2019 Các cụ dự định đầu tư ở đâu?

canpl

Xe buýt
Em làm được mấy lô ở Đại Mỗ, mua lúc 3x,4x giờ lên 6x hết rồi cụ ạ. Tiếc nhất 1 lô ở Cầu Cốc Tây mỗ lúc họ bán 6x chần chứ không mua. Chỗ đó giờ giao dịch toàn 1xx cả.
Em có căn lk trong khu Viglacera cạnh Cầu cốc ăn theo đc tý nào không biết

Jolie3334

Xe tải
Cháu oánh dấu mai đọc

Quang LaMasia

Xe tăng
Em có căn lk trong khu Viglacera cạnh Cầu cốc ăn theo đc tý nào không biết
Khu đấy không lên được nhiều cụ ạ. Với lại nó khép kín nên chỉ để ở thôi không kinh doanh được. Bao giờ làm đường 72 qua khu của cụ thì mới lên giá .

canpl

Xe buýt
Em nói thật chứ, nhiều cụ nhận định năm 2019 là một năm ảm đạm, xuống dốc của bđs.
Nếu em không có lực thì sẽ không đầu tư, nhưng nếu đủ lực em sẽ xem xét đất nền pháp lý tốt vị trí ổn. Quan điểm của cá nhân em là một sale thôi nhé (mong các cụ đừng chém). Người chiến thắng được là người làm thứ người khác không làm. Vì bđs theo quy luật hình Sin nên khi thị trường ảm đạm, giá giảm nếu sẵn tiền ném vào đất nền thì mới có cơ hội sinh lời khi thị trường khởi sắc. Chứ khi nhìn thấy sóng đang trên đỉnh thì ném tiền vào như bao người khác thì hậu quả lại như 2008-2010 vì không biết bao giờ sóng mới lại lên đỉnh được cao thế.

Tiện em quảng cáo bđs Quảng Ninh =)). Cụ nào có nhu cầu đất nền đã có sổ đỏ chỉ từ 11,5tr/m trong KĐT đầy đủ tiện ích, cạnh TTTM VIN hoặc bđs nghỉ dưỡng, chung cư tại Quảng Ninh ới zalo em nhé.
Em đang tính xem có mảnh nào thổ cư khu Bãi cháy cạnh tỉnh đội khu 6-7 làm mảnh 59m

canpl

Xe buýt
Khu đấy không lên được nhiều cụ ạ. Với lại nó khép kín nên chỉ để ở thôi không kinh doanh được. Bao giờ làm đường 72 qua khu của cụ thì mới lên giá .
Vâng lên đc cũng hay rồi, e tính sau về ở

Các cụ đầu tư chỗ bãi tắm Quảng Hồng đi, giờ giá 14-16/m ít nữa làm bao biển giá lại trên trời.

Chỉnh sửa cuối:

b0pbyb0pby37

Xe đạp
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi
Theo các cụ mua ở thì nên mua khu Xuân Phương, Nhổn hay khu Đông Ngạc để dễ thanh lý về sau.
Nhu cầu mua mảnh nho nhỏ ở tạm rồi thanh lý về quê.
Lấy Ngã tư Mễ Trì Phạm Hùng làm trung tâm.

altis2013cvt

Xe hơi
Tôi vote cho Hoài Đức, Gia Lâm. Lý do:
1. CSHT đã khá tốt, vị trí đẹp;
2. Sắp lên quận;
3. Đã một lần chết chìm rồi, bây giờ hồi lại thì dễ có mãnh lực;
4. Tôi vừa xuống tiền ở Hoài Đức!!!

30xx1631

Xe điện
e vào đọc thấy toàn tỷ phú, đại phú đầu tư đất đai, e tưởng chừng như cơn sóng chứng khoán 2007-2009 hiện về, e ngậm ngùi đi ra vậy...các cụ đừng mắng e

e vào đọc thấy toàn tỷ phú, đại phú đầu tư đất đai, e tưởng chừng như cơn sóng chứng khoán 2007-2009 hiện về, e ngậm ngùi đi ra vậy...các cụ đừng mắng e
Cụ làm gì bi quan thế. Cụ vào đây đọc là em biết rồi à nha :))

nvht

Xe điện
Các cụ đầu tư chỗ bãi tắm Quảng Hồng đi, giờ giá 14-16/m ít nữa làm bao biển giá lại trên trời.

Cẩm Phả đất khó lên vì quỹ đất còn nhiều và thành phố này không có tiềm năng phát triển. Đất thổ cư ở đây rao bán giá rẻ rất nhiều.

nvht

Xe điện
Đất Vân Đồn là tiềm năng tăng mạnh nhất Miền Bắc trong 3 năm tới vì sắp tới sẽ có rất nhiều dự án lớn khởi công xây dựng ở đây (ngay sau khi Chính phủ phê duyệt quy hoạch xây dựng Vân Đồn trong thời gian tới).

Đất Vân Đồn là tiềm năng tăng mạnh nhất Miền Bắc trong 3 năm tới vì sắp tới sẽ có rất nhiều dự án lớn khởi công xây dựng ở đây (ngay sau khi Chính phủ phê duyệt quy hoạch xây dựng Vân Đồn trong thời gian tới).
Em thấy trục Hạ Long - CP - Vân Đồn đều tiềm năng vì các ông lớn xuống tay mạnh trong thời gian tới.

thanhnga2412

Đi bộ
Em vào hóng với ạ. Cụ nào bảo đất new city UB tiềm năng thì em nghĩ nên xem lại ạ, dân quanh đó chẳng ai mua mấy. Uông Bí cũng không có tiềm năng phát triển đâu ạ.

Em vào hóng với ạ. Cụ nào bảo đất new city UB tiềm năng thì em nghĩ nên xem lại ạ, dân quanh đó chẳng ai mua mấy. Uông Bí cũng không có tiềm năng phát triển đâu ạ.
Em bán UB thì nhận thấy thế này. Tâm lý khách HN xuống đầu tư QN là thích biển nên phải gần biển cho thoáng mát :D. Còn khách UB chủ yếu Hải Dương - HP - BN. Bản chất dân UB chưa mua vì họ thấy đất còn nhiều mà KĐT chưa thấy shophouse lên, trường học vào hoạt động. Mấy tháng nữa mọi thứ đi vào HĐ nó thành KĐT đẹp nhất UB thì người dân UB mới mua.
Nhưng với quan điểm cá nhân em khách quan mà nói thì không thể chơi được so với đất biển Cẩm Phả trên cùng hạng cân ấy, mặc dù tiện ích KĐT hơn.

chantamtam86

Xe tăng
Kinh tế vẫn tăng trưởng mạnh,dòng tiền nước ngoài đổ vào BĐS vẫn cao nên để nói về bong bóng là điều khó xảy ra.Theo các cụ năm nay có tiền các cụ nghiên cứu ném tiền đầu tư vào đâu?
Em thấy hiện nay Vân Đồn đang khá hot,Hà Nội thì những nơi nào quy hoạch lên Quận trong thời gian tới chắc cũng túc tắc tăng,đất nền tỉnh phía Bắc:Bắc Ninh, Bắc Giang,Thái Nguyên... thì e nguồn cung đang nhiều, Nha Trang, Phú Quốc các cụ thấy sao?
Có tý tiền ném vào đất nên cũng muốn nghe các cụ cho ý kiến cho rôm rả
Dear all:
Mong muốn của em lập pic này là muốn các cụ chia sẻ góc nhìn đầu tư khu vực nào:Vân Đồn,Phú Quốc,Cam Ranh,Nha Trang,Hà Nội,HCM...hoặc đầu tư vào dòng BDS nào đó:BDS nghỉ dưỡng,đất nền,chung cư...Chứ em không mong muốn một dự án cụ thể nào đó.Khi có cái nhìn tổng quát rồi em sẽ tự tìm hiểu các dự án quanh khu vực đó, hoặc dòng bds nào mà em thấy phù hợp ạ.Thanks !
E dự kiến sẽ đầu tư trọng điểm vào QUẤT lÂM và HẢI THỊNH ạ

hpi

Xe đạp
Website
haiphat-invest
Kinh tế vẫn tăng trưởng mạnh,dòng tiền nước ngoài đổ vào BĐS vẫn cao nên để nói về bong bóng là điều khó xảy ra.Theo các cụ năm nay có tiền các cụ nghiên cứu ném tiền đầu tư vào đâu?
Em thấy hiện nay Vân Đồn đang khá hot,Hà Nội thì những nơi nào quy hoạch lên Quận trong thời gian tới chắc cũng túc tắc tăng,đất nền tỉnh phía Bắc:Bắc Ninh, Bắc Giang,Thái Nguyên... thì e nguồn cung đang nhiều, Nha Trang, Phú Quốc các cụ thấy sao?
Có tý tiền ném vào đất nên cũng muốn nghe các cụ cho ý kiến cho rôm rả
Dear all:
Mong muốn của em lập pic này là muốn các cụ chia sẻ góc nhìn đầu tư khu vực nào:Vân Đồn,Phú Quốc,Cam Ranh,Nha Trang,Hà Nội,HCM...hoặc đầu tư vào dòng BDS nào đó:BDS nghỉ dưỡng,đất nền,chung cư...Chứ em không mong muốn một dự án cụ thể nào đó.Khi có cái nhìn tổng quát rồi em sẽ tự tìm hiểu các dự án quanh khu vực đó, hoặc dòng bds nào mà em thấy phù hợp ạ.Thanks !
Về tổng thể lâu dài thì du lịch là trọng tâm định hướng của Việt Nam. Em chỉ hay nói vui là các ông lớn người ta xây dựng ầm ầm ở các bờ biển đẹp rồi thì các cụ còn hỏi để làm gì :)) Các cái khác không cần suy nghĩ ;))

neu52

Xe hơi
Website
truongminhtech.com
Đất nền được dự báo sẽ có cú bứt phá mạnh do NHNN bơm ròng tiền ra thị trường. Tương lai lại sẽ có bong bóng. Ai nhanh tay sẽ kiếm ăn được

Chỉnh sửa cuối: