[Funland] 38 tuổi có tài sản khoảng 13 củ thì có gọi là thành công?

starsn

Xe điện

thanhtrung052

Xe tăng
Vâng ạ. Cũng may vì nhà e vốn mỏng, thấy lãi quá mừng đi mua miếng đất dắt lưng, lãi hơn cả vốn luôn ấy ạ. Cũng ko tham vay mượn cắm bìa đập thêm, chứ ko h khéo nhà e ra đê rồi ạ
E thì ngược lại mợ. Vào đât.lướt đc ít k biết làm gì. lò dò ấp chứng

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chưa hẳn đúng đâu cụ. Người mà vẫn cảm thấy oai khi đi cái xe sang, thì cũng ...bình thường thôi. Giàu thực sự thì họ coi cái xe chỉ là phương tiện, phù hợp là được, trừ những tỷ phú đam mê xe hơi.
Thói quen đi xe rẻ tiền của 9 tỷ phú nổi tiếng - Nhịp sống kinh tế Việt Nam & Thế giới (vneconomy.vn)
Người đi xe sang cảm thấy oai, 99,99% dân số cảm thấy vậy, có thế bọn luxury brands nó mới bán đc hàng chứ ko có bán cho ma.

Đông86

Xe điện
Bác đao to búa lớn quá. Với những gì tôi đã viết, tôi có ý rằng “thành công” của cá nhân chả là cái đít gì cả nếu không mang lại lợi ích cho xã hội. Mấy tay lấn chiếm đất, tôi biết vài trường hợp cụ thể, có thể là triệu phú đô. “Thành công” không? Có và không.
Lấn chiếm đất công Không mang lại lợi ích cho xã hội nhưng vẫn tiếp diễn cụ ơi.

Khanhnho

Xe buýt
Đúng như cụ nói, đội việt đang cày bên cam giờ kiếm cũng tốt dù có chút phi pháp

Cái đội cụ nói họ còn có tên, chứ những người em biết họ ko tên, ko tuổi kể cả với người cùng ngành. Họ rất kín tiếng, chỉ anh em đi từ ngày đầu hoặc hợp tác cùng mới rõ. Có ông anh tk ko dưới 20 củ bin mà ra chợ vẫn mặc cả từng đồng, vẫn ở cái nhà mua cách đấy chục năm lúc mới làm ra tiền. Sống rất giản dị. Cũng chính vì thế họ vẫn tồn tại và giữ đc tiền
Em ếch ngồi đáy giếng, xin phép hỏi cụ "ngày kiếm 1-2 củ (to)" thì em nên hiểu là "có ngày kiếm được" hay "kiếm đều đều được" ạ? Nếu trung bình thì kể cả trong thời gian ngắn 1 năm cũng quá khủng.
Mà em thực sự ko hiểu người có 20 củ đô mà vẫn phải sống tằn tiện? Như cụ nói thì đó ko hẳn là phong cách sống của họ mà là do họ ý thức được tầm đó là chưa đủ, vẫn phải "phòng thân, cẩn trọng". Theo trải nghiệm nông cạn của em, 20 củ đô chỉ cần biết đầu tư chút xíu thôi là thoải mái sống sung túc cả đời, chẳng cần phải run business gì hết.

khanhtx8

Xe tăng
Em ếch ngồi đáy giếng, xin phép hỏi cụ "ngày kiếm 1-2 củ (to)" thì em nên hiểu là "có ngày kiếm được" hay "kiếm đều đều được" ạ? Nếu trung bình thì kể cả trong thời gian ngắn 1 năm cũng quá khủng.
Mà em thực sự ko hiểu người có 20 củ đô mà vẫn phải sống tằn tiện? Như cụ nói thì đó ko hẳn là phong cách sống của họ mà là do họ ý thức được tầm đó là chưa đủ, vẫn phải "phòng thân, cẩn trọng". Theo trải nghiệm nông cạn của em, 20 củ đô chỉ cần biết đầu tư chút xíu thôi là thoải mái sống sung túc cả đời, chẳng cần phải run business gì hết.
Em chỉ có thể chia sẻ là kiếm đều đó cụ, chỉ là thời gian như thế chỉ tầm 1 năm, còn khi đề pa không đc như thế và khi phốt thì bị dừng đột ngột luôn ( ps: khi dừng đột ngột, ai may mắn và kín tiếng thì giữ đc, còn nếu cả làng biết thì cũng của thiên trả các anh qua biện pháp nghiệp vụ hết cụ ạ )

Còn chuyện 20tr kia, cụ cứ coi như là em chém gió, nghe cho vui tai đi. Vì bản thân em cũng ko có 20tr và cũng chưa từng kiếm đc 1 củ to 1 ngày nên ko hiểu rõ họ nghĩ gì đâu. Cái em nói là cái họ chia sẻ và em tự hiểu thôi

Còn chuyện sung túc thì thật sự, trong tay 1 2tr tiền mặt thôi là thoải mái ko cần lo nghĩ gì nhiều rồi cụ, nhưng sống thế chán lắm.

Chỉnh sửa cuối:

AMATAX

Xe điện
Được 1/2 triệu phú $ roài cố gắng lên làm Đa triệu phú 5-10 triệu Biden. Xưa lâu lắm rồi em đọc về TC triệu phú là có TS abc từ 30tr $ và thu nhập hàng năm trên 300K $. Giờ chắc cao hơn:-h:bz^:)^

22.2.22

Xe đạp
Cái quan trọng để đánh giá là thu nhập ổn định là bao nhiêu, tài sản dễ thanh khoản là bao nhiêu, có thu nhập thụ động hay ko… thì ko thấy nói.

Ở post sau thấy cụ bảo “may mắn bắt được trend làm TMĐT” thì em đoán là cụ kiếm tiền nhanh vài năm gần đây. Khả năng cái nhả 10 tỷ là do lên giá chứ lúc đầu cụ ko bỏ ra bằng đó. Còn đang mơ xe 3-4 tỷ… Uh thì chả ai đánh thuế khoe, nhưng theo em thấy khả năng kiếm tiền của cụ chưa bền vững, vì TMĐT cạnh tranh ngày càng khốc liệt, ko dễ làm như ngày xưa, khối cá mập cũng đã chết sặc tiết. Điều gì làm cụ tự tin vài năm nữa cụ vẫn kiếm được nhiều tiền như mong muốn? Và nếu cụ lường được sự bấp bênh và khốc liệt của thị trường, thì sao cụ ko thu vén tài sản cho tương lai để có nguồn thu nhập ổn định hơn? Cái nhà 10 tỷ chỉ để ở thì ko sinh ra tiền, cái xe 1 tỷ hay 3 tỷ sẽ mất giá đều hàng năm… Nếu đó là tất cả những gì cụ có thì em thấy cụ sĩ diện, phù phiếm, thành công có thể do may mắn, chứ thông qua việc phân bổ tài sản như này thì hơi… ố dề. Em xin lỗi nếu em nhận định sai vì có thể chưa đủ dữ kiện. Nếu cụ có thu nhập ổn định đủ tốt rồi thì chúc mừng cụ.
E mua nhà mặt đường 90m ở Tp từ sơn gần ql1 nên cũng tính lâu dài về sau kinh doanh rồi ạ
Giá nhà ở đây thì ko rẻ chắc cụ cũng hiểu
Còn mơ thì cứ mơ thôi chứ có trả gop mua xe đâu cụ ơi

Single Malt Scot

Xe buýt
Quan trọng nhất tiền mặt trong két là bao nhiêu tỏi & thu nhập hàng tháng thì không thấy cụ chủ đề cập đến.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu sao em khá dị ứng với những cụ hay kể về anh A trăm tỷ, anh B nghìn tỷ, đội nọ, đội kia...Cảm giác như kiểu ra vẻ quen biết, ké tí hào quang, thậm chí bốc lên để khè xung quanh.

Ngoài xã hội em cực ghét những ông kiểu này, nói chuyện là đốp luôn: tiền của mày đ éo đâu mà mày kể, mày giỏi thì kể tiền của mày đi.

CRV-2015

Xe buýt
Không hiểu sao em khá dị ứng với những cụ hay kể về anh A trăm tỷ, anh B nghìn tỷ, đội nọ, đội kia...Cảm giác như kiểu ra vẻ quen biết, ké tí hào quang, thậm chí bốc lên để khè xung quanh.

Ngoài xã hội em cực ghét những ông kiểu này, nói chuyện là đốp luôn: tiền của mày đ éo đâu mà mày kể, mày giỏi thì kể tiền của mày đi.
Các cụ kiểu ấy sống nhờ các giá trị ảo, rồi lại ảo tưởng sức mạnh , nên thất bại trong đời thực, làm khổ vk con, người thân ... hôm qua e cũng đang rảnh, nghe " dạy dỗ " thấy dị ứng quá nên dội gáo nước , hy vọng cụ ấy tỉnh dần ra

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chưa hẳn đúng đâu cụ. Người mà vẫn cảm thấy oai khi đi cái xe sang, thì cũng ...bình thường thôi. Giàu thực sự thì họ coi cái xe chỉ là phương tiện, phù hợp là được, trừ những tỷ phú đam mê xe hơi.
Thói quen đi xe rẻ tiền của 9 tỷ phú nổi tiếng - Nhịp sống kinh tế Việt Nam & Thế giới (vneconomy.vn)
Các tỷ phú châu âu như Đức, châu A như Nhật. Họ đâu có khoe khoang.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Em vừa tròn 40, 1 vợ, 2 con giai, nhà 3 tầng đang ở, xe 4 bánh cỏ che mưa nắng, có 1 nhà đất ( 150m2 ) thừa chưa dùng tới ở ngoại thành và 1 căn Studio 30m2 đang cho thuê. C.việc hiện tại làm thuê ăn lương tầm 45tr/ tháng. Cảm thấy hài lòng với cuộc sống hiện tại, hết ạ!

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]

Em đọc đâu đó có 1 câu nói là: thu nhập của bạn sẽ bằng bình quân những người bạn xung quanh bạn. Ý câu này cũng tựa tựa như mây tầng nào có gió tầng đó ấy.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc đâu đó có 1 câu nói là: thu nhập của bạn sẽ bằng bình quân những người bạn xung quanh bạn. Ý câu này cũng tựa tựa như mây tầng nào có gió tầng đó ấy.
Em đi nói chuyện với mọi người em chỉ nói về tiền của mình, cái đó em biết rõ nhất chứ ko bao giờ nói về anh A, anh B nghìn tỷ, vạn tỷ ở đâu đâu...
Chắc gì anh A, anh B đấy quen biết gì, hay nghe hơi nồi chõ xong mang ra khè kiểu bí ẩn như quen thân lắm, cùng tầng, cùng nấc lắm...trong khi người ta chả biết ông là thằng nào :))
Hoặc chắc gì A, B đấy có nghìn, vạn tỷ hay cũng là thể loại phông bạt bốc phét.

Vì thế nói về tiền của người khác là điều tối kị.

maroon5788

Xe buýt
Có thì ấm vào thân, chứ đâu cần ai phải khen mới ấm =)))

duongtver

Xe tăng
Em vừa tròn 40, 1 vợ, 2 con giai, nhà 3 tầng đang ở, xe 4 bánh cỏ che mưa nắng, có 1 nhà đất ( 150m2 ) thừa chưa dùng tới ở ngoại thành và 1 căn Studio 30m2 đang cho thuê. C.việc hiện tại làm thuê ăn lương tầm 45tr/ tháng. Cảm thấy hài lòng với cuộc sống hiện tại, hết ạ!
Như cụ là thanh thản thoải mái nhất rồi, lương tháng kiếm ổn bền vững. Thu nhập chủ động, thụ động đều có. Cái 150m2 ở ngoại ô cụ nói là Nam AK đấy à cụ.

sthd

Xe lăn
Người đi xe sang cảm thấy oai, 99,99% dân số cảm thấy vậy, có thế bọn luxury brands nó mới bán đc hàng chứ ko có bán cho ma.
:) :) :)
chắc 99% thấy đi xe sang là oai thôi bạn.
1% thì không đánh giá qua chiếc xe. mà đánh giá qua thương hiệu. bạn là chủ thương hiệu nào? nếu là chủ của Hòa phát hay Highland... chẳng hạn, đi altis người ta cũng kính nể
đi xe sang và chả ai biết bạn là ai, người ta sẽ đánh giá: chắc bán hàng đa cấp!

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
:) :) :)
chắc 99% thấy đi xe sang là oai thôi bạn.
1% thì không đánh giá qua chiếc xe. mà đánh giá qua thương hiệu. bạn là chủ thương hiệu nào? nếu là chủ của Hòa phát hay Highland... chẳng hạn, đi altis người ta cũng kính nể
đi xe sang và chả ai biết bạn là ai, người ta sẽ đánh giá: chắc bán hàng đa cấp!
Em nghĩ 99,99% đấy vì trước khi trở thành chủ Hoà phát hay highland thì mấy ông chủ này cũng từ nghèo khó hoặc đủ ăn tàng tàng mà lên. Thời đấy mấy ông này leo lên xe sang vẫn cảm thấy oai như thường.

Sau này giàu rồi mới thấy nó bt chứ trước kia thì ko nhé. Cái gì nhiều rồi, thừa rồi nó lại chả nhàm :))

0,01% dân số kia em thấy đấy là những nhà nghiên cứu hiến mình vì khoa học và các bậc tu hành từ nhỏ.

Còn lại đều đầu đen máu đỏ như nhau cả thôi, đừng thần thánh hoá

Chỉnh sửa cuối: