[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

volvo.XC90

Xe tăng
HĐ muốn đáng sống phải bỏ cái nhà máy nước giếng khoan ở chợ Văn La đi, nước bẩn lọc thô vào bể rồi bơm lọc tinh vào téc mà vài tháng củ lọc đen ngòm

anh kao

Xe tăng
- Vụ kè kênh là khê cà làm đường 2 bên bờ kênh thì em đã biết và cũng đang trông chờ nó xong từng ngày đây cụ, mỗi tội thấy ám binh bất động quá, nhà trong diện giải phóng vẫn áng ngữ ở đó.
- Vụ nước sạch không rõ Hà Đông có kế hoạch thay toàn bộ sử dụng nước sông đà không cụ nhỉ, chứ tình hình hiện tại thấy khó ở quá.
- kè kênh la khê vẫn đg triển khai tương đối nhanh những chỗ xong gpmb, chỉ còn vướng một vài đoạn chỗ nhà dân nhưng cụ yên tâm dự án này là dự án tiêu thoát nước trọng điểm quốc gia, và đổ hàng chục ngàn tỷ vào đó đang triển khai ầm ầm, cứ đến bắt đầu mùa mưa bão là phó thủ tướng và chủ tịch hà nội cũng phải thân chinh đi ngắm nghía chỉ đạo và lên báo nên quận hà đông cũng bị thúc vào đít liên tục đây, trong năm nay e nghĩ là các nhà bị giải tỏa sẽ phải bay hết chứ kg chần chừ được đâu.

- ở mạn dọc tố hữu toàn là khu đô thị mới nên nc sạch sông đà dễ triển khai lắp đặt và cấp nước, còn các khu hà đông cũ e nghĩ phải thay hết đường ống ngày xưa trước khi đấu nối đg nước mới nên chắc còn khá lâu

Chỉnh sửa cuối:

Quản Tượng

Xe tăng
- kè kênh la khê vẫn đg triển khai tương đối nhanh những chỗ xong gpmb, chỉ còn vướng một vài đoạn chỗ nhà dân nhưng cụ yên tâm dự án này là dự án tiêu thoát nước trọng điểm quốc gia, và đổ hàng chục ngàn tỷ vào đó đang triển khai ầm ầm, cứ đến bắt đầu mùa mưa bão là phó thủ tướng và chủ tịch hà nội cũng phải thân chinh đi ngắm nghía chỉ đạo và lên báo nên quận hà đông cũng bị thúc vào đít liên tục đây, trong năm nay e nghĩ là các nhà bị giải tỏa sẽ phải bay hết chứ kg chần chừ được đâu.

- ở mạn dọc tố hữu toàn là khu đô thị mới nên nc sạch sông đà dễ triển khai lắp đặt và cấp nước, còn các khu hà đông cũ e nghĩ phải thay hết đường ống ngày xưa trước khi đấu nối đg nước mới nên chắc còn khá lâu
Cụ xem hộ em khu đô thị xala nhà em nó dùng nước gì ạ ? tsb bẩn như gì cụ ạ? thế mà chúng nó vẫn thu tiền nước sạch.

tuanmanh11

Xe buýt
Chào cụ! Cháu cũng mới về Hà Đông, nhưng cháu ở nhà đất! Hôm nào mời cụ giao lưu cafe tý nhé! Em xin chút động lực để mua cái biệt thự chỗ nhà cụ! :)

iphonese

Xe tải
Sáng hôm kia em đi từ Quang Trung Hà Đông lên viện 108 hết 2h đồng hồ. Tắc dã man suốt dọc Nguyễn Trãi. Em không thấy Hà Đông còn hấp dẫn với mặt bằng giá bds như hiện nay

cattrang130390

Xe tăng
Sáng hôm kia em đi từ Quang Trung Hà Đông lên viện 108 hết 2h đồng hồ. Tắc dã man suốt dọc Nguyễn Trãi. Em không thấy Hà Đông còn hấp dẫn với mặt bằng giá bds như hiện nay
Chờ tàu điện thôi cụ. Xe cá nhân trục tố hữu với nguyễn trãi đúng là kinh hồn cụ ạ.

nguyenkienptt

Xe hơi
Đường sắt sắp hoạt động thì khu Yên Nghĩa lại tăng vọt

anh kao

Xe tăng
Cụ xem hộ em khu đô thị xala nhà em nó dùng nước gì ạ ? tsb bẩn như gì cụ ạ? thế mà chúng nó vẫn thu tiền nước sạch.
1. nước sạch thì hiện nay hà đông đg dùng 2 hệ thống nước :
- một là nước giếng khoan ở bala nước này thì bẩn thường hay cấp cho khu dân cư cũ theo hệ thống đg ống cũ từ hồi ngày xưa, thường ở mạn từ văn phú và dọc theo đg quang trung trần phú
- hai là nước sạch sông đà rất sạch theo đường ống mới dọc khu tố hữu dương nội,văn khê và cuối là mỗ lao
Nhà cụ chắc nằm trong đg nước cũ từ ngày xưa của hà đông
Như đoạn bài trích của em thì theo e biết dọc đg trần phú quang trung vẫn là nước khoan ba la; còn dọc tố hữu là nước sông đà

Chỉnh sửa cuối:

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Dù e đang ở hoàn kiếm,nhưng e thấy quận thuận tiện vs trung tâm nhất cái hn này là quận đống đa,đi đâu cũng tiện
còn đáng sống nhất phải là Long biên ạ

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Dù e đang ở hoàn kiếm,nhưng e thấy quận thuận tiện vs trung tâm nhất cái hn này là quận đống đa,đi đâu cũng tiện
còn đáng sống nhất phải là Long biên ạ
Em cũng ở HK và cùng ý kiến với cụ ạ.

skymoon123

Xe tải
Có cụ nào thạo tin cho em hỏi sắp thông Ngô Thì Nhậm ( Hà đông) ra AEON chưa. Thấy dự án đường nối LK21,LK26 và HT5 kế hoạch năm nay có. Mà chả rõ ntn

Kangcucot

Xe máy
gần Hà Đông và thấy đúng là chỗ đó thích hơn mấy chỗ nội thành ở điểm là nó rộng rãi và chưa bừa lưa quá :D
nhưng đi qua đường Hoàng Diệu cũng thấy chỗ đó thích mà, cây xanh mát mẻ, sạch sẽ, gần bờ hồ :v

7usd

Xe điện
Nhìn bản đồ mới thấy Long biên sau này mới là quận đáng sống.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cháu thấy khu Tây Hồ Tây như StarLake, Ngoại Giao Đoàn cũng ra gì phết, đâu có thua kém Long Biên với Hà Đông :)):)):))

oXiaoJie

Xe máy
Các khu đô thị ở khu này thì rất đáng sống, em có nhà ở khu An Hưng gần hồ gần công viên yên tĩnh và trong lành. Nhưng vì cái đường Tố Hữu mà quyết định cho thuê lên phố ở chung cư |-) Thực sự Hà Đông mà giải quyết được vấn đề đường xá thì sẽ rất tuyệt vời.

hoang-tle

Xe tải
Các khu đô thị ở khu này thì rất đáng sống, em có nhà ở khu An Hưng gần hồ gần công viên yên tĩnh và trong lành. Nhưng vì cái đường Tố Hữu mà quyết định cho thuê lên phố ở chung cư |-) Thực sự Hà Đông mà giải quyết được vấn đề đường xá thì sẽ rất tuyệt vời.
Đường đã xong, nhà cao tầng xây 2 bên cố định, xử lý kiểu gì cụ? Dân số cơ học tiếp tục tăng, đường ko dc mở rộng thêm.
Giải pháp chỉ có thể mở thêm đường khác chạy song song (Lê Quang đạo, Nguyễn Xiển - Xa la...)