên chưa hiểu nhiều, nhưng có điều thế này. Em đi thì nhiều gần như các tỉnh trên cả nước, và ngày xưa em đi có lái xe nên em quái quan tâm đường xá ra sao. Nhưng nay thấy rất vui là sau tay lái lại được kể về cảm nhận của mình, chia sẻ khó khăn. Em rất ngưỡng mộ các bác được và mong cũng đến được những chỗ này
Có lái xe thì càng rẳnh tay để sáng tác mừ Cụ? Có tý ảnh nào phọt lên cho thêm yêu quê hương, đất nước, con người Việt Nam đi Cụ:-bd

hola

Xe tải
Em hâm mộ các kụ quá.
Ước giề mềnh được như kụ ấy:D.

DuongNV

Xe buýt
Cháu phải học tập cụ thôi!

magicmirror

Xe hơi
Sau chuyến leo Funsipan thì các cụ OF nhà mình sụt đi bao nhiêu kg thế ?