[Funland] 42 tuổi tự đi tìm vợ khó khủng khiếp!

freeman1

Xe hơi
Em cũng bằng tuổi cụ chủ 14x3 :):):)
Các cụ ngày xưa có câu là đàn ông phải có một trong 4 thứ
''Không Giàu thì cũng đẹp trai, không thông kinh sử thì trai lỗ mồm''. Vậy cụ thớt tự xếp xem mình thuộc loại nào trong 4 loại trên nhé. Còn nếu xếp vào loại thứ 5 thì cũng cũng tự định đoạt cho mình là vừa kkk.
Kể câu chuyện vui, ông con nhà em học lớp 4 bảo ghét con gái, sau này con ko lấy vk- con ở ế. Vì cháu chưa biết ở độc thân nên mới nói câu '' ở ế'' :)):)):))

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Cụ về giữ mẹt sugar babi đi cụ ơi, váy tím hết ồi ;)) ọp phơ chém toàn nhân bằng lần cụ nóng làm dì :D

Mà lớp 12là trên 16, bố mẹ ko quản thì luật cũng chịu ạ. E thấy nhiều bạn trẻ thế lắm, thậm chí nhiều phụ huynh trẻ con còn nghĩ kệ nó chơi cho biết mùi @@
Nó tùy thuộc vào từng gia đình mà, thế mới là xã hội. Như 2 gái nhà em thì khi học lớp 12, đi sinh nhật bạn vẫn bố phải đưa đi - đón về ~o)

Mytv

Xe điện
Thằng bạn em 52t mà còn đang yêu cháu SN 2000. Nhà cháu này khá giả mới kinh chứ.
Ôi con e sau này mà đưa quả ny xêm xêm tuổi e về nhà đòi cưới chắc e ngất mất. Hơn tầm chục tuổi thôi thì đc.
Nó tùy thuộc vào từng gia đình mà, thế mới là xã hội. Như 2 gái nhà em thì khi học lớp 12, đi sinh nhật bạn vẫn bố phải đưa đi - đón về ~o)
E chắc chắn sẽ như bác. Thậm chí nếu con ko phản ứng đưa đón cả đại học luôn. Và chắc chắn ko bao giờ e thả cho con gái e thoải mái trong các mqh cả.

thichrauxanh

Xe điện
Vâng cụ, đang cấp 3, thậm chí còn đi học dính vào trai gái yêu đương thì mất tập trung ghê gớm :D chưa nói đến các tệ nạn khác.

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Vâng cụ, đang cấp 3, thậm chí còn đi học dính vào trai gái yêu đương thì mất tập trung ghê gớm :D chưa nói đến các tệ nạn khác.
Vâng, gấu nhà em nó quản chặt lắm, kiểu gì cũng phải học xong đại học rồi yêu đương gì thì mẹ nó không cấm. Có lẽ lúc đấy con trẻ nó mới có được nhận thức và cái nhìn về cuộc sống tốt hơn để lựa chọn cho phù hợp ~o)

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
cụ cứ 16~18cm dài rộng cong đầy đủ thì kiểu gì chẳng có =))

Matiz 1.0

Xe điện
Nay em cạo râu sạch sẽ, ăn mặc gọn gàng ra siêu thị big C, chủ yếu là đi dạo ngắm nghía cho vui vẻ và tình cờ đi qua shop kem đánh răng gội đầu! Thấy một em gái khá trẻ trung ưa nhìn em phân vân một lúc rồi lại bắt chuyện làm quen để xin số điện thoại. Nhưng em ý chỉ hỏi anh cần loại kem đánh răng nào, sau em nói muốn trò chuyện làm quen với em ý và xin số đt làm bạn thì em ý khuẩy tay ngay!

42 tuổi đi làm quen kiểu này đúng là tịt :) chắc phải nhờ mai mối cho cô nào 34 35 đang cần cưới ck thôi:(
Chẳng bù cho e thấy tiktok có bé kháu kháu...nhắn tin để làm quen :)
thì lại thấy e nó hồi âm "500k để nói chuyện"...ủa đi tìm "trăm năm" lại hóa ra "năm trăm" :-/

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
Thôi cưới xin gì nữa. tầm này bế con đau lưng lắm anh ơi

Dream Thai

Xe điện
vấn cứ là chọn thuê nhà cho 1 trong 3 đối tượng dc đề cập ;))
Thế đối tượng nó nũng niu đòi đứng tên sổ đỏ thì sao, chẳng lẽ trong lúc máu quá rồi, lại từ bỏ mục tiêu tình yêu chỉ vì tiếc tiền ;) ==>đây là e bàn cái chuyện lấy vợ khó hay dễ của ông >42t nhé

thichrauxanh

Xe điện
Vâng, gấu nhà em nó quản chặt lắm, kiểu gì cũng phải học xong đại học rồi yêu đương gì thì mẹ nó không cấm. Có lẽ lúc đấy con trẻ nó mới có được nhận thức và cái nhìn về cuộc sống tốt hơn để lựa chọn cho phù hợp ~o)
Gấu cụ ổn quá, gấu e là dòng mẹ trẻ con :)) E phải tự cho con bé nhà e vào nếp chứ ko nó thành cướp mất :D

thichrauxanh

Xe điện
vấn cứ là chọn thuê nhà cho 1 trong 3 đối tượng dc đề cập ;))
Thế đối tượng nó nũng niu đòi đứng tên sổ đỏ thì sao, chẳng lẽ trong lúc máu quá rồi, lại từ bỏ mục tiêu tình yêu chỉ vì tiếc tiền ;) ==>đây là e bàn cái chuyện lấy vợ khó hay dễ của ông >42t nhé
Khoai đấy ạ, có vụ thuê nhà cho sugar baby hình như ở Times, mà baby năng động quá tăng ca thêm mấy anh nữa. Chính chủ cay quá thịt luộc rồi bị tóm hay sao ấy ạ.
Mà thi thoảng mí ghé thì cũng phí, phải luân chuyển tiền tệ chứ ai lại để hàng nằm một chỗ, phí quá phí quá :D

thichrauxanh

Xe điện
Em cũng giống cụ thôi, gấu nó toàn chỉ đạo mồm với mình để mình thực thi nhiệm vụ mà :))
Hự, em cứ nghi nghi câu "con hư tại mẹ" hoá ra gần như thế :P Con e nó còn ko ham chơi bằng mẹ nó :))

tiendaivtd

Xe đạp
báo vnexpress có chuyên mục hẹn hò đó cụ, e có cu em vs cậu bạn cũng nên duyên nhờ trang này. Cụ tham khảo ạ. Hay cụ lên chương trình Bạn muốn hẹn hò

phuongmit

Xe cút kít
Khoai đấy ạ, có vụ thuê nhà cho sugar baby hình như ở Times, mà baby năng động quá tăng ca thêm mấy anh nữa. Chính chủ cay quá thịt luộc rồi bị tóm hay sao ấy ạ.
Mà thi thoảng mí ghé thì cũng phí, phải luân chuyển tiền tệ chứ ai lại để hàng nằm một chỗ, phí quá phí quá :D
cháu đường thì hôm nào liên hoan book phòng airbnb chứ ai lại đi thuê full tháng bao giờ :))

Romeo_Beck

Xe hơi
Vẫn còn trẻ cụ cứ từ từ mà kiếm

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Hự, em cứ nghi nghi câu "con hư tại mẹ" hoá ra gần như thế :P Con e nó còn ko ham chơi bằng mẹ nó :))
Em nói thật nhé, nhà em mà gấu nó quát hay mắng con việc nhà là gái nó bướng lắm, kiểu như đàn bà không ưa nhau ấy. Ví dụ như bảo con đi rửa bát mà con nó chưa đứng dậy làm ngay thì 10 bà có đến 9 bà là đứng lầu bầu, mắng con chuyện cái lọ sang cái chai. Trong khi mình chỉ bảo nhẹ con đi rửa bát đi không 2 bố con mình ung hết thủ là nó ngoan ngoãn đứng dậy đi rửa bát ngay

thichrauxanh

Xe điện
Em nói thật nhé, nhà em mà gấu nó quát hay mắng con việc nhà là gái nó bướng lắm, kiểu như đàn bà không ưa nhau ấy. Ví dụ như bảo con đi rửa bát mà con nó chưa đứng dậy làm ngay thì 10 bà có đến 9 bà là đứng lầu bầu, mắng con chuyện cái lọ sang cái chai. Trong khi mình chỉ bảo nhẹ con đi rửa bát đi không 2 bố con mình ung hết thủ là nó ngoan ngoãn đứng dậy đi rửa bát ngay
He he vâng, e công nhận con gái nó quấn bố :D