[TVMBX] 700 củ mua xe Tàu Zotye Z8, nên hay ko?

raisomoon

Xe tăng
Em vừa đưa cho ông anh em đọc hết comment của các cụ, mặt lão nghệt ra chưa thấy phát biểu được câu nào =))
Mợ lại suy diễn để thoả mãn cái ý kiến chủ quan của mợ đó chứ. Có khi ổng khinh không thèm trả lời mợ í chứ. (Ví như là em thì em rất hay khinh bỉ mấy đứa bạn thực chất méo bằng mình nhưng rất hay lấy cái bầy đàn để khuyên răn dậy khôn em, và em cũng méo thèm trả lời - dĩ nhiên đây là cá nhân em, còn bạn mợ thì em ko rõ)

Cái kiểu lấy 1 đống suy nghĩ của người khác rồi mong áp đặt cho người khác thì em thấy hơi buồn cười. Rất nhiều người họ có chủ kiến của bản thân, quyết định theo tiêu chuẩn của bản thân, mợ lại đem ý kiến số đông(chưa chắc là đã đúng với cá nhân người ta) rồi suy diễn thì cũng buồn cười.

Nếu người bạn của mợ mà đọc được những dòng của mợ như còm này hoặc vài còm dưới thì chả hiểu anh ta nghĩ sao về bạn mình.

P.s: Còm này em chỉ nói về việc áp đặt quan điểm và tinh tướng với bạn mình nhờ đám đông. Em chưa có ý kiến gì về xe này, vì em chưa chạy thử nên chưa đủ dữ kiện phán.

datdole

[Tịch thu bằng lái]
xe tàu tốt hay không e éo biết. e chỉ biết:
Xe Hàn sau 5 năm bán lại giá còn 2/3 >>> SUV 800.000 còn 500.000
Không 1 ai đi mãi 1 chiếc xe cả đời cả

>> Xe Tàu mua mới là 700,000 , sau 5 năm bán lại e dự kiến chỉ còn 1/3 >>> 700 còn 250

Nếu e lúc đó trong túi có 350 thì e sẽ mua xe Hàn.

nkhanhquoc

Xe buýt
xe tàu tốt hay không e éo biết. e chỉ biết:
Xe Hàn sau 5 năm bán lại giá còn 2/3 >>> SUV 800.000 còn 500.000
Không 1 ai đi mãi 1 chiếc xe cả đời cả

>> Xe Tàu mua mới là 700,000 , sau 5 năm bán lại e dự kiến chỉ còn 1/3 >>> 700 còn 250

Nếu e lúc đó trong túi có 350 thì e sẽ mua xe Hàn.
Vâng, lại câu chuyện mua xe chỉ mong bán giữ giá :))

REBEL250

Xe tải
Chọn phương án tối ưu thôi bác. Nếu ai cũng tiền đông như bác thì đâu cần lên đây nhờ tư vấn.
Mà e nghĩ chắc bác cũng chưa tới mức xài tiền ko cần nghĩ!

nkhanhquoc

Xe buýt
Chọn phương án tối ưu thôi bác. Nếu ai cũng tiền đông như bác thì đâu cần lên đây nhờ tư vấn.
Mà e nghĩ chắc bác cũng chưa tới mức xài tiền ko cần nghĩ!
Em không cần nghĩ thật bác ạ. Tiền em chỉ đủ đóng tiền điện, nước, truyền hình, internet, đổ xăng, đi chợ. Toàn những thứ không có gì phải nghĩ :))

ba gac 123

Xe hơi
Em thì quan điểm: nhà nghèo không chơi đồ đểu vì nó hỏng lấy đâu tiền mua mới. Nhà nghèo cứ Nhật Hàn cho lành, còn hàng Khựa để các bác giầu mua: hỏng vứt cũng không xót.

thtvuf

Xe điện
Mua được cái vỏ xe to

www.LEDL8.com

Xe buýt
Mợ lại suy diễn để thoả mãn cái ý kiến chủ quan của mợ đó chứ. Có khi ổng khinh không thèm trả lời mợ í chứ. (Ví như là em thì em rất hay khinh bỉ mấy đứa bạn thực chất méo bằng mình nhưng rất hay lấy cái bầy đàn để khuyên răn dậy khôn em, và em cũng méo thèm trả lời - dĩ nhiên đây là cá nhân em, còn bạn mợ thì em ko rõ)

Cái kiểu lấy 1 đống suy nghĩ của người khác rồi mong áp đặt cho người khác thì em thấy hơi buồn cười. Rất nhiều người họ có chủ kiến của bản thân, quyết định theo tiêu chuẩn của bản thân, mợ lại đem ý kiến số đông(chưa chắc là đã đúng với cá nhân người ta) rồi suy diễn thì cũng buồn cười.

Nếu người bạn của mợ mà đọc được những dòng của mợ như còm này hoặc vài còm dưới thì chả hiểu anh ta nghĩ sao về bạn mình.

P.s: Còm này em chỉ nói về việc áp đặt quan điểm và tinh tướng với bạn mình nhờ đám đông. Em chưa có ý kiến gì về xe này, vì em chưa chạy thử nên chưa đủ dữ kiện phán.
Em chỉ nhất trí với cái avatar của cụ thôi.

Moichanqua

Xe hơi
Thực ra cái này cũng chỉ là nghe đồn thôi cụ. Chắc gì nó đã ăn cắp, có khi nó mua rồi ấy. Vì đã SX xe xuất đi lung tung thế này thì không đời nào các hãng kia nó để yên đâu ợ, loằng ngoằng nó vả vỡ mồm luôn ấy.
Em chỉ lăn tăn về chất lương thôi :D
Tầu thì chưa bao giờ mua. chỉ ăn cắp thôi cụ ợ. nên mới đầu thằng nọ . đít thằng kia. Trông bóng bẩy cụ cứ mua thì biết ợ

Moichanqua

Xe hơi
Cãi nhau cả tuần mà vẫn mông lung quá các cụ nhể.
Thôi em so sánh thế này xem có đc không nhé.
Tại sao thằng Toy ở VN, xe chẳng có mấy option mà giá cao ngút trời mà bán vẫn chạy ầm ầm. đơn giản vì ít option nên nó ít hỏng, những cái có thể hỏng thì lại dễ thay thế, dễ sửa chữa, vào mấy gara chợ, mấy gara vùng xa xôi hẻo lánh, thậm chí vào hàng sửa xe máy cũng được. vì vậy mà nó nổi danh là xe bền, xe lành, xe dễ tính, sản lượng bán ra ầm ầm. Bảo Dưỡng chẳng có mie gì, mỗi cứ đổ dầu, vặn khóa là chạy.
Ngược lại thì sao, xe nhiều option thì tỉ lệ lỗi sẽ cao (kể cả xe hạng sang ) vì nói đơn giản là option không có thì lấy gì mà hỏng, mà khốn nạn là cái option đã hỏng thì thường chỉ có háng nó mới sửa đc, các gara khác háng còn chịu chứ chưa nói gì đến gara đường chợ. mà háng tàu ở VN có mấy đâu, linh kiện cũng chẳng có sẵn, lỗi phát thì chỉ có mà đắp chiếu cả nửa năm, thế nên kể cả có tốt mấy thì cũng phải xem xét.
Quá chuẩn cụ ạ. Em cũng trải qua con xe Tầu rồi. đi bảo hành suốt. vãi... hi

Moichanqua

Xe hơi
Nhiều cụ chê xe Tàu nhỉ ,công ty em nhập 1 phát 30 con xe 4 chân Tàu về chạy công trường sau 10 năm bên em thanh lý toàn bộ thì số tiền mua được bằng 10 con mới . Còn công ty bạn bỏ ra số tiền gấp 3 lần để mua Hyundai sau 10 năm cũng ko mua được 5 cái xe mới . Mà giá cước thì giông nhau chi phi hàng tháng xe Tàu rẻ hơn 1/2 xe Hàn . Xe Tàu ăn có 22 lits dầu còn xe Hàn 35 lít các cụ thử hỏi 1 vòng đời xe 25 năm thì nó tiếp kiệm so với xe Hàn là bao nhiêu . Nói tóm lại xe Tàu rẻ hiệu quả Kinh té hơn Hàn , độ bên thì kém hơn nhưng do chi phí ban đầu thấp lên thu hồi vốn sau 5 năm . Còn xe Hàn thì phải 10 năm mới thu hồi đủ vốn .Sau 25 năm thì bán lại cho Tề lỗ là bằng nhau
Úi. xe tầu cụ là loại gì mà sau 10 năm thanh lý lại mua được 10 con xe mới . cụ thật là vi diệu

QuangSunlight

Xe điện
Từ trước giờ cứ nhắc đến tàu là hàng đểu, kém chất lượng, các thứ. Không rõ bây giờ có ngoại lệ chưa, hãng xiaomi dùng ngon đấy chứ
Ngày trước hàng tàu vào vnVN chủ yếu là hàng rẻ tiền chất lượng kém do nó coi dân vnVN nghèo , thị trường kiểu vùng quê của nó.
Giờ thì cũng có hàng tốt nhưng giá cũng không rẻ.

QuangSunlight

Xe điện
Xe khựa sửa thì rẻ hều, yên tâm, nhưng cái lo là đi éo biết bánh nó rụng mất lúc nào=))
Cụ nhầm nhé , đồ khó tìm lúc sửa dễ bị bắt chẹt lắm.
Như xe máy của sym đài loan ấy , khá bền nhưng lúc sửa thợ nó vặt lông ngay

Moichanqua

Xe hơi
Cái này cụ nhầm nhé. Chẳng ông nào dở hơi đi rước cái đống hàng tàu về chỉ để thỏa mãn khâu oai mà ko quan tâm đến chất lượng đâu.
Cụ cứ bảo cụ ấy mua và đi bảo hành thì cụ ấy sẽ hiểu thôi. hô hô

datdole

[Tịch thu bằng lái]
1. tôi không mong bán giữ giá. giữ mạng quan trọng hơn. nếu thế thì xe tàu tuổi giề ? Tuổi giề ?
2. tôi không mong bán giữ giá, nhưng 1 cái basn lỗ 1/3 1 cái bán lỗ 2/3 . Bạn chọn cái nào ?
3. Bạn nên nhớ : không ai đi 1 chiếc xe cả đời cả.

QuangSunlight

Xe điện
1. tôi không mong bán giữ giá. giữ mạng quan trọng hơn. nếu thế thì xe tàu tuổi giề ? Tuổi giề ?
2. tôi không mong bán giữ giá, nhưng 1 cái basn lỗ 1/3 1 cái bán lỗ 2/3 . Bạn chọn cái nào ?
3. Bạn nên nhớ : không ai đi 1 chiếc xe cả đời cả.
Dựa vào đâu cụ kết luận rằng ko ai đi 1 chiếc xe cả đời thế ?

www.LEDL8.com

Xe buýt

QuangSunlight

Xe điện
Dựa vào tâm thế của ng đi xe ô tô cụ nhé ! Cụ biết ai đi cả 1 chiếc xe thì bảo e !
Ông anh em vẫn đi cái altis 2005 của ông già không hề có ý định đổi xe mặc dù tiền lão ý ko phải nghĩ , nhà to tướng ở hồ tây.