[Funland] 25 người được tìm thấy trong một container lạnh từ Hà Lan qua Anh

Nâu. Chắc dân Đông Lào
Vâng, sự kiện 39 người Việt mới bỏ mạng trong thùng đông lạnh tại Anh không làm những người còn lại nao núng đâu ạ
Vừa mới rồi, biên phòng Nga tại Pskov lại bắt được nhóm người Việt có ý định vượt biên sang Estonia. Em có gặp và nói chuyện với 1 vài bạn trong nhóm đó- họ biết và hiểu cái giá phải trả. Và họ vẫn sẵn lòng vượt biên nếu có điều kiện vào lần sau, vì sang Anh trồng cỏ hoặc làm nai lậu thì chỉ khoảng 1 năm sẽ trả hết nợ...

Núi đen

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đừng trách họ. Ai số phận ko may mắn thì cũng tìm cách thoát ra. Số đen chưa nhập vào một số cụ, nên chỉ trích họ.
Hãy thông cảm cho họ

mmxhung

Xe điện
Mỗi năm không làm gì cũng gần 10000 người chết vì TNGT, nên vụ trước chết 39 người chứ có chết 390 người cũng chưa có gì phải xoắn.

_Thánh Cô_

Xe hơi
Em k nghĩ là làm giàu cụ ạ!
Họ phấn đấu,tìm đường để cuộc sống tốt hơn. Ở một nơi mà với họ thấy rằng họ được thực sự là 1 công dân...
Cũng có người đi với mong muốn làm giàu nhưng k thiếu những người đi với mục đích như cụ này nói. Ông a e đi hơn 20 năm rồi trước ở Tiệp rồi qua Anh. Đời này những người đi này đc coi là bất hợp pháp nhưng đến đời con họ câu chuyện sẽ khác. Nó cũng như nhiều cụ lên những thành phố lớn cố sống cố chết bám vào, họ hi sinh để con cái họ thuận lợi và được tiếp xúc với môi trường tốt hơn thôi.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Vụ 39, gia đình phải chịu chi phí nếu muốn đem thi hài về. Tin chính thức.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Họ phấn đấu,tìm đường để cuộc sống tốt hơn. Ở một nơi mà với họ thấy rằng họ được thực sự là 1 công dân...
Đang ở Pháp, Đức mà chưa thực sự là công dân à?

ubisapro

Xe trâu
Vẫn bài cũ triển khai

Reinhard

Xe buýt
Các cụ đừng trách họ. Ai số phận ko may mắn thì cũng tìm cách thoát ra. Số đen chưa nhập vào một số cụ, nên chỉ trích họ.
Hãy thông cảm cho họ
Có thật là đen, hay là tham và liều hả cụ? Em không biết đi qua tốn chính xác bao nhiêu, nhưng em nhớ cách đây tầm 1 (2?) tháng FB share bài viết của bạn thùng nhân nào đó (chắc OF cũng có post), thấy bảo tốn đâu cũng mấy trăm triệu mới được đi, chưa kể phụ phí phát sinh khi đã rời nhà. Có thể xoay được mấy trăm triệu (bất kể của nhà trồng được hay đi vay mượn được) thì em nghĩ cuộc sống chắc không ở mức không thể sống được. Muốn đi có thể chẳng qua tại đồng bảng / ơ có giá trị hơn VND nên các bạn liều hi vọng qua được thì phạm pháp rồi ăn nhiều thôi.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Chờ xem các cụ bàn luận thế nào.

Tình hình này kiên quyết không hỗ trợ tiền hồi hương cả thi hài lẫn tro cốt là đúng rồi. Làm vậy tốn tiền vô ích, vì bọn đầu đất thế này là còn nhiều lắm tiền đâu mà hốt xác chúng
Bên GĐ có thể "viết cam kết sẽ trả nếu chính quyền ứng trước"

Bên CQ " Ông Bùi Huy Cường, Phó chủ tịch UBND huyện Can Lộc cho biết, chính quyền có thể tạm ứng kinh phí hỗ trợ công dân; khi mọi việc hoàn tất, người thân các lao động tử vong có trách nhiệm hoàn trả"

Hai_75

Xe điện
Đoàn người vẫn tiếp tục hành hương tới miền đất hứa mặc dù nhiều người không đến được đích nhưng với họ đó chỉ là rủi ro.
Họ vẫn sẽ tiếp tục di cư.
.
.
.
Nghĩ nó chán!

td lines

Xe điện
Cụ nhân cách quá , xác định sang làm lếu láo miễn là có tiền rồi về thôi . Em đảm bảo với cụ là họ vẫn yêu cái chính quyền nơi họ phải ra đi , họ đi khắp nơi như dân du mục sống ở Hàn , Nhật , Đài loan đủ cả , không tin cụ cứ xem cái hộ chiếu của họ nhiều dấu nhập cảnh không kém gì dân Du lịch đâu

Kitcat

Xe container
Dạo này chiều nào cũng có biểu tình đối diện cột cờ hN.
Cq cướp đất của dân.
Có liên quan ko các cụ
Ngày trước ngày nào em đi qua mà chả có đám bt ôn hòa ạ? Khu cạnh chỗ hồ trúc bạch đi ra ý. Hôm nào k có đám dân oan đứng ngồi ở đó thì thường là nhân dịp lễ lạt bạn nc ngoài sang nên ta dẹp mạnh. Dân mất đất với kiện cáo nô nức ra đông, có đoàn đủ ng già trẻ em.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước ngày nào em đi qua mà chả có đám bt ôn hòa ạ? Khu cạnh chỗ hồ trúc bạch đi ra ý. Hôm nào k có đám dân oan đứng ngồi ở đó thì thường là nhân dịp lễ lạt bạn nc ngoài sang nên ta dẹp mạnh. Dân mất đất với kiện cáo nô nức ra đông, có đoàn đủ ng già trẻ em.
Mấy vụ này sang tư bản nó cho giãy chết luôn. Kiện cáo, oan ức ra toà, biểu tình gì.
39 kia có đến mấy sổ đỏ để cắm lận.

sthd

Xe lăn
Cũng có người đi với mong muốn làm giàu nhưng k thiếu những người đi với mục đích như cụ này nói. Ông a e đi hơn 20 năm rồi trước ở Tiệp rồi qua Anh. Đời này những người đi này đc coi là bất hợp pháp nhưng đến đời con họ câu chuyện sẽ khác. Nó cũng như nhiều cụ lên những thành phố lớn cố sống cố chết bám vào, họ hi sinh để con cái họ thuận lợi và được tiếp xúc với môi trường tốt hơn thôi.
cả đời sống chui vì thằng con.
khổ nỗi thằng con lại hận bố vì tóc nửa vàng nửa đen, nó ko hòa nhập xh đc.
và nó cũng chẳng bao giờ quân tâm đến tổ tiên. văn hóa nó vậy

vậy thì có cần thiết ko?

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Mấy vụ này sang tư bản nó cho giãy chết luôn. Kiện cáo, oan ức ra toà, biểu tình gì.
39 kia có đến mấy sổ đỏ để cắm lận.
Ờ, bên nó đất k phải sở hữu toàn dân cụ ạ. Cụ cầm súng vào tư gia nó trái phép nó bòm được, k cần biểu tình. Có ai lấy đất dân nó rồi đền vài triệu bán đi trăm triệu như Thủ Thiêm đâu?
Mà đám đó chả phải biểu tình, em thấy như dân tị nạn lố nhố ngày nào cũng có, đám này mỏi chưa về kịp đã có đám nơi khác ra. Hồi ý nhìn đôi lúc cám cảnh tự hỏi họ ngồi thế kia có đc việc gì không?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Ờ, bên nó đất k phải sở hữu toàn dân cụ ạ. Cụ cầm súng vào tư gia nó trái phép nó bòm được, k cần biểu tình. Có ai lấy đất dân nó rồi đền vài triệu bán đi trăm triệu như Thủ Thiêm đâu?
Mà đám đó chả phải biểu tình, em thấy như dân tị nạn lố nhố ngày nào cũng có, đám này mỏi chưa về kịp đã có đám nơi khác ra. Hồi ý nhìn đôi lúc cám cảnh tự hỏi họ ngồi thế kia có đc việc gì không?
Dân giàu vô khối nhờ bám mấy cái dự án quy hoạch. Thủ Thiêm đang đc giải oan.
Sở hữu gì cũng vậy, khi nhà nước cần giải toả cho công trình công cộng là hốt sạch.
Họ ngồi cào mặt ăn vạ thì có.