[Funland] 4.0 mà Vietnam Airlines vẫn làm ăn kiểu nông dân như thế này sao?

Jaquier

Xe tải
Em cũng chán cho VNA quá, mua vé xong nó huỷ chuyến, email đề nghị hoàn tiền thì nó cũng xin thông tin để hoàn, xong thì mất hút con mẹ hàng lươn, 3 tháng cũng chưa thấy gì ^:)^

k4mjkaze2

Xe buýt
Vj mua hành lý thì gọi đt lên tổng đài, nhờ thêm hành lý rồi ra sb tt là được, cũng tiện
Có điều ông VJ lầ chúa delay ghép chuyến
Đặt vé VJ mặc định đt nhận phải 2-30 cái sms mời chào đi taxi sân bay, ghét kinh khủng

tam do hai leo

Xe máy
Em cũng chán cho VNA quá, mua vé xong nó huỷ chuyến, email đề nghị hoàn tiền thì nó cũng xin thông tin để hoàn, xong thì mất hút con mẹ hàng lươn, 3 tháng cũng chưa thấy gì ^:)^
VJ e xin hoàn từ tháng 5 năm ngoái. Lâu quá bị quên luôn. Tự nhiên hôm qua thấy tk nổi tiền, còn ngớ ra tưởng nhầm. Mất 5s cuộc đời mới nhớ ra bạn VJ nợ tiền giờ mới trả :))

tam do hai leo

Xe máy
Chuyện cân ở sân bay của VJ không phải ai cũng biết, các cụ già lần đầu đi máy bay, được con mua cho cái vé tàu chợ cao cấp nên hành xử như nông dân, còn nhân viên VJ thì như xã hội thâm.

Cụ alo lên tổng đài VJ mà xem, có j hay hơn VNA thì chia sẻ.

Cụ nói VNA mang nặng tính nhà nước chứng tỏ cụ chưa từng va chạm j với nó cả. Trong trường hợp cụ thể này đơn giản là điểm yếu của phần mềm chứ nhà nước hay tư nhân gì.
Vâng, e cũng nghĩ ca này thì update phần mềm là xong. Nó là dịch vụ nên có của các hãng hành không. Giờ cạnh tranh khốc liệt, cũng cần có người nêu ý kiến để VNA hoàn thiện phần mềm, gia tăng tiện ích cho KH, một việc nên làm mà. E nghĩ các bác VNA cũng mong muốn nâng cao chất lượng dịch vụ chứ ko phải cứng nhắc kiểu bao cấp đâu

Chỉnh sửa cuối:

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Em cũng điên VNA việc này. Rất khó chịu, kiểu bắt chẹt để bán hành lý giá đắt ấy

gocbachop

[Tịch thu bằng lái]
Kể cũng lạ các ông đi "xe ôm bay" cao cấp mà cứ tính toán từng đồng nhỉ???? VNA hay VJ đều có cái ưu điểm của nó đấy mà các cụ không để ý thôi, khi đã đi VMA rồi thì chẳng ai muốn bay lại cùng VJ cả vì mọi cái VNA nó tốt hơn.... máy bay mới, rộng, sạch sẽ, phục vụ free.... nói chung là ai đi VNA rồi thì yên tâm hơn bay VJ nhiều ... chứ đi bọn VJ nhiều khi thấy máy bay chúng nó cũ cũng hơi kinh kinh...

tam do hai leo

Xe máy
Kể cũng lạ các ông đi "xe ôm bay" cao cấp mà cứ tính toán từng đồng nhỉ???? VNA hay VJ đều có cái ưu điểm của nó đấy mà các cụ không để ý thôi, khi đã đi VMA rồi thì chẳng ai muốn bay lại cùng VJ cả vì mọi cái VNA nó tốt hơn.... máy bay mới, rộng, sạch sẽ, phục vụ free.... nói chung là ai đi VNA rồi thì yên tâm hơn bay VJ nhiều ... chứ đi bọn VJ nhiều khi thấy máy bay chúng nó cũ cũng hơi kinh kinh...
Nó là tiện ích giúp khách hàng thấy dễ chịu hơn, nên đóng góp ý kiến cho hãng hoàn thiện hơn. VNA cũng đang bán đầy vé rẻ hơn cả VJ đó cụ. Vài đồng ko giúp hãng giàu hơn nhưng khách hàng lại thấy khó chịu. Ngồi nhà với vài thao tác đơn giản là xong tất nhiên tốt hơn là lên sân bay mới mua hành lý sao cụ.

thanhnv13

Xe tải
Các cụ có vẻ vất vả về cái hành lý quá nhỉ e có cái thẻ bông sen vàng ngoài kiện hành lý VNA cho free ra e còn được cộng thêm 25kg hành lý nữa mà chẳng bao giờ dùng hai cái này cả vì e chúa ghét gửi hành lý cứ gọn trong cái balo là lên đường cho nhanh chứ đợi lấy hành lý mệt người mà quăng quật lung tung. Kinh nghiệm là cái gì mình ko biết thì cứ gọi lên tổng đài hỏi vì tổng đài nói gì là chuẩn đó vì có ghi âm nên sau này có tranh cãi tổng đài tua lại ghi âm là ok. Lâu rồi mình có trường hợp đi lu lịch có bé 16 tuổi nhưng chưa làm CMT mà chỉ có giấy khai sinh nên mình gọi tổng đài hỏi vụ này thì tổng đài nói giấy khai sinh ok ra sân bay báo phải có CMT gọi cho tổng đại tua lại đoạn nói chuyện đành phải cho mình đi mặc dù quy định là trên 16 tuổi là phải có CMT bé nhà mình quá mất 1 tuần.

toimuondie

Xe container
Lâu rồi mình có trường hợp đi lu lịch có bé 16 tuổi nhưng chưa làm CMT mà chỉ có giấy khai sinh nên mình gọi tổng đài hỏi vụ này thì tổng đài nói giấy khai sinh ok ra sân bay báo phải có CMT gọi cho tổng đại tua lại đoạn nói chuyện đành phải cho mình đi mặc dù quy định là trên 16 tuổi là phải có CMT bé nhà mình quá mất 1
Vụ này chắc là nó du di cho cụ thôi.
Tổng đài là của VNA.
An ninh hàng không là của ACV, nó không có trách nhiệm sửa sai cho VNA.
Đúng ra là nó không cho đi, sau đó cụ kiện VNA đòi bồi thường.

Tony_Le

Xe container
E toàn đi vn thấy hài lòng ko phàn nàn gì, a nhô cái là có vé ngay, đi vé tiết kiệm thỉnh thoảng còn được gọi lên ghế thương gia ngồi, đã căng rốn trong phòng chờ rồi lên mái bai lại mời chén tiếp đến mệt, mà vòng bụng đã quá cỡ rồi :D
Chả biết cái thẻ của cụ kinh đến mức nào nhưng đi vé có chữ tiết kiệm thì quên vụ nâng hạng lên C đi nhé, nick cụ với lời văn giống nhau nhỉ.

johnson321

Xe tải
Hồi trước đặt vé online của "quý" hãng nó có mục điền tên và họ. Ở phần tên em điều đúng tên và họ thì điền họ, vậy mà đến lúc nhập vào dữ liệu chúng nó nhập kiểu quái gì nó lộn sòng tên với họ em lên, chắc tại cái phần mềm của chúng nó tự động đảo tên theo kiểu nước ngoài hay sao, báo hại em phải ra làm lại vé mất gần 30 phút, may cũng đến sớm phòng khi có chuyện chứ không kiểu đó mà đi hơi muộn là lỡ chuyến. Vậy mà em phản ảnh lên tí trên facebook lập tức có một đám fanboi hay dư lợn viên của hãng bâu vào chửi em mới hài.

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Chắc liên quan đến quyền chỉnh sửa thông tin hành trình của khách thôi. Vé đã bay 1 chặng là không được thay đổi, nếu muốn thay đổi là ngoại lệ rồi, chắc chỉ một số nhân viên ở 25 Tràng Thi mới có quyền để thực hiện điều chỉnh này.

Em thấy cũng chẳng có gì để phải kêu ca hay lăn tăn cả. Đừng cái gì cũng vơ 4.0 vào rồi không tiện cho mình là kêu ca thế chứ.

Mỗi hãng hàng không có những quy định và nguyên tắc riêng, ko nên lấy hãng này để so hãng kia. Nhất làm việc với hãng này lại lôi hãng kia ra để so sánh nghe rất kỳ cục.

Chembao

Xe container
Chả biết cái thẻ của cụ kinh đến mức nào nhưng đi vé có chữ tiết kiệm thì quên vụ nâng hạng lên C đi nhé, nick cụ với lời văn giống nhau nhỉ.
Có lẽ nào cụ lại nói đúng :))

Tony_Le

Xe container
Có lẽ nào cụ lại nói đúng :))
Cụ chả cần mỉa mai, cái thẻ vàng rồi thẻ đen em có đủ tùy thời kỳ trong vòng 10 năm trở lại đây, nhưng quên chuyện mua vé có chữ tiết kiệm đc upgrade lên C free đi. Nếu cụ không nhầm lẫn do thời gian thì ắt là chém hơi quá.

mrductk111

Xe buýt
đèo mợ thằng VNA vừa được vay 4k tỏi không lãi suất tiền của nhưn dưn xong giờ lại đòi áp giá sàn.

hoatokyo

Xe đạp
Em hỏi khí không phải. Cứ đến sân bay mà mua cần gì phải đặt trc ạ. Hay đặt trc thì rẻ hơn