[Funland] 36 Tuổi vẫn chơi game

Game bây giờ nó ko như ngày xưa nữa. Ko phải thứ độc hại, gây nghiện, xấu xa nữa. Nó đã tiến hoá thành 1 món văn hoá - giải trí - thể thao điện tử không thể thiếu rồi. Con người thích nghi dần với công nghệ và càng ngày độ tuổi chơi game càng phủ rộng. Những cụ hôm nay 40-50 chơi e tin đến 80-90 vẫn chơi, ko game này thì game khác.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Thật ra em thấy lứa già 6x - 8x thì còn đặt điều này nọ, chứ giờ thời đại mới rồi, chơi game nó cũng chỉ là 1 hình thức giải trí, chỉ cần mình ko sa đà vào đó là đc thôi. So với đá bóng cầu lông thì người ta chọn game cũng chả sao, ko ảnh hưởng tới ai cả, miễn mình thích là đc. Và kể cả mình thấy họ chơi game thì cũng nên tôn trọng sở thích của người ta, ai cũng có sở thích riêng mà. Em thì 3 sọi hơn nhưng thi thoảng cu em nó rủ làm vài trận liên minh hay PS thì cũng chơi chứ ngại gì :D
Cơ mà dạo này đổi món rồi, em mua đôi giày ảo NFT chạy từ tháng trước, hơn 20 củ. giờ hồi vốn rồi và vẫn chạy đều, vừa tốt sức khoẻ vừa có thêm xèng uống bia :))
Cụ ơi. Cụ có thể đọc inbox giúp em được không ạ?
Em cảm ơn cụ.

moongket

Xe điện
Các cụ cho hỏi sao em thấy hội trẻ con giờ toàn xem yotube người khác chơi game thù phải, rồi có 1 ô nhỏ có 1 games thủ ngồi bình luận, cừoi hô hô há há. Đó là kiểu gì vậy, mà chúng nó toàn nói bậy thôi thì phải (nói tiếng nươc ngoài ấy)
P/S: em tự nhận là quê mùa lạc hậu ah, cứ thắc mắc là chơi game đã đành, sao còn ngồi xem ngươig khác chơi và bình luận làm gì cho mất thời gian nhỉ. Sao ko chơi cho rồi
Mình chơi thì trình lại kém
Nên xem cũng hay mà cụ
Lại có bình luận viên giải trí

bomong

Xe điện
Em vẫn chơi tetris, dự kiến 5, 60 năm nữa sẽ cai
Trò này chơi hết tầng, lên đến đỉnh rồi là chán.
Ngày xưa chơi thạo lắm, tự đặt ra luật cứ gậy là phải đặt nằm ngang, chơi cả buổi không chết.

Còn trò xh thì kém lắm rồi, cả tuần 1 buổi.

bomong

Xe điện
Chơi ps4 khó chơi quá. Khó điều khiển quá.

cmos83

Xe buýt
Chiện bình thường cụ ạ. Cháu 40 vữn chơi game mobile đều

THÀNH FOOD

Xe tải
E ngày xưa cũng nghiện món này lắm, giờ có trẻ con nên bỏ hẳn, mình mà chơi thì bọn nhỏ lại theo.

phongt2qh

Xe tải
Thật ra em thấy lứa già 6x - 8x thì còn đặt điều này nọ, chứ giờ thời đại mới rồi, chơi game nó cũng chỉ là 1 hình thức giải trí, chỉ cần mình ko sa đà vào đó là đc thôi. So với đá bóng cầu lông thì người ta chọn game cũng chả sao, ko ảnh hưởng tới ai cả, miễn mình thích là đc. Và kể cả mình thấy họ chơi game thì cũng nên tôn trọng sở thích của người ta, ai cũng có sở thích riêng mà. Em thì 3 sọi hơn nhưng thi thoảng cu em nó rủ làm vài trận liên minh hay PS thì cũng chơi chứ ngại gì :D
Cơ mà dạo này đổi món rồi, em mua đôi giày ảo NFT chạy từ tháng trước, hơn 20 củ. giờ hồi vốn rồi và vẫn chạy đều, vừa tốt sức khoẻ vừa có thêm xèng uống bia :))
Giày này loại gì mà kiếm đc ra tiền thế cụ

TÔN

Xe container
Có cụ nào giống em không. Tối nào cũng phải vào làm 1,2 ván liên minh, nghiện cũng khổ. Vào toxic với mấy đứa trên game cũng vui vui.
Ăn thua giề.anh rể e năm nay 47 rồi,đang là bác sỹ viện Nhi,có 3 đứa con rồi mà vẫn say mê chơi các loại game từ thời MU,VLTK cho đến các loại bây giờ.ông ý cũng là game thủ có tiếng

kuetli

Xe đạp
Ăn thua giề.anh rể e năm nay 47 rồi,đang là bác sỹ viện Nhi,có 3 đứa con rồi mà vẫn say mê chơi các loại game từ thời MU,VLTK cho đến các loại bây giờ.ông ý cũng là game thủ có tiếng
Em cũng đầu 4 rồi mà ko chơi onl, lâu lâu toàn chơi mấy game offline VLTK, MU, Ngọa Long giải trí vài phút rồi tắt (tự chạy server, tự chơi, tự sửa event, các chức năng game, tạo các trang bị... theo ý mình) :D

TÔN

Xe container
Em cũng đầu 4 rồi mà ko chơi onl, lâu lâu toàn chơi mấy game offline VLTK, MU, Ngọa Long giải trí vài phút rồi tắt (tự chạy server, tự chơi theo ý mình) :D
Thế thì cụ mới ở dạng amato,chứ ông anh em thuộc diện nghiện chuyên nghiệp rồi :)) hôm nào trực đêm là đêm đấy cày,thậm chí còn xung phong trực đêm hộ đồng nghiệp để cày game :)) hôm nào ở nhà mệt quá thì gọi con gái dạy nhờ nó chơi hộ để bố ngủ 1 lúc =))

kuetli

Xe đạp
Thế thì cụ mới ở dạng amato,chứ ông anh em thuộc diện nghiện chuyên nghiệp rồi :)) hôm nào trực đêm là đêm đấy cày,thậm chí còn xung phong trực đêm hộ đồng nghiệp để cày game :)) hôm nào ở nhà mệt quá thì gọi con gái dạy nhờ nó chơi hộ để bố ngủ 1 lúc =))
Thế là bị game chơi rồi cụ (trc đây em cũng trải qua thế rồi ), chưa kể còn nạp tiền vào game, chạy theo game đua này nọ.
Em cho mấy game đó lên chạy onl kiếm tiền dc em còn ko thèm làm ;))

TÔN

Xe container
Thế là bị game chơi rồi cụ, chưa kể còn nạp tiền vào game, chạy theo game đua này nọ.
Em cho mấy game đó lên chạy onl kiếm tiền dc em còn ko thèm làm ;))
Chị gái e chục năm trước còn mở quán nét ở nhà để ngoài giờ trực ra ông ý về chơi ở nhà,vừa để trông quán kiếm thêm thu nhập.đc thời kì đầu rồi sau vẫn ra quán khác chơi vì thấy bảo như thế thích hơn là chơi ở nhà.dần dần sập tiệm giải tán

kuetli

Xe đạp
Chị gái e chục năm trước còn mở quán nét ở nhà để ngoài giờ trực ra ông ý về chơi ở nhà,vừa để trông quán kiếm thêm thu nhập.đc thời kì đầu rồi sau vẫn ra quán khác chơi vì thấy bảo như thế thích hơn là chơi ở nhà.dần dần sập tiệm giải tán
Cụ cho lão ấy chơi mấy game đó nhưng offline, tự chạy server tự mình chỉnh sửa ấy, click 1 cái là tạo ra dc bất kỳ vật phẩm nào mà lão ấy bây giờ phải nạp tiền triệu để có dc là lão ấy sẽ tỉnh ngộ ra thôi :D

angkorwat

Xe điện
Có cụ nào giống em không. Tối nào cũng phải vào làm 1,2 ván liên minh, nghiện cũng khổ. Vào toxic với mấy đứa trên game cũng vui vui.
36 chơi game thì bình thường. 63 - 64 vẫn đá PES hàng tối đây cụ.