[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

Hieumedia

Xe tải
Cái này thì tuỳ theo cảm nhận và tầm tiền thôi, em ở Hà Đông, đi làm Mỹ Đình thấy cũng ổn!
Công nhận Hà đông ở sướng, nhưng nếu đi làm phía Mỹ Đình, Cầu Giấy thì hơi ám ảnh hoặc phải đi tránh đường Tô Hiêu -Lê Văn Lương. Hoặc phải đi đường Lê trọng Tấn. Trong khi đó Nếu làm ở Mỹ Đình - Cầu Giấy có thể mua nhà ở Vân Canh, Xuân Phương giá cũng dễ chịu. Nói chung là tùy vào vị trí công ty mình lamg việc nữa.

HuyArt

Xe lăn
Chẳng cần đến 5 năm nữa, theo đánh giá của nhiều người thì quận Hà Đông cũng sắp thành bỏ đi, không khác gì Trung Hòa - Nhân Chính

minhtienxaydung

Xe tải
Văn Quán ở sướng bỏ xừ, nếu có ngập thì ngập không quá 2 tiếng. Mà ngập đường bê tông, có phải đường đất đâu mà các cụ lo, nó còn làm sạch đường hơn ấy. Tất nhiên ko có chuyện ngập vào nhà dân rồi
Lần đầu tôi nghe thấy có người nói ngập để làm sạch đường ấy :))

anh kao

Xì hơi lốp
Tin Vui cho quận Hà Đông trong mùa mưa lũ năm nay.Nhiều khả năng khu vực Hà Đông năm nay sẽ hết bị lụt,nhất là đoạn Tố Hữu

Chắc các cụ đều biết khả năng thoát nước mưa của Hà nội cực kém ngoài do hệ thống cống bé ra thì còn do toàn bộ hệ thống thoát nước cuối cùng đổ ra các con sông như sông Tô Lịch, Nhuệ, kim ngưu..Khi nước mưa dồn từ các nơi về thì nước sông lên rất nhanh,thoát nước tự nhiên không đảm bảo mà phải dựa rất nhiều vào thoát nước cưỡng bức bằng các trạm bơm tiêu.Hiện hà nội chỉ có 1 trạm bơm Yên Sở thực sự gọi là trạm bơm thoát lũ,các trạm bơm khác chỉ là trạm bơm tiêu thoát nước nông nghiệp.khi trạm bơm yên sở chưa đi vào hoạt động thì các cụ nhớ trận lụt lịch sử năm 2008 như thế nào chứ ah? khi trạm bơm yên sở đi vào hoạt động giải cứu toàn bộ lưu vực nội thành dẫn nước vào sông Tô Lịch và Kim ngưu

Mấy năm trước e thấy khu Hà đông, đường Tố Hữu ngập lâu chủ yếu là do sông Nhuệ không thoát nước kịp, Hà nội phải mở cửa chặn nối giữa sông Tô Lịch và sông Nhuệ tại chỗ cầu Tó để thoát nước nhờ sang sông Tô Lịch rồi đến trạm bơm Yên sở thoát nước ra sông Hồng

Lý do e nhận xét thế vì trạm bơm tiêu Yên nghĩa sẽ đi vào hoạt đông trong năm nay, cách đây hơn tháng e đi thăm quan thấy đã hoàn thành toàn bộ trạm bơm và đường nhánh dẫn và thoát nước vào trạm bơm (cái này mang ý nghĩa chống úng rất quan trọng) đang tích cực thi công mương tự dẫn

Trạm bơm này là công trình trọng điểm quốc gia gôm 10 tổ máy có tổng công suất 120 m3/s, lớn hơn rất nhiều trạm bơm Yên Sở có công suât 90m3/s
giúp tiêu nước từ sông Nhuệ sang sông Đáy qua trạm bơm yên Nghĩa này

Do đó trạm bơm yên nghĩa đi vào hoạt động sẽ giải cứu toàn bộ cho lưu vực sông Nhuệ gồm quận cầu giấy,Nam từ liêm,bắc từ Liêm,Hoài Đức, Hà Đông thông qua kênh La khê về trạm bơm yên nghĩa, trong đó đặc biệt là Hà đông và đường Tố Hữu nằm trên lưu vực sông Nhuệ và Kênh La khê do gần trạm bơm nhất nên sẽ được hưởng lợi đầu tiên khi trạm bơm hoạt động. Tất nhiên còn phụ thuộc vào khả năng tiêu thoát nước từng khu vực được đấu nối ra sông Nhuệ
Dự án này thực ra hiện giờ mới xong gần xong giai đoạn 1 là xây xong trạm bơm Yên nghĩa, giai đoạn 2 của nó là sẽ cải tạo, nạo vét, kè, làm đường dẫn 2 bờ kênh La khê từ cầu Am về trạm bơm Yên Nghĩa, Nhưng giai đoạn 1 là quan trọng nhất có ý nghĩa rất nhiều về việc tiêu thoát lũ toàn bộ vùng phía tây và tây nam hà nội lưu vực sông Nhuệ

Chỉnh sửa cuối:

Snowhufs

Xe hơi
Nhà vợ em ở Hàng Gà (Hoàn Kiếm) và Võng Thị (Tây Hồ), Nhà em hồi 30 năm trước ở Thành Công (Ba Đình), 25 năm trước ở Hoàng Quốc Việt (Cầu Giấy) , cách đây vài năm thì ở Hoàng Hoa Thám (Ba Đình).

Năm 2013 chuyển về Lê Đức Thọ (Mỹ Đình) thì bị chê là khỉ ho cò gáy. Giờ bảo chuyển ra khỏi Nam Từ Liêm với em là hơi khó. Mặc dù chưa có dịp ở Thanh Xuân (Nhưng em học ở ĐH Hà Nội), Hà Đông và Hai Bà Trưng. Nhưng theo cá nhân em đánh giá 5-10 năm nữa và lâu dài NTL mới là ổn nhất HN vì hạ tầng ổn nhất trong các quận nội thành. Quy hoạch cũng tốt, mật độ không quá đông, giá lại hợp lý hơn Hồ Tây và quỹ đất còn nhiều. Giờ HN phát triển theo quận nên ko còn khái niệm lên phố, cứ loanh quanh trong quận là đủ sống trừ khi muốn đi chơi

Các cụ nào lâu chưa cập nhật Nam Từ Liêm thì lên Mỹ Đình làm 1 vòng sẽ cảm nhận được, đường xá mật độ rất ổn, em ko ở các quận khác nhưng đi nhiều, Hà đông ok nhưng mật độ quá khủng khiếp, đường xá thì không thực sự tốt, trong khi hiện nay NTL trục chính vào trung tâm đang có Hồ Tùng Mậu, The manor, sắp tới thông Trần Hữu Dực kéo dài ra Phạm Hùng và Tây Thăng Long nối Hoàng Quốc Việt kéo dài, trục Phạm Hùng cũng chuẩn bị nối vành đai 3 đến cầu Thăng Long nên giao thông ổn, hàng ngày e đi làm chỉ hơi nghẽn cổ chai nút Xuân Thuỷ hoặc đầu Phạm văn đồng đang thi công đường trên cao chứ ko bao giờ tắc.

Đặc biệt là cốt Mỹ Đình lên Đan Phượng dọc trục 32 cao dần và thoát nc tốt nên từ Mỹ đình đổ lên ko bgio úng ngập, 1 phần do hạ tầng tốt. Vin mở cái F1 ở trái tim Mỹ Đình đúng là cả HN ko đâu thoáng như khu SVD F1.

Cái yếu nhất MD là thiếu hồ nc to tự nhiên, cũng may bù lại là có các dự án làm công viên hồ nhân tạo và ăn theo 1 số hồ lớn giáp ranh với Cầu giấy.

Đây là cảm nhận riêng em, các cụ đừng chém em vì tội quy chụp nhé, và đề nghị các cụ cứ về HĐ ở cho em đc hít không khí trong lành của Mỹ Đình ạ :))

casauking

Xe tăng
Đây là cảm nhận riêng em, các cụ đừng chém em vì tội quy chụp nhé, và đề nghị các cụ cứ về HĐ ở cho em đc hít không khí trong lành của Mỹ Đình ạ :))
H trừ cái đoạn nhà bác Giáp ra chứ còn ở cả HN này chả chỗ nào là có ko khí trong lành bác ạ, hoặc phải sang xa xa như gia lâm chẳng hạn thì may ra đỡ hơn. Không khí HN cực nhiều bụi, các loại bụi bác ko nhìn thấy bằng mắt thường nhưng nó vẫn tồn tại trong không khí. Dùng máy lọc bụi hoặc robot hút bụi nó mới hút đc, cho chạy vài tiếng sẽ thấy đầy hộp bụi hoặc tấm lọc.
Muốn gọi là không khí trong lành thì phải như nước ngoài, còn ở mình thì xây dựng ô nhiễm nhiều quá nên chả chỗ nào gọi là trong lành đc, bụi bặm cực nhiều chẳng qua mắt thường nhìn ko thấy thôi.

Snowhufs

Xe hơi
H trừ cái đoạn nhà bác Giáp ra chứ còn ở cả HN này chả chỗ nào là có ko khí trong lành bác ạ, hoặc phải sang xa xa như gia lâm chẳng hạn thì may ra đỡ hơn. Không khí HN cực nhiều bụi, các loại bụi bác ko nhìn thấy bằng mắt thường nhưng nó vẫn tồn tại trong không khí. Dùng máy lọc bụi hoặc robot hút bụi nó mới hút đc, cho chạy vài tiếng sẽ thấy đầy hộp bụi hoặc tấm lọc.
Muốn gọi là không khí trong lành thì phải như nước ngoài, còn ở mình thì xây dựng ô nhiễm nhiều quá nên chả chỗ nào gọi là trong lành đc, bụi bặm cực nhiều chẳng qua mắt thường nhìn ko thấy thôi.
Chuẩn rồi cụ ơi, chỉ là nó ... đỡ bụi hơn chỗ khác tí thôi, em là cứ có ý định dịch xa dần đều cho đỡ bụi, giờ em mon men ra Hoài Đức rồi

LosBlancos90

Xe buýt
Nhà vợ em ở Hàng Gà (Hoàn Kiếm) và Võng Thị (Tây Hồ), Nhà em hồi 30 năm trước ở Thành Công (Ba Đình), 25 năm trước ở Hoàng Quốc Việt (Cầu Giấy) , cách đây vài năm thì ở Hoàng Hoa Thám (Ba Đình).

Năm 2013 chuyển về Lê Đức Thọ (Mỹ Đình) thì bị chê là khỉ ho cò gáy. Giờ bảo chuyển ra khỏi Nam Từ Liêm với em là hơi khó. Mặc dù chưa có dịp ở Thanh Xuân (Nhưng em học ở ĐH Hà Nội), Hà Đông và Hai Bà Trưng. Nhưng theo cá nhân em đánh giá 5-10 năm nữa và lâu dài NTL mới là ổn nhất HN vì hạ tầng ổn nhất trong các quận nội thành. Quy hoạch cũng tốt, mật độ không quá đông, giá lại hợp lý hơn Hồ Tây và quỹ đất còn nhiều. Giờ HN phát triển theo quận nên ko còn khái niệm lên phố, cứ loanh quanh trong quận là đủ sống trừ khi muốn đi chơi

Các cụ nào lâu chưa cập nhật Nam Từ Liêm thì lên Mỹ Đình làm 1 vòng sẽ cảm nhận được, đường xá mật độ rất ổn, em ko ở các quận khác nhưng đi nhiều, Hà đông ok nhưng mật độ quá khủng khiếp, đường xá thì không thực sự tốt, trong khi hiện nay NTL trục chính vào trung tâm đang có Hồ Tùng Mậu, The manor, sắp tới thông Trần Hữu Dực kéo dài ra Phạm Hùng và Tây Thăng Long nối Hoàng Quốc Việt kéo dài, trục Phạm Hùng cũng chuẩn bị nối vành đai 3 đến cầu Thăng Long nên giao thông ổn, hàng ngày e đi làm chỉ hơi nghẽn cổ chai nút Xuân Thuỷ hoặc đầu Phạm văn đồng đang thi công đường trên cao chứ ko bao giờ tắc.

Đặc biệt là cốt Mỹ Đình lên Đan Phượng dọc trục 32 cao dần và thoát nc tốt nên từ Mỹ đình đổ lên ko bgio úng ngập, 1 phần do hạ tầng tốt. Vin mở cái F1 ở trái tim Mỹ Đình đúng là cả HN ko đâu thoáng như khu SVD F1.

Cái yếu nhất MD là thiếu hồ nc to tự nhiên, cũng may bù lại là có các dự án làm công viên hồ nhân tạo và ăn theo 1 số hồ lớn giáp ranh với Cầu giấy.

Bên Nam Từ Liêm, em thích nhất khu Mỹ Đình 2, trục Nguyễn Cơ Thạch. Quy hoạch mật độ vừa phải, cảnh quan, vỉa hè, cây xanh rất tốt. Tiện đường đi làm, đi học cho con cái thì khu đó là option rất tốt cụ ạ

Snowhufs

Xe hơi
Bên Nam Từ Liêm, em thích nhất khu Mỹ Đình 2, trục Nguyễn Cơ Thạch. Quy hoạch mật độ vừa phải, cảnh quan, vỉa hè, cây xanh rất tốt. Tiện đường đi làm, đi học cho con cái thì khu đó là option rất tốt cụ ạ
Vâng cụ, nhà em ở trục Lê Đức Thọ đây ạ, đường xá trục Nguyễn Cơ Thạch, LĐT, Hàm Nghi, Nguyễn Hoàng giờ làm rất ổn. Hồi em mới về thì vắng lèo tèo, giờ Vinhomes Gardenia, Sunsquare, HD Mon, Golden Field lên hết về ở rồi, The Zei chuẩn bị xây lên đông vui tấp nập mà lại ko bị tắc đường, bụi bặm. Cũng may 1 phần vì Mỹ Đình 2 chủ yếu là khu biệt thự Mỹ Đình cũ và liền kề X4,X5, liền kề làng Mỹ Đình nên là mật độ thấp. Mới hoàn thiện công viên Mỹ Đình với 2 hồ lớn 2 bên đường Hồ Tùng Mậu nên không khí cũng trong lành dễ chịu.

Dạo này có vẻ phân khu rõ ràng, dân Âu Mỹ thì dạt ra Hồ Tây còn Hàn Nhật thì bắt đầu đánh chiếm Mỹ Đình, Nam Từ Liêm sau khi khu Trung Hòa Nhân Chính quá tải (Dạt từ mạn Grandplaza, Thăng Long No.1 và Keangnam về phía Vinhomes Gardenia và xa hơn nữa là Goldmark City rồi

ducati87

Xe hơi
thanh xuân trung tâm hơn cả cụ ạ

the ufo

Xe hơi
Nam Từ Niêm giờ có CC nào tầm ~1t8 mà ổn ko các cụ ơi.
Em đang nghiên cứu khu HĐ mà đọc thread này lại thấy tâm tư quá

v0tinhc0ngtu

Xe hơi
Nam Từ Niêm giờ có CC nào tầm ~1t8 mà ổn ko các cụ ơi.
Em đang nghiên cứu khu HĐ mà đọc thread này lại thấy tâm tư quá
3.5-3.8 nam từ liêm liệu có mua được nhà nào tầm 40-50m ô tô vào xây mới đẹp không nhỉ

Mandarker

Xe tải
3.5-3.8 nam từ liêm liệu có mua được nhà nào tầm 40-50m ô tô vào xây mới đẹp không nhỉ
Mình vừa bán căn 42m, oto vào nhà, 4 tầng cũ, hơn 4 tỷ chút
Hình như hàng xóm gần nhà cũng có bán, nhưng không thấp hơn 4 tỷ đc đâu
Phân lô gần chợ phùng khoang

dogianghg922

Xe máy
Em không biết 5-10 năm nữa ra sao chứ hiện tại đi đường Tố Hữu em thấy cái sự bon chen vất vả lắm.

the ufo

Xe hơi
Em không biết 5-10 năm nữa ra sao chứ hiện tại đi đường Tố Hữu em thấy cái sự bon chen vất vả lắm.
5 năm trước em đi đường Tố Hữu vắng như chùa bà đanh, nhất là đoạn từ mỗ lao xuống lê trọng tấn. Thế mà giờ đã tắc ntn rồi.
5 năm nữa chắc bò ở đường mất

dogianghg922

Xe máy
5 năm trước em đi đường Tố Hữu vắng như chùa bà đanh, nhất là đoạn từ mỗ lao xuống lê trọng tấn. Thế mà giờ đã tắc ntn rồi.
5 năm nữa chắc bò ở đường mất
Hi vọng lúc ấy cải tiến hơn. Lại lên hết đường trên cao ý chứ cụ :D

the ufo

Xe hơi
Hi vọng lúc ấy cải tiến hơn. Lại lên hết đường trên cao ý chứ cụ :D
không ăn thua cụ ơi, hy vọng gì ở chính quyền này. Một đống chung cư dọc Tố Hữu vẫn đang mọc lên ầm ầm kìa. Càng ngày càng tắc thôi.

kvboto

Xe container
Vậy đã chốt được là nó có đáng sống không các cụ mợ ?

dogianghg922

Xe máy
không ăn thua cụ ơi, hy vọng gì ở chính quyền này. Một đống chung cư dọc Tố Hữu vẫn đang mọc lên ầm ầm kìa. Càng ngày càng tắc thôi .
Em cũng ko biết ntn nữa. Cư' hi vọng thôi chứ ý kiến ý cò cũng chỉ để đấy