[Funland] 39 tuổi đầu quân cho Now và Baemin

Vomoicuoi

Xe tăng
Làm gì cũng được cốt là có tiền. Như em đây dạo này cty ít việc . Khi đi làm về qua kcn thấy cây sấu sai trĩu quả mà ko ai vặt . Vì nó cao và khó trèo. Buổi tuối em làm cái gậy dài 5m thiết kế cái kéo dây dật. Mỗi tối làm gần 10kg. Đợt trước đầu mùa bán được 40k /1kg. Đợt này rẻ hơn 20k/1kg. Thôi cũng là tiền mùn nhưng nếu ngồi chơi ko thì ai cho mình

truongvnss82

Xe buýt
Nó có nổ liên tiếp ko mới là vấn đe cụ ơi :D
Nó cũng như đi câu thôi cụ, cái này dựa vào thuật toán của ứng dụng, nhưng em nghĩ nghề nào cũng cần chăm chỉ không ngại khó, ví dụ cụ cứ thấy đơn xa lại ngại bỏ qua thì chắc chắn sẽ nổ ít hơn

truongvnss82

Xe buýt
Làm gì cũng được cốt là có tiền. Như em đây dạo này cty ít việc . Khi đi làm về qua kcn thấy cây sấu sai trĩu quả mà ko ai vặt . Vì nó cao và khó trèo. Buổi tuối em làm cái gậy dài 5m thiết kế cái kéo dây dật. Mỗi tối làm gần 10kg. Đợt trước đầu mùa bán được 40k /1kg. Đợt này rẻ hơn 20k/1kg. Thôi cũng là tiền mùn nhưng nếu ngồi chơi ko thì ai cho mình
Em thấy thằng Baemin này không đơn giản là 1 app đâu mà là một siêu ứng dụng, nó rất công bằng, em để ý nếu cứ ngồi yên 1 chỗ thì rất khó nổ đơn nhưng khi mình di chuyển đến các quán ăn thì đơn lại nổ ầm ầm

truongvnss82

Xe buýt
Mà các cụ OF thông thái có biết cơ chế hoạt động của ứng dụng này thế nào không ạ? Nếu em biết được thì có thể dựa vào đó chạy hiệu quả hơn ạ

xe tien

Xe tải
Thôi cụ rong hang đi , đợi ngày có hoa và quả có cá mú chim muông rôi ra thu hoạch . jo ngoài toàn dịch bệnh rắn độc .... ! Đợi ngày ra phóng để cho chính phủ và các nhà nghiên cứu vaccine làm việc . jo ăn rau tạm đã... lo j ko chết được đâu !
Sau đó tính tiếp !

7usd

Xe điện
Lớn rồi. Ở nhà nghiên cứu bộ môn kỹ thuật số là hợp lý.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dịch bệnh đói thật ấy, nhưng thôi e vẫn chưa chết đói nên đợi dịch lắng r e về làm cty nước ngoài grap
Cụ phải gọi là tập đoàn đa quốc gia cho nó sang chảnh

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Rẻ vậy hả cụ? Cụ có bán k e 5kg

pipilazi

Xe tăng

mooncafedaddy

Xe tải
Cố lên các cụ, môi người một cảnh nhưng chịu vận động kiếm tiền là ok rồi. Đừng để rảnh rỗi lại đam mê thêm mấy món bài bạc là hỏng.

24AnTrạch

Xe buýt
Thế sao CK lập hết đỉnh này đỉnh khác nhỉ, kinh tế có khó khăn ko cc nhỉ
Thì cũng may có ck ko thì cũng chết thật đới cụ ơi
Dịch này chết đội kinh doanh nhỏ lẻ phải thuê cửa hàng mặt phố, hội nhà hàng cf các thứ cũng ngất hết
Còn đội có liên quan đến du lịch thì thôi chết hẳn rồi 2 may ra hè sang năm mới thở lại đc

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chạy grab, be bike hay car mùa dịch này ko ăn thua đâu mà rủi ro cao. Cứ shipper là mgon, xu thế mua sắm ol pt thì mảng này ngày 1 tăng việc, ko bao h lo thất nghiệp.

kyrros

Xe tải
Dịch bệnh đói kém quá các cụ ạ, em đang làm văn phòng mà thấy buổi tối và thứ 7,cn nhiều time rảnh quá. Hôm trước đi cùng cu em lái xe bảo đăng ký Now food và Baemin chạy tranh thủ buổi tối cũng được tầm 2 đến 3 lít em thấy cũng mê, vì em làm lương giờ vừa đủ chi tiêu gia đình nên cũng muốn có thêm mấy đồng tiêu vặt. Cho em hỏi các cụ nào đã chạy cho 2 thằng này thì cho em ít kinh nghiệm được không ạ! Rượu em có sẵn mời các cụ rồi
Cụ đăng ký beamin nhé
Chạy now phức tạp hơn nhiều nó đòi hỏi phải thuộc đường phố ngõ ngách để còn nhặt đơn trên map để thuận tiện không bị ngược đường

fantasy0178

Xe tăng
Dịch bệnh đói kém quá các cụ ạ, em đang làm văn phòng mà thấy buổi tối và thứ 7,cn nhiều time rảnh quá. Hôm trước đi cùng cu em lái xe bảo đăng ký Now food và Baemin chạy tranh thủ buổi tối cũng được tầm 2 đến 3 lít em thấy cũng mê, vì em làm lương giờ vừa đủ chi tiêu gia đình nên cũng muốn có thêm mấy đồng tiêu vặt. Cho em hỏi các cụ nào đã chạy cho 2 thằng này thì cho em ít kinh nghiệm được không ạ! Rượu em có sẵn mời các cụ rồi
Now và Baemin thì e k biết nhưng bạn e có thằng ngày làm văn phòng tối chạy Ahamove cũng đc tầm loanh quanh 2-300K mỗi tối, nhưng chạy muộn đến 10h tối cơ

Haidagon

Xe tải
Em sinh 82 năm nay 39 tuổi ạ, luong từ cv chính khoảng 18 ạ
Lương 18 củ là có 4b chạy rồi, về có quyền quát gấu rồi, lo chi chạy grab nữa cụ ơi. Trên này toàn các cụ thu nhập thấp mới chạy grab, buôn nước bọt, chém gió thôi

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 4 năm
Grabbike đã từng là cái nghề giúp e vượt qua lúc khó khăn, bi đát nhất. Sáng 5h30 dắt xe ra khỏi nhà tranh thủ làm 2 cuốc rồi đi làm. Trưa 12h ăn cơm văn phòng xong tranh thủ 1, 2 cuốc rồi lại chạy về làm. Chiều 17h e chạy 1 mạch đến khuya, có hôm ham chạy, đông khách đến 1h sáng mới về. Giờ nghĩ lại vẫn thấy e liều. Lúc đó còn khỏe nên k e thấy mệt. Chạy ròng rã mấy tháng nhưng k ai biết (quần áo để cốp để thay). E tranh thủ ăn bánh mì, lương khô, uống nước mang theo. Thậm chí k có lúc nào rảnh để đi vệ sinh. Chuẩn bị 2 cái sạc dự phòng mới đủ pin. Thứ 7, cn e chạy full ngày. 29/4, 1/5, 1/9, 3/9 là những ngày hốt bạc. Chém k hết khách. Cứ đứng quanh các bến xe là nổ. Chở xong khách lại chạy về bến xe gần đó nhất lại nổ. Nếu cụ thạo đường và đi nhanh thì đi 1 ngày cụ đc rất nhiều cuốc. Được khách tip cho 2, 3k là sướng lắm. Về nhà đếm tiền cứ suýt xoa rồi tủm tỉm cười khoe với vợ được khách này tip cốc trà đá..

Rồi grabbike bị khóa vì vi phạm quy định, e chuyển sang Uber. Uber sát nhập Grab e lại bị khóa. E chuyển sang giao hàng Ahamove, chạy giao hàng thu nhập cao hơn do mình có thể ghép đơn cho cùng 1 tuyến đường. Vì tính chất giao hàng hầu hết giờ hành chính và đến 10h là hết đơn nên e chỉ chạy từ 17h đến 22h.

Về khách hàng: cơ bản e là kỹ sư, lại nhẹ tính nên e chiều khách lắm. Nên ngoài app e có khách quen nhiều. Giờ có nhiều khách thành chỗ thân tình qua lại. Khách cũng có người này, người kia. Nhiều ông0 cục súc mất lòng khách.

Kết quả: thu nhập gấp vài lần lương văn phòng, đủ để e trang trải giai đoạn khó khăn. Và giờ e bị trĩ nặng.

Đôi lời tâm sự với cụ chủ để cụ hiểu hơn về công việc cụ dự định làm.
Trĩ liên quan quá :D
Trĩ do ăn u, do cơ địa và ít tập luyện thôi.

Con ng ta ai cũng có 24 tiếng, ngần đó nằm, ngần đó ngồi. Còn tư thế do mình chọn sao cho thoải mái.
Chả liên qua gr, be ko nhé :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao CK lập hết đỉnh này đỉnh khác nhỉ, kinh tế có khó khăn ko cc nhỉ
Ck lập đỉnh vì thât nghiệp nhiều quá nên mở tk trade chứng mà :)).

Cc theo e đi, e vặt đc bằng thu nhập 50 năm chạy grab rồi =))