2018 Toyota sẽ biến khỏi Việt Nam.

ducletrung

Xe container

PLD

Xe buýt
Không được nói xấu toyota nhé, xe toyota bán rẻ và đúng giá chị mà.:))
Với tôi biến hay không biến không quan trọng, chỉ cần mua được TOYOTA đúng giá trị thôi. Không thích xe Hàn đâu

ducletrung

Xe container
Cụ chủ có vấn đề về tâm thần
Mày có vẻ ít học thông tin nhỉ? Sau khi thuế nhập khẩu về O% chỉ có mỗi thằng Toi là ý kiến thách thức chính quyền Việt Nam về việc rút khỏi thị trường Việt Nam ( hay Toi đang tự tin là khả năng đóng thuế nên mới dám thách thức) chứ hãng khác nó có thế đâu ?
- Mày còn không biết Toi còn ra yêu sách với chính phủ đòi trợ giá nữa cơ? Ông TVM tự tin vãi nhồn =))

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Xe điện

nguyentiens

Xe buýt
Sẽ là cú sốc thật sự cho Toyota Việt Nam, theo dự đoán của giá xe nhập khẩu sẽ rẻ hơn 20% so với xe sản xuất trong nước ( theo giá hiện nay ). Liệu Chính Phủ có hỗ trợ cho TVM bằng chính sách gì? Hay sẽ là đợt thoái trào về giá, người tiêu dùng sẽ vỡ mộng giấc mơ giữ giá. Sẽ là cú sốc thật sự cho người đang sử dụng Toyota không?
cụ tìm hiểu kĩ là xe trên bao nhiêu chấm chưa ạ?

htviva2

Đi bộ
nhà em ở Phúc Yên xe chúng nó xếp đầy bãi, thằng ban làm ở đấy bảo sản lượng tăng gấp đôi mà lương vẫn y nguyên chúng nó cày như trâu. mả cha thang toy con tăng giá xe, tỷ giá đang giảm xem chúng nó có giảm ko nhé.

keomutvuive

Xe điện
lão này có 10 thớt thì cả 10 đều moi móc toyota, 100 com thì đều đá đểu chê bai toyota. các cụ cứ để ý xem

ducletrung

Xe container
nhà em ở Phúc Yên xe chúng nó xếp đầy bãi, thằng ban làm ở đấy bảo sản lượng tăng gấp đôi mà lương vẫn y nguyên chúng nó cày như trâu. mả cha thang toy con tăng giá xe, tỷ giá đang giảm xem chúng nó có giảm ko nhé.
Chắc các đại lý phải xin hạn ngạch quota của nhà máy rồi.

PLD

Xe buýt
Cụ mua ủng hộ hãng 10 cái cho nó quang bãi đi.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Các cụ nên nhớ các nhà làm chính sách mới quyết định được như thế nào có thể 1 chiếc xe lăn bánh tại Việt Nam, nên đừng mơ hão huyền mộng mị mình làm gì rồi lại vỡ mộng :D. Với giá xe hiện nay cơ sở hại tầng còn chưa đáp ứng được, rẻ để có mà chết à. Em chỉ mong làm sao hạn chế được càng nhiều càng tốt, giao thông công cộng tốt lên và thuận tiện đáp ứng được nhu cầu của dân, thì cần gì mua xe. Nói thật ô nhiễm tắc đường căng lắm rồi em chỉ mong quay lại cái thời nhảy tàu điện đi học thôi :D

adng

Xe điện
Các cụ nên nhớ các nhà làm chính sách mới quyết định được như thế nào có thể 1 chiếc xe lăn bánh tại Việt Nam, nên đừng mơ hão huyền mộng mị mình làm gì rồi lại vỡ mộng :D. Với giá xe hiện nay cơ sở hại tầng còn chưa đáp ứng được, rẻ để có mà chết à. Em chỉ mong làm sao hạn chế được càng nhiều càng tốt, giao thông công cộng tốt lên và thuận tiện đáp ứng được nhu cầu của dân, thì cần gì mua xe. Nói thật ô nhiễm tắc đường căng lắm rồi em chỉ mong quay lại cái thời nhảy tàu điện đi học thôi :D
Thu thuế tiêu thụ đặc biệt hàng năm cả tỷ đô mà không mang mở đường thì tắc là đúng rồi. Xong nhu cầu ăn mặc sao mà cấm được phải phục vụ.

Cấm thế thì cấm cả các "cha" ngồi trên đừng được đi xe công nữa đi, đi xe máy cùng dân đen đi có ngày container nó cho xem dưa hấu nát cả lượt.
Cụ có tiền cụ chạy xe hơi, còn bao nhiêu người hàng ngày dầm mưa dãi nắng trên 2 bánh mà nguy hiểm tính mạng thường trực sao cụ không động lòng?

Thuế tiêu thụ đặc biệt cao và không phân biệt hàng sản xuất trong nước hay nhập khẩu thì chả có tác dụng đ ếch gì.
Giảm tiêu dùng = giảm phát triển cụ ạ.

adng

Xe điện
lão này có 10 thớt thì cả 10 đều moi móc toyota, 100 com thì đều đá đểu chê bai toyota. các cụ cứ để ý xem
Em ủng hộ cụ í.
Mong một ngày Toy nó thay đổi.
Chứ giờ em cũng mong Toy VN biến đi cho khuất mắt!

nguyentiens

Xe buýt
Vừa lập thớt buổi sáng về buổi chiều đã thấy có thông tin chính thức về thuế tiêu thụ đặc biệt với những xe có dung tích xi lanh rồi :))
xe đến tay người tiêu dùng phải chịu 4 loại thuế cơ. nhập khẩu, tiêu thụ đặc biệt, vat và trước bạ.

htviva2

Đi bộ
ko chê xe của toy chỉ ghét chúng nó bán giá cao hút ngoại tệ về chính quốc, cái đầu vào quan trọng nhất là công nhân thì nó ko tăng lương. hút máu cật lực 2018 chắc bỏ lắp ráp, thằng bạn làm trong đấy cực wa cũng học lái chuẩn bị đổi nghề

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Thu thuế tiêu thụ đặc biệt hàng năm cả tỷ đô mà không mang mở đường thì tắc là đúng rồi. Xong nhu cầu ăn mặc sao mà cấm được phải phục vụ.

Cấm thế thì cấm cả các "cha" ngồi trên đừng được đi xe công nữa đi, đi xe máy cùng dân đen đi có ngày container nó cho xem dưa hấu nát cả lượt.
Cụ có tiền cụ chạy xe hơi, còn bao nhiêu người hàng ngày dầm mưa dãi nắng trên 2 bánh mà nguy hiểm tính mạng thường trực sao cụ không động lòng?

Thuế tiêu thụ đặc biệt cao và không phân biệt hàng sản xuất trong nước hay nhập khẩu thì chả có tác dụng đ ếch gì.
Giảm tiêu dùng = giảm phát triển cụ ạ.
Em toàn đi 2 chỗ mui trần cụ ạ, các nước phát triển họ đang hạn chế oto đấy cụ. E nói thật oto xe máy nhiều chỉ tổ ô nhiễm môi trường thôi. Thế em mới mong giao thông công cộng nó phát triển và thuận tiện, lúc đó chẳng cần hô hào tự động mọi người nhận thức được chẳng ham mua xe tư nữa. Tiền đó để đi du lịch đây đó cho nó sướng cụ ạ :D

Lexus 717

Xe điện
Toy VN mà cứ như hiện nay thì em mong nó biến đi càng nhanh càng tốt.
Xong em đoán "máu" VN còn ngọt lắm nên nó sẽ biến đổi chút theo thời cuộc để tiếp tục hút thôi chứ giúp VN phát triển cái gì đâu.

Nhìn qua Hàn Quốc:
Hyundai ngày xưa có thời hợp tác với Mitsubishi (xe Terracan, Galoper, ..) thì có được thành quả ngon như hiện nay.
Kia ngày xưa có thời hợp tác với Ford (xe Kia Pride B)
Daewoo ngày xưa có thời hợp tác với Honda (Legend giống hệt Accord)

Nhìn qua Trung Quốc cũng có quá nhiều thành quả của các liên doanh tự sản xuất được xe riêng.

Tương lai Boeing sản xuất ở Trung Quốc nốt và Trung Quốc lại có Boeing'.

Việt nam thì cứ vào liên doanh thì ngồi chơi để bên ngoại quốc tự tung tự tác chả nghiên cứu tiếp thu gì; tinh thần hơi kém.

Khổ nỗi mấy thằng làm chính sách được nó cho liếm tí ti đã phá hỏng toàn bộ chính sách rồi. Nếu như trước đây không bảo hộ cho nó mà mở cửa thị trường cho xe ngoại cạnh tranh và chỉ ưu đãi thuế TTĐB theo tỷ lệ nội địa hóa thì đã có cơ sở sản xuất rồi. Ngay hiện tại khi 2018 tới gần, chúng nó đã lobby để ra cái thông tư 20 gì đó gần như một dạng bảo hộ cho độc quyền nhập và phân phối xe ngoại triệt tiêu cạnh tranh của các nhà phân phối nhỏ lẻ. Các cụ cũng đừng có mơ Ô tô giá rẻ vì đã có độc quyền nhóm thì sẽ có giá độc quyền cắt cổ dân đen thôi. Đời thủa nhà ai lại có thằng chủ tịch hiệp hội Vama tuyên bố hiệp hội cam kết không giảm giá bán....