[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
HN chả có khu nào đáng sống hay đáng chết cả,? (vì trong gầm trời này, chạy trời ko khỏi hết mưa ) :( và em thiết nghĩ ở Hn này chỉ có nơi đỡ bụi, đỡ ồn, đỡ muỗi, đỡ thối, đỡ tắc đỡ ngập .... hơn thôi :) chứ ở phố nào, quận nào cũng chính quyền đấy, dân phòng đấy.... đi đâu cũng gặp bà tổ trưởng dân phố... xây chỗ nào cũng có ông xd phường ra gây khó dễ kiếm ăn.... đi phường nào nhờ đóng cái dấu cũng phải dúi cái phong bì bé :(
Hà Nội khốn khổ thế này mà sao các cụ cứ kêu nơi này đáng sống, nơi kia đáng chết là sao? :(
Cụ nói chuẩn nhất là ồn, bui,muỗi, thối :_))

091090098

Xe điện
Có tới 9 mấy pt thấy hạnh phúc đưa Việt nam thành nước hp nhất. E thì thấy điện nước khu nhà em là tốt hơn so với chỗ khác. Từ nhiều năm nay

oldfashion

Xe tăng
Bên ngoại mà cụ. Em cũng có nhận metro nào của 4 quận đâu, xa tít mù khơi mà.
Cụ ko làm giấy tờ ko biết, Hà đông 1 cửa kiểu gặp nhiều anh. Em mới làm được tháng nay. Cán bộ địa chính phường còn xin 500 nữa cơ, 1 cửa đâu ra mà 1.mỗi nơi phải 2, mà 2 nơi. Còn hồ sơ kỹ thuật , ko phải công chứng hợp đồng vác ngay ra 1 cửa đc
Đấy, cụ lại bảo em không làm giấy tờ nên không biết, chán cụ quá.

oldfashion

Xe tăng
Phường thì cứ xèng mà táng thật lực thôi cụ. Em ra công chứng,con mẹ công chứng nó cho em một số đt chỗ 1 cửa, em gọi vào số đấy, quăng cho nó dăm bảy triệu, tầm 1 tuần là xong mà.

juve147

Xe tải
Lí tưởng nhất là có tầm 60m2 trong 4 quận nội thành. Không ai phủ nhận ở rộng rãi trong nội thành là giấc mơ của đại đa số. Đây là nói nội thành 4 quận chứ không chỉ phố cổ. Trừ khu phố cổ còn có yếu tố văn hóa, tinh thần, lối sống, chứ nội thành mà ở mấy cái ngõ ngoằn ngoèo, ngách nọ ngách kia, đường bé tí hai xe đạp tránh nhau còn khó thì ra xa ở là lựa chọn hơn hẳn. Trong số những lựa chọn đó thì Hà Đông là lựa chọn tốt do giá bđs đang hợp lí, hạ tầng đầy đủ: chợ, bệnh viện, siêu thị, đại siêu thị các loại, trường học đẳng cấp thành phố, Nguyễn Huệ và Ams hiện là 2 trường tốt nhất Hà Nội. Nếu ở và làm việc ngay trong Hà Đông hoặc Bắc, Nam Từ Liêm thì nên chọn Hà Đông.
Chuẩn cụ ạ. So với giá BĐS thì ở HĐ cũng hợp lý. Ai làm trong HĐ hoặc bên Mỹ Đình hoặc Thái Hà hắt về ở là đẹp

tiencoi79

Xe điện
HĐ đúng là một quận đáng sống, và quyết định về VP của em hơn một năm trước quả là sáng suốt, cám ơn chia sẻ của cụ chủ :)

oldfashion

Xe tăng
30 năm nữa em với các cụ về hưu hết thì Hà Đông vẫn là cái quận lạc hậu, bụi bặm nhất thủ đô. Trường học, bệnh viện chẳng có, muốn khám chữa bệnh, muốn ăn ngon, muốn thưởng thức phải vào trung tâm còn Hà Đông hạ tầng phọt phẹt thì có đến đời con đời cháu vẫn chưa khá lên được
Em thấy cụ đang chửi rủa chứ không phải là đưa ra ý kiến nữa. Nick mới mà đã chửi rủa, mở hàng thế không tốt.

Chỉnh sửa cuối:

rockloccoc

Xe buýt
30 năm nữa em với các cụ về hưu hết thì Hà Đông vẫn là cái quận lạc hậu, bụi bặm nhất thủ đô. Trường học, bệnh viện chẳng có, muốn khám chữa bệnh, muốn ăn ngon, muốn thưởng thức phải vào trung tâm còn Hà Đông hạ tầng phọt phẹt thì có đến đời con đời cháu vẫn chưa khá lên được
Cụ có thù oán gì với quận HĐ thế?! Theo cụ như thế nào mới là có trường học, bệnh viện?! Như nào là ăn ngon?!

BonBi

Xe đạp
HĐ bụi mù mà cụ ơi, cháu đang chán ở HĐ đây, đi làm thì xa, dân chưa về mấy mà ngã tư Tố Hữu - Trung Văn sáng nào cũng tắc, đi xe máy ko leo lên vỉa hè thì còn lâu mới đến đc cty. Phùng Hưng, Nguyễn Trãi bụi mù mịt

BonBi

Xe đạp
chết dở, cmt xong cháu mới đọc hóa ra nick cháu cũng mới ko đc chê HĐ :D

091090098

Xe điện
Các cụ nói về Hà Đông cạnh khóe ko được đâu, có thế nào nói thế...
1. Khoản học thì Hà Đông có trường Nguyễn Huệ, ngôi sao của tỉnh Hà Tây cũ, trường Lê Quý Đôn nhé, cấp 1, 2, mẫu giáo bỏ qua ...
2. Khoản Đông Tây y thì gần Y học cổ truyền, 103, viện bỏng, Viện K cơ sở 2, ... sinh con cũng tiện, mà có tuổi lỡ ra đi thì Văn Điển ... rất tiện.
3. E có lần được ông em Hà Đông dẫn vào ngõ ngách gì nhỏ lắm, hình như khu Văn Quán, có cái quán nước đài cổ, độc đáo cực, .. ấn tượng mãi.
4. Karaoke, đường Vạn Phúc, cũng hay, bar, tẩm quất cái gì cũng có, hình như rộng và rẻ hơn trung tâm nhiều
5. Mua sắm thì có siêu thị Metro ngay gần chỗ cấp sổ đỏ đấy, cả Melinh Plaza nữa ( mỗi tội lèo tèo hôm em đến ) rồi thì các kiểu nguyenkim, digicity, coopmart, ...
có cái gì bán kem 3000 trên tầng 3, ngay gần bưu điện Hà Đông nữa, em quên mất rồi.
6. Văn hóa thì đậm đà, gì chứ làng Đa Sỹ, Mậu Lương, ... em cũng chui vào tìm tòi rồi,
7. Cảnh quan thì tươi đẹp : có dòng sông Nhuệ êm đềm, hồ câu cá cứ gọi là, phê... vườn hoa yên bình ,...
Mua sắm chợ cóc rau quả em thấy rẻ hơn ở trung tâm... sản phẩm gia cầm trứng thịt thì là cửa ngõ đầu mối của công ty chăn nuôi CP Việt Nam, ông em em làm kiểm dịch Ba La bắt suốt,...

juve147

Xe tải
Cụ đưa ra ý kiến cũng nên khách quan 1 chút ạ. Đồng ý là bụi bặm vì đang xây dựng nhiều. Chứ bệnh viện thì gần BV 103, BV K, BV tỉnh Hà Tây cũ, viện bỏng, BV Xây dựng. Trường học thì cấp 1, cấp 2 Nguyễn Trãi, chuyên Lê Lợi, cấp 3 có LQĐ thì kha khá, cấp 3 chuyên Nguyễn Huệ thì đỉnh sợ con cụ thi phọt... mứt không vào được ý. Trường ĐH quanh đấy thì nhiều vô kể cụ ạ: Bưu Chính, Kiến Trúc, Hà Nội, Nhạc Họa TW, Y tuệ Tĩnh chưa kể ra đằng KHTN với Nhân Văn cũng không xa lắm. Đồng ý bụi bặm, ăn uống thì không thể như trung tâm được nhưng khoản trường học và bệnh viện chưa chắc trung tâm đã tiện bằng đâu cụ ạ. Còn đánh giá một nơi phải đánh giá tổng thể cụ ạ, nó có nhiều nhược điểm nhưng cũng có ưu điểm riêng

Chỉnh sửa cuối:

juve147

Xe tải
Các cụ nói về Hà Đông cạnh khóe ko được đâu, có thế nào nói thế...
1. Khoản học thì Hà Đông có trường Nguyễn Huệ, ngôi sao của tỉnh Hà Tây cũ, trường Lê Quý Đôn nhé, cấp 1, 2, mẫu giáo bỏ qua ...
2. Khoản Đông Tây y thì gần Y học cổ truyền, 103, viện bỏng, Viện K cơ sở 2, ... sinh con cũng tiện, mà có tuổi lỡ ra đi thì Văn Điển ... rất tiện.
3. E có lần được ông em Hà Đông dẫn vào ngõ ngách gì nhỏ lắm, hình như khu Văn Quán, có cái quán nước đài cổ, độc đáo cực, .. ấn tượng mãi.
4. Karaoke, đường Vạn Phúc, cũng hay, bar, tẩm quất cái gì cũng có, hình như rộng và rẻ hơn trung tâm nhiều
5. Mua sắm thì có siêu thị Metro ngay gần chỗ cấp sổ đỏ đấy, cả Melinh Plaza nữa ( mỗi tội lèo tèo hôm em đến ) rồi thì các kiểu nguyenkim, digicity, coopmart, ...
có cái gì bán kem 3000 trên tầng 3, ngay gần bưu điện Hà Đông nữa, em quên mất rồi.
6. Văn hóa thì đậm đà, gì chứ làng Đa Sỹ, Mậu Lương, ... em cũng chui vào tìm tòi rồi,
7. Cảnh quan thì tươi đẹp : có dòng sông Nhuệ êm đềm, hồ câu cá cứ gọi là, phê... vườn hoa yên bình ,...
Mua sắm chợ cóc rau quả em thấy rẻ hơn ở trung tâm... sản phẩm gia cầm trứng thịt thì là cửa ngõ đầu mối của công ty chăn nuôi CP Việt Nam, ông em em làm kiểm dịch Ba La bắt suốt,...
Trường chuyên Nguyễn Huệ đấy cũng có nhiều dân trên phố thi vào lắm đấy cụ ạ. Chắc sau Ams thôi cụ ạ

knup

Xe tải
bà chị em đang thuê nhà ở khu văn khê hà đông em thấy dịch vụ và chất lượng nhà ở đây ko ổn lắm+ thêm các khu đô thị ven dân cư buổi tối thì các cụ ko biết thôi. em có ngủ lại mấy buổi nhưng đêm nào cũng gần 1h đêm mới hết tiếng nhạc sàn vọng lên từ các quán karaoke. mặc dù nhà chị em ở tầng 20 rồi nhé. còn đi sa thêm 3km thì toàn các xưởng dệt thủ công mùi thuốc nhuộm kinh khủng. em thì thấy khu Gia lâm thìoonon hơn cả vê dịch vụ và dân trí.

oldfashion

Xe tăng
chết dở, cmt xong cháu mới đọc hóa ra nick cháu cũng mới ko đc chê HĐ :D
Không phải chê, nhưng chí ít cũng phải như cụ này
Cụ đưa ra ý kiến cũng nên khách quan 1 chút ạ. Đồng ý là bụi bặm vì đang xây dựng nhiều. Chứ bệnh viện thì gần BV 103, BV K, BV tỉnh Hà Tây cũ, viện bỏng, BV Xây dựng. Trường học thì cấp 1, cấp 2 Nguyễn Trãi, chuyên Lê Lợi, cấp 3 có LQĐ thì kha khá, cấp 3 chuyên Nguyễn Huệ thì đỉnh sợ con cụ thi phọt... mứt không vào được ý. Trường ĐH quanh đấy thì nhiều vô kể cụ ạ: Bưu Chính, Kiến Trúc, Hà Nội, Nhạc Họa TW, Y tuệ Tĩnh chưa kể ra đằng KHTN với Nhân Văn cũng không xa lắm. Đồng ý bụi bặm, ăn uống thì không thể như trung tâm được nhưng khoản trường học và bệnh viện chưa chắc trung tâm đã tiện bằng đâu cụ ạ. Còn đánh giá một nơi phải đánh giá tổng thể cụ ạ, nó có nhiều nhược điểm nhưng cũng có ưu điểm riêng
juve147 đã sửa : 05-02-2015 lúc 11:40

091090098

Xe điện
có 1 điểm đáng yêu TO nhất đấy là cái giá nhà RẤT BÉ so với HOÀN KIẾM, BA ĐÌNH, TÂY HỒ...
Đố ai cãi

norvo

Xe tải
em thì không chui vào trong được thì đành ngoài thôi vậy

MR HUNTER

Xe hơi
Em ko tin đâu cụ ơi :D

clairsang

Xe tải
Cụ có tin là dân mà về ở đông thì 2 cái đường nguỹen trãi và lê văn lương tắc bằng chết không?
Cái này em cũng nghĩ như cụ. Hiện nay Lê Văn Lương đã tắc kinh lắm rồi. Mà chắc chắn còn tắc hơn hiện tại vì còn quá nhiều tòa phía dưới đó chưa full.