[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

newmtc

Xe tăng
Em ở CG, sắp tới chắc chuyển về HĐ: tranh luận đến hôm nay em lại buồn cười vì chỗ em mua là bẹn HĐ, nó là Hoài Đức chứ không phải HĐ:D

Lại nói tiếp sao em thấy nó hơn? Vì nhà em sắp chuyển nó to hơn, rộng hơn, thoáng hơn...; vậy có phải nó đáng sống hơn không?

Còn nói thật HĐ từ trc đến nay em chỉ biết đến cái đường Thanh Xuân, Tố Hữu tắc lòi mắt. Xuống nhà đứa em chơi mặt đường Lê Trong Tấn chẳng thấy có gì đáng sống cả, bụi bặm, bẩn thỉu, kinh doanh không kinh doanh được, cho thuê thì cứ 1 thời gian nó nghỉ vì có bán được đâu.

Ngay cái chỗ em mua ông bà xuống bảo được đấy, thoáng đãng này nọ. Nhưng lại có cái nhưng, xa quá, đi lại thế nào.v.v...

Cái THT gì đó các cụ tranh cãi, em chỉ hỏi nếu lên phố (ví dụ đi làm) đi thế nào, đi bằng đường nào? Chứ các cụ là mảnh biệt thự viu hồ thì lại chẳng đáng sống quá đi ấy chứ:D
cái lên phố là lợi điểm của các cụ LB nói để so sánh ưu điểm đi làm so với các quận khác, e chưa nắm được con số VP ở đâu nhiều nhất nhưng theo cảm quan thì là mạn Duy Tân, Dịch Vọng quanh công viên CV1, và sắp tới nếu THT xây đúng thiết kế cũng hút khá nhiều về ( mà toàn là vp hạng A ) . Đó là những khu thu hút lực lượng lao động đông đảo. Còn 1 tệp khách hàng nhỏ hơn làm việc ở các hội sở chính ( quanh hoàn kiếm ) hay các cơ quan trung ương ( quanh Ba Đình ) thì ở gần phố là có lợi, khi đi làm "trên phố " thì Hà Đông hay LB hay Tây Hồ đều xa hay gần tuỳ vị trí. Chưa nói đến kiến trúc nhiều toà kì vọng là đẹp khu THT, nhìn qua quy hoạch 3 Công viên : Ngoại Giao Đoàn, Hoà Bình ( đã xây ) và Hữu Nghị ( chưa xây ) thì mật độ CV cũng nhiều nhất ( mặc dù quản lý thì quá chán, công viên Ngoại Giao Đoàn cho đội câu cá mang cả bếp vào dựng lều bạt nấu nướng bẩn thỉu ) . Xét mặt bằng chung nhà giống nhau thì cái đáng sống là khi bước ra khỏi nhà mình nhận dc gì từ hạ tầng, con người... Chứ nhà to hơn do bán nhà trên phố được giá mua nhà ở xa rộng hơn thì tất nhiên là sướng rồi !

dexter92

Xe máy
- Cụ lại nhầm, cái lotte kg phải là lọc khách hàng mà là không trụ và làm ăn dc như Aeon vì nó ở một cái tầm thấp hơn Aeon. Một TTTM ít khách và bán giá cao thì chỉ có giời mới trụ được. Cụ cứ nhìn mấy thằng Tràng tiền Plaza, lotte liễu giai, parkson keangnam, Vincom... Thằng nào cũng nghĩ mình đg phục vụ giới thượng lưu rồi xem thằng nào làm ăn tốt và kinh doanh được như Aeon khi có lèo tèo vài khách, rồi lần lượt các gian hàng đóng cửa, ảm đạm, buồn vắng -> khách hàng cũng chẳng buồn vào. Aeon nó ở cái tầm khác hẳn cả về triết lý kinh doanh và phong cách phục vụ trang trí cụ nhé.

- Có một nghịch lý giao thông ai làm trong ngành sẽ nhận ra là đường càng to lại càng tắc đường kinh khủng hơn đường nhỏ, kg chỉ ở VN mà cả trên tgioi, nhất là kiểu quy hoạch các đg vành đai như VN thì tắc đg lại hay chính tại các đg vành đai to và rộng đấy

- Vị trí THT nếu bỏ qua yếu tố mới và cũ thì cũng chỉ ngang với Linh Đàm và TH-NT ngày xưa thôi chứ kg hề hơn dc. Cái nó hơn chính chủ yếu là hạ tầng hiện tại thoáng đãng vì nó đi trước một bước. Nhưng rồi khi khu này xây một loạt chung cư, lượng dân cư mà đổ về đông anh nhiều thì cái tắc đường, quá tải -> chen lấn, ý thức tự dần kém đi thì xin thưa với cụ có là vị trí bờ hồ thì nó cũng xuống cấp, nhếch nhác, khói bụi mà thôi. Linh đàm và TH-NC khi nó mới thành hình hơn chục năm trước ai nhìn vào chẳng ngỡ như Mahattan, trung tâm mới của HN.
TH - NT là khu gì thế cụ
Thanks

Dan du an

Xe ba gác
Khu Mulberland thế nào các cụ ơi. Cháu đang ngó căn ở toà E 90 m ạ

Batman

Xe điện
Em thấy quận đáng sống nhất vẫn là Ba Đình - Hoàn Kiếm

Jonhy

Xe buýt
Em thấy quận đáng sống nhất vẫn là Ba Đình - Hoàn Kiếm
Ba Đình thì đỉnh rồi cụ nhưng mà em thấy tương lai LB cũng đỉnh đấy với cả đất Ba Đình không phải ai cũng sờ vào được. Đợi thêm cái cầu THD xong nữa là LB ngon nghẻ. Em từ bên phố chuyển sang LB mà cảm giác như cuộc đời em như được khai sáng vậy 🤣

SuHaoMuoi199

Xe tải
Hà Đông đáng sống mà, sáng được ngắm các mợ mặc quần bơi nhẩy tưng tưng trước tòa nhà của quận - quá nổi.
chỗ mê linh đấy sáng nào chả nhẩy cụ ơi, thậm chí các mợ nhảy từ rất sớm, tinh thần thể dục cực kì cao.
Mà em thấy chuyện này cũng bình thường, chẳng qua chắc đợt này mùa hè nắng sớm nên có ai quay được buổi sáng thôi chứ giờ đó cũng đã làm gì có ai làm việc đâu.
Hoặc có thể em dễ tính và cũng ko quan tâm lắm mấy chuyện này

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Đất cát suốt từ 2018-2020 các cụ hù doạ em chững đóng băng, thế mà em tính từ tháng 2/2022 đến tháng 5/2024 nếu em bán hết 5 ô đất đấu giá Phú Lương tính sơ sơ mỗi ô lãi 2tỷ8 thì lợi nhuận đc tầm tầm 14 tỷ, có thể hơn. Các cụ tha thiết ( thiết tha cầm tiền ném thẳng vào mặt nhưng em ko bán ) quyết giữ 2035.

Số ô đất Phú Lương, số liệu lãi minh bạch đúng quy định pháp luật…😅😅

Tiêu kiêu

Xe tải
Đất tỷ phú đôla ở mà cụ. Sơ sơ 3 cụ chủ tịch. Vin- tech-vp bank. haf đông quy hoạch đường ô bàn cờ đường xá cũng rất ok nhưng để xây chung cư tràn lan quá thành ra nát, chưa kể phát triển quá chênh lệch giữa các khu vực trong quận, mạn gần trên thanh xuân, từ liêm thì phát triển mạnh còn mạn đồng mai, giang biên như nhà quê ý, còn kém cả nhiều trung tâm huyện. Cái bánh vẽ khu đô thị sinh thái đồng mai thì còn lâu mới làm được vì ông chủ đầu tư yếu làm gì có tiền, làm đại đô thị chỉ Vin nó đủ sức, đủ tầm làm thôi nhưng Vin lại ko chọn hà đông.
Thực ra thì cũng chả cần nhìn đến những ông giàu có lắm tiền rồi suy ra khu vực đó đáng sống nhất làm gì đâu, vì những ông giàu có lắm tiền thì họ sống tập trung trong 1 khu vực riêng toàn nhà giàu, làm việc, ăn chơi hưởng thụ thì họ có lái xe hoặc tự lái xe ra chỗ khác chứ thực ra cái nhà với họ chỉ là chỗ để ngủ nghỉ ngơi thôi. Nhiều khi, thời gian ở nhà của họ còn ít hơn thời gian ở resort, ở nước ngoài...
Thế nên em thấy cứ đối chiếu thẳng vào cuộc sống của mình thôi, mình cân bằng các yếu tố trong mức tài chính của mình xem ở đâu là hợp lý nhất thì ở. Đời người bây giờ đổi nhà vài ba lần là chuyện bình thường, không phải mua nhà ở đâu là phải cả đời ở chỗ đó. Tuỳ từng lứa tuổi từng giai đoạn trong cuộc đời mà có thể có sự thay đổi về nhu cầu khu vực sinh sống, chuyện hết sức bình thường thôi mà.

Batman

Xe điện
Ba Đình thì đỉnh rồi cụ nhưng mà em thấy tương lai LB cũng đỉnh đấy với cả đất Ba Đình không phải ai cũng sờ vào được. Đợi thêm cái cầu THD xong nữa là LB ngon nghẻ. Em từ bên phố chuyển sang LB mà cảm giác như cuộc đời em như được khai sáng vậy 🤣
Đường thoáng, rộng.
Em cũng đang làm việc bên này, cách may 20 chỗ nhà Cụ dăm km.

Dan du an

Xe ba gác
cụ nói thì đúng rồi. ý em ở đây là có đội đó thì tác động lên kinh tế- xã hội- hạ tầng cũng được kéo theo nhiều chứ, từ đó cũng thu hút dân cư hơn. còn mỗi tuổi mỗi khác như cụ nói là đúng.
Em đang xem một loạt nhà chung cư. Cảm quan của em là rất nhiều nhà dù diện tích lên đến cả 100m mà thiết kế toàn nhét nhà vệ sinh không có cửa sổ thông thoáng. Nhiều nhà chung cư xây không có ban công nên cảm giác nó bí hẳn khi mà phòng ngủ cửa sổ bé. Cảm giác các ông xây nhà ở mình sợ ánh sáng mặt trời.

levietanh5555

Xe tăng
Các cụ có 30 tỷ thì với ý kiến của em:
Rời nội đô về 1 khu kđt nào đó ở Tp tỉnh lẻ hoặc ven Hn đông dân cư, có đủ bệnh viện, trg trại.
Mua đất xây nhà tầm 15 tỷ, làm con xe 3-5 tỷ, còn bớt 10 tỷ gửi bank tháng có 50 củ tiêu… gì phải bỏ 30 tỷ lấy danh nghĩa, rồi lại phải thiếu thốn

longloan

Xe tăng
Chúc mừng cụ đã dc nơi như ý.
E chắc cụ có nguồn thu nhập vững vàng từ trước
Nhưng nếu là một người không có săn nong sẵn né thì nơi cụ không phải là nơi lý tưởng đâu

Tiêu kiêu

Xe tải
Các cụ có 30 tỷ thì với ý kiến của em:
Rời nội đô về 1 khu kđt nào đó ở Tp tỉnh lẻ hoặc ven Hn đông dân cư, có đủ bệnh viện, trg trại.
Mua đất xây nhà tầm 15 tỷ, làm con xe 3-5 tỷ, còn bớt 10 tỷ gửi bank tháng có 50 củ tiêu… gì phải bỏ 30 tỷ lấy danh nghĩa, rồi lại phải thiếu thốn
Có 30 tỷ trong tay thì lại chả cần ông nào trên này phải dạy xem mua nhà, đầu tư thế nào.

levietanh5555

Xe tăng
Có 30 tỷ trong tay thì lại chả cần ông nào trên này phải dạy xem mua nhà, đầu tư thế nào.
30 tỷ giờ ko mua được biệt thự Mạn Vạn Phúc Hắt về Phùng Khoang đâu cụ.. đâu tưởng 30 tỷ là to 😅

Tiêu kiêu

Xe tải
30 tỷ giờ ko mua được biệt thự Mạn Vạn Phúc Hắt về Phùng Khoang đâu cụ.. đâu tưởng 30 tỷ là to 😅
To thì không phải to nhưng 30 tỷ cũng là 1 khoản tiền đủ để người ta đầu tư mua nhà khu đô thị nhiều chỗ ở thời điểm này. Nhà khu đô thị không mua được biệt thự thì mua liền kề thôi.

Dan du an

Xe ba gác
30 tỷ em vào mạn trong Nam sống sướng. Loanh quoanh mấy cái biệt thự mà đến ở xung quoanh nó vẫn vắng vẻ thì chỉ khi đã về hưu hoặc muốn giữ tiền kiểu rửa tiền này nọ thôi.

levietanh5555

Xe tăng
30 tỷ em vào mạn trong Nam sống sướng. Loanh quoanh mấy cái biệt thự mà đến ở xung quoanh nó vẫn vắng vẻ thì chỉ khi đã về hưu hoặc muốn giữ tiền kiểu rửa tiền này nọ thôi.
Nóng lực lắm cụ.

sony_2010

Xe điện
Hạ tầng giao thông kết nối với các quận trung tâm đang cấp tốc hoàn thiện:
+ Nguyễn Trãi
+ Tố Hữu
+ Xa La Nguyễn Xiển
+ Aeon Lê Quang Đạo

Tàu điện trên cao Hà Đông - Cát Linh chạy hết công suất
Quý 2 xây công viên lớn nhất Thủ Đô tại Hà Đông
=> 10 năm đã qua cụ còn muốn gì nữa nào b-)b-)b-)b-)