440 triệu nên mua kia morning mới hay Lac CDX 2010 vậy các bác?

BMW_X7

Xe điện
Gấu nhà bác chắc nói nguyên văn như sau "em ứ thích ngắn đâu, dài và to em mới chịu" phải không bác. Vote cho CDX
chuẩn luôn cụ ạ, chắc dùng hàng dài, to quen rồi hi22

book14

Xe hơi
CDX 1.8 đi bốc, sướng, đầm hơn hẳn. lăn tăn j xe buổi sáng hả cụ

máy cày

Xe tải
Đẳng cấp CDX khác hẳn, morning so làm sao được

hiepduong0811

Xe hơi
Em chỉ sợ cái khoản điện đóm CDX hay có vấn đề thôi, nên mới phân vân chưa biết chọn em nào
Sao nhiều ng cứ bảo sợ điện đóm của CDX nhỉ mà em đi mãi chả thấy sao? Chẳng qua nó nhiều option quá nên so với xe không có thì hiển nhiên rồi.

Trungdancer

Xe hơi
Vẫn là 1 cái xe mà tiền thì ngang nhau, cụ cứ làm em CDX hay cruze đi cho nó sướng thằng người

yugo

Xe đạp
Em ở SG chứ không ở HN nên không biết cách chỗ check xe uy tín nhưng em góp ý. Nếu mỗi ngày đều sử dụng xe để đi lại trong thủ đô thì hãy mua Morning, còn 1 tuần sử dụng chỉ khoảng 3-4 ngày và thường xuyên đi xa trên 100 km tốt nhất nên lấy Lac. Xăng cộ giá cả phụ tùng có đắt hơn bao nhiêu đâu chừng nào nó cỡ ngang ngửa xe sang đi mình mới hãi chứ xe bình dân đi chịu khó chăm sóc bảo dưỡng và học thêm kinh nghiệm thì Matiz dùng trên 10 năm cũng vẫn chạy thôi.
Em bảo đảm với cụ cái cảnh mà đi du lịch nhét đồ đạc xong nhét người vào chiếc Morning nó tù túng đến phát mệt chứ nói chi là vui vẻ đi chơi, xe dùng chủ yếu trong thành phố mà mình bắt nó làm nhiệm vụ khác thì chính mình bị ảnh hưởng mà thôi, chứ có ai nói nó không có khả năng đi đường dài đâu? Quan trọng là mình nè, mình là người bỏ tiền ra để hưởng thụ cái thoải mái trên 1 chiếc xe chứ không phải bỏ tiền ra mà để mệt. Còn vụ hư hỏng bệnh tật thì thôi xe máy còn phải chăm sóc nói chi là xe hơi cả ngàn bộ phận, có cụ nào dám nói đi chiếc Toyota đó giờ chưa gặp bất cứ bệnh tật hay lỗi lầm gì chưa không nhiều thì cũng ít không đáng kể. Em cũng khuyên cụ như cụ kia cảm thấy mục đích sử dụng của mình sao cho hợp lý thì sẽ chọn được chiếc xe phù hợp.

daihung4000

Xe tải
SH đi cả ngày ở HN mất 10k gửi xe, matiz phải mất tiền trăm, kinh nghiệm của e, may e ở Việt Hưng tối cả trăm xe để ở sân free đỡ đc 1 khoản
Cụ nói e không chê điểm nào e cũng có phần suy nghĩ giống cụ.
Nhưng đừng tính quá khó làm việc lớn. Việc nhỏ không quyết đc việc lớn càng không ạ

hcmay585

Xe hơi
Em đã từng như cụ chủ thớt. Suy nghĩ rất nhiều mà trong vòng 6 tháng em đổi xe 2 lần.
- Em mua kia morning slx đi lại. xe bé chật, cốp chật quá. nhà em đi bigc về không để vừa cốp. ức chế.
-> đổi sang gezt click số tự động, cốp rộng để thoải mái. xe trường hơn, đi sướng đầm chắc hơn morning, rộng hơn.

kết luận 2 xe trên đều sữa chữa rẻ, morning ăn xăng ít hơn click số tự động một tí.
cả hai xe đều là dòng hạng xe hatback loại nhỏ theo tây nó nói thì bọn nó dùng để đi chợ.
suy nghĩ chán chê bảo tầm ý tiền tội gì đi kia morning hay gezt làm gì. xe nhỏ, mỏng như bao diêm đi không an toàn mấy.
tìm hiểu em thấy tầm tiền có lacetti cdx hoặc cruze là ổn. kia forte thì toàn đầu 5 trở lên. civic cũng vậy.
quyết định bán xe lần 2. tìm không thấy cruze ltz mà nếu có thì cũng căng lắm tầm đầu 5 hoặc chí ít cũng ~500tr.
em quất luôn con cdx 2010.
sau 3 tháng đi em nó cảm nhận như sau : xăng thì hết thì đổ em không kinh doanh nên chỉ biết là nó ăn xăng hơn morning và getz click thôi.
xe đang chạy lốp hankook gì gì đó, độ ồn ~ hoặc tương đương camry vn lắp ráp. nếu lắp lốp michelin 3st thì có khi hơn hoặc bằng.
xe đi đầm chắc, dáng khỏe sang trọng. cả nhà ngồi rộng dãi thoải mái. Đi về quê chất đầy 1 cốp xe các thể loại đồ. + 1 cái xe đẩy cho em bé loại xe to không phải loại du lịch.
đồ đạc thay thế của em nó thì mắc hơn morning. vd: như em hỏi thay giảm xóc trước của lacetti của em hơi kém thợ báo giá 950k mua ngoài. con click thợ báo giá 650k.
------------------------------------
về phần lacetti là xe nhập nhưng rất nhiều cụ kêu bị lỗi điều khiển hộp số thay hết khoảng 15tr thay ngoài cả tiền thay dầu.
------------------------
kết luận :
nếu cụ muốn mua một xe chỉ để đi trong phố, đi chợ, đi loanh quanh nhà, đi cafe trong phố... hầu như không đi xa quá 100km và mức chi phí bão trì bão dưỡng thấp . xăng xe thấp thì nên mua kia morning.
nếu cụ muốn mua một xe để đi rộng dãi thoải mái và dáng xe đẹp, an toàn khi tham gia giao thông trên đường xa. thì mua lacetti
em đánh giá lacetti an toàn hơn vì nó to hơn, cảm giác chắc chắn hơn ạ. thực ra cái này thì cũng vô cùng lắm còn do nhiều yếu tố. còn cái cảm giác ban đầu thì như em đã nói.
còn so sánh nếu em chưa đi cả 2 xe đấy mà bảo em đánh giá thì xin nói luôn là morning không có cửa để so sánh với lacetti cdx. quan trọng là đang đánh giá các khía cạnh để phù hợp với mục đích và nhu cầu sử dụng của từng người. còn xe chỉ là phương tiện. mua sao đúng mục đích và nhu cầu. như em đi ít em chưa nghĩ nhiều về xăng, cần rộng và chở được nhiều đồ. chưa tính đến 7 chổ nhé vì chưa có nhu cầu.
Cụ daihung này nói quá đúng. Cứ thế mà thực hiện

Gezt16

Xe máy
Cụ làm con Morning đi nó tiết kiệm

Sao cụ không để mắt đến i10 sedan Cháu thấy MN vừa bé ngồi trong xe k thoải mái. Ngu ý của cháu thui nhé, cháu cũng đang tìm hiểu để mua xe.

Obabasa

Xe tải
Mấy bác đào mộ quá, e cũng xin chia sẻ tý quan điểm cá nhân như này vì xưa e ít tiền (giờ cũng vậy) nên hay lăn tăn:
Đã mua xe thì phải xác con thị định ngay mục đích
1. mua đi cho sướng, oách vs thiên hạ và đặt nặng nhẹ lỗ lãi
2. hay là cho có cái che mưa che nắng, sửa rẻ, ko lo lỗ

Nếu chọn 1 thì đừng lăn tăn xăng cộ vì nó hơn cũng chỉ chục nghìn/trăm km thôi, bù lại cái sướng cái mông, ưng cái bụng vs oách, chi phí sửa chữa thì xác định mua xe ok chút là đỡ phiền!
Nếu chọn 2 thì luôn cực khổ trong thời gian sử dụng vì nào là chê bé, ko sướng cái mông, ko ưng cái bụng, bla bla bla.... Nhưng được cái ko lo lỗ mấy, bán xong vui vẻ vì đc giá!

Ưng cái bụng thì làm luôn, lăn tăn thập thò quá thì cứ xe máy, để tiền đấy ăn chơi ko lo mất giá xe hay sửa xe.

xebongac

Xe buýt
làm con KIA FORTE EX 2012 cho kinh tế cụ ơi. LAC hong hộp số thì mất mấy chục củ như chơi.

Lovecar86

Xe hơi
Giờ này chắc cụ chủ mua xe rồi ấy chứ, nhưng nếu chưa mua thì em vote cho LAC CDX cụ ạ, nhìn đẳng cấp hơn nhiều