[Funland] 3 xanh thì bỏ !!

ly xây chừng

Xe tải
Cháu để ý,có 1 số ngã 4 đường lớn thì bên này đỏ bên kia vẫn chưa xanh, để các xe thoát hết qua ngã 4 !cơ mà khi vắng...chưa xanh xe sau đã tin tin hối đi

Chopchopchop

Xe buýt
Giờ em mới biết câu này đấy. Bao nhiêu không quan trọng, quan trọng phía trước đã thoát chưa, vè em cũng đề nghị bên giao thông xem xét việc bỏ quy định rẽ trái và đi thẳng cùng lúc, vì như thế những lúc mật độ cao toàn lao đầu vào nhau thôi.
Thế cụ đi cái đèn ở ngã tư đường Vũ Trọng Khánh xem. Đèn đỏ rẽ trái, hội rẽ trái lách sang phải phi lên phía trước tạt đầu ở vạch và dừng lại chặn hết đường đi thẳng, chờ đèn đỏ khiến cho toàn bộ phương tiện đi thẳng dồn lại hết chờ theo mặc dù đèn đi thẳng đang xanh. Văn hoá giao thông quan trọng lắm

Chỉnh sửa cuối:

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Xe đắt quá, quý quá nên nhiều Cụ cẩn thận. Đường vắng nhưng 60 giây vẫn chưa rẽ xong. Đằng sau ùn ứ 1 đống. Nhưng chắc Cụ ấy vẫn nghĩ mình tuân thủ luật giao thông và an toàn :D
Khi nào tổ chức giao thông theo tư duy "thông càng nhanh càng tốt" thì giảm 50% thời gian di chuyển.

VHM

Xe buýt
3 đỏ thì đi dễ ăn vượt đèn (xe đầu)
3 xanh thì bỏ dễ ăn thúc đít
:D
Nói chung thực thi luật phải nghiêm đã

Láii2

Xe máy
Thế cụ đi cái đèn ở ngã tư đường Vũ Trọng Khánh xem. Đèn đỏ rẽ trái, hội rẽ trái lách sang phải phi lên phía trước tạt đầu ở vạch và dừng lại chặn hết đường đi thẳng, chờ đèn đỏ khiến cho toàn bộ phương tiện đi thẳng dồn lại hết chờ theo mặc dù đèn đi thẳng đang xanh. Văn hoá giao thông quan trọng lắm
Em từng là thủ phạm :D

Em đi thẳng trên làn rẽ trái + đi thẳng. Găp đèn đỏ thì dừng lại làm mấy cụ rẽ trái bóp còi inh ỏi :D. Kể cũng áy náy dù đúng luật

Chopchopchop

Xe buýt
Em từng là thủ phạm :D

Em đi thẳng trên làn rẽ trái + đi thẳng. Găp đèn đỏ thì dừng lại làm mấy cụ rẽ trái bóp còi inh ỏi :D. Kể cũng áy náy dù đúng luật
Vầng. Chí ít cụ cũng dừng ở làn trái, đây các cụ mợ kia dừng chặn ở cả làn giữa ( đi thẳng) và cả làn rẽ phải để chặn lại toàn bộ phương tiện mặc dù đèn xanh đang được phép đi. Mà dừng ko phải dừng thẳng đâu ạ, nằm gần ngang ra đường ý

Vậy nên chính chúng ta dạy dỗ con cái, sau này con cái dạy dỗ con chúng nó, sau một vài thế hệ mới văn minh và có văn hóa lên được cụ ạ, chứ em thấy nhiều nhà dạy con phải khôn vặt, tinh vặt thì đến bao giờ mới văn minh lên được.

caisua

Xe lăn
Có chú cún vàng lao ra giơ gậy báo lỗi: anh vượt đèn đỏ, mời anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em xuống xe đưa luôn chìa khóa: anh vượt được tôi nộp phạt gấp 10, anh đứng đây chả khác gì đống rác, bên này đỏ còn 10 giây dân đã đi ầm ầm kín hết đường thì bên kia còn xanh cũng chả đi nổi, vượt đèn đỏ kiểu gì?
Rồi xoay ra kêu nắng nôi hoa mắt xin em cốc nước, em kệ, chỉ cho cún vàng xem cam trên kính rồi lên xe đi tiếp

Chỉnh sửa cuối:

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ hiểu sai về 3 đỏ rồi, em đợi cụ nào ở HLX trên facebook vào chỉnh đốn kakaka, hồi trước em bị khóa mồm trên nhóm í vì cãi nhau ;))

Tiểungưnhi88

Xe điện
Áp dụng trong đi thôi cụ ơi.

Belat Missan

Xe điện
Đến đèn là em lò dò di.
Kệ các cụ sau còi.
Giờ nghe chởi quen rồi. :D

0962226789

Xe container
E hau gặp cái Ngã 3 VTK với Tố Hữu thì các cụ rẽ trái dừng hàng 2 thậm chí có hôm 3 tắc hết hướng đi thẳng Tố Hữu khi đèn xanh