[Funland] 3 xe tông liên hoàn, xe nào sai, mời các cụ

MEC V6

Xe điện
Trong tỉnh huống:
Lỗi 80% là xe con trắng, lỗi cố ý không tuân thủ biển báo có ý giảm tốc độ để quay đầu tại nơi cấm...
Lỗi xe tải 20%
Xe đen không có lỗi.
Luật mà không phân minh đúng tình huống thì sẽ còn nhiều kẻ ra đường làm sai mà thoát tội
Cụ nhầm rồi lúc mà đến xxx phán thì thằng nào cũng sai và mất tiền vì không đủ khoảng cách an toàn và không làm chủ tốc độ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ông xe đen có thể lách ra được để ông tải táng vào xe trắng cho chừa.
Không kịp cụ ạ, nếu lách ra thì ông có cam có khi thúc luôn vào đít, lúc đó xe đen lại thành sai.
Mà phản xạ tự nhiên như thế, xe đen phanh thế là đúng, đánh lái thì nguy hiểm vạn phần.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Việc đầu tiên là vào xxx giam xe, mất tiền cái đã. Mà đã mất tiền là sai nên em nghĩ cả 3 xe đều sai. Chỉ có xxx là luôn đúng. Kể cả cụ xe đen vào xxx còn chán mới ra đc xe nếu cụ ấy bảo cụ ấy đúng, cứ bảo mỗi xxx đúng còn đâu sai hết sẽ ra nhanh. Tất nhiên khoản đầu tiên chưa bao giờ là chậm nếu muốn ko sai. Đến con Mer bị thằng khác gắn biển số giống, bị thiệt hại bao nhiêu tiền nộp phạt nguội mà còn tự nhiên bị lôi vào giam xe cả mấy tuần thì món này mà thiếu đầu tiên là sai nhiều lắm.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm rồi lúc mà đến xxx phán thì thằng nào cũng sai và mất tiền vì không đủ khoảng cách an toàn và không làm chủ tốc độ
Cụ đọc kỹ giúp em từ "phân mình'' đi...
Xem clip rõ ràng khi xe trắng giảm tốc gấp để quay đầu xe đen cũng giảm theo chưa va chạm.
Còn lũ công vụ thổ tả em không bàn, vì chúng nó mấy khi làm đúng khách quan đâu...

Trục

Xe ba gác
Người OF
Việc đầu tiên là vào xxx giam xe, mất tiền cái đã. Mà đã mất tiền là sai nên em nghĩ cả 3 xe đều sai. Chỉ có xxx là luôn đúng. Kể cả cụ xe đen vào xxx còn chán mới ra đc xe nếu cụ ấy bảo cụ ấy đúng, cứ bảo mỗi xxx đúng còn đâu sai hết sẽ ra nhanh. Tất nhiên khoản đầu tiên chưa bao giờ là chậm nếu muốn ko sai.
Còn phải giám định khoảng cách an toàn lúc trước khi phanh của xe đen có đủ không này.
Trường hợp giữ đủ khoảng cách thì anh bị đủn lên, chưa chắc đã tông vào xe trắng này...
Án tại hồ sơ, cấm cãi.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Còn phải giám định khoảng cách an toàn lúc trước khi phanh của xe đen có đủ không này.
Trường hợp giữ đủ khoảng cách thì anh bị đủn lên, chưa chắc đã tông vào xe trắng này...
Án tại hồ sơ, cấm cãi.
Nói tóm lại mất thời gian, tiền bạc, công sức phỏng cụ. Lên phường trình bày nhá.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nói tóm lại mất thời gian, tiền bạc, công sức phỏng cụ. Lên phường trình bày nhá.
Vậy nên ra đường ông nào cũng ngán nhất vụ va chạm, xử lý nội bộ luôn và ngay thì dễ, chứ giam xe thì ông nào cũng thiệt.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nên ra đường ông nào cũng ngán nhất vụ va chạm, xử lý nội bộ luôn và ngay thì dễ, chứ giam xe thì ông nào cũng thiệt.
Chiều nay lúc 4h em đứng ở chỗ gần viện K Tân Triều tâmg gần 1 tiếng. Nguyên nhân là do các anh các chị ko có xxx đứng là ông nào cũng to, ông nào cũng giỏi cả. Bảo nhau đứng cmn lại hết, tắc cả đoạn dài. Đến khổ với cảnh toàn dê qua cầu.

MEC V6

Xe điện
Cụ đọc kỹ giúp em từ "phân mình'' đi...
Xem clip rõ ràng khi xe trắng giảm tốc gấp để quay đầu xe đen cũng giảm theo chưa va chạm.
Còn lũ công vụ thổ tả em không bàn, vì chúng nó mấy khi làm đúng khách quan đâu...
Vâng đó là chỗ để họ kiếm tiền và chúng tôi chỉ làm theo luật

Tookies

Xe điện
Em cứ nhìn gương hậu, mà đằng sau có con tải hay con xe khách là em té, em sang phải luôn, kệ các ông còn lại.
Chuẩn cụ, không chạy được xa nó thì nhường làn cho nó.
Nhiều ông cứ rà mìn trước mặt nó, dễ thành cục chèn bánh. Mà chèn đời nay chả ai phong anh hùng!

harman_kardon

Xe điện
Ở bển nó sẽ xử như này bác ạ:
Về danh nghĩa thông thường, nếu không có camera hành trình, thì cứ 1 ông sau đền 1 ông trước.
Ở vụ này, do có camera ==> Xe đen vô tội => Anh xe tải sẽ đền toàn bộ 2 xe con; và tự đi sửa xe mình.

Anh xe đen ở giữa được sửa đầu xe và mít xe miễn phí; Hóa đơn do Bảo hiểm xe tải cam kết chi trả.
Anh xe trắng được sửa mít xe, nhưng bị phạt hành chính; mức phạt thường là 5-10% giá trị tiền sửa mít xe.
Tức là, Bảo hiểm xe tải chỉ trả 90-95% Hóa đơn sửa xe trắng thôi.

Lý do của sự phạt xe trắng: Phanh gấp mà không có lý do chính đáng và gây tai nạn.
Cụ nói đúng, trong trường hợp này. thời nay có cameras. thời xưa ko có mới khốn nạn, nó phụ thuộc vào lời khai. Gặp quái thủ là thua trắng chiếu trong trường hợp phanh gấp ko lý do. trên đường đang đi, bị 1 thằng nháy đèn dí đít. Tao ghét , tao chơi mày cho mày biết, mày húc đít tao. ra tòa mày kêu tao phanh gấp không lý do. phía trc ko có ai. Thằng phanh kia nó trả lời ráo hoảnh. tôi thấy 1 con .... chạy qua, theo quán tính tôi phanh lại :)). thằng đâm thua trắng chiếu luôn. Bài của 1 người em biết :)).

fanmu12345

Xe điện
Thằng xe trắng sai luật nhưng có phải nó sai luạt là đâm nó free éo đâu, xe đen ko sai vì nó ko đâm mà bị thằng xe tải ủn lên tông vào xe trắng, vụ này thằng xe tải chịu cả
Xe trắng bị phạt vì tội rẽ trái ở nơi có vạch liền

Xe tải đền cho xe đen và xe trắng vì tội đâm dít.

Ngoài ra xe tải vẫn bị phạt vì tội không giữ khoảng cách đúng quy định

fanmu12345

Xe điện
Không kịp cụ ạ, nếu lách ra thì ông có cam có khi thúc luôn vào đít, lúc đó xe đen lại thành sai.
Mà phản xạ tự nhiên như thế, xe đen phanh thế là đúng, đánh lái thì nguy hiểm vạn phần.
Xe đen chuyển hướng không đảm bảo khoảng cách an toán, thì đúng thành sai (lại là quy định giữ khoảng cách 35m)

Arabia

Xe tăng
Trong tỉnh huống:
Lỗi 80% là xe con trắng, lỗi cố ý không tuân thủ biển báo có ý giảm tốc độ để quay đầu tại nơi cấm...
Lỗi xe tải 20%
Xe đen không có lỗi.
Luật mà không phân minh đúng tình huống thì sẽ còn nhiều kẻ ra đường làm sai mà thoát tội
Luật nào mà không phân minh, luật trước giờ ko bao giờ vì thằng kia sai trước mà được quyền vượt qua luật để trả đũa cả hết. Tình huống này lỗi tải nhẹ cũng phải 40%, bình thường thì 60% còn nặng thì 80. Nhỡ xe trắng bị trục trặc phải dừng gấp mà đi như xe tải thì xã hội liên hoàn tai nạn à? Hành vi của xe tải là ko thể thoát phạt.

Luật để an toàn, làm gì có chuyện làm sai thoát tội. Bao giờ người ta xử trắng vô tội thì hẵng nói. Ai sai đến đâu phạt đến đấy, tổn thất sẽ chia cho xe tải và xe trắng tùy tòa xử.

cerato7749

Xe tăng
Ông xe trắng sai rồi chỗ đó cấm quay đầu xe mà ông cũng quay báo hại cho 2 xe phía sau

kendwood

Xe buýt
Sai đầu tiên là xe trắng quay đầu chỗ cấm quay đầu.
Sai 2 ông sau là ko giữ khoảng cách
Sai của ông vẽ đường(BGT) là ko xoá cái vạch 1.18 dưới đường cho phép rẽ trái.

Arabia

Xe tăng
Sai đầu tiên là xe trắng quay đầu chỗ cấm quay đầu.
Sai 2 ông sau là ko giữ khoảng cách
Sai của ông vẽ đường(BGT) là ko xoá cái vạch cho dưới đường cho phép rẽ trái.
Mỗi ông tải ko giữ khoảng cách thôi chứ đen vẫn dừng kịp. Đen húc vào trắng là vì tải húc vào đít đen

Pilota

Xe điện
Đường còn mấy làn rộng rãi vắng vẻ sao cứ bám đít nhau lj
Ông đen mà xử lý nhanh hoàn toàn có thể lách sang phải thoát
Làn phải là làn cấm mà cụ. Em đi cao tốc hay quốc lộ cứ hay làm liều phi bên làn phải. Các xe khác sợ phi vào làn cấm nên cứ lừ đừ, rón rén bám mít nhau bên làn trái. Thành ra bên làn phải lại rộng mênh mông. Em hay phải đi vội nên cấm thì cấm, cứ làn phải em phi thôi ợ. ;))

P/s: Cụ đọc từ từ, đừng chửi em vội nhá! :))

Pvsc

Xe ba gác
Cả 3 xe đều đúng cụ nhé, xe sai là cái xe tải trắng đi chiều ngược, đúng ra nó phải giảm tốc dừng hẳn lại để xe con trắng thuận tiện quay đầu thì sẽ không xảy ra sự cố
Đen sai rõ ràng, lẽ ra phải thêm chút ga hỗ trợ trắng quay 180o sang làn đối diện và tạo khoảng cách hỗ trợ xe tải phanh

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Đen sai rõ ràng, lẽ ra phải thêm chút ga hỗ trợ trắng quay 180o sang làn đối diện và tạo khoảng cách hỗ trợ xe tải phanh
Đấy, có thế mà em không nghĩ ra.
Xong nhé các cụ :D