[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

nhatld

Xe tăng
Ực, nhỏ dãi, ướt hết bàn phím. Em chiến 1 lèo hết 69 trang từ lúc 10h đến giờ. :))

Nam Đế

Xe buýt
Em mới xem đến đoạn các cụ bắn súng mà không nhịn được phải còm một cái. Đời em được một lần bắn cả băng CKC ở Củ Chi đã thấy phê lắm rồi, nếu được thử mấy khẩu như trong ảnh cụ chụp chắc rụng tim vì sướng mất :D

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

JoanTran

Đi bộ
Kính cụ, ảnh đẹp quá, xem rất mê, dưng mà phải tích cóp dài dài may ra mới theo kịp cụ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Done! Trưa nay em cũng vừa ra ĐSQ Mẽo về. Kết quả là anh OBama đã gửi giấy mời, mời em sang thăm anh ý 2 tuần.=D> Chuyến đi của em khởi hành vào ngày 19/8 (ngày diệt Phát Xít) các Cụ ạ. Có Cụ OF nào đi ngày này không ạ?:5: Hành trang mang theo chuyến này của em sẽ là "cuốn" cẩm nang của Cụ Kồ đấy! Tks Cụ Cồ nhiều nhé!:-bd

Cha bố tiên sư .... Ngon!
Hehe đi lại không?

Mỗi tội chưa thấy tổng kết lão à :)
Em tổng kết trên này thôi. :P

Em chúc mừng các cụ. chúc các cụ đi đến nơi về đến trốn, em dánh dấu mai đọc tiếp
Cảm ơn cụ. :)

Ôi tư bản nó đang giãy chết,k bit bj VN mình mới giãy đc như nó
Mình cũng đang phát triển mạnh đó cụ.

Rất đáng tiền :D cụ Jo có chuyến bay đêm hay quá
Đi thế này mới gọi là đi chứ ... đúng là đỉnh của đỉnh Cụ Kồ ạ.;))
Đúng là không thể đẹp hơn được nữa
Đúng là bay đêm có một cảm giác rất hứng thú, rất ít người chọn bay kiểu này.

Đây là khu cũ của LAS VEGAS, rất nhiều trò vui ngoài phố. Cụ Jo chơi ở đây ít quá, hơi phí
Vâng em có khoảng 10p ở đó, quá ít. Để lần sau vậy.

Ực, nhỏ dãi, ướt hết bàn phím. Em chiến 1 lèo hết 69 trang từ lúc 10h đến giờ. :))
Chỉ ngồi đọc không đã mệt rồi, em còn vừa đi vừa viết vừa làm ảnh mệt chết được.

Em mới xem đến đoạn các cụ bắn súng mà không nhịn được phải còm một cái. Đời em được một lần bắn cả băng CKC ở Củ Chi đã thấy phê lắm rồi, nếu được thử mấy khẩu như trong ảnh cụ chụp chắc rụng tim vì sướng mất :D
Cực phê cụ ạ. ;)

Cảm ơn cụ. Cho em hỏi sao nhà: có cái nghiêng, cái thẳng thế ạ?
Nhà họ xây kiểu đó, em quên mất không vào hỏi tại sao.

Thật là tuyệt vời các cụ nhỉ!
:) cảm ơn cụ.

Kính cụ, ảnh đẹp quá, xem rất mê, dưng mà phải tích cóp dài dài may ra mới theo kịp cụ.
Cũng không tốn lắm đâu nếu đi đông người.

Done! Trưa nay em cũng vừa ra ĐSQ Mẽo về. Kết quả là anh OBama đã gửi giấy mời, mời em sang thăm anh ý 2 tuần.=D> Chuyến đi của em khởi hành vào ngày 19/8 (ngày diệt Phát Xít) các Cụ ạ. Có Cụ OF nào đi ngày này không ạ?:5: Hành trang mang theo chuyến này của em sẽ là "cuốn" cẩm nang của Cụ Kồ đấy! Tks Cụ Cồ nhiều nhé!:-bd
Chúc mừng mợ. Mợ nói thế này em sẽ cố đẩy nhanh lịch viết lên để mợ có thêm tư liệu.

TuDo2808

Xe điện

Anh T vẫn đang thơ thẩn lắm, cảm giác sắp được chạm vào món mình thích thật là khó tả.

Cả dàn súng khủng, chọn loại nào cũng được, súng to thì tiền to và ngược lại.
Chậc, nhìn thèm quá. Trong nhà mà có dàn này thì chả sợ bố con thằng nào gây sự cụ Jô nhỉ!8->

Chậc, nhìn thèm quá. Trong nhà mà có dàn này thì chả sợ bố con thằng nào gây sự cụ Jô nhỉ!8->
Hehe cũng tuỳ. Ai cũng có dàn này thì nghe chừng hơi dễ loạn lắm. :P

Chuyến bay đi San Francisco tận lúc 11h30, nhưng sáng hôm ấy bọn em phải check-out lúc 8h để còn đi trả xe cho bên Avis. Tuỳ từng hãng xe mà thủ tục trả xe khác nhau. Riêng hãng Avis này khi bọn em đến trả xe thì có một bác lớn tuổi đứng nhận xe tại chỗ. Nói chung xe không xước sát gì và xăng đã đầy bình thì chả còn vấn đề gì để bàn giao nên ông bác quay sang hỏi chuyện anh em về ảnh vì thấy em và lão Cò có hai máy nhìn cũng hòm hòm. Hoá ra ông này lại là fan của Nikon. Cơ bản thì ông bác cũng thân thiện khi thấy tụi em có 3 người không biết gì mà lang thang thuê xe chạy liền mấy ngày.
Các cụ lưu ý chỗ trả xe của Rental Car nó nằm trước sân bay ở McCarran Intl Airport nên cẩn thận không lại đi lố, quay lại cũng mệt.
Đây là lần đầu tiên xài hãng nội địa của Mỹ nên mấy anh em cũng hồi hộp không rõ dịch vụ thế nào. Mấy năm trước có ông cậu đi về chê đội ngũ tiếp viên hàng không bên này già và xấu. Hehe, em cứ phải đích thân trải nghiệm mới được. Chuyến này bọn em bay của hãng Virgin America.
Đến nơi thấy mọi người làm check-in điện tử, bọn em đang loay hoay phi vào nghiên cứu xem thế nào , chắc thấy mấy anh em tay xách nách mang lỉnh kỉnh quá nên có một chị cũng tầm tầm tuổi gọi vào làm thủ tục check-in trực tiếp cho tiện. Thân thiện quá.
Chỉ tiếc đến đoạn làm thủ tục an ninh thì a T chắc mải xem xét gì đó mà không nghe thấy họ nói không được mang bất kỳ loại nước gì vào trong sân bay. Ông anh trót mang theo 2 bình nước to cho 3 anh em nên bị an ninh ách lại, sau đó dẫn đi ra ngoài đổ nước. Đến khi vào lại xếp hàng làm thủ tục vào lần nữa.
Mà thủ tục an ninh bên này ngặt nghèo kinh: Ngoài việc cởi bỏ hết áo khoác, túi xách, dày dép, thắt lưng ví da... thì đến khi qua máy quét phải giơ hai tay lên trời, đứng hình chữ V để họ quét cho sạch. An ninh chặt chẽ nhưng tất cả hành khách đều bình đẳng như nhau. Cá nhân em thấy an ninh của họ khá thân thiện.

Trong lúc chờ a T ra ngoài đổ nước và làm thủ tục vào lần thứ 2 thì em mới rảnh rỗi mang máy ảnh ra làm vài kiểu về sân bay này. Đây là khu vực an ninh. Sau khi hành khách bị lột hết đồ ra để kiểm tra thì qua cửa kiểm tra xong lại có ghế ngồi đàng hoàng để mặc quần áo, đi giày dép.

nhatld

Xe tăng
Nữa đi Cụ ơi, cả ngày hôm nay hóng bài cụ. Cứ ra lại vào. He he

Nhưng cái mà em thích nhất lại là cái này, chỗ xạc điện cho điện thoại và máy tính bảng. Gần như ở Gate nào cũng có, nhiều hành khách check-in sớm cũng chỉ để ngồi xạc ở đây. Sân bay nào ở Mỹ cũng có wifi miễn phí, sướng thế chứ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Đợt trước ông già kể chuyện về máy đánh bạc, tại Las, họ làm máy đánh bạc ở ngay cửa nhà WC để du khách trước khi lên máy bay vẫn nộp tiền cho nó.
Tưởng ông cụ chém hoá ra đúng thế thật, đến mức chuẩn bị lên máy bay rồi em và a T còn nộp cho mấy cái máy này mấy đồng tiền lẻ. :))