[Funland] 30.4 này đi chơi ở đâu

ubisapro

Xe trâu
e mọi năm toàn đi trước 1-2 tuần cho thoáng mát, đến lễ thì loanh quanh HN chơi hoặc về quê. Năm nay chẳng có thời gian nên chắc đành bấm bụng phi vào Quảng Bình chơi vậy :(

nvht

Xe điện
Như tiêu đề thớt, 30.4 năm nay nghỉ 4 ngày, các cụ đã lên kế hoạch đi chơi ở đâu chưa, có thể gợi ý một vài địa điểm được không ạ? Em Cô vì có vẻ ổn ổn, đi Quảng ninh có ok không các cụ?
nếu cụ muốn ít chen chúc thì xem xét đi đảo Quan Lạn - Minh Châu ; Ngọc Vừng; Cái Chiên hoặc Bình Liêu (tỉnh Quảng Ninh )

Dan du an

Xe cút kít
Giờ các cụ còn tâm lý đi chơi thì đáng phục thật.

Vo_thuong

Xe điện
Như tiêu đề thớt, 30.4 năm nay nghỉ 4 ngày, các cụ đã lên kế hoạch đi chơi ở đâu chưa, có thể gợi ý một vài địa điểm được không ạ? Em Cô vì có vẻ ổn ổn, đi Quảng ninh có ok không các cụ?
Em cũng đang nghĩ về vụ này nhưng lại chưa biết lịch thi của trẻ con thế nào đây cụ ! Nếu trong dịp thi học kỳ thì bọn nó đi chơi mà ko thoải mái nên e ko thích lắm :(
Năm nay covid, chả biết lịch thi thế nào nữa.
Còn Quảng Ninh thì cũng dc cụ ạ, có thể đi Sunworl hoặc Tuần châu hoặc cả đôi cũng dc.

maxonha

Xe máy
Ở nhà hoặc về quê thôi bác, chứ đi hôm đó thì bác phải chịu đựng được: chen lấn, phục vụ cẩu thả, chặt chém....

Do tình hình dịch kinh tế đang khó khăn, chắc nghỉ lễ em về quê thôi ạ :(

RAVA

Xe ba gác
Dịp đó trẻ con mới được nghỉ, với lại năm vừa rồi dịch giã không đi đâu được nên e mới manh nha kế hoạch, mong các cụ chia sẻ các điểm đến ạ.
-Nếu bác vẫn định đi QN mà tự lái xe nhà đi thì e bày cho.
-Ngày 1: Chạy xe xuống bến Tuần Châu và buổi trưa tầm 11h. Ăn trưa xong rồi lên tàu du lịch 4-5 sao chạy ra vịnh Hạ Long hoặc Lan Hạ đến trưa hôm sau quay về.
-Ngày 2: Lên xe qua phà Tuần Châu chạy sang Cát Bà chơi, đến trưa hôm sau thì lại chạy xe lên phà về Bãi Cháy.
-Ngày 3: Ăn chơi tại Bãi Cháy, đi cáp treo, vào SunWordl đến trưa ngày th4 thì về.
-Bác có thể cắt bớt lịch trình hoặc thêm vào thì tuỳ nhưng phải đặt trc tàu và phòng. Còn ăn uống thì ko ngại lắm. Chú ý giờ chạy phà để đỡ phải chờ đợi lâu, tránh đi phà về vào hôm cuối cùng vì sẽ rất đông đấy?

Langthang_Mercedes

Xe container
Cứ ở nhà cho lành ............... > không đam mê du lịch.

Đông người, chặt chém, .... > thiếu hiểu biết về du lịch.

Đi du lịch ở đâu, ............. > đẽo cày giữa đường.

Du lịch phải dựa trên : Sở thích của cá nhân, sở thích của cả gia đình, mong muốn cho con cái học thêm điều gì khi đi du lịch? thời gian có phù hợp cho toàn bộ người tham gia? tiền có đủ cho thể loại du lịch nào? không đi dịp này thì có thu xếp được sang dịp khác không? và cuối cùng cách tiêu tiền cũng quan trọng, tiền ít mà muốn hít dầu thơm là không thể, loại hình mua về nấu vẫn ngon bổ rẻ hợp vệ sinh vẫn có đấy.

VCHDHN

Xe container
Đôi khi tâm lý cũng tính toán đi cho F1 xả hơi sau những ngày miệt mài học thôi cụ ah. Em cũng ghét mấy ngày lễ Tết: chen chúc, đắt đỏ, chặt chém.....nhưng cả mình cả F1 làm gì có nhiều cơ hội đi, k dịp này thì còn dịp hè nữa thôi:).

nvht

Xe điện
Đôi khi tâm lý cũng tính toán đi cho F1 xả hơi sau những ngày miệt mài học thôi cụ ah. Em cũng ghét mấy ngày lễ Tết: chen chúc, đắt đỏ, chặt chém.....nhưng cả mình cả F1 làm gì có nhiều cơ hội đi, k dịp này thì còn dịp hè nữa thôi:).
em nghĩ không phải hiện tượng "năm nào cũng đông nghẹt khách" là vô lý

Langthang_Mercedes

Xe container
Thực ra chả có vấn đề gì, mà không hiểu cụ sợ món gì?

Hàng ngày chúng ta vẫn đi trên đường, vẫn tiếp đối tác, vẫn vào quán nhậu, vẫn ra sân bay, vẫn đi xe buýt...

forest90

Xe hơi
Em dự định đi Hà Giang 5 ngày 4 đêm, nếu đủ thời gian thì đêm thứ 4 về Ba Bể

nvht

Xe điện
Thực ra chả có vấn đề gì, mà không hiểu cụ sợ món gì?

Hàng ngày chúng ta vẫn đi trên đường, vẫn tiếp đối tác, vẫn vào quán nhậu, vẫn ra sân bay, vẫn đi xe buýt...
đi du lịch ở những nơi ít đông đúc có khi còn an toàn hơn ở trung tâm các tp lớn

Lanlinh

Xe hơi
E hết rượu để mời các bác, cám ơn tất cả các ý kiến chia sẻ ạ, e định đi xe gia đình, muốn đi Quảng ninh có biển, e ở vùng núi ạ, q.trọng là cả gia đình được đi cùng nhau í, dịch thì e vẫn sợ, thứ thật là hồi Tết âm lịch e đã phải hủy vé mất tiền đi sài gòn rồi, bọn trẻ thì ngày một lớn, sau này nó còn không thèm đi cùng mình ấy chứ, còn nếu đi thì tầm này book phòng các kiểu là vừa, sát ngày thì vừa đông vừa đắt ạ

Manhloe01

Xe tải
Dịch dã này về quê thôi cụ à!

wildcat74

Xe điện
Ở nhà cho phẻ, thích đi chơi nghỉ 4 ngày thường trong tuần mà đi!

Langthang_Mercedes

Xe container
đi du lịch ở những nơi ít đông đúc có khi còn an toàn hơn ở trung tâm các tp lớn
Chuẩn rồi cụ, mà du lịch đâu cứ phải tới nơi đông người. Những ai thích nơi đông người thì nên nín nhịn chờ dịp khác.

Langthang_Mercedes

Xe container
E hết rượu để mời các bác, cám ơn tất cả các ý kiến chia sẻ ạ, e định đi xe gia đình, muốn đi Quảng ninh có biển, e ở vùng núi ạ, q.trọng là cả gia đình được đi cùng nhau í, dịch thì e vẫn sợ, thứ thật là hồi Tết âm lịch e đã phải hủy vé mất tiền đi sài gòn rồi, bọn trẻ thì ngày một lớn, sau này nó còn không thèm đi cùng mình ấy chứ, còn nếu đi thì tầm này book phòng các kiểu là vừa, sát ngày thì vừa đông vừa đắt ạ
Nhìn chung đã thích thì đi cụ à, vấn đề chấp nhận trả nhiều tiền hơn ngày thường. Trẻ con càng lớn chsung càng không muốn đi với bố mẹ nữa. Câu hỏi con có phải đi không là thường trực.