[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Có thông tin Vin về triển khai công viên 100 ha (nay còn 50 ha) tại Hà Đông hả cụ?
Tin đồn thôi cụ. Cách đây 4 năm đã rộ tin Vin xin Dự án đầu tư khu đất số 1-2 Trần Phú (Sở GTVT và Thành Ủy HN) và cái Công viên 100ha này nhưng sau không được cụ ah!

Koka2015

Xe tăng
Tin cách đây 1 tháng (ngày 3/10/2021) về dự án công viên 100 ha Hà Đông,

UBND TP Hà Nội cho biết: “Dù dự án đã được kêu gọi đầu tư tại các Hội nghị hợp tác đầu tư và phát triển nhưng không có doanh nghiệp nào đăng ký thực hiện”.

Link:

Koka2015

Xe tăng
Tin đồn thôi cụ. Cách đây 4 năm đã rộ tin Vin xin Dự án đầu tư khu đất số 1-2 Trần Phú (Sở GTVT và Thành Ủy HN) và cái Công viên 100ha này nhưng sau không được cụ ah!
Có khi tin của Chủ đầu tư/ Sale của chung cư Phú Thịnh (đối diện công viên) để bán hàng. Cách đây mấy hôm em đi qua chung cư này, dự án đã xây xong thô, đang hoàn thiện mà cò đứng rợp trời, chắc hàng ế còn nhiều :)

Koka2015

Xe tăng
thông tin thì cả năm nay rồi ạ, đến nay có vẻ đã đi thêm được 1 nấc mới, nhưng giấy trắng mực đen thì e chưa cầm trong tay ạ. Giá nhà Hillstates nhích nhẹ sau cái tin này rồi ::))
Hillstate hàng ngon mà giá xuống quá :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Tin cách đây 1 tháng (ngày 3/10/2021) về dự án công viên 100 ha Hà Đông,

UBND TP Hà Nội cho biết: “Dù dự án đã được kêu gọi đầu tư tại các Hội nghị hợp tác đầu tư và phát triển nhưng không có doanh nghiệp nào đăng ký thực hiện”.

Link:

Giờ các dự án kêu gọi, thu hút đầu tư khó lắm cụ ah. Tất cả do cơ chế. Trước đầu tư BT thì còn hấp dẫn chứ đầu tư BT giờ ai bỏ tiền ra làm sau bắt đấu giá đất ? Còn PPP đối tác công tư thì cũng khó vì ông nhà nước thò tý vốn vào thì chịu sự quản lý theo luật đầu tư công, rồi kiểm tra, giám sát, thanh tra đủ kiểu ... trong khi mô hình doanh nghiệp nhà nước còn chả hiệu quả đang thoái vốn ầm ầm!

Koka2015

Xe tăng
Giờ các dự án kêu gọi, thu hút đầu tư khó lắm cụ ah. Tất cả do cơ chế. Trước đầu tư BT thì còn hấp dẫn chứ đầu tư BT giờ ai bỏ tiền ra làm sau bắt đấu giá đất ? Còn PPP đối tác công tư thì cũng khó vì ông nhà nước thò tý vốn vào thì chịu sự quản lý theo luật đầu tư công, rồi kiểm tra, giám sát, thanh tra đủ kiểu ... trong khi mô hình doanh nghiệp nhà nước còn chả hiệu quả đang thoái vốn ầm ầm!
Vâng, thế nên trong bài báo cũng nói là sẽ đầu tư bằng vốn ngân sách

Đến nay trên cơ sở đề nghị của UBND quận Hà Đông về việc đầu tư dự án Khu công viên văn hoá – vui chơi giải trí, thể thao bằng nguồn vốn ngân sách, Sở KHĐT đã tổng hợp dự án vào danh mục dự kiến đầu tư công trung hạn 2021-2026.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vâng, thế nên trong bài báo cũng nói là sẽ đầu tư bằng vốn ngân sách

Đến nay trên cơ sở đề nghị của UBND quận Hà Đông về việc đầu tư dự án Khu công viên văn hoá – vui chơi giải trí, thể thao bằng nguồn vốn ngân sách, Sở KHĐT đã tổng hợp dự án vào danh mục dự kiến đầu tư công trung hạn 2021-2026.
Ngân sách thì cứ đưa vào kế hoạch thôi cụ ah, chứ tiền làm gì có mà đầu tư bằng vốn ngân sách thì tiến độ thôi rồi ...

Koka2015

Xe tăng
Công viên Hà Đông là một phần của chiến dịch đăng cai Á vận hội Asiad năm 2019, đề án này được Việt Nam ấp ủ sau khi đăng cai rất thành công Seagames 2003.
Trong đó, tại công viên có 1 sân vận động để tổ chức Asiad.

Năm 2011, Hà Nội chính thức chạy đua đăng cai, năm 2012 được chọn, tuy nhiên do khủng hoảng kinh tế nên Hà Nội xin rút vào năm 2014 (Thay thế là thành phố Jakata của Indo)

Chính vì vậy dự án công viên thành đứa con rơi và bị Hà Đông xẻ ra cho thuê

moilaiSP

Xe hơi
vâng đấy là do sở thích của cụ thôi, chuyện ngập hay an ninh thì ở HN chỗ nào cũng như nhau thôi, VQ nó có đường rộng, hồ đẹp, nhiều khách view cafe nên trẻ trâu thích thể hiện ở đây. Dương Nội phát triển sau là ở câu chuyện tương lai. Văn Quán thế đất thấp là chính xác, đây là nhược điểm, nhưng VQ lại hơn các phường khác ở Hà Đông là vì nó có 2 cái hồ đẹp.
Hồ Văn Quán như cái ao ấy!

volvo.XC90

Xe tăng
Công viên Hà Đông là một phần của chiến dịch đăng cai Á vận hội Asiad năm 2019, đề án này được Việt Nam ấp ủ sau khi đăng cai rất thành công Seagames 2003.
Trong đó, tại công viên có 1 sân vận động để tổ chức Asiad.

Năm 2011, Hà Nội chính thức chạy đua đăng cai, năm 2012 được chọn, tuy nhiên do khủng hoảng kinh tế nên Hà Nội xin rút vào năm 2014 (Thay thế là thành phố Jakata của Indo)

Chính vì vậy dự án công viên thành đứa con rơi và bị Hà Đông xẻ ra cho thuê
Quả công viên Hà Đông 100ha mà khởi động thì đất xung quanh các khu đa sĩ kiến hưng phú lương thanh hà lại đội giá ầm ầm. Cái khu đất vàng dọc bên đường đôi văn phú lao đến vòng xuyến kiến hưng chắc toàn nhà cao tầng mọc lên sau 10-15 năm nữa

MrJujube

Xe hơi
chỗ nào đáng sống nhất quận Hà Đông vậy các cụ?

Hoainam134

Xe tải
e mất 1 tháng giời đi khắp các quận nội thành HN tìm chỗ để chim đậu (Huyndai Hill stage)... mất 1 tuần để đưa ra QĐ...đến hôm nay nhà cháu chính thức chuyển về HĐ ở...dường như tất cả những ưu ái mà thủ đô ta đang dành cho HĐ các cụ ạ...
(SAU HƠN 1 NĂM CHUYỂN VỀ SỐNG TẠI KHU HUYNDAI HILLSTATE EM THẤY ĐÂY LÀ KHU ĐÁNG SỐNG NHẤT VN EM TỪNG BIẾT, TỪ KHUÔN VIÊN ĐẾN THIẾT KẾ CỰC KÌ HỢP LÍ, DỊCH VỤ PHỤC VỤ TẬN RĂNG...THỜI ĐIỂM NÀY CÓ THỂ NÓI CHUYỂN VỀ ĐÂY LÀ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI NHẤT CỦA CUỘC ĐỜI EM...8->)
Cơ sở hạ tầng tật đẹp và đang hoàn thiện e dám chắc chả quận nào sánh bằng :))
2 tuyến đường chính về Hà Đông là Nguyễn Trãi và Lê Văn Lương (nay là Tố Hữu) dọc 2 bên đường là những công trình phúc lợi, những KĐT mang đẳng cấp Châu Âu, tuyến đường sắt trên cao hiện đại bậc nhất ĐNÁ...các đại siêu thị như Metro, Melinh...mọc lên như nấm, khu trường học bệnh viện toàn Singapore ko à =)) cơ sở hạ tầng quy hoạch đồng bộ, đường rộng thênh thang đang dần hoàn thành.... ;;)

Giá cả BĐS, thực phẩm vô cùng hợp lý cho GĐ trẻ mong muốn lập nghiệp và phát triển thủ đô văn hiến \:D/
5-10 năm nữa e đảm bảo Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô đấy các cụ ạ 8->
Em ở Villa1 đây cụ là căn nào

newmtc

Xe tăng
thông tin thì cả năm nay rồi ạ, đến nay có vẻ đã đi thêm được 1 nấc mới, nhưng giấy trắng mực đen thì e chưa cầm trong tay ạ. Giá nhà Hillstates nhích nhẹ sau cái tin này rồi ::))
bảo Vin quay về làm công viên Sky fake ( gần Phạm Hùng ) xong đã rồi làm đâu thì làm! Máy xúc đào bới bung bét mà để không bao lâu

newmtc

Xe tăng
Quả công viên Hà Đông 100ha mà khởi động thì đất xung quanh các khu đa sĩ kiến hưng phú lương thanh hà lại đội giá ầm ầm. Cái khu đất vàng dọc bên đường đôi văn phú lao đến vòng xuyến kiến hưng chắc toàn nhà cao tầng mọc lên sau 10-15 năm nữa
10ha còn may ra có sức làm chứ 100ha to quá! nhìn cái công viên Cv1 ở cầu giấy bị bỏ rơi mà chán

newmtc

Xe tăng
Hillstate hàng ngon mà giá xuống quá :D
lúc ra hàng giá ngang nhà nội đô ( chất lươngj xây tốt ) , giờ sau bao năm hạ tầng vẫn thế, xung quanh thì thêm chung cư khác chứ không thêm tiện ích! ở đây chỉ hạnh phúc khi công việc loanh quanh Hà Đông, Thanh Xuân. Nghe bạn rủ cafe trên phố là hãi!

Không biết vụ này có đẩy giá nhà đất lên cao được tí nào không cụ nhỉ, hehe
Ngày mai tuyến đường Sắt trên cao Cát Linh - Hà Đông được chính thức vận hành sau bao lần lỡ hẹn :D
Thôi biết Hà Đông còn đáng sống nữa không, nhưng an ủi được phần nào vì có tuyến đường sắt đầu tiên được chạy các cụ ạ :))

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Thế cụ đang ở đâu mà thích đi Xuân La, Xuân Đỉnh?
Em đang ở Xuân La đây!
Buồn là em vẫn là phận đi thuê nhà, hiện em ở CG cụ ạ. Từ hồi một lần suýt bị tông xe lúc đi qua Nguyễn Trãi, em ám ảnh với cả cái quận HĐ luôn, em vẫn thích mạn nhà cụ hơn ạ

moilaiSP

Xe hơi
Buồn là em vẫn là phận đi thuê nhà, hiện em ở CG cụ ạ. Từ hồi một lần suýt bị tông xe lúc đi qua Nguyễn Trãi, em ám ảnh với cả cái quận HĐ luôn, em vẫn thích mạn nhà cụ hơn ạ
Đúng vậy! Bây giờ khu Ngoại giao đoàn thông sang cả Xuân La, nên Xuân La vô cùng đẹp; nhiều đường huyết mạch, đi mọi nơi gần, giáp Hồ Tây và Sông Hồng, gần trung tâm TP, lại đi sân bay tiện; nền đất cao không bao giờ bị mưa ngập úng; khí hậu tuyệt vời, cây cối xanh tốt. Các Cụ cứ thấy toàn Sep lớn, đại gia quy tụ ở mạn Tây Hồ, nhất là dãy BT kẹp giữa Lạc Long Quân và Võ Chí Công, hay trong Ciputra là rõ.

Realty 2021

Xe tăng
Thích thì nói làm gì, thích cho sướng

sunshineps

Xe máy
xuống KĐT Thanh hà , khá ok , sau sát nhập về hà đông rùi các cụ à