[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

riengme

Xe buýt
Website
giaxemazdanguyentrai.gianhangvn.com
Hiện đã 6 năm kể từ ngày cụ chủ lập pic. Và e thấy Hà Đông hiện là quận ko đáng sống vì mật độ dân cư đông, đường xá kết nối kém,... :(
E đang định com giống cụ :))
Haizz có mỗi 2 trục NT và LVL kết nối lên trung tâm, tắc bằng chết, đều như vắt chanh ngày nào e cũng sáng 1 tiếng đi làm, chiều về thì 45p-1 tiếng. E ở trung tâm hà đông luôn, sáng ra khỏi cửa là tắc

anh kao

Xe tăng
Các khu đô thị ở khu này thì rất đáng sống, em có nhà ở khu An Hưng gần hồ gần công viên yên tĩnh và trong lành. Nhưng vì cái đường Tố Hữu mà quyết định cho thuê lên phố ở chung cư |-) Thực sự Hà Đông mà giải quyết được vấn đề đường xá thì sẽ rất tuyệt vời.
Chuẩn cụ ngoài giao thông vào nội đô bị tắc 2 đg trục chính ra thì quận này e chẳng thấy có điểm gì kém so với mấy quận khác, cái j cũng có và đầy đủ tiện ích thậm chí còn hơn nhiều các quận khác, ít khu làng xã dân cư cũ đa số là khu đô thị mới nên nên đg toàn đa số đường to, quy hoạch xương cá, ít ngõ ngách.
Tuy ngoài vành đai 3 nhưng vị trí trung tâm nên ngoài giờ tan tầm bị tắc ra thì đi lại đến đâu cũng tiện, đến quận nào cũng kg quá gần nhưng cũng kg quá xa

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
E đang định com giống cụ :))
Haizz có mỗi 2 trục NT và LVL kết nối lên trung tâm, tắc bằng chết, đều như vắt chanh ngày nào e cũng sáng 1 tiếng đi làm, chiều về thì 45p-1 tiếng. E ở trung tâm hà đông luôn, sáng ra khỏi cửa là tắc
Thế ló mới chán. :(

Halinh07

Xe tăng
Nơi đáng sống là nơi gần trường của con,gần cty nơi mình làm việc. Còn lại các cụ cứ mất 3h/ngày cho việc di chuyển thì ở đâu cũng thành khổ

Sachiko34

Xe máy
E thì e thấy sau mà đông dân k biết đi đường nào, đường sắt thì có an toàn, khu vui chơi công viên cho trẻ e thì dk mấy cái, Theo e thấy thì mạn hồ tây đẹp hơn còn hà đông bt,

Maybach88

Xe máy
E thì e thấy sau mà đông dân k biết đi đường nào, đường sắt thì có an toàn, khu vui chơi công viên cho trẻ e thì dk mấy cái, Theo e thấy thì mạn hồ tây đẹp hơn còn hà đông bt,
bác so sánh hay quá :)) , bác xem giá đất HÀ ĐÔNG vs khu Hồ Tây xem nó khác nhau thế nào là biết :D

HITC89

Xe tải
Hihi. Nhận định như bác, quê em đầy! :)):))

xe_long

Xe hơi
e mất 1 tháng giời đi khắp các quận nội thành HN tìm chỗ để chim đậu (Huyndai Hill stage)... mất 1 tuần để đưa ra QĐ...đến hôm nay nhà cháu chính thức chuyển về HĐ ở...dường như tất cả những ưu ái mà thủ đô ta đang dành cho HĐ các cụ ạ...
(SAU HƠN 1 NĂM CHUYỂN VỀ SỐNG TẠI KHU HUYNDAI HILLSTATE EM THẤY ĐÂY LÀ KHU ĐÁNG SỐNG NHẤT VN EM TỪNG BIẾT, TỪ KHUÔN VIÊN ĐẾN THIẾT KẾ CỰC KÌ HỢP LÍ, DỊCH VỤ PHỤC VỤ TẬN RĂNG...THỜI ĐIỂM NÀY CÓ THỂ NÓI CHUYỂN VỀ ĐÂY LÀ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI NHẤT CỦA CUỘC ĐỜI EM...8->)
Cơ sở hạ tầng tật đẹp và đang hoàn thiện e dám chắc chả quận nào sánh bằng :))
2 tuyến đường chính về Hà Đông là Nguyễn Trãi và Lê Văn Lương (nay là Tố Hữu) dọc 2 bên đường là những công trình phúc lợi, những KĐT mang đẳng cấp Châu Âu, tuyến đường sắt trên cao hiện đại bậc nhất ĐNÁ...các đại siêu thị như Metro, Melinh...mọc lên như nấm, khu trường học bệnh viện toàn Singapore ko à =)) cơ sở hạ tầng quy hoạch đồng bộ, đường rộng thênh thang đang dần hoàn thành.... ;;)

Giá cả BĐS, thực phẩm vô cùng hợp lý cho GĐ trẻ mong muốn lập nghiệp và phát triển thủ đô văn hiến \:D/
5-10 năm nữa e đảm bảo Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô đấy các cụ ạ 8->
Nhiều dự án triển khai chậm nên cụ phải kéo dài nhiều thời gian ra nữa, các quận khác cũng phải dậm chân tại chỗ thì mới đúng ý của cụ đc nhé 🙂

caocuongng

Xe hơi
Website
www.vitexcogroup.com
giờ Hà đông kết nối đang chủ yếu là NT và LVL nhưng sau sẽ có thêm các tuyến kết nối với nguyễn xiển, lê quang đạo kéo dài và đang có đường cáo tốc LHL. Hiện tại, hà đông đang đi lại khó, nhưng sau 5 năm chắc ổn

sony_2010

Xe điện
Nhanh quá mới đó đã 6 năm rồi. Hạ tầng Hà Đông vẫn ì ạch như HN, nhưng e vẫn có niềm tin là HĐ sẽ đẹp lên <:-P

DzuyAnh

Xe máy
Em thấy giao thông là điểm bất lợi nhất của Hà Đông, giải quyết được vấn đề này mới đáng sống được ạ, mà giải quyết cái này thì hơi bị khó

trunggenius

Xe điện
Còn BRT và đường sắt trên cao không bao giờ chạy thì Hà Đông sẽ vẫn chỉ là quận hạng 2 thôi ạ, quan điểm cá nhân của em có gì các cụ bỏ qua :(

kimanh281beo

Xe hơi
:) bạn em cũng từng ở khu Hyundai Hillstate như cụ chủ và khen nức nở. Nhưng 2 năm trước phải bán vội vì lý do ban quản trị tòa nhà + vấn đề nước nhiễm sắt nẵng. H về khu Vinhomes TL rồi và hài lòng hẳn luôn. Cụ chủ top giờ không biết còn sống ở đây không, trước dân Hàn ở đây nhiều lắm, h bỏ đi hết rồi.

gentviet

Xe buýt
Đường đã xong, nhà cao tầng xây 2 bên cố định, xử lý kiểu gì cụ? Dân số cơ học tiếp tục tăng, đường ko dc mở rộng thêm.
Giải pháp chỉ có thể mở thêm đường khác chạy song song (Lê Quang đạo, Nguyễn Xiển - Xa la...)
Mình sang TQ thấy giải pháp với đường ko mở rộng dc sang hai bên là xây thêm tầng ở trên, hy vọng HN rồi cũng phải tính giải pháp chồng thêm đường ở các tuyến trọng điểm, ví dụ với dc tố hữu thì chồng tầng lên cho xe con, xe máy lên trên cao được là tốt nhất, đường dưới để xe bus, xe tải và xe thô sơ :)

longloan

Xe tăng
E quen rất nhìu cụ ở Hà Đông
Các cụ ấy cho e thấy là dân ở đấy cực kỳ mua bán kỹ tính.(đa số)
Sức mua hay tiêu thụ hạn chế

bocutri

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
gianphoinhapkhau.vn
Em đang ở Làng Việt Kiều Châu Âu đây, nói chung được cái thoáng không khí vì nhà e trước nhà có cái hồ. Đồ ăn uống so trên phố rẻ hơn nhưng k ngon bằng, người dân thì k ăn chơi sành điệu như trên phố ạ.

vuitinhhn

Xe tăng
Em đang ở Làng Việt Kiều Châu Âu đây, nói chung được cái thoáng không khí vì nhà e trước nhà có cái hồ. Đồ ăn uống so trên phố rẻ hơn nhưng k ngon bằng, người dân thì k ăn chơi sành điệu như trên phố ạ.
nhất cụ rồi