[Funland] 25 quốc gia và vùng lãnh thổ giàu nhất thế giới.

TN1805

Xe điện
Trong ds này láo nháo nhất là thằng Úc, đất nước không có công nghiệp, không có công nghệ...chỉ đào xúc múc bán và kinh doanh giáo dục..,thía mà cũng đứng top mấy TG....haizz...:))

rasi1

Xe tải
Ireland thu được cực nhiều lợi nhuận từ những Mark xoăn và Tim Cook, bác ạ, theo đúng biểu thuế TNDN của họ - khá thấp so với mặt bằng EU.

Tụi Ireland này không phải Monaco, nơi có thuế TNCN là 0.00.
Thành thực là tôi không hiểu, Monaco sống bằng gì, trả lương công chức có được hệ số 10.0 hay không.
Bọn tư bản sắp đánh thuế tối thiểu toàn cầu rồi, những lợi thế về thuế như này sẽ bị sớm bị loại bỏ thôi.

XSim

Xe container
Để ý thì thấy trong top toàn quốc gia/vùng lãnh thổ bé tí tẹo hoặc rộng nhưng rất ít dân và giàu tài nguyên. Chỉ có 4 quốc gia lớn là Mỹ, Anh, Đức và Pháp rộng cả lãnh thổ và đông về dân số. Mà trong 4 quốc gia này thì Mỹ có địa chính trị hoàn hảo nhất thế giới + truyền thống ăn cướp mấy chục năm. Anh và Pháp thì khỏi nói, khai thác thuộc địa hơn 300 năm và ăn cướp cũng kha khá.

=> muốn giàu, bạn phải là 1 nước bé hoặc ít dân + giàu tài nguyên, hoặc bạn phải đi ăn cướp.

P/S: Có mỗi Đức là giàu nhờ thực lực, ăn cướp ít hơn hẳn. Ko phải tự nhiên mà dân Đức nó coi mình thượng đẳng.
Qua cuộc chiến Ukraine vừa rồi thì Đức cũng chỉ là loại cam chịu xiềng xích thôi, thượng đẳng gì mà để bọn hạ đẳng nó xích cổ mình thế :))

Nhật, Hàn cũng vậy.

rgbhis

Xe tăng
Cuộc sống thay đổi từng ngày mà Cụ, Ai biết trước tương lại được. Lỡ đâu Putin vì chán ghét bọn Phương Tây bấm nút Hạt Nhân, thế là mấy nước như ta tự nhiên thành giàu nhất thế giới thì sao.
Có khi thế thật đấy cụ. Cụ Pu tiền cả núi, gái đẹp thì sợ ko có sức mà xơi, máy bay chiến đấu, cưỡi gấu săn beo thử cả rồi. Giờ bọn nó o ép quá, đánh thì ko xong, ko đánh thì ko đc. Bế tắc quá thì bấm nút làm ván mới.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Quốc gia ở đó mỗi người lao động bình thường, dù làm bồi bàn hay nhân viên công sở, hàng năm có thể tự cho mình chọn đi du lịch đến bất cứ một vùng nào trên thế giới, coi đó là một nhu cầu không thể thiếu, thì quốc gia ấy tạm coi là giàu có (xét tình hình hiện tại!).

Dan du an

Xe cút kít
Cái GDP thì chưa chắc chính xác đâu ạ. Nhưng có cụ ở trên tổng kết quá chuẩn, hoặc là mày nhiều tài nguyên hoặc là mày đi cướp được nhiều. Mình không nằm trong cả 2 nhóm đó mà lại thuộc nhóm bị cướp nhiều thì khó rồi.

cod

Xe buýt
Toàn là đám lâu la của mỹ, nhiều ông viện trợ - ủng hộ ukraine, chả có ông nào đồng minh của nga cả 😂😂😂😂
Nga nó làm gì có đồng minh hở cụ? Nó chỉ có đối tác làm ăn thôi, chứ đâu cần đồng minh rồi kéo đàn kéo lũ đi ném bom nước khác để xâu xé tài nguyên 🙂

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tư bản sắp đánh thuế tối thiểu toàn cầu rồi, những lợi thế về thuế như này sẽ bị sớm bị loại bỏ thôi.
Sắp thì lâu đấy bác.
Tôi có đọc cái đó.
Các anh nhớn phải nhè cho Ireland vài đồng, để nó bù thiệt hại.

cod

Xe buýt
Qua cuộc chiến Ukraine vừa rồi thì Đức cũng chỉ là loại cam chịu xiềng xích thôi, thượng đẳng gì mà để bọn hạ đẳng nó xích cổ mình thế :))

Nhật, Hàn cũng vậy.
Sau khi cân team thì Đức giờ chỉ mạnh ở kinh tế thôi cụ. Vậy cũng là giỏi rồi. Em chỉ e Đức bị tháo xích chắc lại loạn.

Vo_thuong

Xe điện
Toàn là đám lâu la của mỹ, nhiều ông viện trợ - ủng hộ ukraine, chả có ông nào đồng minh của nga cả 😂😂😂😂
Haha, cụ phải nói là "toàn bọn tay sai của Mẽo, bị Mẽo xỏ mũi" mới đúng giọng mấy cụ support Nga :). Nhiều khi nghĩ đến tình cảnh của mình, dân mình chạy vạy phọt rắm mới đủ tiền qua Hàn, Nhật, Úc, ...đi làm culi nhưng dưới mắt nhiều cụ thì Hàn, Nhật... vẫn là "tay sai" của Mẽo, ko có quyền tự quyết. Cũng vui.