[TVMBX] 700 củ mua xe Tàu Zotye Z8, nên hay ko?

poiuy

Xe cút kít
728 tr bao gồm VAT và trước bạ. Nếu lăn bánh chắc chỉ 750. Nếu cắt hết option cao cấp đồng thời được giảm thuế nk thì có khi chỉ còn 500.

BuiAnhTu

Xe buýt
Có anh quê em mua con này. Đi đến đâu các em cũng bu quanh chả cần tán. Em nhìn ngoại hình cũng ưng. Bền hay không thì em chịu nhưng cứ đi 3 năm rồi bán cũng được. Trong 3 năm ấy chén khối em.

Gã Hâm

Xe hơi
theo em là xe được đó vì suỵ cho cùng cno fake dáng dấp còn động cơ chắc cũng là hàng các hãng kia dùng nên ko vấn đề đâu. cùng lắm là như atila thôi hỏng sửa đắt cmn gần bằng xe :D

QuangSunlight

Xe điện
Con này cắt hết các opt hoa lá cành đi , dùng máy mit xịn , xây dựng hệ thống dịch vụ hậu mãi tốt , giá xuống tầm 500 thì cx5 crv toi hết

xuancausteel

Xe buýt
Con xe thương binh rẻ tiền chạy hơn 20 năm còn không hỏng mà con xe 700 tr nhiều cụ cứ làm như đồ hàng mã thế ạ ?
Cụ nói vậy là cụ ko đi xe 3 bánh rồi
Máy xe này chủ yếu là máy của honda, máy tầu thì xác định trên 700kg đi vài bữa bổ máy.
Em mua gần chục con 3 bánh thế này rồi, sửa chữa nó là việc cơm bữa.
Với cụ bỏ ra 10 củ mua hàng tàu, hỏng thì cùng lắm là ném đi bán sắt vụn.
Xe container tàu bán ở Việt Nam! rất nhiều, giá tốt, nhiều kinh doanh vận tải lựa chọn, nhưng chưa ông nào dám hô là xe đấy vòng đời nó quá 10 năm, và chỉ xác định 5 năm, xe đấy ko op ẹc j nhé.

namnth110306

Xe tải
Mỗi ngày nó đợp một mẩu Trường sa, Hoàng Sa, vại năm nó lại hạ số đoạn của đường lưỡi bò, từ 9 đoạn hiện con 7 đoạn các cụ ạ. Vậy thì em không thể muốn kẻ thù ngày càng mạnh đc. Em tránh đc cái j của cẩu là em tránh, xe du lịch là em tránh, mua xe Hàn, xe Mỹ thôi, kẻ cả Zoyte có đẹp bằng hoa hậu

Nguyễn Anh CDY

Xe tải
Theo em các cụ ấy ko chê lởm vì cái giá 700, mà chê lởm vì cái mác hàng Tàu. Nói chung định kiến vẫn còn lớn lắm, mà một khi đã có định kiến, thì chất lượng có tốt hay ko người ta cũng ngần ngại ko muốn động đến.
Thế nên bán hàng quan trọng nhất là giá trị thương hiệu :))
Làm thương hiệu xong thì thịt con vịt nó cảm giác đỡ bị đau cụ nhể

boibac1410

Xe máy
Cụ nào chuột bạch đc hãng biếu xe review chi tiết phát

Trinh Oliver

Xe tải
Thế thì em thấy không ổn lắm cụ ạ.
Vấn đề phụ tùng thay thế và thợ sửa chữa rất quan trọng.
Năm 99 em mua cái xe máy Viva của suzuki 4 cây vàng , trong khi chiếc wave thái của Honda là 5 cây , đắt hơn 25% luôn.
Mặc dầu 2 xe bền ngang nhau , thậm chí chạy đường dài Viva ăn đứt wave về độ đầm chắc.
Nhưng vì khó kiếm đồ thay thế nên mọi người ko thích mua xe của suz
Rồi tiền sửa khéo lại đắt hơn cả tiền xe nữa ấy cụ nhề

Moichanqua

Xe hơi
con này đang hot, mua giờ đặt hàng phải tháng 10 mới có xe. Đội Quảng Ninh và Hải Dương đi con này nhiều thì phải. Option miên man luôn, kể cả xe sang cũng chưa bằng nó, bệ bước tự động, đá chân mở cốp...nhưng chưa biết chất lượng ra sao.
Hót lắm cụ ợ. nên nhà buôn chờ đặt mới dám nhập. không dám về cả đàn như xe Nhật. Hàn. Mỹ. EU. sợ nhập về vỡ khẩu ạ

lovewheels

Xe buýt
Em nghĩ bác thử đi Đồ sơn một chuyến kết hợp chạy qua 2 cái showroom của Kylin trên đường đi, em mới chạy qua ruần trước, thây chật kín không còn chỗ để xe.

Hót lắm cụ ợ. nên nhà buôn chờ đặt mới dám nhập. không dám về cả đàn như xe Nhật. Hàn. Mỹ. EU. sợ nhập về vỡ khẩu ạ

Bigmoto

Xe container
Các cụ bỏ tiền ra mua con xe, ngoài những chi phí phải trả cho chất liệu, marketing... thì chúng ta phải trả một khoản chi phí khá lớn được tính vào giá thành đó là "Chi phí thiết kế". Cái thằng tàu phù này nó toàn đi ăn cắp kiểu dáng của các xe khác về ghép lại. Không hiểu các cụ nghĩ thế nào chứ em không bao giờ trả tiền cho một thằng ăn cắp
Thực ra cái này cũng chỉ là nghe đồn thôi cụ. Chắc gì nó đã ăn cắp, có khi nó mua rồi ấy. Vì đã SX xe xuất đi lung tung thế này thì không đời nào các hãng kia nó để yên đâu ợ, loằng ngoằng nó vả vỡ mồm luôn ấy.
Em chỉ lăn tăn về chất lương thôi :D

Moichanqua

Xe hơi
Em nghĩ bác thử đi Đồ sơn một chuyến kết hợp chạy qua 2 cái showroom của Kylin trên đường đi, em mới chạy qua ruần trước, thây chật kín không còn chỗ để xe.
Vâng thế mà vẫn phải tận tháng 10 đấy cụ

lovecop

Xe tải
Thiết nghĩ mua xe có thể tựu lại ở một số lý do sau đây:
1. Thể hiện đẳng cấp -> Đương nhiên càng sang thì càng đẳng cấp.
2. Phục vụ công việc một cách thường xuyên -> Cần xe phù hợp điều kiện công việc, có độ tin tưởng nhất định.
3. Chỉ cần che nắng, mưa, là phương tiện di chuyển thay xe buýt hàng ngày -> Ngon, bổ, rẻ là được.
Như vậy, căn cứ vào đó thì 1 và 2 xe Tàu e nghĩ loại rồi. Chỉ còn lại 3 thôi vì nó vướng duy nhất yếu tố "bổ", "ngon" thì ngon rồi vì đẹp, tính năng cao, "rẻ" thì vô đối nếu mang ra so sánh. Nếu anh nhà cụ bỏ qua 2 yếu tố 1 và 2 và muốn thử liều thuốc bổ này thì e nghĩ là "NÊN". Còn không thì thật sự e nghĩ là từ từ không vội, có nhiều sự lựa chọn khác mà.

fanmu1234

Tháo bánh
Thế thì em thấy không ổn lắm cụ ạ.
Vấn đề phụ tùng thay thế và thợ sửa chữa rất quan trọng.
Năm 99 em mua cái xe máy Viva của suzuki 4 cây vàng , trong khi chiếc wave thái của Honda là 5 cây , đắt hơn 25% luôn.
Mặc dầu 2 xe bền ngang nhau , thậm chí chạy đường dài Viva ăn đứt wave về độ đầm chắc.
Nhưng vì khó kiếm đồ thay thế nên mọi người ko thích mua xe của suz
Cụ chuẩn. Chế độ bảo dưỡng rất quan trong, đặc biệt là đối với xe oto cần bảo dưỡng chặt chẽ hơn xe máy.

Chính vi honda nhiều phụ tùng thay thế nên sau 20 năm thấy xe dream chạy đầy đường, nhưng rất hiếm thấy Suzuki Viva

Thoa Trịnh

Xe điện
Em công nhận. Điều lạ là trên các hội nhóm hay diễn đàn về xe này, chủ yếu là người HP, mà đa phần nhận xét toàn khen chứ ko chê mấy. Còn ở HN và các tỉnh khác thì hầu như mới chỉ nghe đến cái mác thôi đã ối người muốn lắc đầu.

hbu082

Xe container
Cãi nhau cả tuần mà vẫn mông lung quá các cụ nhể.
Thôi em so sánh thế này xem có đc không nhé.
Tại sao thằng Toy ở VN, xe chẳng có mấy option mà giá cao ngút trời mà bán vẫn chạy ầm ầm. đơn giản vì ít option nên nó ít hỏng, những cái có thể hỏng thì lại dễ thay thế, dễ sửa chữa, vào mấy gara chợ, mấy gara vùng xa xôi hẻo lánh, thậm chí vào hàng sửa xe máy cũng được. vì vậy mà nó nổi danh là xe bền, xe lành, xe dễ tính, sản lượng bán ra ầm ầm. Bảo Dưỡng chẳng có mie gì, mỗi cứ đổ dầu, vặn khóa là chạy.
Ngược lại thì sao, xe nhiều option thì tỉ lệ lỗi sẽ cao (kể cả xe hạng sang ) vì nói đơn giản là option không có thì lấy gì mà hỏng, mà khốn nạn là cái option đã hỏng thì thường chỉ có háng nó mới sửa đc, các gara khác háng còn chịu chứ chưa nói gì đến gara đường chợ. mà háng tàu ở VN có mấy đâu, linh kiện cũng chẳng có sẵn, lỗi phát thì chỉ có mà đắp chiếu cả nửa năm, thế nên kể cả có tốt mấy thì cũng phải xem xét.

Arya.Stark

Xe đạp
Cãi nhau cả tuần mà vẫn mông lung quá các cụ nhể.
Thôi em so sánh thế này xem có đc không nhé.
Tại sao thằng Toy ở VN, xe chẳng có mấy option mà giá cao ngút trời mà bán vẫn chạy ầm ầm. đơn giản vì ít option nên nó ít hỏng, những cái có thể hỏng thì lại dễ thay thế, dễ sửa chữa, vào mấy gara chợ, mấy gara vùng xa xôi hẻo lánh, thậm chí vào hàng sửa xe máy cũng được. vì vậy mà nó nổi danh là xe bền, xe lành, xe dễ tính, sản lượng bán ra ầm ầm. Bảo Dưỡng chẳng có mie gì, mỗi cứ đổ dầu, vặn khóa là chạy.
Ngược lại thì sao, xe nhiều option thì tỉ lệ lỗi sẽ cao (kể cả xe hạng sang ) vì nói đơn giản là option không có thì lấy gì mà hỏng, mà khốn nạn là cái option đã hỏng thì thường chỉ có háng nó mới sửa đc, các gara khác háng còn chịu chứ chưa nói gì đến gara đường chợ. mà háng tàu ở VN có mấy đâu, linh kiện cũng chẳng có sẵn, lỗi phát thì chỉ có mà đắp chiếu cả nửa năm, thế nên kể cả có tốt mấy thì cũng phải xem xét.
Lội 20 tầng giờ mới được cái nhận xét focus đúng vào vấn đề. Like cụ :-bd

--Lamborghini--

Xe lăn
Lội 20 tầng giờ mới được cái nhận xét focus đúng vào vấn đề. Like cụ :-bd
Vấn đề focus theo em là ở xứ mình giá trị một cái xe 4B nó vượt qua giá trị sử dụng của chính nó vì nó quá giá trị coi như mộ thứ tài sản, một cách để thể hiện đẳng cấp thì đúng hơn.
Chứ giờ mà giá xe chỉ cần như giá xe ở mẽo thì khi đó ai cũng đi ô tô thì chẳng còn ai quan tâm nữa.
Đơn cử như thời những năm 80 ~ 90 nhà nào có con dream hay cup là hoành tráng và mặc nhiên ai cũng nghĩ là ràu có. Nhưng giờ thì ai cũng có xe máy thì giá trị của nó chỉ còn là giá trị sử dụng mà thội
Khi đó quay trở lại chiếc xe zoyte này thì cứ ngon bổ rẻ mà xúc thôi.
Chứ đa phần người ta ngại mua xe tàu phần lớn là vì sợ mang cái mác đi xe tàu, mất cả mớ tiền không nhỏ mà lại không đẳng cấp, còn những cái khác như chất lượng,.. chỉ là thứ 2 thôi.