400 -500tr mua được xe Harley Davidson không?

haison77

Xe buýt
Chiếc này được á bạn, mã lực mạnh, chịu địa hình tốt, êm ái trên đường dài
Con này mã lực chỉ mạnh so với những con pkn thôi. Còn so với tầm của nó thì như so fortuner 100 mã với các xe cùng phân khúc ấy.
750 nhưng 53 mã, chỉ tương đương cb400.

canhchim_tudo

Xe máy
Con 750 vậy mà chỉ có 53 mã lực. Quá yếu cho cái máy to.
Ngay con ktm 390 mà đã 43 mã lực rồi.

Cụ chủ xem con z800 xem. Hơn 100 mã chạy vẫn sướng hơn. 13.5k cho bản k abs
Bác nên tìm hiểu thêm về Mô-men xoắn một chút bác sẽ hiểu không phải chiếc nào mã lực thấp thì đều yếu hơn chiếc mã lực cao.

Ví dụ, nếu ta nói một chiếc Lamborghini có công suất 700 mã lực là "mạnh" hơn một chiếc xe tải Hyundai có công suất 200 mã lực thì đó là một điều hoàn toàn sai lầm. Bởi "sức mạnh" của chiếc xe không chỉ thể hiện ở một đại lượng là công suất mà nó còn thể hiện ở một đại lượng quan trọng khác, đó chính là mô-men xoắn.

haison77

Xe buýt
Bác nên tìm hiểu thêm về Mô-men xoắn một chút bác sẽ hiểu không phải chiếc nào mã lực thấp thì đều yếu hơn chiếc mã lực cao.

Ví dụ, nếu ta nói một chiếc Lamborghini có công suất 700 mã lực là "mạnh" hơn một chiếc xe tải Hyundai có công suất 200 mã lực thì đó là một điều hoàn toàn sai lầm. Bởi "sức mạnh" của chiếc xe không chỉ thể hiện ở một đại lượng là công suất mà nó còn thể hiện ở một đại lượng quan trọng khác, đó chính là mô-men xoắn.
Nếu bác nói thế thì chính bác mới hưa tìm hiểu thông số.
Ai đã tìm hiểu thì cubgx sẽ tìm luôn cả hp cả moment xoắn, e chỉ đưa ra thông số hp cho cụ chủ dễ thấy thôi.
Còn moment xoắn aa, bác nghĩ sao khi con 750 có 65Nm so với con z800 83Nm mà bác bảo mạnh?
http://en.m.wikipedia.org/wiki/Harley-Davidson_Street
http://www.zigwheels.com/newbikes/Kawasaki/Z800/Standard

Hp nó thể hiện cho khả năng đạt tốc độ cao.
Còn Nm thể hiện cho khả năng chở nặng, leo dốc.
Con xe tải của bác chỉ chở nặng đc thôi nhá, full tải chạy lên dốc k bằng con wave (dĩ nhiên chỉ chở người nhá).
E thì chắc chắn bác chủ mua 750 k phải để chở hàng nên thông số NM k quan trog bằng hp

Chỉnh sửa cuối:

long888

Xe buýt
Xe đẹp quá, bao giờ mới đủ xèng cưới em này nhỉ?

zitaicrazy

Xe buýt
nhiều xèng như cụ, cứ cưới harley thôi

Bigisbest

Xe container
Ở đây có ai rành về xe không ạ? Các em mô tô đó nha chứ không phải xe máy bình thường.

1. Harley Davison Street 750 (con này thì sắp về, thấy các cuhiep cũng có 1 bài giới thiệu rồi)

Anh nào từng xài xe của H-D cho mình xin chút kinh nghiệm và tư vấn giúp mình nên mua con nào nha.

Nói đến pkl là nói đến HD.
Trước khi có chú Street 750 này thì vấn đề giá, rồi riêng em thì ko thích lắm cái đoạn Hd ko dùng tản nhiệt nước nên đincos cảm giác nóng. Nhưng ko ngờ Hd chịu ra chú 750 này: thương hiệu HD, có giải nhiệt bằng nước. Quan trọng nhất là cái dáng rất ổn, vẫn đậm chất Hd, mang nét cổ điển, chững chạc của Triumph nhưng trẻ trung hơn nhiều và giá thỉ với em là bất ngờ.
Nếu chưa sánh đôi với chú Shadow 750, chắc chắn em rinh em này.