[Funland] 400 con sông Trung Quốc vượt mức báo động, ông Tập Cận Bình thừa nhận 'mất mát nghiệt ngã'

Dân sinh ra lãnh đạo! Dù chế độ nào lên ở TQ thì mâu thuẫn với VN vẫn còn đó. Nên đừng hy vọng bên đó thay chế độ thì nó hiền hòa hơn với VN.
Ô thế cả đống các cụ trên này hớn hở sung sướng khi dân họ khổ thì có giúp gì giải quyết mâu thuẫn ko ạ?
Dân sinh ra lãnh đạo, cái này ko đúng với 1 số nước cụ ạ, có cả nước lạ và nước quen trong danh sách này

nguyenhuy2210

Xe điện
Em chỉ thấy hài khi giờ vẫn có mấy ông mừng khi TQ gặp nạn thôi, như kiểu anh tài xế taxi lại chỉ mong cây xăng cháy :) TQ nó phụ thuộc mình thì ít nhưng mình thì phụ thuộc TQ mới là nhiều. Chả có gì đáng mừng ở đây cả.
Cụ nhìn ngắn hạn quá. Phụ thuộc thằng như tq mới là chả có gì đáng mừng ở đây cả.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Các cụ dẫn quân sang giúp nước bạn đi
Phải bàn bạc kỹ để quân ta không dẫm lên chân mình, chia nhỏ để trị, cát cứ vùng, mua chuộc dụ dỗ, mọi thụ đoạn đều đc dùng, người chiếm đc đất chỉ có công không có tội... Em nghĩ thế ;))

Thích Đu Đủ

Xe điện
Đế hiểu tại sao thấy người khác bị chết, bị khổ lại mừng rỡ như thú được. Trong khi hầu như những người chết, những người bị mất mát chưa làm hại gì mình.
Em nghĩ, như cụ vác quân đi táng nhau, đôi khi bất đắc dĩ vẫn phải táng vào dân... Nếu nhìn về lợi ích lớn thì vẫn là tốt ạ :)

Smart sama

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chỉ có cụ mới vậy. Với em và 99.99% dân VN thì chỉ ghét mỗi TQ, kẻ thù truyền kiếp suốt 4000 năm và hiện giờ là kẻ thù duy nhất :). Tranh chấp về đảo thì còn cả Đài Loan, Philipin, Indonexia, Malaysia...nhưng căm thù cũng chỉ có mỗi TQ, cụ nhé! Đừng tranh thủ vơ đũa cả nắm =))
Căm thù nó thì có vài cách thể hiện:
1. Tẩy chay không thèm dùng hàng của nó
2. Làm 1 vụ 11/9/2020 cho thiên hạ trầm trồ biết mình là ai
3. Lên otofun cào phím vài câu rồi đi ăn vịt quay Bắc Kinh
Mà nói 99.99% dân Việt Nam ghét Tàu thì cũng khắm vì ít nhất 1% dân số là người Hoa rồi. Chưa kể đám dân tộc Chăm, Khmer ở miền Nam còn chả biết cái dân tộc xâm lược cố quốc của họ hàng Tàu hay hàng Việt nữa. 3800 năm của họ là độc lập và 200 năm là bị sáp nhập. Hây da
P/s: Mà Đài Loan nó cũng là thành phần Hán tộc tác giả của đường lưỡi bò tại sao thím này lại cho rằng người Việt Nam chỉ căm thù nó 3940 năm còn 60 năm sau thì lại thân thiện với nó nhờ???? Lẽ nào Hán cũng có Hán "xấu" và Hán"tốt" à

Voi đi bộ

Xe buýt
Mà nói 99.99% nói dân Việt Nam ghét Tàu thì cũng khắm vì ít nhất 1% dân số là người Hoa rồi. Chưa kể đám dân tộc Chăm, Khmer ở miền Nam còn chả biết cái dân tộc xâm lược cố quốc của họ hàng Tàu hay hàng Việt nữa. 3800 năm của họ là độc lập và 200 năm là bị sáp nhập. Hây da
P/s: Mà Đài Loan nó cũng là thành phần Hán tộc tác giả của đường lưỡi bò tại sao thím này lại cho rằng người Việt Nam chỉ căm thù nó 3940 năm còn 60 năm sau thì lại thân thiện với nó nhờ???? Lẽ nào Hán cũng có Hán "xấu" và Hán"tốt" à
Người Hoa cũng nhiều ghét Tàu chứ, cụ cứ hỏi dân Đài hay dân Hồng Kông là biết, không ghét Tàu sao phải biểu tình.
Ngay cả trong nước Tàu cũng có người không thích Tàu, như người Tây Tạng, người Mãn Châu, người Choang,...
Đường lưỡi bò là thằng Tưởng ngày xưa còn ôm mộng thống nhất Tàu nên làm trò mèo, chứ giờ dân Đài chả thiết bò với bê gì nữa đâu. Nó chỉ mong độc lập thôi.

hai3452004

Xe buýt
E cũng muốn chửi, cho thằng khựa chết cmnd

bocun

Xe buýt
Tham thì thâm... chặn hết các dòng chảy của các con sông để làm thủy điện, khống chế các nước ở cuối dòng ( sông mê kông ) Giờ thì ăn quả báo kép liên tiếp.

Những dịch bệnh, thiên tai xảy ra do sai lầm của chính quyền sẽ là tiền đề cho người dân TQ nhận ra rằng cần thiết phải có sự thay đổi.....
Thiên tai mà cũng do chính quyền luôn thì em chịu cụ ạ
Đầy thứ thấy ngay trước mắt mà dân có làm được đâu, chả phải ở nước lạ, ngay nước quen cũng đầy ra đấy.
Mà thôi, lại chuyển chủ đề thành nhạy cảm mất, em xin dừng ở đây

td lines

Xe điện
Sau lũ lụt chắc chắn sẽ là dịch bệnh hoành hành . Chưa bao giờ thằng khựa lại rơi vào cảnh Trời không dung , đất không tha như thế này

meotamthe

Xe cút kít
Muốn thoát Tàu ở cái khoản điện đóm này, phương án tối ưu là làm điện hột nhân. Nhưng không biết thằng mả mẹ nào ngăn cản nên không dám làm.
Vụ điện hột nhân có mỗi Nga thúc mít, nhưng những tay to khác không chịu nên bỏ dở giữa chừng, giờ còn đương cãi nhau vụ chi phí khảo sát đấy cụ, trong số tay to đấy cũng có thằng Tàu, chửi bcm chúng nó đê cụ, đồ đoàn sau đấy phải trả về Nga. Địa chính trị quan trọng cũng áp lực bcm ra ấy.

meotamthe

Xe cút kít
Mà nói 99.99% dân Việt Nam ghét Tàu thì cũng khắm vì ít nhất 1% dân số là người Hoa rồi. Chưa kể đám dân tộc Chăm, Khmer ở miền Nam còn chả biết cái dân tộc xâm lược cố quốc của họ hàng Tàu hay hàng Việt nữa. 3800 năm của họ là độc lập và 200 năm là bị sáp nhập. Hây da
PS của cụ phải hiểu thế này, Đài Loan nó đang theo Mỹ chống Tàu, nên Đài Loan auto đúng cụ nhé, kẻ thù của kẻ thù là bạn, thực tế phũ phàng là dân Đài Loan có phần không nhỏ coi khinh người Việt Nam như cỏ rác.

Future_50

Xe điện
Thương cho dân thôi. Các cụ nhìn nó vậy cười hả hê nhỉ? Tâm địa vậy thì cũng khác mẹ gì chúng nó. VN còn đang hạn hán bit mịa kia kìa. Đm chỉ khổ dân đen.
èo mịa, đạo đức giả vừa thôi, Đồng bằng cữu Long vừa rồi bị hạn mặn, Dân Bến Tre, Sóc Trăng, Tiền Giang bị nhiểm mặn, cây trái rụng trụi lá, dân thiếu nước uống, thế lúc đó sao cụ không nói câu này nhỉ?

Future_50

Xe điện
Vãi chưởng các ông thấy TQ lâm nguy mừng như bắt được vàng. VN còn đang è cổ ra mua điện của TQ kia kìa, giờ nó cắt không bán điện cái là đảm bảo cắt điện luân phiên nhà lẻ có điện 357 nhà chẵn có điện 246 ngay đấy :) Mà càng về sau càng phải mua nhiều đó, đừng vội mừng...
mời cụ chứng minh điện Việt nam phụ thuộc China như cụ đã nói.:D. rẽ thì mua chứ không phụ thuộc đâu.:D
cụ phát biểu kiểu này thì 12.5 củ chuẩn bị đê:D

Future_50

Xe điện
Em chỉ thấy hài khi giờ vẫn có mấy ông mừng khi TQ gặp nạn thôi, như kiểu anh tài xế taxi lại chỉ mong cây xăng cháy :) TQ nó phụ thuộc mình thì ít nhưng mình thì phụ thuộc TQ mới là nhiều. Chả có gì đáng mừng ở đây cả.
china chết, Việt găp khó nhất thời, nhưng không chết. tuy nhiên cái lớn hơn là không bịj áp lực từ thằng bẩn - lúc nào cũng muốn chiếm đất, chiếm đảo, đở phải lúc nào cũng thủ thế chống dao kề cổ.;;)
thôi thế cú tự nhiên mà chết đi,:D chia càng nhỏ càng tốt.:D vĩnh viễn không hợp nhất lại càng tốt:D

Chỉnh sửa cuối:

Future_50

Xe điện
Đấy là lý thuyết cụ hô thế, chứ về cơ bản nhìn lộ trình nhập khẩu điện của VN tới 2030 thì có thể thấy rõ là phụ thuộc vào TQ ít nhất về mặt năng lượng là càng ngày càng gia tăng rồi đấy :) Năng lượng là sống còn quyết định phát triển mà tăng phụ thuộc thì cụ cứ hô khẩu hiệu làm gì. Thế nên còn phải cậy nhờ vào nó thì đừng thấy người ta lụt lội hoành hành dân chúng lầm than mà mừng, con người cũng phải có lương tâm chút. Còn cụ nào thích vang thì cứ vang ba cái likes hão trên mạng em chả quan tâm hoho.

View attachment 4825496
2000MW chẳng được đến 1.5% mặt bằng công suất của Đại Việt. Phụ thuộc cái giề - lão Hà Tam trả lời giúp ông thánh này cái.:D, cứđể thánh nhân nàynghĩ 2000MW là lớn lắm đủ sập cả Đại Việt:D

Future_50

Xe điện
Ô thế cả đống các cụ trên này hớn hở sung sướng khi dân họ khổ thì có giúp gì giải quyết mâu thuẫn ko ạ?
Dân sinh ra lãnh đạo, cái này ko đúng với 1 số nước cụ ạ, có cả nước lạ và nước quen trong danh sách này
bên đó chính phủ được sinh ra từ bụi chuối, nên nó vậy:D

Future_50

Xe điện
Vụ điện hột nhân có mỗi Nga thúc mít, nhưng những tay to khác không chịu nên bỏ dở giữa chừng, giờ còn đương cãi nhau vụ chi phí khảo sát đấy cụ, trong số tay to đấy cũng có thằng Tàu, chửi bcm chúng nó đê cụ, đồ đoàn sau đấy phải trả về Nga. Địa chính trị quan trọng cũng áp lực bcm ra ấy.
khả năng là do US nhé, theo em hiểu cái Long Phú - Tổng thầu Nga, nhưng máy phát do GE của nhà US, nên pending đến giờ. Hà Tam đính chính giúp nếu em hiểu sai vụ này nhé;;)

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Đêm qua em xem thiên văn. Thấy một vì sao chói lọi phương Bắc tắt ngúm. Chắc thiên mệnh đã hết.
Đáng tiếc! Đáng tiếc thay!
Ngôi sao cụ nói tôi cũng nghe chiết tự từ năm ngoái rồi. Tập cận bình là thực tập đi vào cái bình, đó là năm ngoái còn năm 2021 là chui vào cái bình nhỏ là chắc chắn.