[Funland] 40- thấy chững nghề giờ mà bị vứt ra đường là móm

Smile1102

Xe container
Từ 20-26 tuổi kiếm bao nhiêu nên tiêu hết vào việc nâng cao trình độ, mài dũa kỹ năng, mở rộng quan hệ, đi đây đi đó mở mang đầu óc. Thời điểm này nên yêu đương ổn định. Lúc này còn NON nên cần rèn luyện cho cứng cáp. Thử đúng-sai càng nhiều càng tốt. Tránh xa tệ nạn, giữ gìn bản thân, ko vướng nần. Nghề trọn nguoi mấy khi người chọn được nghề .

Từ 26-30 nên tiết kiệm dần để chuẩn bị xây dựng gia đình, bảo đảm ổn định tài chính. Công việc nên định hướng theo đuổi rõ ràng, lâu dài, cố gắng đạt được chút thành công trước khi lập gia đình và có con

từ 30-40 nên chạy hết tốc lực, kiếm tiền và tích lũy tối đa, xây dựng chỗ đứng vững chắc và nguồn thu nhập ổn định,quản lý tài chính bài bản. Lúc này sức khỏe còn tốt, con cái nhỏ chua phải lo lắng nhiều,vợ chồng còn mặn nồng, cha mẹ còn khỏe mạnh nên có nhiều động lực và thời gian để cày cuốc.

sau 40 tuổi theo quy luật lượng tétosterol suy giảm, ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe, sự mạo hiểm, hào hứng sẽ giảm dần, con cái lớn cần quan tâm, tình cảm vợ chồng cần bồi đắp, cha mẹ già cần chăm sóc, lớp trẻ kế cận trường thanhcạnh tranh mạnh nên tập chung Vào củng cố cái đã có và duy trì vững vàng đến khi 50 tuổi rồi chuẩn bị cho việc thoái trào ổn định và tận hưởng cuộc sống truóc khi về giá

tuyệt nhất là lamf sao đến 60 tuổi tài chính ko phải nghĩ, con cai trường thành, vợ chồng gắn bó và có một công việc làm nhẩn nha đến cuối đời + thu nhập thụ động từ việc đầu tư dài hạn….thích đi dâu thì đi? Làm gì thì làm, tự do tự tại. Trẻ quá nghỉ hưu sớm cũng chán. Em gio 44 có nghỉ ko làm gì ngồi lĩnh lãi ngân hàng cũng đủ hết đói ko phai lo, nhung thích làm, làm để thấy mình có ích và làm để tạo động lực cho con cái phấn đấu
Em thì 23 tuổi mới tốt nghiệp đại học, 27 tuối mới đi làm cơ cụ ạ, nên tích lúy kinh nghiệm tới 35-40 tuổi. Sau 40 tuổi thấy cần tiền thì đã hơi mệt mệt rồi.
Sau 38-39 tuổi mới nghĩ về tự do tài chính do có anh nhân viên chuyên làm đầu tư khai sáng.
Em cùng tuổi cụ mà đã muốn đc nghỉ hưu lắm rồi.
Mỗi tội vẫn chưa đủ tự do tài chính, do Em cũng xác định cho hai đứa nhà em đi du học, nên vẫn phải nai lưng cày cuốc.

step321

Xe tăng
Đấy là cụ đang nói đến các ngành CNTT, TMĐT hoặc phần nào đó là sản xuất hàng thể thao như bên Kamito. Còn ngành bột đá CaC03 mà em biết thì làm nhàn, loanh quanh chỉ bán cho khoảng 4-5 ông làm Taical. Nhân viên các cty này lương thưởng tầm 20-25 tr/ th. Cấp trưởng phòng, phó giám đốc thì 40-50 tr/ th nhưng nhàn, công việc ngày qua ngày ký đơn hàng, xử lý vài công việc giấy tờ lặp lại, đơn giản, ăn hoa quả, buôn chuyện showbiz, thể thao, điện ảnh....hết giờ về, cuối tháng lĩnh lương đều đều, ổn định. Thực tình em chưa thấy ngành nào nhàm chán, tẻ nhạt, không cần nâng cao kiến thức, kỹ năng gì. Chỉ cần vâng, dạ, ok anh, ok sếp là cuối tháng lĩnh lương 20-25 tr cho cấp nhân viên. Chắc lợi nhuận ngành này cao ???
Ngon thế mà ko có ai cạnh tranh ạ? Hay ngành chỉ damhf cho 1 số ít ng đc chọn?

Bobbo

Xe điện
Đây cũng là tâm sự của nhiều người tầm tuổi này trong đó có em. Em lót dép ngồi hóng

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]

chomolungma

Xe đạp
40 là tuổi đẹp đã bắt đầu chín và đủ tích lũy tri thức, kinh nghiệm, quan hệ mà cụ.
40 nếu sức khỏe không có đột biến xấu,
gia đình con cái vẫn bình thường (không cần phải đột biến tốt) vẫn kà chỗ dựa để lui về mà không sụn lưng vì chứng với coin hay bóng mà "đã nghe rét mướt luồn trong gió" thì e rằng là hơi sớm cụ thớt ạ.
Tiến lên toàn thắng ắt về ta, mà khó quá thì ngôi im suy nghĩ thêm thì rồi toàn thắng cũng sẽ về ta. Chớ vọng động , có gì mà phải xoắn.

hoviethung

Xe lăn
Mấy ảnh giờ hỏng rồi nên chỉ se.x bằng mồm nên bạ đâu cũng phọt. Chặn cái là xong cụ.
Hình như sau 40 là sức khoẻ bắt đầu có vấn đề nên trong lĩnh vực quảng cáo hỗ trợ sức khoẻ bằng các thực phẩm chức năng phát triển phết. Cụ nào đi vào lĩnh vực này cũng có nhiều cơ hội. Hi vọng còm này mình không bị chặn?

huyhung123

Xe điện
40 tuổi nếu không làm nghề thì chỉ có làm Sales ngành Taical/ Filler là còn được trọng dụng. Nhất là nữ có tý nhan sắc, biết cách ăn mặc hoặc trang điểm. Vì mô hình B2B mà mua hàng toàn là nam hoặc sếp là nam giới. Ngành lợi nhuận thì cao, khoảng 7%. Doanh thu các cty ngành này toàn 400-500 tr đô kể cả dịch cũng không bị ảnh hưởng gì.
LN có 7% mà bảo cao!

hoviethung

Xe lăn
40 tuổi nếu không làm nghề thì chỉ có làm Sales ngành Taical/ Filler là còn được trọng dụng. Nhất là nữ có tý nhan sắc, biết cách ăn mặc hoặc trang điểm. Vì mô hình B2B mà mua hàng toàn là nam hoặc sếp là nam giới. Ngành lợi nhuận thì cao, khoảng 7%. Doanh thu các cty ngành này toàn 400-500 tr đô kể cả dịch cũng không bị ảnh hưởng gì.
Tên ngành tiếng Việt là ngành gì đó cụ. Liên quan đến chăm sóc sắc đẹp cho chi em thì mình nghĩ phải siêu lợi nhuận chứ cụ. Vì làm đẹp đối với một số chị em họ đâu có quan tâm nhiều đến chi phí đâu cụ. Hút mỡ, bơm silicon, kéo dài chân. Nghe đã thấy đau mà chị em vẫn chịu được thì mình cảm thấy phục đấy.

raisomoon

Xe tăng
Đi làm thuê chỉ là con bò cho chủ nó vắt sữa thôi, học làm ông chủ để tự do tài chính đi cụ.
Léo mịa, nhiều ông ảo tưởng, đi làm thuê sử dụng hoàn toàn nguồn lực của người khác mà còn ko thành công(ít nhất là thành công trong cái tập thể nhỏ đó) mà đòi làm ông chủ thành công 🤣
Em gặp rất nhiều người tầm 3x 4x đi làm thuê cũng ko có gì nổi bật, vẫn làm nhân viên làng nhàng ko lên nổi quản lý, nhưng khi GD ổn định 1 chút, con cái lớn thêm là nhảy ra khởi nghiệp theo 1 sở thích hay đam mê nào đó của bản thân. Nếu theo xác xuất thôi em cũng đã nghĩ kiểu này cực khó thành công. Còn số ít là lăn lộn trải nghiệm tầm chục niên lên tới các chức quản lý tầm tầm hoặc sales giỏi ở các cty hoặc tập đoàn lớn rồi nhảy ra làm riêng thì em thấy tỷ lệ thành công cao hơn hẳn

sakai_yo

Xe lăn
Gấu nhà em GV dạy Sinh trường C3, học sinh giờ chả chọn học tổ hợp KHTN mấy, cũng chuẩn bị phương án ra đường sau 24 năm, dù những năm trước HSG cấp tỉnh và đỗ ĐH Y không ít.
Bác sĩ thì đúng là già cứng nhưng cũng tùy chuyên môn, em quen ông SN 1972 CK mắt tháng thu nhập trên 100tr mà chả có thời gian tiêu tiền; anh rể em SN 1969 bên y tế dự phòng thì chả thấy chữa bệnh cho ai !
Bạn thân em dạy Hoá cũng kêu vậy, hsinh học Hoá ngày càng ít.

hoviethung

Xe lăn
Bạn thân em dạy Hoá cũng kêu vậy, hsinh học Hoá ngày càng ít.
Cách đây mấy chục năm gấu mình dạy sinh hoá. Tranh thủ lúc thừa giáo viên sinh hoá chuyển nghề luôn và cảm thấy quyết định đúng.

Luckymass

Xe máy
Em cũng tròn 40, ơn giời là cũng tự do tài chính rồi. Em không cần làm gì nữa thì cũng có thu nhập thụ động đủ để ăn tiêu mà không cần nghĩ đến tiền. Không đau đầu như kiểu cụ chủ, nhưng em lại đau đầu kiểu khác. Con người đa số không thỏa mãn với những gì mình đang có mà.

hoviethung

Xe lăn
Em cũng tròn 40, ơn giời là cũng tự do tài chính rồi. Em không cần làm gì nữa thì cũng có thu nhập thụ động đủ để ăn tiêu mà không cần nghĩ đến tiền. Không đau đầu như kiểu cụ chủ, nhưng em lại đau đầu kiểu khác. Con người đa số không thỏa mãn với những gì mình đang có mà.
Cụ nói mình lại nghĩ thới tháp nhu cầu của masslow

Luckymass

Xe máy
Cụ nói mình lại nghĩ thới tháp nhu cầu của masslow
Vâng, nên về cơ bản thì người biết hài lòng với cuộc sống hiện tại là người hạnh phúc. Còn người tham vọng thường không hạnh phúc đâu, dù có thành công nhiều đến đâu đi nữa.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Từ 20-26 tuổi kiếm bao nhiêu nên tiêu hết vào việc nâng cao trình độ, mài dũa kỹ năng, mở rộng quan hệ, đi đây đi đó mở mang đầu óc. Thời điểm này nên yêu đương ổn định. Lúc này còn NON nên cần rèn luyện cho cứng cáp. Thử đúng-sai càng nhiều càng tốt. Tránh xa tệ nạn, giữ gìn bản thân, ko vướng nần. Nghề trọn nguoi mấy khi người chọn được nghề .

Từ 26-30 nên tiết kiệm dần để chuẩn bị xây dựng gia đình, bảo đảm ổn định tài chính. Công việc nên định hướng theo đuổi rõ ràng, lâu dài, cố gắng đạt được chút thành công trước khi lập gia đình và có con

từ 30-40 nên chạy hết tốc lực, kiếm tiền và tích lũy tối đa, xây dựng chỗ đứng vững chắc và nguồn thu nhập ổn định,quản lý tài chính bài bản. Lúc này sức khỏe còn tốt, con cái nhỏ chua phải lo lắng nhiều,vợ chồng còn mặn nồng, cha mẹ còn khỏe mạnh nên có nhiều động lực và thời gian để cày cuốc.

sau 40 tuổi theo quy luật lượng tétosterol suy giảm, ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe, sự mạo hiểm, hào hứng sẽ giảm dần, con cái lớn cần quan tâm, tình cảm vợ chồng cần bồi đắp, cha mẹ già cần chăm sóc, lớp trẻ kế cận trường thanhcạnh tranh mạnh nên tập chung Vào củng cố cái đã có và duy trì vững vàng đến khi 50 tuổi rồi chuẩn bị cho việc thoái trào ổn định và tận hưởng cuộc sống truóc khi về giá

tuyệt nhất là lamf sao đến 60 tuổi tài chính ko phải nghĩ, con cai trường thành, vợ chồng gắn bó và có một công việc làm nhẩn nha đến cuối đời + thu nhập thụ động từ việc đầu tư dài hạn….thích đi dâu thì đi? Làm gì thì làm, tự do tự tại. Trẻ quá nghỉ hưu sớm cũng chán. Em gio 44 có nghỉ ko làm gì ngồi lĩnh lãi ngân hàng cũng đủ hết đói ko phai lo, nhung thích làm, làm để thấy mình có ích và làm để tạo động lực cho con cái phấn đấu
Có 3 tỏi gtk là lĩnh lương hơn đại tá kụ hầy. Kụ nào 4x mà lập nghiệp thất bại thì hậu quả tan cửa nát nhà. Các kụ củi lửa cẩn thận đừng nghe hội dạy làm giàu cái giè mà 70 vưỡn mở gà rán giàu vật ý nhở

Đại Ba

Xe điện
40 mà chưa từng xông pha thì chắc là khó.

Em thì lên 10 đã ra vỉa hè kiếm tiền, nên làm thuê hay làm chủ đều là chuyện nhỏ. Kiếm tiền dễ như thằng nghiện xoay tiền. Dù ko được nhiều, nhưng cũng đủ.

Cô bạn em làm công chức, cũng ko cơ cấu gì, mà cũng ko biết buôn bán gì, chắc tình trạng như cụ chủ thớt. Em lót dép hóng thôi vậy.