[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

dmdviet

Xe cút kít
Cá nhân em- và em nghĩ rằng rất nhiều cu/mợ ngưỡng mộ cụ Mai cồ lắm lắm.

CỬU VĂN LONG

Xe container
Hot thật, hôm nay mới mò vào đọc đã lên 77 trang rồi, chúc mừng lão MJ cùng ae có chuyến đi thành công (b)

P/s : Mà ở bên Mẽo nó bán bao nhiêu xiền một ký mông sấn đấy bạn :71:

Chỉnh sửa cuối:

Quất Lâm

Xe tăng
Cái Zippo a Hùng cò mua cho e e vẫn chưa dùng để cho mới a ạ

nói chung là đáng ngưỡng mộ người nào đã đi và được đi đây, đi đó đi khám phá nhiều thứ để tận hưởng cs, chứ ai biết được ngày mai là ngày........
sống được theo ý mình là những người đáng được ngưỡng mộ nhất!
Sống được theo ý mình thì quả là khó, cũng phải hy sinh nhiều thứ lắm.

Thật sự nhiều lúc nghĩ cầy cả năm sau đó liều mình làm cái đi như cụ, nhưng gánh nặng cơm gạo áo tiền chó 2 thằng cu nên đắn đo. Ao ước quá, cứ nuốt nước bọt ừng ực
Gánh nặng gia đình, haizz.

Dòng thể thao chỉ bổ ông lái thôi, ngồi sau khổ lắm. Mẽo đạp ga không đc lút ván như autobann của Đức a nhể, hơi bị tiếc :D
Mẽo 77 mph là max, thực ra hơi tiếc ko được cảm nhận độ max của tốc độ.

Cảnh đẹp và bình yên quá cụ Mai Cồ ơi, em xem mà mê mẩn, chẳng biết khi nào mới có điều kiện bay nhảy như cụ.
Con Mustang đẹp từ trong ra ngoài cụ ạ, em hỏi cụ tí là đề pa có sướng không ạ?.
Con Chevy trước cũng đẹp, không biết là xe Chevy Mẽo có ngon hơn Chevy lai Hàn không cụ.
Em đồ là ngon hơn. :P

Vâng, được thế thì còn gì bằng nữa Cụ.;))
Vâng em đang cố đây mợ. :)

Cá nhân em- và em nghĩ rằng rất nhiều cu/mợ ngưỡng mộ cụ Mai cồ lắm lắm.
Cảm ơn cụ lắm lắm. :)

Tớ có cả 2 nốt ruồi ở 2 chân mà mới chỉ đi được 63 tỉnh thành của VN mềnh. Bái phục các Cụ có chuyến đi tuyệt vời! :)
Cảm ơn cụ đã ủng hộ.

Hot thật, hôm nay mới mò vào đọc đã lên 77 trang rồi, chúc mừng lão MJ cùng ae có chuyến đi thành công (b)

P/s : Mà ở bên Mẽo nó bán bao nhiêu xiền một ký mông sấn đấy bạn :71:
Mẽo bán nhiều thứ, riêng mông thì bán 1 đồng/ bên ở trong các strip dance, được mua nhiều lần nhưng không được xài. :))

Cái Zippo a Hùng cò mua cho e e vẫn chưa dùng để cho mới a ạ
Nếu em có Zippo thì chắc đó là hàng chợ trời roài.. :))

Giờ em lang thang ra chỗ cầu cảng đây. Các cụ thấy cái cầu cảng này đẹp quá đi.

Có một e kip đang chụp ảnh mẫu nam này, chưa rõ họ dùng vao việc gì nhưng em không thích kiểu kín cổng cao tường nghiêm túc quá.

Những thợ câu ở đây có đồ nghề rất chuyên nghiệp. Em cũng có lần câu ở Cửa lò nhưng đồ nghề của dân mình không bằng họ được.

Xa xa Cây cầu vẫn im lìm không trò chuyện cùng ai hết.

Sát chân cầu là những lời giới thiệu về lịch sử phát triển của cây cầu này:

Cầu Cổng Vàng (tiếng Anh: Golden Gate Bridge) hay Kim Môn kiều là một cây cầu treo nối liền Cổng Vàng, cửa ngõ vào của vịnh San Francisco và Thái Bình Dương. Là một phần của cả hai xa lộ US 101 và California State Route 1, chiếc cầu nối liền thành phố San Francisco trên mũi phía bắc của bán đảo San Francisco với hạt Marin. Khi được hoàn thành vào năm 1937, The Golden Gate Bridge là cây cầu treo dài nhất trên thế giới, và đã trở thành một biểu tượng quốc tế của San Francisco, California, Hoa Kỳ. Kể từ khi hoàn thành đến nay đã có tám chiếc cầu khác có chiều dài vượt qua Cầu Cổng Vàng. Tuy thế, nó vẫn là cây cầu treo dài thứ hai ở Hoa Kỳ, sau cầu Verrazano-Narrows ở New York. Vào năm 2007, nó đã được xếp hạng thứ năm trong Danh sách những kiến trúc Hoa Kỳ được yêu thích do Viện Kiến trúc sư Hoa Kỳ bầu chọn.

Tạm biệt cây cầu, bọn em quay về đón anh T để chuẩn bị lên đường đi thăm Muir Wood, là nơi những cây khổng lồ nhất thế giới tập trung ở đó.
Quay về nhà, quần áo đã xong xuôi, hai anh em gọi a T để đi ăn sáng, ai dè ổng ăn phở mất rồi. Anh T bảo: xuống ăn sáng nhìn đồ ăn nó đếch nuốt được, toàn đồ Tây mà lèo tèo vài món, nên đã kịp chạy sang bên đường làm bát phở ngon ngọt.
Em và lão Cò xuống tầng 1 ăn, công nhận ăn sáng như dở hơi, nhưng được cái hai anh em không có nhiều nhu cầu nên ăn vẫn được. Tiết kiệm được gần hai chục đồng chứ ít gì đâu.
Ăn sáng xong khởi hành đi thăm Muir Wood, cách đó khoảng 25-30km.

Đường đến Muir Wood thực ra có 2 đường, bọn em định chọn đường ngắn là qua cầu cổng vàng cho gần, ai dè do lỡ một nhịp rẽ mà cái Sygic nó chỉ em sang cây cầu bên cạnh. Mà cây cầu này là cây cầu mới được dựng lại, ghép một nửa từ cây cầu cũ.

bachxa

Xe tải
Sống được theo ý mình thì quả là khó, cũng phải hy sinh nhiều thứ lắm.

Gánh nặng gia đình, haizz.

Mẽo 77 mph là max, thực ra hơi tiếc ko được cảm nhận độ max của tốc độ.

Em đồ là ngon hơn. :P

Vâng em đang cố đây mợ. :)

Cảm ơn cụ lắm lắm. :)

Cảm ơn cụ đã ủng hộ.

Mẽo bán nhiều thứ, riêng mông thì bán 1 đồng/ bên ở trong các strip dance, được mua nhiều lần nhưng không được xài. :))

Nếu em có Zippo thì chắc đó là hàng chợ trời roài.. :))
đấy mới là vị của cs có phải không ạ??? tột cùng của nỗi đau, vỡ òa trong niềm hạnh phúc, lo lắng đến thắt lòng vì điều...... em mong được sống ...........

Đi cây cầu này thì phải vòng qua núi và sang đến Muir wood là mất khoảng 50km. Xa vãi, nhưng làm gì có lựa chọn khác nữa vì lỡ mất rồi.

Em quên mất tên chỉ nhớ nó đi qua Tresure Island

đấy mới là vị của cs có phải không ạ??? tột cùng của nỗi đau, vỡ òa trong niềm hạnh phúc, lo lắng đến thắt lòng vì điều...... em mong được sống ...........
Mợ chắc cũng nhiều tâm sự lắm. :)