4 đứa con gái, từ Sài Gòn ra chui rúc Sa Pa

Trạng thái
Thớt đang đóng

SU31

Xe tải
Mợ đi Escape mà lại đi tàu ks là sao, mợ cho oto lên tàu à?
Mà chẳng thấy cái ảnh nào của đường bộ từ HN - SAPA cả......uỵch một cái là ảnh của SAPA luôn........

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Không vấn đề gì đâu! Cụ lưu ý từ Đoan Hùng chạy lên, đường tuy mới làm nhưng nhỏ, trong khi rãnh thoát nước rất to và sâu, nếu chủ quan, phi xuống đấy là mệt lắm. Mình cứ túc tắc chạy, khoảng 70 km, thấy chỗ nào rộng rãi - thoáng mát - sạch sẽ thì dừng lại nghỉ, ăn hoa quả. Khỏe lại đi tiếp!..
Đoạn từ Đoan Hùng - Yên Bái - Lào Cai mà Mợ chạy 70 thì em quá phục Mợ rồi đấy! Nghe khẩu khí của Mợ em lại càng phục Mợ hơn, thế này thì mấy Cụ trong OF đây theo các Mợ có mà chạy tóe phở.

enbac88

Xe hơi
ơ, thớt này vẫn hot thế à? Em tưởng lộ hàng từ hôm qua rồi thì thôi chứ nhỉ? "Mợ" for ếch nên xin lỗi anh em đi, đáng nhẽ lộ rồi thì mợ sớm khai ra anh em còn fun tý. Còn bây giờ thì mợ đi quá đà rồi. Cố sống cố chết cãi mà làm gì? Mà mợ là nhà báo à? Thảo nào giọng điệu chanh chua quá, lên fun mà chả fun tý nào...

Qua đây mới thấy trình chém gió của mấy ông trên otofun còn thua xa nhiều mợ lắm:P

Chỉnh sửa cuối:

gooddriver

Xe hơi
"Ôi em phục cụ thật đấy!", "Ôi sao cái còi xe em nó lại kêu toe toe?", "Sao em đi sai làn công an lại phạt em?", "Xe em làm sao mà đi trong thành phố lại tốn xăng hơn đường trường?" .... đại khái thế.

Chã thế này thì mấy ông fun members lại chả muốn trêu tý cho giảm stress. Nick Escape4876 không những là nick clone, mà còn ẩn được nick để trêu chã nữa kia. Phê phán cái nick ảo mà cứ như chân thành lắm. Chán chã.

Universe luxury

Xe điện
Em gửi mấy hình tắm suối tặng cụ và các cụ nhá!

Tắm suối nước nóng Văn Chấn, Yên Bái

2 em xinh tươi người Thái, ra tắm suối nóng Tú Lệ, thấy em giơ máy hình, giơ nón che mặt ngay
Tắm tiên kìa các cụ nhìn mà xèm quá ;)) :x

Universe luxury

Xe điện
Em chính thức tuyên bố là chốt thớt ở đây! Chuyến đi đã hết, mọi người đã về tới Hà Nội an toàn!..

Đúng là chúng ta đều là con người và qua thớt này, chắc chắn 1 điều là mỗi người đều được đi du lịch lại (qua màn hình vi tính) vùng đất Sa Pa - Mù Căng Chải - Tú Lệ, vốn đã quen chân, nhưng vẫn chứa đựng những điều mới mẻ, cần khám phá!..

Chúng ta là con người, nên việc anh em OF thấy có tý giới tính, nhảy vào theo dõi, cũng là chuyện đàn ông thường tình. Thế nhưng, theo dõi đến mức hót hòn họt như 2 ngày qua, thì quả là: Không chỉ lái chính, mà cả các lái phụ bên ngoài, ngày càng quan tâm, theo dõi chị em OF.

Cũng xin nói rõ: Chuyến đi là có thật, với những con người thật, qua cung đường như miêu tả và quan trọng nhất: Các thành viên trong Đoàn, đều có mặt trong các tấm hình, chụp dọc đường, được đăng trên các trang viết trong chuyến đi. 3 người trong Đoàn, đều lần đầu tiên từ TP. Hồ Chí Minh ra Hà Nội, lên với Sa Pa và đến bây giờ, kỷ niệm về 5 ngày, đi dọc vòng cung HN-SP-HN, là những trải nghiệm thú vị nhất - bổ ích nhất. Cũng nói rõ, 2 trong số 3 người bạn từ miền Nam ra, đang công tác tại Đài Truyền hình TP. Hồ Chí Minh (HTV) và nếu chú ý, bạn sẽ thấy gương mặt họ xuất hiện thường xuyên trên sóng HTV1, vào hàng ngày.

Xin được kết thúc câu chuyện ở đây: Một chuyến đi với nhiều người đi; một chuyện kể do nhiều người kể...

Tuy rằng, "4 đứa con gái" chẳng có tấm hình nào post lên, để mọi người chiêm ngưỡng. Nhưng 3 gương mặt nữa, trong số đó, đã có mặt trong vài tấm ảnh, đưa minh họa trong câu chuyện. Vậy thì sao không cười lên tý, để chốt lại câu cuối, như của cụ trungnvmt:

"Chúng ta đều là con người. Có đàn ông, có đàn bà, có tý khoe khoang, có tý cay cú, có tý háo hức, có tý thất vọng, có tý chém gió...
Mọi người ơi! Cười đi nào!"...

--------------------------------

Cuối cùng các cụ được ăn thịt lừa vỡ mồm ồi =))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em chốt lại 1 câu: Có văn hóa hay không có văn hóa đọc thread này sẽ rõ. Diễn đàn Fun nhưng không có nghĩa là các thành viên cho mình cái quyền Fun quá đà và lố bịch. Thực sự ngay từ đầu đọc các comment và nghe những ngôn từ đối đáp của chủ Thread em đã thấy có vấn đề rồi. Xem ra đây cũng là cảnh báo cho các thành viên OF nhà mềnh để lần sau những thread kiểu dạng này phải bị Bem luôn.

Dân Nghệ

Xe tăng
Bạn nên có cái nhìn nhân ái hơn một chút chứ. Bây giờ thử đăt địa vị bạn sinh ra và lớn lên ở bản người Mông và chưa bao giờ thoát khỏi cái xứ SAPA đó, vậy bạn kiếm sống bằng gì? ngoài những cách bản năng mà người Mông đã từng làm? đừng nói với tớ rằng bạn sẽ thành lập công ty du lịch lữ hành hay xây khách sạn cho tây thuê... nhé

Bây giờ lại thử đổi vị trí, mấy anh dân tộc Mông được ăn học đầy đủ, được tiếp cận với nền văn minh của nhân loại thì chắc gì những người như chúng ta hoặc như bạn đã bằng họ?

Bản sắc là cái nằm trong tâm hồn chứ không ở cái vẻ bề ngoài bạn ạ

Hy vọng sau này bạn sẽ thay đổi cách suy nghĩ. Yêu thương giống nòi hơn và góp phần mở rộng nhận thức cho đồng bào dân tộc thay vì bêu riếu họ
Đọc hơn 50 trang em thích nhất mấy câu này, em có cùng cảm nhận với cụ!!!!!!!!!! Vodka bác một phát!!!!:)

gooddriver

Xe hơi
Em chốt lại 1 câu: Có văn hóa hay không có văn hóa đọc thread này sẽ rõ. Diễn đàn Fun nhưng không có nghĩa là các thành viên cho mình cái quyền Fun quá đà và lố bịch. Thực sự ngay từ đầu đọc các comment và nghe những ngôn từ đối đáp của chủ Thread em đã thấy có vấn đề rồi. Xem ra đây cũng là cảnh báo cho các thành viên OF nhà mềnh để lần sau những thread kiểu dạng này phải bị Bem luôn.
Bạn Mộc Trắng có biết những ai có thể ẩn được nick không mà dọa bem? Có diễn đàn admin còn tự tạo ra thread kiểu quăng xương cho chó cắn nhau để tìm chã và ban không thương tiếc nữa kia.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Hề hề hôm qua đọc 42 hôm nay đã 51,hay đấy rất thời sự, thú vị đây

quaychan

Xe tăng
Mạng thế là thường.
Có 1 thì gột thành 2 thậm chí thành 10.
Chuyện bé xé ra to.
Chuyện con kiến gãy râu thì kể thành con voi bị cưa ngà.
Ở nhà trồng rau, đuổi gà cho vợ thì chém hôm qua em mới đàm đạo với mấy anh trên cục lọ cục kia.
Trích dẫn dăm câu của vĩ nhân đút vào miệng mình bỗng chốc ngỡ mình cũng là vĩ nhân.
Trym cò, ấm chén cả mớ lại thích mặc váy, hoặc đổi giọng chao chát như 8 vía chính hiệu con cò.

Thế ló mới là mạng.

Thôi, các cụ giải tán đê!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bạn Mộc Trắng có biết những ai có thể ẩn được nick không mà dọa bem? Có diễn đàn admin còn tự tạo ra thread kiểu quăng xương cho chó cắn nhau để tìm chã và ban không thương tiếc nữa kia.
Dạ, ý của em là các thành viên OF nhà mình phải tỉnh táo, đọc bài thấy có "mùi" thì tự bảo nhau mà Bem nick đó chứ chả cần đến Mod đâu ạ.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
EM xem tới trang 4 rồi mà không thấy xe và người đâu cả, :-B

Little Sushi

Xe buýt
Sang thớt cụ Đông đi các cụ,đừng ở thớt này làm gì nữa cho tốn thời gian :D

Khất Thực

Xe container
vừa lướt qua thông tin của chủ thớt, hóa ra mợ làm CSGT các cụ ợ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chưa bao giờ có thớt xôm tụ và sôi nổi như thế, bên win hà thành bọn em đi làm suốt 3,4 ngày với được vài trang,cụ lào bên win 100 có xem thớt này ko đấy

miutrang

Xe tải
Mợ chủ lượn mất tăm rồi. Công nhận thớt này hót thật, có 4 mợ và 1 ếch mà view vượt trội so với thớt từ thiện Tà Té (gần trăm người và mấy chục xe).

crocodile

Xe buýt
Đúng là lừa đảo có tổ chức :))

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Lúc naỹ vội, giờ em xâu chuỗi lại việc điều tra của em cho các bác tiện theo dõi, chả lại bảo em bịa

1) Xem hồ sơ bác Escape4876 thấy có DOWNLOAD Vcard - trong đó chứa email dùng để đăng ký nick

2) Sau khi mở Vcard được email thanhhai2006@gmail.com tiếp tục google thấy cái này

3) Đi theo cái đó thấy thanhhai2006@ là chủ của Bờ Lóc này

4) Thấy một nick khác dùng email thanhhai2006

@ tất nhiên còn 1 lý do loại trừ là email bị ăn trộm - thành ra em chỉ đưa ra bằng chứng, kết luận thì tùy :D bác nào thấy em giống CA thì vote cho em nhá :D chả khúc mắc gì với bác Thanhhai2006@ mà chỉ thích votke thoai :P

LƯU Ý: EM KHÔNG KẾT LUẬN CÁC NICK, BLOG, EMAIL NÀY LÀ CỦA CÙNG 01 CON NGƯỜI THẬT - EM CHỈ KẾT LUẬN LÀ 02 CÁI NICK OF VÀ 1 CÁI BLOG DÙNG CHUNG MỘT ĐỊA CHỈ EMAIL THANHHAI2006@

Em trích dẫn lại để các cụ mới vào nắm tình hình.

EM gái này không nhầm là trước học cùng trường với em, học khóa sau. Chắc cụ chủ thớt chụp ảnh lung tung rồi ném lên đây.

Lúc đầu vào đọc thớt này thấy hứng thú, sau thấy kiểu nói bốp chát của chủ thớt em không muốn đọc tiếp. Quay lại thì đúng là có mùi.

Thôi, cứ coi chuyện này là Fun đi cho nó nhẹ nhàng

anchibui

Xe điện
Nếu tỉnh táo các bác đã ko chỉ trích em ở cái thớt này ....
Cái thớt có sự mâu thuân ngay từ trang 1... đến khi em vào... Tiếp theo là bác Vòi...
Rất tiếc đoạn cao trào nhất đêm qua đã bị Chã lược...
Thịt Lừa nhiều khi vẫn muốn chén...

Trạng thái
Thớt đang đóng