[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

Email123

Xe hơi
E cũng y như cụ, từ ở Ngõ 252 Tây Sơn ngõ xe máy ko tránh, xuống Lương Thế Vinh và rồi về Hà Đông, và bất ngờ Hà Đông chả thiếu gì ( mỗi tiền ). Đi oto đỗ bét nhè, sáng dậy rửa xe, cafe thoải mái.. Sau này vành đai 4 xong thì lên sân bay có 30 phút, về quê mạn phía nam nhanh như bay...Đang ở đường rộng trước nhà 15m, giờ bảo về Đống Đa em cũng chịu
Giờ Hà Đông ở thích mà! Em về Hà Đông từ cái thời đi đường Tố Hữu còn sợ ma vì 1 mình 1 đường năm 2011. Cơ sở hạ tầng tốt, giờ có cái Aeon mall đồ ko thiếu thứ gì. Giờ em lộn lại quận nội thành ở nhưng cần đi chợ mua đồ ăn tươi ngon vẫn quay về Aeon Hà Đông.
Giá nhà chung cư vẫn đang rất rẻ so với tiện ích xung quanh.

Đạt 196

Xe tải
Hà Nội giờ ở chỗ nào gần nơi làm việc, trường học của con cái trong bán kính 3-5km, không ngập khi mưa lớn... thì đều đáng sống vì hầu hết mỗi khu vực đều có điểm không hợp ý riêng chỉ có thật nhiều tiền mới khắc phục được 😌
Trường học thì phường xã nào chẳng sở hữu 1 cái
Chỉ cần gần nơi làm việc đã được gọi là nơi đáng sống....
Dễ nuôi thế nhỉ 🤣

Dễ nuôi thế nhỉ 🤣
Lười cụ ạ, giao thông nội đô như hiện tại cách 7-10km đôi khi là hơn tiếng trên đường giờ cao điểm rồi cụ. Ăn chơi, giải trí thì giờ ở đâu cũng đầy có mấy tiêu chí nơi sống thoáng đãng, tách biệt hay hàng xóm dân trí cao thì phải tiền nhiều thôi

thaiha85

Xe hơi
Hà đông vãi luyện , em tạm thấy thế .

Dan du an

Xe cút kít
Trong các tỉnh quoanh Hà nội theo các cụ tỉnh nào tiềm năng nhất để sống?

nvh_hn

Xe container
Trong các tỉnh quoanh Hà nội theo các cụ tỉnh nào tiềm năng nhất để sống?
Cụ hỏi khoai nhể? Cụ cứ làm 1.000m (hơn thì càng tốt), xây tường bao ung dung tự tại. Còn thực ra tầm đấy chắc nhu cầu chỉ cần 2m.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ hỏi khoai nhể? Cụ cứ làm 1.000m (hơn thì càng tốt), xây tường bao ung dung tự tại. Còn thực ra tầm đấy chắc nhu cầu chỉ cần 2m.
Cháu hỏi vì thấy chả có tỉnh nào ngon.... như nhau cả.

nvh_hn

Xe container
Cháu hỏi vì thấy chả có tỉnh nào ngon.... như nhau cả.
Cụ sống ở đâu vì cá nhân cụ hay gia đình, có họ hàng hay không, thích vì điện đường trường trạm hay vì cảnh quan, không khí.v.v...? Nói chung ở đâu cũng có chỗ này, chỗ kia, thế này, thế khác...

Ví dụ em nghía Hòa Lạc thấy cái nhà (khu) người ta xây dựng, hoàn thiện rồi thích thế, sướng thế. Tuy nhiên cho em ngàn mét đất em chịu, giờ lo làm, xây từ đầu thì chết vật.

sieunhancutchan

Xe tăng
Hà Nội giờ ở chỗ nào gần nơi làm việc, trường học của con cái trong bán kính 3-5km, không ngập khi mưa lớn... thì đều đáng sống vì hầu hết mỗi khu vực đều có điểm không hợp ý riêng chỉ có thật nhiều tiền mới khắc phục được 😌
Dễ nuôi thế nhỉ 🤣
Nó là tuỳ thuộc vào độ tuổi của từng người thôi. VỚi người trẻ tuổi, con cái còn nhỏ thì cần ở nơi trung tâm, nhiều trường học để tiện cho công việc cho con cái học hành. Như vậy vào càng gần trung tâm hoặc các khu vực phát triển mạnh về trường học cơ sở hạ tầng, diện tích ở có nhỏ thì cũng chấp nhận được vì nó tiện cho họ và con cái trong công việc và học hành.

Với người trung niên con cái đã lớn, đã có thể tự đi học hoặc đi làm thì cái tiêu chí vào gần trung tâm lại ko còn quá quan trọng vì con họ đã lớn rồi, có thể đã đi làm thì họ lại muốn 1 chỗ rộng rãi hơn, nhiều không gian để tận hưởng cuộc sống hơn. Những yếu tố như ở gần phố cổ, gần hồ để tiện ăn uống này nọ nó không còn là tiêu chí hàng đầu với người trung niên nữa. Có tuổi rồi thì người ta chỉ cần cơ bản là siêu thị, chợ, công viên, những thứ đó với họ thiết yếu hơn là hàng quán ăn vỉa hè trên phố, cửa hàng shopping thời trang... Người còn trẻ thì sân vườn cây cối công viên họ không cần nhưng với người có tuổi thì lại là những thứ cần thiết.

Thế nên, đáng sống hay không nó phụ thuộc vào lứa tuổi, nhu cầu của từng lứa tuổi chứ chẳng có nơi nào là đáng sống với tất cả mọi người cả.

Xe đạp thôi

Xe buýt
Nhà bạn em ở Hà đông đâu lối Quang Trung đi lên Đào Duy Anh
nhà có Oto mà ko dám đi luôn.Đi xe máy mất hơn 1 tiếng

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
em nghĩ ở đâu gần chỗ làm là ok nhất chứ giờ tắc đường mà phải đi làm về qua đường tố hữu là em chạy luôn

Tuoitan

Xe buýt
E đi xe máy đg Tố Hữu đi làn BRT chính ra thênh thang phết, chỉ ùn chỗ rẽ vào Mỗ Lao. Chính đg LVL mới hay bị tắc đoạn rẽ Hoàng Đạo Thúy và Hoàng Minh Giám

Ryan848

Xe container
Em thấy nhiều làng nghề ô nhiễm quá ạ.
Tránh xa mấy KCN ra thôi cụ, chứ loanh quanh vùng ven đó tốc độ đô thị hóa cao, ô nhiễm, thuê trọ, đền bù đất...phức tạp lắm.

Thuận Thành chắc là ok nhất để ở :)

sony_2010

Xe điện
Chào các cụ thớt này e lập cũng gần 10 năm rồi, ngày lập píc này em đi tìm nhà HN và QĐ mua HĐ với lý do ban đầu đã nói.
Cảm nhận về HĐ ở sau 10 năm thực với em đều thuận lợi, có lẽ điều e vui nhất từ khi tàu điện trên cao hoạt động. Đi làm 25' đến CQ nhàn bao nhiêu các cụ ạ :))

Fanta20

Xe hơi
Chào các cụ thớt này e lập cũng gần 10 năm rồi, ngày lập píc này em đi tìm nhà HN và QĐ mua HĐ với lý do ban đầu đã nói.
Cảm nhận về HĐ ở sau 10 năm thực với em đều thuận lợi, có lẽ điều e vui nhất từ khi tàu điện trên cao hoạt động. Đi làm 25' đến CQ nhàn bao nhiêu các cụ ạ :))
Công nhận, nhà cụ mà thuận tiện tàu đi lại nhàn nhã hẳn, mà lại nhanh nữa. Hi vọng các tuyến khác sớm kết nối để đi được nhiều chỗ hơn bằng tàu.

mihkun

Xe tăng
Nếu tốc độ các tuyến metro ì ạch như hiện nay, cộng thêm không có trợ giá thì chỉ 3-4 năm nữa chất lượng nhà ga, tàu điện sẽ xuống thảm hại vì lưu lượng khách quá ít. Không hiểu ông nào lập kế hoạch các tuyến metro đến năm 2030, tức là 7 năm nữa phải xong 8 tuyến nữa ngoài Cát Linh Hà Đông. Trong đó tuyến 3 Nhổn thì chậm tiến độ ít nhất 3 năm, tuyến 5 thì kế hoạch là 2 năm nữa mà giờ còn chưa biết bao giờ khởi công.

Chắc việc lập kế hoạch chỉ để cho vui hoặc phục vụ một mục đích nào đó như chính trị hay thổi giá đất (???)..

Chỉnh sửa cuối: