[Funland] 25/11/2020 – vĩnh biệt Maradona

scorp8x

Xe container
WC 98 pháp có hàng thủ khủng nhất giải ở độ tuổi đẹp nhất đời cầu thủ, sao lớn nhất là Thuram, hv phải Parma số 1 seri A, chấp hết Denilson, Carlos, Jarni, Maldini & đặc biệt nhất là ghi cả 2 bàn trận bk dù cả sự nghiệp hầu như chả biết ghi bàn là gì :D Descham là thủ quân Juve vô địch C1 96, đưa Zidan về cái là max nhọ, thua liền 2 ck sau đó & thành tích tụt dần đều đến khi Dan sang Real. Nói chung, tuyển pháp 98 đội hình toàn diện nhất giải nhưng lết từ Paraguay, đến pen Ý & hơi rùa gặp Croatia vào ck nên chức vô địch ko thuyết phục. Năm 2000, khá hơn nhưng phải nói là Ý quá xui. Zidan là 1 siêu sao ko ai phủ nhận nhưng phải nói là anh ấy có ngôi sao may mắn đi kèm, từ đời cầu thủ đến hlv. Giờ Real có bỏ ra 1-2 tỷ $ cho anh ấy mua siêu sao cũng ko thể vô địch C1 3/4 mùa như trước

Hàng thủ gồm Ba téc , Lizzazazu, Blanc và đặc biệt là Desaily thì không phải hạng vừa đâu ạ, ngoài ra còn có 2 anh dọn dẹp cực hay là Petit và Descham cụ kể nữa :) còn mấy chú như Viera trẻ trẻ chưa lớn, e ko nhớ có S.Wintor gì đấy nữa không :)
Em đã nói rồi, đội tuyển Pháp khi ấy trước trận CK thi đấu ko mấy thuyết phục, đặc biệt là hàng công (bị chê tơi tả), thắng khá vất vả ở các trận đấu loại trực tiếp để vào đc trận CK... Dù ko nhiều ngôi sao như Brazil, tuy nhiên đội tuyển Pháp cũng có khá nhiều ngôi sao thi đấu cho các CLB lớn như một số liệt kê ở trên. Mấy người mà cụ xếp vào hàng "tiềm năng" kia thì đã nhiều năm thi đấu cho đội tuyển và các CLB lớn, và khi ấy đã khá nhiều tuổi rồi (Deschamps sinh 1968 - 30 tuổi, Blanc thì sinh tận 1965 - 33 tuổi).... Zidane khi ấy đã 26 tuổi, là người trước đó vài năm lấy vị trí của Eric Cantona (HLV vì ĐT đã có Zidane nên ko gọi lại Cantona kể cả là cho đội hình dự bị vì e ngại việc này sẽ ảnh hưởng đến sự ổn định của toàn đội) - có thể coi là ở độ chín, ko thể gọi là "thần đồng mới mẻ" gì đc nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Pháp năm 98 thì 2 ông hậu vệ cánh của nó đỉnh chẳng kém gì cặp Carlos , Cafu của Brazil .
Từ năm 98 đến giờ thì Pháp là đội mạnh nhất TG , chẳng đội nào có thành tích tốt hơn Pháp cả .

LangThinh

Xe buýt
Chả có gì thái quá cụ ạ. Ai xứng đáng, được người dân ngưỡng mộ thì để quốc tang là bình thường. Maradona được sùng tín số 1 ở Argentina, nên em thấy quốc tang 3 ngày là đúng nguyện vọng của người dân bên đó.
Còn hơn tuyên bố quốc tang mà dân chả thấy buồn tí nào =))
Chắc cụ ấy sống ở vn lâu nên cảm thấy Ma dc quốc tang là thái quá thì phải rồi cụ

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Thì bẩn có hay ho gì.Sao lại bỏ qua cái bẩn để tôn lên cho vĩ đại ko biêt.Nếu VN mà thua vì tình huống đó tôi nghĩ fan VN chắc chửi Ma mấy chục năm rồi
Có mỗi bàn tay của Chúa thôi mà có vụ nào chơi bẩn nữa đâu cụ.

tienlong

Xe buýt
Maradona là riêng, là duy nhất, ko hiểu cụ nào đi so Zidane với Ma nhỉ?

tienlong

Xe buýt
WC 98 pháp có hàng thủ khủng nhất giải ở độ tuổi đẹp nhất đời cầu thủ, sao lớn nhất là Thuram, hv phải Parma số 1 seri A, chấp hết Denilson, Carlos, Jarni, Maldini & đặc biệt nhất là ghi cả 2 bàn trận bk dù cả sự nghiệp hầu như chả biết ghi bàn là gì :D Descham là thủ quân Juve vô địch C1 96, đưa Zidan về cái là max nhọ, thua liền 2 ck sau đó & thành tích tụt dần đều đến khi Dan sang Real. Nói chung, tuyển pháp 98 đội hình toàn diện nhất giải nhưng lết từ Paraguay, đến pen Ý & hơi rùa gặp Croatia vào ck nên chức vô địch ko thuyết phục. Năm 2000, khá hơn nhưng phải nói là Ý quá xui. Zidan là 1 siêu sao ko ai phủ nhận nhưng phải nói là anh ấy có ngôi sao may mắn đi kèm, từ đời cầu thủ đến hlv. Giờ Real có bỏ ra 1-2 tỷ $ cho anh ấy mua siêu sao cũng ko thể vô địch C1 3/4 mùa như trước
Thuram trận BK đá quá kinh, ăn quả 2-1. Pháp 98 chủ nhà và may mắn, Chung Kết thì Ro béo lăn ra bệnh trước trận, và Pháp chủ nhà chứ đúng phong độ Brazil thì Pháp tuổi gì ăn được team R9.
Zidane thì xuất sắc trận CK, Zidane chơi bóng thông minh bằng cái đầu, khác với cụ Ma, chơi bóng bằng cả linh hồn &cảm xúc; khoản này cụ Ma ko cầu thủ nào bằng được

Chỉnh sửa cuối:

scorp8x

Xe container
Thuram trận BK đá quá kinh, ăn quả 2-1. Pháp 98 chủ nhà và may mắn, Chung Kết thì Ro béo lăn ra bệnh trước trận, và Pháp chủ nhà chứ đúng phong độ Brazil thì Pháp tuổi gì ăn được team R9.
Zidane thì xuất sắc trận CK, Zidane chơi bóng thông minh bằng cái đầu, khác với cụ Ma, chơi bóng bằng cả linh hồn &cảm xúc; khoản này cụ Ma ko cầu thủ nào bằng được
Thuram 98 như quái vật :D ngoài trận bk thì ấn tượng nhất là ck, Denilson đảo chân gần chục cái nhìn cungz hoa mắt mà ông thần ấy đứng yên xem xong thò chân phát lấy bóng nhẹ ko :D Denilson nổi từ giải tứ hùng múa như quạt mới sau giải 98 có giá cao nhất thế giới, vụ mua hớ thế kỷ. Thế hệ thời Zidan tiếc nhất là Okocha, kỹ thuật & múa kinh hoàng nhưng ko biết sử dụng hiệu quả như Dan nên mãi chỉ là cầu thủ giỏi.

Chauthanh11

Xe điện
Thế nào là đá đúng phong độ hả cụ ? Không lẽ cứ thua là không đúng phong độ ? Và Brazil có mỗi Ro thôi hay sao ?
Xét về đội hình thì Brazil năm đó chỉ hơn Pháp mỗi hàng tiền đạo mà thôi , còn hậu vệ + tiền vệ thì Pháp nó hơn đứt , chưa kể lực lượng Pháp còn dày hơn . Trong trận ck khi Zidane chưa ghi bàn thì Brazil cũng chẳng lên nổi bóng . Brazil năm đó thua cũng không có gì là bất ngờ cho lắm .

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Xem lại cụ Ma đi bóng
Hậu vệ lao bóng thẳng 2 chân ghê thật .
thế mà vẫn né được nhiều , phải nói là đỉnh

Kuu

Xe lăn
Chả có gì thái quá cụ ạ. Ai xứng đáng, được người dân ngưỡng mộ thì để quốc tang là bình thường. Maradona được sùng tín số 1 ở Argentina, nên em thấy quốc tang 3 ngày là đúng nguyện vọng của người dân bên đó.
Còn hơn tuyên bố quốc tang mà dân chả thấy buồn tí nào =))
Quốc tang đa phần là theo quy định của nhà nước, dân buồn dân vui không phải là yếu tố quyết định.

Maradona có thế nào thì cũng chỉ là 1 cầu thủ bóng đá thôi, cũng có thể do Achentina và 1 số nước Nam Mỹ người dân cuồng bóng đá nên dấu ấn cá nhân Maradona được nâng tầm. Ở các quốc gia khác thì sự kiện cá nhân kiểu vậy cùng lắm quốc tang 1 ngày là hết phim.
Em mà có quyền em cũng chỉ cho 1 ngày là cùng :D

Skoda_Favorit

Xe container
Quốc tang đa phần là theo quy định của nhà nước, dân buồn dân vui không phải là yếu tố quyết định.

Maradona có thế nào thì cũng chỉ là 1 cầu thủ bóng đá thôi, cũng có thể do Achentina và 1 số nước Nam Mỹ người dân cuồng bóng đá nên dấu ấn cá nhân Maradona được nâng tầm. Ở các quốc gia khác thì sự kiện cá nhân kiểu vậy cùng lắm quốc tang 1 ngày là hết phim.
Cho nên giờ Cụ và e vẫn đang còm vặt trên này!

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Ui giời , ghen tị không hề nhẹ ! Có mỗi ông Mardn đá bóng làm vui cho thiên hạ mà CCCM chém kinh nhở ? Tận 18 trang cơ đấy. Liệu có nhất thiết phải thế không ạ ?

Bachsima

Xe lăn

Dấu hiệu của việc Argentina rỗi rãi quá, như trong tiểu phẩm hài Azit Nexin, không có lễ hội liên miên thì không có cớ gì để tiêu và để ăn cả.

Bachsima

Xe lăn
Vào đây công nhận nhiều cụ am tường bóng đá thật, thế mà sao cái kiến thức ấy không thấy ở giới chuyên môn túc cầu nhỉ, để cầu thủ ta mãi vẫn như đeo chì vào chân, chả thấy am tường chuyên môn

Kia_fote

Xe điện
Lạy cụ. Chính quyền sinh ra cũng để phục vụ dân, cụ ko thấy lễ tang cho Maradona làm ở ngay Phủ Tổng thống à. Quy định của Nhà nước thì đúng, nhưng Nhà nước cũng từ dân mà ra, cụ ạ. Tổng thống Argentina mấy người biết tên, nhưng Maradona cả thế giới biết đấy cụ :))

Ds2

Xe đạp

Kuu còn non nớt lắm, tầm ảnh hưởng với quốc gia của Maradona còn hơn các nhà cầm quyền đất nước, giống như đạo hồi tôn sùng ô Mohamed gì đó, chỉ khác một người mang lại niềm tin, một người mang lại niềm vui cho toàn dân. Ngay tại Arg hiện cũng có đạo bắt nguồn từ Maradona, chưa kể Arg - Braxin coi bóng đá ko khác gì tôn giáo, tán gái kém, bóng đá cũng kém 8->