[CCCĐ] 6 ngày ở Sry Lan ka và Maldives

Hoàng Bảo

Xe hơi
Chuyến đi của cụ chủ quá độc
Thanks cụ

Cuti13

Xe tải
Vâng , cái vụ bữa ăn trưa đầu tiên tại Thiên Đường .
Đã đến giờ Ngọ , Đoàn đặt chân lên Đảo - Resort , sau màn đón tiếp nồng nhiệt của RS , họ thông báo là 14 h mới được nhận phòng . Cả Đoàn ngồi chờ tại khu Lễ tân..Ôi , Cha mẹ ơi , em thấy đói. 4 h sáng dậy , ăn vớ ăn vản suất ăn nhẹ trên máy bay ( chẳng nhớ là cái gì) ..đói quá .Mà nói thật , em là thằng con trai duy nhất trong nhà , nên từ bé đã được chiều , chưa đói đã phải ăn , mà không ăn mì tôm , bánh ngọt ..đâu , phải ăn đàng hoàng. 12 h30 cả đoàn , ai cũng đói nhưng bọn em mua phòng KS chỉ mua gói có ăn sáng chứ không có ăn cả 3 bữa..Mấy cái Nhà hàng thì ngay gần đây nhưng nghe thông báo khoảng 100 đô/ người thì hinh như chẳng ai thấy đói , nghèo nó nhục thế ! Em nghĩ : Ô , mình là người có tiền (?) sao phải khổ , mà đói quá , sắp xỉu mệ nó rồi , tiền mà làm gì. Em dẫn bu nó vào Nhà hàng , lấm lét nhìn thực đơn , toàn vài trăm đô Mỹ / món..Thôi thì chọn ăn Bup - phê , 55 usd/ người lèo tèo vài thứ .Thêm một chai nước suối 4 đô nữa , chúng em cũng vừa ăn , vừa ngắm cảnh trong tiếng nhạc du dương như ai...Ăn gần xong , chú Bồi ra hỏi em " Ngài ở phòng nào ? " Em thông báo số phòng sẽ ở và kí vào cái Hóa đơn có cái tên Tran hay Chan gì đó ( em chỉ nhìn tiền là 114 đô thôi ) và không quên dúi vào tay cậu bồi 1 đô cho nó biết người VN tao là cũng không phải ..dạng vừa . Vừa ăn , vừa nhẩm 114 đô là bao nhiêu tiền Việt , là bao nhiêu đĩa rau muống xào tỏi , bao nhiêu đĩa đậu phụ kho thịt...Xót lắm.
( Hôm check out , bé Thu , phụ trách tài chính chịu trách nhiêm thanh toán cho cả Đoàn ..Đến sân bay Sry , em nhận Hóa đơn mà tìm mãi không thấy có khoản 114 đô..lạ quá ..Nghĩ mãi , em mới hiểu ra rằng , lúc em vào ăn và nói số phòng ( chưa vào ) thì khách phòng đó chưa Check out , mà Khách đó mua Phòng gói có ăn cả 3 bữa ( khoảng 1 K đô/ đêm) nên lúc em kí là kí tên Khách đó..Nghiễm nhiên là em không bị tính tiền . Ôi ,ngại quá cơ , làm sao bây giờ .??? Đúng là : Tất cả là do ăn , ở.
Cảm ơn cụ chủ về kinh nghiệm ăn k giả tiền ở Maldives. Em xin hứa sẽ khắc cốt ghi tâm để khi có điều kiện đến Maldives áp dụng :))

thaomotobay

Xe tải
e thích Maldives lắm, đẹp ơi là đẹp cụ nhỉ?

ares1990

Xe hơi
cụ chủ được đi nhiều nơi, ngưỡng mộ thật

Tô hải anh

Xe tải
Lần đầu em dc biết. Cảm ơn cụ..

megaivaxe

Xe tải
Bài viết hay quá, cách diễn đạt của cụ thật hóm hỉnh, Em thích nhất ' cụ ký vào hóa đơn Tran và Chan gì đó, lại vụ khát quá nhưng 30$ thì lại hết khát ngay; Nỗi đâu thầm kín..." em đã tự cười một mình mà đồng nghiệp tưởng phải cho đi Trâu Quỳ đây. Thanks cụ nhiều

btlong01

Xe hơi
e đang ước đc như cụ chủ đây

Every Day

Xe hơi
Cụ đi tuor kiểu này thích quá cụ ạ. Toàn người nhà lại tự lo đi lại ăn ở nên thoải mái không bị gò bó thời gian

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Thiên đường maldives,hoang sơ quyến rũ
Sân bay sing hiện đại và đẹp quá
Ai đấy cụ,em xui gấu cụ nhá :)
Đất nước của đạo Phật
Nhất cụ,cụ thật may mắn
Cực ghét thể loại spam như thế này! Lâu lắm mới thấy Cụ Giáo tái xuất giang hồ!

thaomotobay

Xe tải
ui đc đi Maldives thì còn j bằng ạ. giờ cũng nhiều tour nên ko đắt như trước nữa. nhưng vẫn chưa có đk đc đi. ao ướcccccc :">