[Funland] 3 cảnh sát hy sinh khi chữa cháy quán karaoke trên đường Quan Hoa

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng đấy nó chả chạy trước.

Thế nên thợ hàn là cần phải có chứng chỉ hành nghề
Giờ phải có quy địch xích mẹ nó chân bọn thợ hàn vào chỗ chúng nó hàn ấy
Hàn láo mà cháy cho maya thằng thợ hàn thành chó thui trước
ĐM bọn thợ chó ngu

3 chiến sỹ hi sinh
RIP các anh
Quá đau xót
Đau thương quá! Thợ ngoài mình khó đào tạo lắm.
Bao nhiêu vụ hàn xì rồi mà sao vẫn để thế nhỉ
Số cháy do hàn xì ở quán karaoke / nhà chết người thấy nhiều lắm rồi. Giống vụ rơi chung cư, rất nhiều người quá chủ quan
Sau vụ này mỗi vụ hàn xì thợ phải có chứng chỉ, hoặc phải có giám sát
Thế, thợ khác ở ta thì tử tế hơn sao, các bác?
Thợ xây chăng: Trên các công trường lớn, tôi không rành.
Toàn bộ các nhà xây tư nhân mà tôi biết, bao gồm cả nhà tôi đang ở, chưa bao giờ tôi thấy 1 cái mũ bảo hiểm, 1 sợi dây đủ chắc để buộc cái gì đó, hay bất cứ cái gì liên quan đến cái gọi là An toàn lao động.
Nhìn mấy cái giàn giáo, kê và dựng bằng tre, lót bằng gạch vỡ, chèn thêm mấy thứ vớ vẩn.

Kiểu, mình đá khẽ 1 phát là mất 1 chân, sập giàn.
Câu trả lời có ngay: Mất 1 chân vẫn còn 3 chân anh ạ.
Nhà tôi xây đấy.

danghoang1988

Xe tải
Xảy ra c

Xảy ra cháy, các chiến sỹ cùng đội trưởng phải tìm cách vào mới biêt có nạn nhân hay không. Chẳng ai chỉ đạo họ ngoài chính đội trưởbg.
Các lãnh đạo kia phải đến sau khi có báo cáo là 3 chiến sỹ hy sinh.
Em tổng hợp thế sau khi đọc các báo.
Cụ này tổng hợp thế có vẻ ko ổn cho lắm.
1. Khi sự cố hỏa hoạn xảy ra, ai có thể khẳng định trong nhà ko còn người bị nạn trong khi những người chạy ra rồi, lúc đó thì họ cũng thần hồn nát thần tính vì vừa thoát cửa tử thần. Liệu họ có nhận định chính xác được mọi thứ ko?
2. Cái động lực để họ phi vào đám cháy vì nghề của họ. Thôi thì cuộc sống, sinh nghề tử nghiệp, chia buồn cùng gia đình họ. Thử hỏi với cụ í, thử đặt vụ cháy vào nhà cụ í, cụ í muốn điều j? Cái cụ í muốn cũng là động lực để mấy a phòng cháy phải làm.
3. Về việc chỉ huy vụ chữa cháy ở đây, có thể thấy đc ng đội trưởng bị nạn ấy là 1 chỉ huy vụ cháy này. Còn những người như cụ í nói: thiếu tướng, trung tướng, thứ trưởng thì ko phải là chỉ huy khi đám cháy xảy ra, mà họ đến để chỉ đạo công tác cứu nạn quân của mình bị nạn. Tận 3 ng mà? Thế nên e thấy quan điểm của cụ hơi phiến diện. Cc ở trên đây, nên đặt mình vào mọi tình huống để có cái nhìn khách quan hơn.
Xin chia buồn cùng các gia đình các a. Tiếc thương.

danghoang1988

Xe tải
Chia buồn cùng ae chữa cháy. Thiết nghĩ, ae chết cũng chỉ vì hệ thống CA phường, quận, cùng lực lượng chữa cháy quận đã gián tiếp gây ra thảm cảnh này. Nếu ko có những sự thân quen, xuề xoà thì ai là người duyệt và cấp phép cho một lò hun người thế này ? Ai ai ai ?!!!!!!
Từ lúc cấp phép đến hoạt động cũng xa nhau lắm cụ ạ. Kiểu như bên ngành e, đào tạo các cháu, cấp bằng cho các cháu, nhưng khônh thể biết sau này cháu nó sẽ thế nào í 😂

VuNgoanMuc

Xe điện
Chia buồn với các chiến sĩ..
Em chỉ thắc mắc nhỏ là trước đi xem thấy có bình ô xy đeo sau lưng, loại bình này từ 50p đến 120p thở.. anh em xông vào khu vực cháy thường phải đeo, bị kẹt trong bao lâu mà hết dưỡng khí vậy

namson229

Xe điện
R.i.p các anh, karaoke cách âm, xốp nhiều, lối đi hẹp.... bắt lửa, cháy mạnh, thấy bảo bị sập cầu thang

Danngoaidao

Xe tăng
Liệu có án hình sự trọng vụ này ko các cụ nhể? Mất mát lớn quá.

rgbhis

Xe tăng
Giờ e chỉ hát ở nhà hàng, ăn uống xog hát luôn, mỗi tội ô nào thik hat vs 🍑 thì ko điều được.
Mấy cái quán hát nhà ống, phòng ốc tối tăm bí bách, vào đã thấy ngộp rồi, hát hò gì nữa.

Lái xe máy

Xe tăng
Quán kara tưởng sau vụ kia rà soát lại về pccc rồi.
Cầu thang thoát hiểm đâu? Có bình, vòi cứu hỏa không? Giờ cứ tróc nã ông nào ký phép với kiểm tra gần nhất mà khởi tố.

Tý phệ

Xe điện
Từ lúc cấp phép đến hoạt động cũng xa nhau lắm cụ ạ. Kiểu như bên ngành e, đào tạo các cháu, cấp bằng cho các cháu, nhưng khônh thể biết sau này cháu nó sẽ thế nào í 😂
E cũng hiểu điều đó, ae ai đã từng kinh doanh có chút gì liên quan đến pccc đều hiểu. Nhưng một cái nhà ống kính doanh giải trí giữa khu dân cư đông đúc nếu ko hội đủ an toàn pccc thì nhắm mắt cho qua liệu có phải quân giết người ko ah ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn qua thấy xót lắm lão mít ah. Chúng nó ăn trên xương máu đồng đội là có thật
Thế à bác. Thật là đau xót.

Thế sao tôi lại nghe đồn: Các cậu đồng đội, ai cũng cố gắng phấn đấu tu dưỡng rèn luyện để một ngày xấu giời, đạt được cái vị trí có thể "ăn trên xương máu đồng đội", hả bác?
Chắc đồn nhảm vớ vẩn, tôi chạ tin.

Bemagauvn

Xe điện
R.i.p các anh, karaoke cách âm, xốp nhiều, lối đi hẹp.... bắt lửa, cháy mạnh, thấy bảo bị sập cầu thang
RIP luôn mấy anh em Karaoke. Vừa sửa chữa mở lại sau dịch.
Giờ xác định đóng cửa luôn hết năm nay. Các cụ OF còn đang đòi đóng hẳn luôn✌✌✌.

sthd

Xe lăn
Vụ này chủ quán đỡ vào mắt, có mà cơ giời!
Cơ tầm siêu hạng chả bao giờ đi mở mấy cái quán hát hò này
mấy cái trò lặt vặt này cùng lắm là đội trưởng đội nào đấy góp phần. tầm phó phòng, phó quận là nó chả thèm làm rồi.

3 chiến sĩ hy sinh, thứ trưởng, cục trưởng, giám đốc xxx xuống tận nơi, thì đội trưởng đỡ vào mắt

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Thế, thợ khác ở ta thì tử tế hơn sao, các bác?
Thợ xây chăng: Trên các công trường lớn, tôi không rành.
Toàn bộ các nhà xây tư nhân mà tôi biết, bao gồm cả nhà tôi đang ở, chưa bao giờ tôi thấy 1 cái mũ bảo hiểm, 1 sợi dây đủ chắc để buộc cái gì đó, hay bất cứ cái gì liên quan đến cái gọi là An toàn lao động.
Nhìn mấy cái giàn giáo, kê và dựng bằng tre, lót bằng gạch vỡ, chèn thêm mấy thứ vớ vẩn.

Kiểu, mình đá khẽ 1 phát là mất 1 chân, sập giàn.
Câu trả lời có ngay: Mất 1 chân vẫn còn 3 chân anh ạ.
Nhà tôi xây đấy.
Nhưng ít ra mấy thằng thợ khác có tai nạn thì chủ yếu chết cái mạng chúng nó, chứ ko kiểu chết người khác còn nó thì chạy

Belat Missan

Xe điện
RIP các anh.
Cầu Giấy mấy năm lại có vụ cháy quán karaoke chết người.