[Funland] 4.0 mà Vietnam Airlines vẫn làm ăn kiểu nông dân như thế này sao?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em hay đặt vé trên Abay. Thích chọn ngồi ghế nào cũng được. Có gì không hiểu gọi tổng đài gặp nhân viên súp pọt tận tình. Hôm trước đặt vé đi Quy Nhơn lúc 12h đêm ngày hôm trước vé hãng cây Tre có 700k.
P/s: thích cây Tre vì ngoài đúng giờ ra thì tiếp viên toàn mấy em Booking Bar em nào cũng đẹp vòng nào ra vòng ấy :))
Em bay VJ cũng được chọn chỗ ngồi lúc tự làm thủ tục mà . Nếu sớm thì chọn được chứ làm sát giờ bay mọi người chọn hết rồi thì chịu :)) Em toàn so vé trên momo với shopee đâu rẻ hơn là mua :))

smallcarvn

Xe buýt
Iem không hiểu

Cụ cho hẳn đủ bằng chứng lên đây. Hình như cụ đang cố dìm ai đó thì phải :D
Thật ra đọc mấy comment đâu tiên của cụ là tôi đã không muốn trả lời cụ rồi, nhưng đến comment này thi tôi sẽ trả lời cho cụ. tôi đâu cần phải hơn thua với ai đâu mà cần bằng chứng, sao tôi phải đưa bằng chứng lên đây? và tôi dìm ai đó để được cái gì? cụ có giám khẳng định với tôi là với mã đặt chỗ của tôi muốn mua thêm hành lý không cần phải ra phòng vé thanh toán không? Nếu cụ chắc chắn thì mời cụ qua chỗ tôi và mời thêm một cụ nữa trên này làm chứng, nếu đúng là gọi lên tổng đài không yêu cầu phải ra phòng vé để thanh toán mà vẫn mua được hành lý ký gửi thì tôi sẽ gửi cụ tiền taxi + 5tr + 500K cho cụ nào nhận làm chứng và ngược lại nếu tôi đúng thì cụ gửi tôi 5tr + 500K cho người làm chứng.

concat0210

Xe đạp
Thật ra đọc mấy comment đâu tiên của cụ là tôi đã không muốn trả lời cụ rồi, nhưng đến comment này thi tôi sẽ trả lời cho cụ. tôi đâu cần phải hơn thua với ai đâu mà cần bằng chứng, sao tôi phải đưa bằng chứng lên đây? và tôi dìm ai đó để được cái gì? cụ có giám khẳng định với tôi là với mã đặt chỗ của tôi muốn mua thêm hành lý không cần phải ra phòng vé thanh toán không? Nếu cụ chắc chắn thì mời cụ qua chỗ tôi và mời thêm một cụ nữa trên này làm chứng, nếu đúng là gọi lên tổng đài không yêu cầu phải ra phòng vé để thanh toán mà vẫn mua được hành lý ký gửi thì tôi sẽ gửi cụ tiền taxi + 5tr + 500K cho cụ nào nhận làm chứng và ngược lại nếu tôi đúng thì cụ gửi tôi 5tr + 500K cho người làm chứng.
Sợ quá, cụ mang tiền ra độ thì em không chơi với cụ. Cụ còn thắc mắc vấn đề giao diện trang web bằng tiếng Anh hay tiếng Việt thì em không tranh luận với cụ nữa. Cụ còn không khẳng định được số tổng đài em đưa là đúng hay sai, không đưa được trang web của VNA không có phần mua hành lý trả trước mà viết cái tiêu đề Hàng Không hai lúa :)). Em thật, em không tranh luận với cụ nữa đâu :)), mình lớn rồi, khẳng định cái gì thì cho cái dẫn chứng cụ thể đi :D

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Em bay VJ cũng được chọn chỗ ngồi lúc tự làm thủ tục mà . Nếu sớm thì chọn được chứ làm sát giờ bay mọi người chọn hết rồi thì chịu :)) Em toàn so vé trên momo với shopee đâu rẻ hơn là mua :))
Sát giờ bay khoảng 3 tiếng em vẫn gọi tổng đài Abay chọn chỗ được nhé. Không ký gửi hành lý thì gọi họ check-in online cho đến là phi vào luôn không phải xếp hàng lấy vé :))

ÂM DƯƠNG

Xe hơi
Thế thì vớ vẩn thật, mua thêm thì có thể lên sân rồi thanh toán sau như vietjet chứ ai lại bắt ra phòng vé.

concat0210

Xe đạp
Khả năng chủ thớt không sai đâu cụ ạ.
Bình thường mua vé xong, có thể mua thêm hành lý ký gửi.
Nhưng đây cụ ấy mua vé khứ hồi, có 1 mã vé thôi. Đã đi lượt đi rồi, lượt về không mua thêm được hành lý bằng link cụ đưa đâu.
Thế thì vớ vẩn thật, mua thêm thì có thể lên sân rồi thanh toán sau như vietjet chứ ai lại bắt ra phòng vé.
Cụ chủ không biết gặp vấn đề gì nên bức xúc rồi quy chụp thôi, Trang web nó có cả mà cụ ý còn thắc mắc tiếng Anh, tiếng Việt

THULEVIETNAM

Xe máy
Để tuần sau em bay 1 chiều rồi chiều về em thử mua thêm hành lý online xem có được không rồi em trả lời các cụ nhé!

toimuondie

Xì hơi lốp

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Sát giờ bay khoảng 3 tiếng em vẫn gọi tổng đài Abay chọn chỗ được nhé. Không ký gửi hành lý thì gọi họ check-in online cho đến là phi vào luôn không phải xếp hàng lấy vé :))
Đến sân bay tự in vé cũng nhanh lắm cụ , cả dãy máy cho khách tự check in mà . 1p là xong thôi :D

smallcarvn

Xe buýt
Cụ chủ không biết gặp vấn đề gì nên bức xúc rồi quy chụp thôi, Trang web nó có cả mà cụ ý còn thắc mắc tiếng Anh, tiếng Việt
Cụ không giám thì tốt nhất đừng comment linh tinh nữa, đừng nghĩ mình hiểu biết hơn người khác nên sống khiêm tốn chút. Bà cái số tổng đài với website của hãng tôi có mù tiếng việt đâu mà ko phân biệt được cái nào của hãng, cái nào của đại lý. Thêm nữa tổng đài của hãng họ cũng không ngu đến mức không biết website của mình có mục đặt thêm hành lý trên web để tư vấn cho khách vào đó đặt thêm. Tôi nói vậy hy vọng cụ hiểu tiếng việt

concat0210

Xe đạp
Túm lại là sao hả cụ?:D
Chả hiểu cụ ý lấy gọi cho cái hotline nào kêu họ trả lời phải ra phòng vé mua trong khi trang web của nó lù lù ra phần mua vé trả trước cho hành lý :D. Còn cố lập lờ chuyện bị hãng phạt hành lý tại sân bay trong khi mua vé giá rẻ không hành lý, em thấy cụ ý cay cú vụ nộp tiền cước cho hành lý tại sân bay thì đúng hơn :D

concat0210

Xe đạp
Cụ không giám thì tốt nhất đừng comment linh tinh nữa, đừng nghĩ mình hiểu biết hơn người khác nên sống khiêm tốn chút. Bà cái số tổng đài với website của hãng tôi có mù tiếng việt đâu mà ko phân biệt được cái nào của hãng, cái nào của đại lý. Thêm nữa tổng đài của hãng họ cũng không ngu đến mức không biết website của mình có mục đặt thêm hành lý trên web để tư vấn cho khách vào đó đặt thêm. Tôi nói vậy hy vọng cụ hiểu tiếng việt
Xin hỏi cụ làm thử, mua thử chưa, cụ làm thử và post ảnh lỗi lên đi, nếu không đừng quy chụp hạ uy tín hãng người ta

SPL

Xe container
VNA thì hôm nọ tí em lên sân chửi chúng nó, muốn cấm em bay bao năm cũng được. Số là nhà em 4 người 2 lớn 2 bé (lớp 6+3) bay khứ hồi HN-ĐN 3 ngày, vé chỉ có 1 code, lúc bay đi không sao, bay về thì nó delay dồn chuyến, nó xé nhà em làm đôi đi 2 chuyến sau, xé cực "khôn" là bố mẹ bay trước, hai đứa trẻ con bay sau, điên vãi, gọi điện với con bé bán vé để nói chuyện bảo làm thế sao được, 1 là muộn tất, 2 là sớm tất, 3 là xé 1 lớn 1 bé chứ người lớn còn lạc nói gì 2 đứa trẻ con thế kia, con điên đó lằng nhằng mãi lại bảo "thế giờ xin bay cùng chuyến à", ôi duma nó, em có biết xin là gì đâu, em trả tiền mua vé mà, chửi luôn, mãi không xong, đang định lên sân bay ĐN chửi nhau, quay phim lại đầy đủ chiến nhau chơi thì lúc sau con ranh gọi lại "cả nhà cùng trễ", thế là ra sân từ 16g mà 20g30 mới được bay. Lúc ra sân còn không in được vé trên máy tự động do không thể chọn được ghế, hỏi thì bảo do delay nên không in được, thôi em cứ in vé sẵn chuyến đó cho anh vậy vì anh chốt chuyến delay muộn đó rồi, trong khi có 1 em gái cùng đoàn đi chơi với nhà em thì thế quái nào nó lại nhét cho bay luôn, bỏ lại cả đoàn hơn chục mạng bay sau hết, đoàn chia 3 code vé khác nhau, thành ra em đó bay trước rồi đợi ở sân, gia đình em ấy bay sau, nhà em bay chót.

ntvinh1602

Xe buýt
Cái chuyện mỗi chiều khách có nhu cầu hành lý khác nhau là quá phổ biến, nên 1 hãng skytrax 4 star như vietnam airlines chắc chắn sẽ có support mua hành lý chiều về online. Các hãng xịn thậm chí chiều đi bay eco xong chiều về chẳng may trúng vietlott upgrade online lên business, mua thêm suất ăn, mua thêm 90kg hành lý vẫn ok.

smallcarvn

Xe buýt
Xin hỏi cụ làm thử, mua thử chưa, cụ làm thử và post ảnh lỗi lên đi, nếu không đừng quy chụp hạ uy tín hãng người ta
Nhìn thấy ảnh rồi thì im đi nhé! có nhìn thấy chỉ có chữ nâng hạng không?, chỉ cho tôi chỗ mua hành lý cái. Tôi lại nhắc lại lần nữa, Đừng nghĩ mình thông minh hơn người khác nên sống khiêm tốn chút và học lại tiếng việt, OK

Đây là ảnh thu phí chiều SG-HN

concat0210

Xe đạp
Nhìn thấy ảnh rồi thì im đi nhé! có nhìn thấy chỉ có chữ nâng hạng không?, chỉ cho tôi chỗ mua hành lý cái. Tôi lại nhắc lại lần nữa, Đừng nghĩ mình thông minh hơn người khác nên sống khiêm tốn chút và học lại tiếng việt, OK

Đây là ảnh thu phí chiều SG-HN
Vậy là tính năng nó có phải không ạ, còn trường hợp của cụ nó có vấn đề gì đấy mà không giải quyết được, đặc biệt ra hãng là đúng rồi còn gì. Cụ thử tính năng mua vé trả cước trước trên website của hãng xem có lỗi ko. Em thấy cụ căng thẳng quá :D

hairyscary

Xe điện
Các cụ cho em hỏi hãng hàng không quốc gia Vietnam Airlines mà làm ăn như thế này thì người nông dân như em biết phải làm sao ạ?
Em đặt vé khứ hồi của Vietnam Airlines chặng HCM - HN trên website của Vietnam Airline mà quên không để ý điều kiện của vé, đến khi ra sân bay mới biết vé tiết kiệm không có hành lý ký gửi nên bị phạt 900K/ 2 kiện (cái này OK, lỗi tại mình). Mấy hôm nữa bay vào nên sáng nay em có gọi lên tổng đài của Vietnam airlines để mua thêm gói hành lý ký gửi mà các em ấy bắt em phải đến tận phòng vé số 25 Tràng thi - Hoàn kiếm - HN để thanh toán bằng tiền mặt thì mới được mua thêm hành lý ký gửi (không thanh toán online b-(). 4.0 rồi mà vẫn bắt khách vác xác đến tận nơi để thanh toán tiền mặt mới được mua thêm hành lý ký gửi :-w. Em không ở gần mà em ở xa hoặc đang ở trên núi chưa về được thì không được mua thêm hành lý à??? Khi em bảo lần trước em bay vietjest cũng phải mua thêm hành lý ký gửi nhưng em chỉ cần dùng số điện thoại lúc đặt vé gọi lên tổng đài Vietjest và cung cấp cho họ thông tin vé là họ cho em mua và gửi lại vé qua email để em xác nhận, khi ra sân bay thanh toán tiền trước khi làm thủ tục là OK thì em tổng đài Vietnam Airlines lại trả lời, em bay 1 chặng rồi nên không còn chức năng thêm hành lý ~X(. Tiền 2 chặng thì vẫn thu đủ có bớt cho đồng nào đâu nhỉ???8-x, đúng là em không ưa Vietjest vì hay delay nhưng khoản này hơn đứt Vietnam Airline các cụ ạ.
Cụ tào lao.
Website của VNA vẫn có thể đặt mua thêm hành lý. Hoặc cụ dùng app của VNA cũng được. Phần chọn dịch vụ bổ sung gì đấy là chỗ để mua hành lý, trả phí chọn chỗ ngồi... check in qua web là họ mời đủ luôn.
Cụ gọi tổng đài nào mà nói thế nào ah?!

Àh, em đi khứ hồi vé hạng bét không hành lý ký gửi. Đi chặng nào em mua hành lý chặng đấy. Không có chuyện tại đi khứ hồi mà không mua được chặng về. Em mua hành lý lúc check in online, qua web hay qua app

Chỉnh sửa cuối:

duykhanhkthn

[Tịch thu bằng lái]
đi bamboo các cụ ạ
Thằng Bambo này nó còn tệ Hơn, có lần em bay từ cần thơ ra hà nội lúc 13h25 máy bay cất cánh, đến sân bay 12h40 mà máy bay đã bay mẹ rồi, chả thèm thông báo, mua hộ thằng cu em, em nhầm tên đệm, nó vẫn bắt đến tận xuân thuỷ để nộp tiền, có cho thanh toán online hoặc ở sân bay đâu. Thế là em cạch thằng bambo