[Funland] 3 năm với quảng cáo trên facebook đắng cay ngọt bùi đủ

Bá Vũ Lê

Xe hơi
Đọc hơi khó hiểu chắc tại em rốt

Website
www.facebook.com
Cơ bản thôi cụ ợ, e có biết gì đâu, trước giờ toàn chơi tay bo với Face, đau tay quá, cụ chỉ giúp vài đường cơ bản, lúc nào cụ rảnh e chạy qua cafe nhé
vâng cụ cần ới em nhiều lúc cũng rảnh =))

km18 yenson

Xe buýt
Cũng tuỳ thôi cụ tiêu 200 củ 1 tháng thì có chứ chỉ chạy ads thuê ko có đẩy chạy ads thuê ko có đâu cụ
Phải kết hợp kinh doang tháng cụ đẩy 1000 sản phẩm là ấm rồi

Nó chỉ là công cụ học lớp 3 em hướng dẫn 1 buổi làm được thôi , quan trọng chạy ko lỗ sấp mặt
Cụ inbox hướng dẫn em dc ko?chả hiểu chạy ads là gì nữa,chạy ra sao?gấu em bán hàng mà em ko biết món này,căng quá

Website
www.facebook.com
Cụ inbox hướng dẫn em dc ko?chả hiểu chạy ads là gì nữa,chạy ra sao?gấu em bán hàng mà em ko biết món này,căng quá
=)) cụ tìm hiểu ông google dạy hết nhé chụi khó đọc xem =) nói mấy mấy ngày mới hết được cơ bản cụ ơi

huyleck

Xe điện
=)) cụ tìm hiểu ông google dạy hết nhé chụi khó đọc xem =) nói mấy mấy ngày mới hết được cơ bản cụ ơi
Cụ cho xin cái trình tự các bước của 1 chiến dịch tiêu chuẩn với ạ, e về ứng dụng cho nó vỡ dần ra chứ giờ mông lung quá cụ ợ

e giống cụ này chả hiểu gì,e bán đinh lăng và các sản phẩm liên quan đến nó lthif có ổn ko ạ

cháu cũng tìm hiểu nhưng chả biết gì.
vd e muốn thêm nhiều bạn bè vào face và vào nhóm nhưng a hugo bảo phải có code nhưng e ko biết code là gì và lấy ở đâu ạ.
cụ nào thông thái chỉ giúp cháu với

runningman

Xe tải
Đọc thớt này mới nhớ ra năm 2014 e mua quyển này mà chưa dở ra tẹo nào, cụ nào muốn lấy e tặng ợ

Website
www.facebook.com
Đọc thớt này mới nhớ ra năm 2014 e mua quyển này mà chưa dở ra tẹo nào, cụ nào muốn lấy e tặng ợ

về cơ bản quyền này ok nhưng bây giời nhiều cái dùng ko được fb h big update cụ ơi =)) giao diên thạy đổi khá nhiều bây giời hỏi ông google nhanh nhất cái gì cơ bản đều có hết

Misami

Xe hơi
em hỏi tị bác nào chỉ giáo cho em. Em có join 1 group facebook độ 20k thành viên và em chỉ nhắm oánh quảng cáo bán hàng vào hội đấy thì em nên làm ntn ạ? Hỏi bọn làm thuê thì nó bảo facebook ko xác định đó là 1 đặc trưng nên ko chạy đc, chỉ xác định đặc tính kiểu: những người trong độ tuổi bn? ở bán kính bao nhiêu ki lô mét. Món này em lờ mờ lắm chả hiểu gì mấy

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
em hỏi tị bác nào chỉ giáo cho em. Em có join 1 group facebook độ 20k thành viên và em chỉ nhắm oánh quảng cáo bán hàng vào hội đấy thì em nên làm ntn ạ? Hỏi bọn làm thuê thì nó bảo facebook ko xác định đó là 1 đặc trưng nên ko chạy đc, chỉ xác định đặc tính kiểu: những người trong độ tuổi bn? ở bán kính bao nhiêu ki lô mét. Món này em lờ mờ lắm chả hiểu gì mấy
Bác tạo quảng cáo, trong lúc chọn đối tượng thì bác xây dựng nhóm đối tượng là những người đã tương tác với page đó của bác.

Tốt nhất là dùng Trình Quản lý quảng cáo tạo ra các nhóm đối tượng trước, sau đó khi chạy một campaign chỉ cần lựa chọn những nhóm khách hàng có sẵn, phù hợp để chạy.

Misami

Xe hơi
Bác tạo quảng cáo, trong lúc chọn đối tượng thì bác xây dựng nhóm đối tượng là những người đã tương tác với page đó của bác.

Tốt nhất là dùng Trình Quản lý quảng cáo tạo ra các nhóm đối tượng trước, sau đó khi chạy một campaign chỉ cần lựa chọn những nhóm khách hàng có sẵn, phù hợp để chạy.
Bác ơi nói thêm cho em xíu. Dùng trình quảng cáo để tạo nhóm đối tượng là ntn? Trình này là trình của facebook hay là một trình riêng? Em gà mờ lắm luôn.

Website
www.facebook.com
Bác ơi nói thêm cho em xíu. Dùng trình quảng cáo để tạo nhóm đối tượng là ntn? Trình này là trình của facebook hay là một trình riêng? Em gà mờ lắm luôn.
Tệp bác nhỏ ko cần chạy nhé tệp 20k cần gì chạy chụi khó giao lưu spam ok

phongbach

Xe hơi
em chưa được ăn chưa hình dung

cần nhừng thứ sau để có 1 chiến dịch hiệu quả
  1. Cụ phải thăm do thị trường sản phẩm của cụ đã ai bán fb , khách hàng đã hình thành thói quen tiều dùng chưa ( phải xác định được khách hàng hướng tới là ai và họ có thường xuyên dùng fb không )
  2. tạo cái fanpage , làm nội dung , ảnh sao hấp dẫn hay thu hút lúc đó lên camp và test thôi
  3. cụ thu thập data khách hàng để chạy ads , bằng cách chạy game mini trúng thưởng gì đó hoặc sale giảm giá để họ click vào xem like share page , lúc đó cụ đá có đa ta có thể mở rông tệp để test ( nghĩa là fb có chức năng tìm kiếm đối tượng có hành vi giống nhưng người đã mua hàng của mình ) cụ phải bỏ ra 10 đến 20 củ để test mưới thấy hiệu quả không
  4. sau vài camp fail cụ sẽ thông minh ra khá nhiều , và 1 ngày đẹp trời nào đó cụ win camp ngày trăm đơn giàu rồi đừng quên em nhé =)))
Nhất trí thôi cụ! Có làm mới biết được hiệu quả hay k! (y)

Doyouknow imissu

Đi bộ
Cụ chủ cho em hỏi cái tệp ấy là danh sách khách hàng tiềm năng ak? nhưng là tiềm năng trong mảng, lĩnh vực nào? Mong cụ chủ thông não

tazan_90

Xe tăng
Bây giờ nhà nhà chạy quảng cáo fb người người chạy , có kẻ phá sản vì vít ads fail ( chạy lỗ ấy các cụ )
  1. Giai đoạn đầu năm 2014 em biết tới ads fb , tình cờ thấy thằng bạn làm cái gì trên fb , em hỏi nó không trả lời , cay quá em về bỏ ra 2 ngày google . Cuối cùng quyết định đi làm thẻ visa và mater card của vcb dùng thanh toán fb , em nên chiến dịch đầu tiên
  2. Sau 1 thời gian hiến máu nhân đạo hiệu quả bất ngời , kháchvề sấp mặt , em dùng 2 số đt thoại có thời điểm rung liên tục
  3. giai đoạn sau đối thủ của em biết được em chạy cũng nhảy vào , giá thầu tăng , chạy lỗ ko ra khách chiến dịch giảm giá bắt đầu , lúc đó em phải thay đổi học cách viết contten ( nội dung qc ) học cách tối ưu , học cách thu thập data khách hàng nói chung nâng cao kỹ năng =))
  4. giai đoạn cuối thị trường bão hòa , fb việt nam liên tục khóa tài khoản , tài khoản ảo fb nhiều ảnh hưởng tới các đối tác qc với fb như bọn em .
Khuyên các cụ đang định oánh thị trường này
  1. Thứ nhất không phải mặt hàng nào cũng chiến ads fb được thường là sp nhỏ hơn 500k dễ bán hơn , tất nhiên là vẫn có thể chiến sp cao cấp nhưng các cụ phải có kỹ năng kinh nghiệm mới chơi được.
  2. thứ hai là không nên tin vào lời mời gạ gẫm chạy chiết khấu 50%,hay tăng like cho page không hiệu quả đâu có khi mất page.
  3. thứ 3 là nên chạy nhiều tài khoản ads cho 1 page 1 lúc kiểu thả nhiều mồi câu , post nào hiệu quả,ac ads nào hiệu quả mình tăng ngân sách chiến , ko lên cố quá thành quá cố.
  4. thứ tư chạy theo chất lượng uy tín gây dựng thương hiệu không nên lừa đào hay câu khách kiểu bất chấp !
  5. chụi khó học hỏi từ những người đã thành công có kiến thức , kham khảo tài liệu của anh google có chính kiến biện chứng ko phải tài liệu nào cũng đúng
Hiện tại em đang dạy lái xe và tuyển sinh chủ yếu qua fb fanpage fb cá nhân cũng đủ ăn ko phải vất vả đi làm thuê , những cũng chưa giàu được , em cũng không ngại chia sẻ sợ mất miếng cơm đâu , các cụ làm được em mừng ! xã hội đi lên

rảnh ngồi viết bài này có gì sai sót cần bổ sung hay thắc mắc các cụ ibox em trả lời tư vấn free !

bài này có nhiều thuật ngữ hơi khó hiểu đối với người các cụ cmt thoải mái nhé !

tệp số đt và mail cho anh em test chạy mà ngon mời em cf nhé

https://drive.google.com/file/d/0B9sfe2e-hQb_LVBoV09Ja2lwM2s/view?usp=sharing
https://drive.google.com/file/d/0B9sfe2e-hQb_XzlpOFlKNnRxbkk/view?usp=sharing
e hóng cụ chủ cho e học hỏi với ạ,qua nam nhà e chuyển kinh doanh trong ngõ nên chắc phải động đến món này ạ.

Website
www.facebook.com