Thảo luận 2024 Có nên xuống tiền mua VF8?

Kamri

Xe buýt
E chả fan cũng chả phải anti. Đang đọc cái thớt của cụ cap3hk rất chân thực thì rụp phát bị xoá. Cảm giác hụt hẫng vỉ đây là diễn đàn để mọi ngừoi trao đổi kinh nghiệm. Chứ ko phải nơi pr. Rồi lại thêm mấy ông kễnh fan vào bảo: phải tao tao cũng xoá. Chán cái kiểu truyền thông của hãng này.
Mãnh liệt tinh thần nó cũng phải khác bọt chứ ! Các cụ cứ trao đổi kinh nghiệm lỗi khơi khơi thế phản cảm bỏ xừ :P

Ngô.Tường

Xe tăng
E chả fan cũng chả phải anti. Đang đọc cái thớt của cụ cap3hk rất chân thực thì rụp phát bị xoá. Cảm giác hụt hẫng vỉ đây là diễn đàn để mọi ngừoi trao đổi kinh nghiệm. Chứ ko phải nơi pr. Rồi lại thêm mấy ông kễnh fan vào bảo: phải tao tao cũng xoá. Chán cái kiểu truyền thông của hãng này.
Em cũng là chủ xe sử dụng VF8, cụ Asrphan cũng là chủ xe và còn rất nhiều chủ xe Vf8 ở trong cộng đồng này nhưng tại sao họ ko lên tiếng cùng với Cụ Cap3hk… chắc là cụ cũng hiểu. Còn xe cụ ấy lỗi như nào thì chỉ cụ ấy biết, xe bị ẩm do bị đổ nước hay bị nồm ẩm cũng chỉ cụ ấy biết.

cap3hk

Xe tăng
Em cũng là chủ xe sử dụng VF8, cụ Asrphan cũng là chủ xe và còn rất nhiều chủ xe Vf8 ở trong cộng đồng này nhưng tại sao họ ko lên tiếng cùng với Cụ Cap3hk… chắc là cụ cũng hiểu. Còn xe cụ ấy lỗi như nào thì chỉ cụ ấy biết, xe bị ẩm do bị đổ nước hay bị nồm ẩm cũng chỉ cụ ấy biết.
Chuẩn. Và may quá việc tôi bán tống bán tháo 2 con của nợ thì ai cũng biết :>. Xe ngon quá nên phải bán vội cho người khác có cơ hội trải nghiệm. Bán vội đến cái mức trưa lấy xe tối cho lên đường luôn :)

Giờ tôi đổi ý rồi, tôi ủng hộ mọi người mua thật mạnh vào, dùng xong họ phản ứng như nào thì biết ngay ý mà =)).

Tỉ lệ chủ xe / chim mồi ở trên này cũng giống như một quán ăn trộn thịt trâu với thịt thỏ thôi. Tỉ lệ 1-1 , trộn một con trâu với một con thỏ chứ méo đâu ra "người dùng thật" ngoài mấy ông xanh SM :))))))

Xin lỗi đã quote bài nhé vì ông nhắc đến tôi chứ không nhắc thì chả bao giờ tôi thèm rep nội dung của ông ;))

tunglam2806

Xe buýt
Tôi đủ lớn đủ khôn để biết sàng lọc thông tin trên mạng. Thế nên tôi rất cần rv ngừoi thật việc thật của những cụ như cụ cap3hk.

Gừng

Xe container
Chuẩn. Và may quá việc tôi bán tống bán tháo 2 con của nợ thì ai cũng biết :>. Xe ngon quá nên phải bán vội cho người khác có cơ hội trải nghiệm. Bán vội đến cái mức trưa lấy xe tối cho lên đường luôn :)

Giờ tôi đổi ý rồi, tôi ủng hộ mọi người mua thật mạnh vào, dùng xong họ phản ứng như nào thì biết ngay ý mà =)).

Tỉ lệ chủ xe / chim mồi ở trên này cũng giống như một quán ăn trộn thịt trâu với thịt thỏ thôi. Tỉ lệ 1-1 , trộn một con trâu với một con thỏ chứ méo đâu ra "người dùng thật" ngoài mấy ông xanh SM :))))))

Xin lỗi đã quote bài nhé vì ông nhắc đến tôi chứ không nhắc thì chả bao giờ tôi thèm rep nội dung của ông ;))
nay xe e bị hỏng sấy gương
vào vin bảo ko dc bảo hành do đã bảo hiểm rồi
ok nói thôi a đ.éo cần, có 400 bạc
thay xong thì nó nóng mà ko điều khiển dc
hãng củ chuối quay ra nói củ gương e bị lỗi
thay lại cái mặt gương cũ thì đk bình thường
lúc đó chú cvdv mới nói xin lỗi mặt gương e lỗi, để e đặt cho a cái khác
mất cả buổi chiều của e
vãi vin
lần sau cứ cạch mặt Vinfast ra

poiuy

Xe cút kít
Em trước chạy Fadil, sau mua thêm Lux A , giờ định lên VF8. Cụ cho hỏi cụ chạy VF8 chưa ạ ? Giờ còn đang bị lỗi gì thế ?
Em quan tâm.
Lỗi gần đây nhất đã có thớt (bị xoá rồi) về việc xạc không dây bị chập dẫn đến xe không chạy bình thường. Hãng chưa có kinh nghiệm xử lý nên vụ này hơi lâu, nhưng xe thứ 2 thì rất nhanh. Thế thì xe khác cũng có thể bị.

poiuy

Xe cút kít
Thớt em bị xóa chứ không phải em tự xóa nhé.
Em xác nhận xe xăng em có sở hữu Lux A, lux Sa. Xe điện em có VF8 VF9 (đã bán cả đôi) do lo sợ rủi ro phát sinh về sau
Thành viên sửa tiêu đề còn không được tuổi gì xoá được thớt.
Với lại cụ dùng xe làm kinh doanh thì khó chấp nhận chuyện xe nằm 1 chỗ nhưng xe gia đình, nhu cầu sử dụng không cao thì chuyện lỗi nhỏ đó không quan trọng lắm.

Đi Jây

Xe tăng
mất cả buổi chiều của e
vãi vin
Cụ nói nhỏ thôi ko lại bay cả thớt này bgio

cap3hk

Xe tăng
Thành viên sửa tiêu đề còn không được tuổi gì xoá được thớt.
Với lại cụ dùng xe làm kinh doanh thì khó chấp nhận chuyện xe nằm 1 chỗ nhưng xe gia đình, nhu cầu sử dụng không cao thì chuyện lỗi nhỏ đó không quan trọng lắm.
Xe gia đình hay xe công ty nằm xưởng hơn chục ngày không có cái đi lại cũng bực mình hết cụ nhé. Phải thằng lắm xe như em còn có cái đi lại, dính mấy ngày mưa lất phất như này không book được grab hay xanh thì có mà tế lên chửi.

Confirm thêm 1 xe VF8 nữa bị lỗi tương tự sau mấy ngày nồm ẩm vừa rồi (của 1 cô gái sn 88 sử dụng, nhà cô này cách nhà em 1 block và thi thoảng có giao lưu bay drone với nhau). Các cụ có xe thì lo mà sấy đi =))

Đính chính cho rõ là em dùng xe cho nhân viên đi lại và tự lái chứ không phải mang cho thuê nhé mà dùng từ kinh doanh ở đây :-?

cap3hk

Xe tăng
mất cả buổi chiều của e
vãi vin
Bản base ít tính năng nên không thể hỏng những gì nó không có ;)). Mấy ngày nay ngồi sau quen lại thấy chán thằng Lux A, nhẽ nào sang tên xong lại .... bán :)))))))))

poiuy

Xe cút kít
Xe gia đình hay xe công ty nằm xưởng hơn chục ngày không có cái đi lại cũng bực mình hết cụ nhé. Phải thằng lắm xe như em còn có cái đi lại, dính mấy ngày mưa lất phất như này không book được grab hay xanh thì có mà tế lên chửi.

Confirm thêm 1 xe VF8 nữa bị lỗi tương tự sau mấy ngày nồm ẩm vừa rồi (của 1 cô gái sn 88 sử dụng, nhà cô này cách nhà em 1 block và thi thoảng có giao lưu bay drone với nhau). Các cụ có xe thì lo mà sấy đi =))

Đính chính cho rõ là em dùng xe cho nhân viên đi lại và tự lái chứ không phải mang cho thuê nhé mà dùng từ kinh doanh ở đây :-?
Nhân viên đi lại chả là kinh doanh còn gì. Không lẽ cụ giao xe cho nhân viên đi chơi?

Lacet_ti

Xe container
Anh V vừa thành lập cty Xạc xong là tăng giá xạc ngay : tăng 15% từ 3.3k lên 3.8 k.
Ngày lên 5k / số điện chắc ko xa.
Lại khó bên bán hàng :)

Kamri

Xe buýt
phụ tùng vinfast toàn đồ tàu nên phò quá
Chỉ bị đồ liên quan đến vỏ ngoài và nội thất thôi chứ cụ, người ta nói khung gầm với động cơ là toàn là hàng bê em mà :P

Gừng

Xe container
Chỉ bị đồ liên quan đến vỏ ngoài và nội thất thôi chứ cụ, người ta nói khung gầm với động cơ là toàn là hàng bê em mà :P
bê em ddaau cụ

laf bmw theo giay phep ban quyen

Booky

Xe đạp
E thấy trong mấy nhóm vf, thi thoảng lại có mấy lỗi đưa ra hỏi rồi bàn luận. Giá Điện thì tăng thêm 15%, giá xe cũng tăng ngc sóng thị trường, mà lỗi cứ thi thoảng lại có, lỗi vặt hay lỗi to thì cũng phải xác định là có và phát sinh, xử lý mãi vẫn chưa dứt điểm đc nhỉ. Em là ng đang tìm hiểu để mua, nhưng thú thật là bắt đầu thấy quan ngại, cấn cấn các cụ ạ

ZippoVND

Xe máy
E thấy trong mấy nhóm vf, thi thoảng lại có mấy lỗi đưa ra hỏi rồi bàn luận. Giá Điện thì tăng thêm 15%, giá xe cũng tăng ngc sóng thị trường, mà lỗi cứ thi thoảng lại có, lỗi vặt hay lỗi to thì cũng phải xác định là có và phát sinh, xử lý mãi vẫn chưa dứt điểm đc nhỉ. Em là ng đang tìm hiểu để mua, nhưng thú thật là bắt đầu thấy quan ngại, cấn cấn các cụ ạ
Quan ngại , cấn cấn thì mình khuyên ko nên mua cụ ạ , còn mình thì cứ gặp nói chuyện trực tiếp vài chủ xe Vinfast là tốt nhất , nghe chém gió trên mạng cho vui thôi .

ah99x6

Xe điện
mất cả buổi chiều của e
vãi vin
Nội thất xe V đẹp thế cụ!

Duyvu2019

Xe hơi
Em chỉ ghé đọc cái thớt đó, mấy tầng đầu ok nhưng các tầng sau thì thấy 1 đội anti vào móc xoáy kích động kháy nhau như kẻ thù. Ngay thớt này cũng thế , mới tầng 4 mà các cụ ấy đã nổi đóa rồi giải phóng ra đủ các thứ này bị rồi.
E tham gia rất nhiều thớt, từ xe, chiến tranh , chính trị, việc thớt bị đi sai mục đích, cãi chửi nhau ầm ĩ bị xóa gặp khá nhiều .
Nhưng kỳ lạ là trên này thớt nào về Vin loạn quá bị xóa là y như rằng auto đổ cho đội Vin trong khi việc xóa là của mod. :))
Các cụ kia cứ kêu phải công tâm nhưng hễ ai trải nghiệm thấy tốt lên chia sẻ tốt là lại vào sồn sồn lên . Như vậy là sao ạ? Giờ cụ nào có toy ko may đụng túi khí ko bung bị chấn thương chắc cũng lên bài doạ đánh truyền thông này nọ với đi chửi bất kỳ ai muốn mua Toy ạ? Nv là hay ko các cụ?
Trong hàng chục nghìn người thì 1 số ít trả nghiệm ko tốt hãng nào chả có, cứ vào mấy trung tâm bảo hành bảo dưỡng từ Đức Hàn Nhật là rõ, nhưng cũng đừng để từ việc ko hài trở thành cực đoan quá thể , rồi lúc thớt bị xóa cái lại đổ do “bưng bít”