[Funland] 3 cảnh sát hy sinh khi chữa cháy quán karaoke trên đường Quan Hoa

AcidS

Xe điện
Thành kính nghiêng mình trước anh linh 3 liệt sĩ.
Nhưng bao vụ cháy quán karaoke, vũ trường rồi, nhìn cái quán ISIS này cấu trúc y xì các quán bị cháy trước đây, không còn lời nào để nói nữa...

letrungdungcz

Xe tăng
Xuống làm gì chứ? Thật nực cười. Thay vì xuống, hãy ở nhà ngẫm xem tới đây cần phải chấn chỉnh khâu nào. Trước mắt hãy gọi điện cho CA Phường và mấy tay PCCC liên quan chuẩn bị A4 xin nghỉ việc cho nhanh. Còn mấy anh thợ hàn có cơ quan đoeefu tra lo.
Họ xuống hiện trường là việc của họ cần/phải làm cụ ạ.

Còn nhân dân chúng ta vẫn có việc khác

Linhcuuhoa

Xe tải
Trước tiên, em chia buồn vs những gia đình có chiến sỹ đã hy sinh...em họ em cũng làm lính pccc, chiều gửi link cho nó thì nó bảo bọn em quen rồi, chỉ nhắc nhau là cẩn thận hơn thôi :(
Và em quote còm của cụ, để thấy là khía cạnh cụ nhắc đến thường bị bỏ qua, và khi thẩm định hoặc kiểm tra...thường là phạt để tồn tại. Chế tài ko nghiêm, nên tất có sự cố như này và nhiều trường hợp tương tự.
Sau vụ ở Trần Thái Tông đến giờ, em thấy ko có biến chuyển mấy (em làm cũng có tí liên quan đến pccc).
Cụ nói làm tí liên quan đến pccc mà thấy còm của cụ chả hiểu gì về lực lượng lẫn xử lý hành chính vi phạm pccc cả.
E họ cụ mà bảo e quen rồi thì là loại bốc phét hoặc máu lạnh,hi sinh 3 đồng chí trong đó có một chỉ huy là chấn động cả lực lượng pccc đấy cụ ạ.Còn vấn đề thẩm duyệt và kiểm tra pccc cho karaoke thì a e pc07 lẫn công an quận Ko động vào từ lâu rồi cụ ạ,có vài trường hợp nhờ e và câu trả lời là cứ đúng mà làm,còn chuyện phạt cho tồn tại thì rảnh lúc nào giải thích cho cụ về thẩm quyền xử phạt của lực lượng pccc,giờ e ngủ đã

phuongmit

Xe cút kít
Xuống làm gì chứ? Thật nực cười. Thay vì xuống, hãy ở nhà ngẫm xem tới đây cần phải chấn chỉnh khâu nào. Trước mắt hãy gọi điện cho CA Phường và mấy tay PCCC liên quan chuẩn bị A4 xin nghỉ việc cho nhanh. Còn mấy anh thợ hàn có cơ quan đoeefu tra lo.
K xuống để mấy thằng ọp phơ nó be mồm ra chửi à: thứ trưởng phụ trách đâu, cục trưởng đang làm gì đấy, giám đốc công an biết chưa. Khó sống với mồm dân lắm ;))

QUANG1970

Tháo bánh
Không phải tự nhiên mà ở nhiều nước họ kính trọng lực lượng PCCC đến vậy! Đợt tượng đài vừa rồi chính nhân dân cũng ít phản đối phần của lực lượng pccc! Cứu người như cứu hoả - sẵn sàng nhảy vào lửa…..những câu nói quen thuộc trong đời sống nhưng cũng có thể coi như sự tôn vinh của nhân dân đối với các anh rồi! Hollywood cũng có nhiều film về lính cứu hoả trong đó tôi ấn tượng nhất với film: “only the brave” - bộ film như 1 khúc tráng ca dành cho những chiến sĩ thầm lặng trong việc cứu nạn, cứu người, chỉ tiếc rằng ngày hôm nay chúng ta lại gặp phiên bản đời thực của bộ film ấy! Thật quá đau lòng! RIP 3 người anh hùng đời thực! 🙏

Vâng,

Đây là Lính cứu hỏa ở Paris cách đây gần 1 thế kỷ!!!

Bò lốp

Xe lăn
Kinh khủng thật, hy sinh như này đau xót quá

vua_luoi

Xe điện
K xuống để mấy thằng ọp phơ nó be mồm ra chửi à: thứ trưởng phụ trách đâu, cục trưởng đang làm gì đấy, giám đốc công an biết chưa. Khó sống với mồm dân lắm ;))
Muốn vừa lòng ofer phải là thiên đường 😁

sthd

Xe lăn
Xót xa quá. Xin chia buồn cùng gia đình 3 chiến sĩ. Các cụ cho em hỏi đã có cụ nào đứng lên chịu trách nhiệm chưa ạ? Đợt em đi sang Berlin đúng lúc chợ Đồng Xuân cháy. Lính cửu hoả mặc dù đến rất nhanh, nhưng khi nghe bên trong là kho hoá chất làm móng và mọi người đã thoát ra hết là họ cứ kệ cho cháy hết. Chỉ đứng bên ngoài phun nước vào chứ không xông vào. Hơi lạ khi 3 đồng chí xông vào bên trong khi bên trong không còn ai cả.
3 chiến sĩ này đã vào, đã đưa 8 người ra, lên tầng trên để tìm kiếm tiếp thì bị sập cầu thang. Không vào sao biết không còn người?

chia buồn với gia đình 3 chiến sĩ

jazzzzz

Xe lăn
Thế thì xin thưa,

Trách nhiệm của người, hay nhà quản lý nếu có tầm có tâm, là kiểm tra, đôn đốc, theo dõi, thậm chí ngăn ngừa tất cả nguy cơ xảy ra mất an toàn cho địa bàn khu vực mình quản lý.

Nếu lần đầu tiên thì bảo là chưa có kinh nghiệm hay không ngờ, còn đây là vụ việc thứ mấy ở tại quận Cầu Giấy này rồi!?
Do đó ngay từ khi xảy ra vụ việc lần thứ nhất, thì các giới chức hữu quan phải có biện pháp nhắc nhở chấn chỉnh chung, thậm chí yêu cầu chủ cơ sở kinh doanh cam kết (bằng văn bản các yêu cầu cụ thể, đặc thù khi sửa chữa, cơi nới,............. ) những vụ việc như thế này, hòng ngăn ngừa AMAP.

Còn một khi đã có trong tay tớ cam kết đó, thì trách nhiệm của cảnh sát khu vực, và đơn vị quản lý hành chính tuy có đấy, nhưng chắc chắn sẽ nhẹ hơn rất nhiều!

In closing, Sai sót là điều khó tránh khỏi trong cuộc sống, và ai cũng có thể mắc sai sót như nhau, nhưng cách xử lý thì chắc chắn là không giống nhau!

Qua đó sẽ nới nên cái tâm, cái tâm, trình độ, và trách nhiệm cũng như kiến thức của người hay nhà quản lý!

Ở cái quận này, cháy là do lửa, còn việc quản lý, thực thi do người. Cứ ngoan thì cái gì cũng pass, khó trong việc xin giấy phép ư: thuê bên họ làm tư vấn là ok. (Giống như DN nhỏ thuê nhân viên thuế làm quyết toán thuế ấy).

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Chia buồn cùng Gia đình các anh :(

cocsku

Xe cút kít
Xót xa quá. Xin chia buồn cùng gia đình 3 chiến sĩ. Các cụ cho em hỏi đã có cụ nào đứng lên chịu trách nhiệm chưa ạ? Đợt em đi sang Berlin đúng lúc chợ Đồng Xuân cháy. Lính cửu hoả mặc dù đến rất nhanh, nhưng khi nghe bên trong là kho hoá chất làm móng và mọi người đã thoát ra hết là họ cứ kệ cho cháy hết. Chỉ đứng bên ngoài phun nước vào chứ không xông vào. Hơi lạ khi 3 đồng chí xông vào bên trong khi bên trong không còn ai cả.
Đáng buồn là vụ cháy, tưởng là nhỏ, vậy mà hậu quả lớn cho chính lực lượng chữa cháy. Chắc cũng có chút chủ quan.

Kia_fote

Xe điện
Lý do hàn xì bao nhiêu vụ rồi mà cả chủ và thợ đều ko đề phòng nhỉ
Chả ai đề phòng, vì lí do quy trình phòng tránh rủi ro sẽ tốn thêm chi phí. Chỉ có quy định và giám sát chặt chẽ đi kèm chế tài mới có thể ngăn chặn được. Nhưng thực tế thì chuyện đó quá viển vông và quy chuẩn an toàn nếu có, thì lại thành lí do kiếm bánh mì là chính. Haizz

Linhcuuhoa

Xe tải
Sao lại khâu thẩm duyệt và ktra quận ko làm, e thấy vẫn đang làm đấy chứ :)
Ở Cc thì quy định PCCC ngày càng chặt chẽ, rút kinh no sau mỗi vụ cháy nổ...từ vụ cháy thang rác ở Cầu giấy, rồi đến vụ Carina trong sgon, nhưng ở mảng dịch vụ như karaoke thì ko thấy thay đổi đâu...công tác cấp phép, thẩm duyệt trong pccc thì nhiều bất cập đấy.
Còn chuyện máu lạnh hay bốc phét...tùy quan điểm cá nhân của cụ.
Cụ cứ đọc nghị định 136 phân cấp thẩm quyền thì thấy karaoke thuộc đối tượng thẩm duyệt hay ko,còn công thẩm duyệt và nghiệm thu pccc nhiều bất cập thế nào cụ chỉ giúp e 1 cái,karaoke ở riêng quận đống đa năm rồi mới khôi phục hoạt động 2 cơ sở và làm đúng đến 90% tiêu chuẩn.
Còn thằng e cụ thì rõ là máu lạnh hoặc bốc phét rồi cụ ạ,cả tối hôm qua e nhận những tin nhắn là tội nghiệp,thương tâm……mà e cụ coi như bình thường được

thichrauxanh

Xe điện
Đau thương quá

Nên cấm toàn bộ dịch vụ karaoke, không mang lại 1 chút giá trị cho xã hội, mà toàn mang lại tai ương.
Tụ điểm rửa tiền với bê tha hoá xã hội. Nhưng toàn đc bảo kê thì ko nhẽ đội bảo kê tự đập nồi cơm của mình :))

Kia_fote

Xe điện
Xuống làm gì chứ? Thật nực cười. Thay vì xuống, hãy ở nhà ngẫm xem tới đây cần phải chấn chỉnh khâu nào. Trước mắt hãy gọi điện cho CA Phường và mấy tay PCCC liên quan chuẩn bị A4 xin nghỉ việc cho nhanh. Còn mấy anh thợ hàn có cơ quan điều tra lo.
Xuống để tránh búa rìu dư luận là chính thôi cụ, chứ người đã mất có sống lại đc đâu. Mấy anh thợ hàn cũng ko phải là nguyên nhân chính, vì các anh ấy cũng chỉ là thợ và cũng có thể thiệt mạng trong khi hàn xì. Chia buồn với gđ các chiến sĩ đã hy sinh. Haizz!

Yello

Xe tải
Cụ cứ đọc nghị định 136 phân cấp thẩm quyền thì thấy karaoke thuộc đối tượng thẩm duyệt hay ko,còn công thẩm duyệt và nghiệm thu pccc nhiều bất cập thế nào cụ chỉ giúp e 1 cái,karaoke ở riêng quận đống đa năm rồi mới khôi phục hoạt động 2 cơ sở và làm đúng đến 90% tiêu chuẩn.
Còn thằng e cụ thì rõ là máu lạnh hoặc bốc phét rồi cụ ạ,cả tối hôm qua e nhận những tin nhắn là tội nghiệp,thương tâm……mà e cụ coi như bình thường được
Bình thường thì chắc là không phải, chỉ là do tính chất công việc nguy hiểm hơn nhiều ngành khác, làm gì thì làm, họ cũng phải đặt sự an toàn của họ lên trước. Có an toàn rồi thì làm gì thì làm. Máu lạnh thì không làm nghề được nhưng phải có cái đầu lạnh.
Họ có làm sao thì ngoài những lời chia sẻ, thương xót, tội nghiệp gì đó, họ còn nhận được gì nữa?

smart_sharp

Xe tăng
Đau thương quá

Nên cấm toàn bộ dịch vụ karaoke, không mang lại 1 chút giá trị cho xã hội, mà toàn mang lại tai ương.
Không nên có quan điểm cái gì không quản được thì cấm. Càng cấm thì càng hoạt động chui lủi, nhà nước khó quản lý hơn và không thu được thuế. Mà nói thực, nếu các công bộc quản lý xã hội một cách nghiêm túc thì chắc nó không bát nháo như vậy đâu.