[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

Lacet_ti

Xe container
hà đông giờ đất chát hơn sung cụ nào có mảnh ô tô vào đc mà hơn tỏi ko để cho e :))
Cụ máu đất dịch vụ Cổ Bản ko, em để lại cho.
Giờ nó đang dừng làm sổ nên chưa ra được. Còn giấy tờ công chứng đủ cả rồi.
Giá 1.3 củ- bằng giá bọn em mua 10 năm trước :(

lum..zzz

Xe điện
Vẫn chẳng thấy đáng sống sau 6 năm thớt này rồi.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Sáng nay e ngồi trà đá gần khu Metro, trước phòng đất đai hà đông ấy. Ngồi cạnh 1 cụ vừa mua bán lô ở Mậu Lương, nhìn sơ đồ mà phát hoảng. Ngõ vào 2 quặt. Từ đường chính vào 1 quặt ngõ 2m, đi tiếp 1 quặt nữa vào ngõ 1m. Giá vừa mua bán xong cụ ấy bảo 43tr/m. Hà Đông đường trc đất 1m mà giá cao ntn hả các cụ? Diện tích 35m tính ra cũng 1.5 tỏi (chỉ có đất không). Vãi cả đạn :(

Quản Tượng

Xe tăng
Sáng nay e ngồi trà đá gần khu Metro, trước phòng đất đai hà đông ấy. Ngồi cạnh 1 cụ vừa mua bán lô ở Mậu Lương, nhìn sơ đồ mà phát hoảng. Ngõ vào 2 quặt. Từ đường chính vào 1 quặt ngõ 2m, đi tiếp 1 quặt nữa vào ngõ 1m. Giá vừa mua bán xong cụ ấy bảo 43tr/m. Hà Đông đường trc đất 1m mà giá cao ntn hả các cụ? Diện tích 35m tính ra cũng 1.5 tỏi (chỉ có đất không). Vãi cả đạn :(
cao quá cụ nhỉ ? mậu lương, ngõ 1 mét mà cũng 43 cơ ạ

BMV_HN

Xe điện
10-20 năm nữa nó cũng khó trở thành điều cụ chủ thớt mong muốn vì đơn giản hàng ngày nó đang xấu đi bởi quy hoạch kém, quản lí còn kém hơn . nhìn cái công viên Hà Đông giữa Văn Phú - Xa La bị xẻ thịt thành quán, chợ tạm.. Là đủ biết như so đi lại thì nó vẫn hơn" huyện "Hoàng Mai nơi em ở.
10 năm nữa mà là quận đẹp đáng sống thì chỉ có Long Biên mà thôi khi mà mấy cây cầu hoàn chỉnh kết nối và hàng ngày nó đang đẹp lên vì quy hoạch đồng bộ bài bản cùng sử quản lí tốt, ngay bây giờ ở đã quá thích rồi.

cattrang130390

Xe tăng
Ngõ trc nhà 1m khu này 30 e cũng ko dám ở chứ 43 thì e nhường lại hết ạ :((

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Ngõ trc nhà 1m khu này 30 e cũng ko dám ở chứ 43 thì e nhường lại hết ạ :((
E phải mất tầm 2p để xem đi xem lại cái sơ đồ. Tưởng nhìn nhầm, sơ đồ của cả khu tầm 7-8 lô. Lô vừa rồi e nói chính xác đoạn đầu ngõ là 1.05m, cuối ngõ là 1m. :D

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Thế mới thấy đất bên Long Biên đường ô tô chạy song song giá mới 100 triệu/m là còn quá rẻ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới thấy đất bên Long Biên đường ô tô chạy song song giá mới 100 triệu/m là còn quá rẻ.
e đồng ý ke ke, may hồi covid e sang làm đc 1 lô trong dự án để tích trữ, ke ke ko khí bên đó thích thật

Cap Còm

Xe điện
e mất 1 tháng giời đi khắp các quận nội thành HN tìm chỗ để chim đậu (Huyndai Hill stage)... mất 1 tuần để đưa ra QĐ...đến hôm nay nhà cháu chính thức chuyển về HĐ ở...dường như tất cả những ưu ái mà thủ đô ta đang dành cho HĐ các cụ ạ...
(SAU HƠN 1 NĂM CHUYỂN VỀ SỐNG TẠI KHU HUYNDAI HILLSTATE EM THẤY ĐÂY LÀ KHU ĐÁNG SỐNG NHẤT VN EM TỪNG BIẾT, TỪ KHUÔN VIÊN ĐẾN THIẾT KẾ CỰC KÌ HỢP LÍ, DỊCH VỤ PHỤC VỤ TẬN RĂNG...THỜI ĐIỂM NÀY CÓ THỂ NÓI CHUYỂN VỀ ĐÂY LÀ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI NHẤT CỦA CUỘC ĐỜI EM...8->)
Cơ sở hạ tầng tật đẹp và đang hoàn thiện e dám chắc chả quận nào sánh bằng :))
2 tuyến đường chính về Hà Đông là Nguyễn Trãi và Lê Văn Lương (nay là Tố Hữu) dọc 2 bên đường là những công trình phúc lợi, những KĐT mang đẳng cấp Châu Âu, tuyến đường sắt trên cao hiện đại bậc nhất ĐNÁ...các đại siêu thị như Metro, Melinh...mọc lên như nấm, khu trường học bệnh viện toàn Singapore ko à =)) cơ sở hạ tầng quy hoạch đồng bộ, đường rộng thênh thang đang dần hoàn thành.... ;;)

Giá cả BĐS, thực phẩm vô cùng hợp lý cho GĐ trẻ mong muốn lập nghiệp và phát triển thủ đô văn hiến \:D/
5-10 năm nữa e đảm bảo Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô đấy các cụ ạ 8->
Hơn 6 năm rồi, cụ thấy nhận định của cụ đúng chưa?

Invisible.hh

Xe hơi
Em mới sống ở khu Nguyễn Viết Xuân Hà Đông được nửa năm. Nói công bằng thì SUÝT đáng sống, vì em không phải di chuyển đi làm xa, nhà em khu này lại gần bệnh viên đa khoa, gần siêu thị, gần chợ, gần trường học, ngân hàng, phòng gym cũng trong bán kính 1km.
Đường xá thì cũng phải nói là khá to và khá thoáng (Trừ 2 trục chính Tố Hữu - Quang Trung thì không nói :( )
Nhưng có 1 số điều cực kỳ không đáng sống, nó phải dùng từ quê 1 cục luôn .
1. Thu tiền nước sạch mà dùng nước siêu bẩn, khu nhà em vẫn đường nước ống kẽm, nước đóng cặn dưới bể chứa phải nói là hơn cả nước cống.
2. Muỗi, ôi trời ôi, muỗi nhiều như tổ ong, to bằng con ruồi. Em dân quê lên phố mà chưa thể tưởng tượng được sao giữa thủ đô mà muỗi còn hơn bãi tre làng chỗ em các cụ a :(

thanh.long

Xe tăng
10-20 năm nữa nó cũng khó trở thành điều cụ chủ thớt mong muốn vì đơn giản hàng ngày nó đang xấu đi bởi quy hoạch kém, quản lí còn kém hơn . nhìn cái công viên Hà Đông giữa Văn Phú - Xa La bị xẻ thịt thành quán, chợ tạm.. Là đủ biết như so đi lại thì nó vẫn hơn" huyện "Hoàng Mai nơi em ở.
10 năm nữa mà là quận đẹp đáng sống thì chỉ có Long Biên mà thôi khi mà mấy cây cầu hoàn chỉnh kết nối và hàng ngày nó đang đẹp lên vì quy hoạch đồng bộ bài bản cùng sử quản lí tốt, ngay bây giờ ở đã quá thích rồi.
Nhìn cái cảnh đường dẫn vào sân tập gôn Hà Đông giáp chợ tạm 365 mà thấy nản, đó là bộ mặt nhếch nhác nhất

trung102

Xe tăng
Em mới sống ở khu Nguyễn Viết Xuân Hà Đông được nửa năm. Nói công bằng thì SUÝT đáng sống, vì em không phải di chuyển đi làm xa, nhà em khu này lại gần bệnh viên đa khoa, gần siêu thị, gần chợ, gần trường học, ngân hàng, phòng gym cũng trong bán kính 1km.
Đường xá thì cũng phải nói là khá to và khá thoáng (Trừ 2 trục chính Tố Hữu - Quang Trung thì không nói :( )
1. Thu tiền nước sạch mà dùng nước siêu bẩn, khu nhà em vẫn đường nước ống kẽm, nước đóng cặn dưới bể chứa phải nói là hơn cả nước cống.
2. Muỗi, ôi trời ôi, muỗi nhiều như tổ ong, to bằng con ruồi. Em dân quê lên phố mà chưa thể tưởng tượng được sao giữa thủ đô mà muỗi còn hơn bãi tre làng chỗ em các cụ a :(
Công nhận khu HĐ lắm muỗi và nước sạch bẩn, năm 2017.2018 em có dự án ở Yên Nghĩa nên em thấy thế k mua nhà ở đây...

mazda MAP

Xe hơi
Em ở TSQ Mỗ Lao thấy thoáng, đường Nguyễn Văn Lộc là khu phố ẩm thực, giá nhà thì rẻ, căn em 177m2 thiết kế thoáng đẹp giá chưa đến 4 tỷ thấy hài lòng với số tiền bỏ ra, e ko đi làm giờ cao điểm nên thấy rất OK

anh kao

Xe tăng
Công nhận khu HĐ lắm muỗi và nước sạch bẩn, năm 2017.2018 em có dự án ở Yên Nghĩa nên em thấy thế k mua nhà ở đây...
E có thể giải thích cho cụ 2 điểm này
1. nước sạch thì hiện nay hà đông đg dùng 2 hệ thống nước :
- một là nước giếng khoan ở bala nước này thì bẩn thường hay cấp cho khu dân cư cũ theo hệ thống đg ống cũ từ hồi ngày xưa, thường ở mạn từ văn phú và dọc theo đg quang trung trần phú
- hai là nước sạch sông đà rất sạch theo đường ống mới dọc khu tố hữu dương nội,văn khê và cuối là mỗ lao
Nhà cụ chắc nằm trong đg nước cũ từ ngày xưa của hà đông
2. Khu của cụ sát kênh la khê và hiện nay kênh này đáng được kè và làm đường 2 bên bờ kênh, do đang xây dựng phát quang chặt hết bụi dậm cây cối ven bờ kênh và đổ đất đá xuống lòng kênh cho xe xuống thi công nên các ổ muỗi bị vỡ và kg còn nơi trú ngụ nên bay khắp các nhà dân xung quanh.

Chỉnh sửa cuối:

MrTuxHdb

Đi bộ
Trước Tết em xem đất đấu giá ở dưới đó, giá đấu xong với chính quyền đã 48-49tr/m2 rồi

Invisible.hh

Xe hơi
E có thể giải thích cho cụ 2 điểm này
1. nước sạch thì hiện nay hà đông đg dùng 2 hệ thống nước :
- một là nước giếng khoan ở bala nước này thì bẩn thường hay cấp cho khu dân cư cũ theo hệ thống đg ống cũ từ hồi ngày xưa, thường ở mạn từ văn phú và dọc theo đg quang trung trần phú
- hai là nước sạch sông đà rất sạch theo đường ống mới dọc khu tố hữu dương nội,văn khê và cuối là mỗ lao
Nhà cụ chắc nằm trong đg nước cũ từ ngày xưa của hà đông
2. Khu của cụ sát kênh la khê và hiện nay kênh này đáng được kè và làm đường 2 bên bờ kênh, do đang xây dựng phát quang chặt hết bụi dậm cây cối ven bờ kênh và đổ đất đá xuống lòng kênh cho xe xuống thi công nên các ổ muỗi bị vỡ và kg còn nơi trú ngụ nên bay khắp các nhà dân xung quanh.
- Vụ kè kênh là khê cà làm đường 2 bên bờ kênh thì em đã biết và cũng đang trông chờ nó xong từng ngày đây cụ, mỗi tội thấy ám binh bất động quá, nhà trong diện giải phóng vẫn áng ngữ ở đó.
- Vụ nước sạch không rõ Hà Đông có kế hoạch thay toàn bộ sử dụng nước sông đà không cụ nhỉ, chứ tình hình hiện tại thấy khó ở quá.

caisua

Xe lăn
Đáng sống đổi thành đáng sợ là ổn